[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Hoangvan22

Xe tải
;)) cụ tiếc gì. Cụ sang bên những tòa khác trong khu gần gần đó, giá "rẻ hơn" một nửa mà toàn căn mới chủ nhà cũ mua vài chục căn để ở nhưng nay k có nhu cầu sử dụng bán đồ nguyên bản cũng đc
Vâng không mua được thì thôi, em mua sang một căn bên Vin cũng ưng cái bụng. Thôi cứ để đó mấy năm nữa nhận nhà ở hoặc cho thuê.
Cứ năng nhặt chặt bị, cụ nào không mua thì thôi, em cứ có tiền là lại gom đi mua đất, gom góp mua được 4 mảnh 4 nơi rồi, cứ bảo mua rồi được giá thì bán nhưng tiếc của chả bán cái nào.
Sau này cho con cái cũng là một cách.

Hoangvan22

Xe tải
cảm ơn cụ. Em có đọc bài cụ. Sau rồi e cũng chốt dc căn 4 ngủ. ko chênh. Trc khi ký thì có đi khảo 1 vòng những căn tương tự vị trí và giá. Nhưng đều ko có, Em mới quay lại chốt căn 4 ngủ đang chờ mình ký.
uầy, căn 4n thì đẹp quá. Cụ nhiều tiền thế :D

DDNTAN

Xe tải
Vâng không mua được thì thôi, em mua sang một căn bên Vin cũng ưng cái bụng. Thôi cứ để đó mấy năm nữa nhận nhà ở hoặc cho thuê.
Cứ năng nhặt chặt bị, cụ nào không mua thì thôi, em cứ có tiền là lại gom đi mua đất, gom góp mua được 4 mảnh 4 nơi rồi, cứ bảo mua rồi được giá thì bán nhưng tiếc của chả bán cái nào.
Sau này cho con cái cũng là một cách.
Thế cụ thuộc giới tinh hoa trên đây rồi. Các cụ trên này mảnh đất cắm dùi chẳng có, toàn tiêu nhiều hơn làm thì lấy đâu ra mà đi gom góp được. Mua nhà như Cụ không đại diện cho số đông.

Hoangvan22

Xe tải
Thế cụ thuộc giới tinh hoa trên đây rồi. Các cụ trên này mảnh đất cắm dùi chẳng có, toàn tiêu nhiều hơn làm thì lấy đâu ra mà đi gom góp được. Mua nhà như Cụ không đại diện cho số đông.
Miếng của em nó bé tiền cụ ạ. Nên cũng không được như những cụ ôm ít nhưng chất.
Kinh nghiệm của em (chỉ dành cho các cụ thích mua bđs thôi) là cứ 5->7 năm là thể nào cũng sẽ gom được 1 ít tiền, là đem đi ôm bđs, ngoài ra thì em không có kinh nghiệm gì khác. Lần nào cũng phải mua vay ngân hàng nhưng cũng thấy vẫn ổn vì tài sản nó cũng tăng theo bù lãi.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
đẩy ác ma thật, mà tiêu chuẩn bàn giao còn chẳng phải cao cấp cơ cụ :D trần rất thấp và bí, cửa kính ko full, kính thường không cách âm gì luôn, điều hoà cục nổi :) Em đã đi xem nhà mẫu từ lâu rồi ạ
Chẳng hiểu cụ nhỉ, mà người mua máu thật, đúng trong cơn đỉnh, ngta u mê và rất máu, hoặc có thể mua là hời, nhỡ đâu sau này giá neo mãi và đi lên, ko có xuống. Nhưng sợ thặc, may em ko bị dính vào cái luồng này, ở chung cư cũ xấu cũng thấy tiện ạ và tiết kiệm!

FuongNG

Xe đạp
Tính ra dự án này giá tăng chậm hơn các dự án xung quanh đấy. Lúc mở bán giá nó same same hdmon. Bên An Bình cạnh đó giá mở bán còn thấp hơn mà giờ 2 dự án đó giá cao hơn hẳn luôn
xưa mở bán tầm 33-35tr/m căn 2pn cụ ạ, giờ lên 55-58tr, em nghĩ tốc độ vậy cũng là nhanh rồi, mà cơ sở vật chất con này em thấy vẫn mới lắm

Kinnnnn

Xe tải
xưa mở bán tầm 33-35tr/m căn 2pn cụ ạ, giờ lên 55-58tr, em nghĩ tốc độ vậy cũng là nhanh rồi, mà cơ sở vật chất con này em thấy vẫn mới lắm
Năm ngoái e đi xem cả MDD1 và 2 thì toàn gặp chủ nhà kiểu quan chức lãnh đạo ấy, bên MĐ 1 chủ nhà còn giới thiệu nhà này nhà kia cùng tầng làm chức vụ gì các thứ, dân trí cao, quỹ bảo trì nhiều, làm việc với toàn dân tri thức nên BQL vận hành tốt. Bên MĐ 1 mới xây lại cái cổng trông cũng ổn, MĐ 2 e mới xem có 1 căn nên chưa có nhiều thông tin. Chốt thì em chọn bên An Bình ngay đó, mới hơn nhưng thực sự thì thấy ý thức dân cư và BQL mới đổi làm việc chán lắm, nhiều vấn đề phát sinh.

bogiaxahoiden

Xe máy
Chất lượng bên này thì khỏi phải bàn rồi. Nó lên giá chậm hơn chỗ khác 1 phần vì cái dớp cạnh bến xe. Sau này bến xe mà chuyển đi thì lại đẹp

FuongNG

Xe đạp
Chất lượng bên này thì khỏi phải bàn rồi. Nó lên giá chậm hơn chỗ khác 1 phần vì cái dớp cạnh bến xe. Sau này bến xe mà chuyển đi thì lại đẹp
Em cũng hi vọng nó di dời bến xe đi cho đỡ tắc, còn tiếng ồn thì em ở trên tầng cao nên yên tĩnh lắm. Em mới chuyển vào mấy hôm thấy cư dân hoạt động trong nhóm chat cũng có ý thức lắm, BQL cũng ok support nhanh chóng nữa. Chốt lại hiện tại em thấy ổn

KeanuR

Xe tăng
Em cũng hi vọng nó di dời bến xe đi cho đỡ tắc, còn tiếng ồn thì em ở trên tầng cao nên yên tĩnh lắm. Em mới chuyển vào mấy hôm thấy cư dân hoạt động trong nhóm chat cũng có ý thức lắm, BQL cũng ok support nhanh chóng nữa. Chốt lại hiện tại em thấy ổn
E cug mong bến xe nó đi vì có ý định đầu tư khu này, nhưng mà xem quy hoạch tới 2030 thì không đi thì phải. Không rõ có thay đổi gì không

Chỉnh sửa cuối:

FuongNG

Xe đạp
E cug mong bến xe nó đi vì có ý định đầu tư khu này, nhưng mà xem quy hoạch thì không đi thì phải. Không rõ có thay đổi gì không
Trước là có tin 2025 sẽ dĩ dời BX MĐ đi, cơ mà hôm trước em đọc ở đâu thấy giữ lại cụ ạ,

supercat

Xe hơi
Trước là có tin 2025 sẽ dĩ dời BX MĐ đi, cơ mà hôm trước em đọc ở đâu thấy giữ lại cụ ạ,
Em nghĩ chắc không chuyển đi mà chỉ giảm tải thôi, xây thêm bến xe ở chỗ Đức Thượng, Hoài Đức để giảm tải cho bến Mỹ Đình

expander

Xe hơi
công nhận, tăng quá cao nó ảnh hưởng toàn dân chứ chẳng sướng gì đâu. Cứ phát sinh mua nhà là thấm đòn ngay chứ gì nữa. Nhà muốn đổi từ căn chung cư 2 ngủ sang 3 ngủ trước kia có khi chỉ thêm 500 củ là ok, giờ thì xác định bỏ 1-1.5 tỷ là cái chắc. Đang ở căn CC bình dân trước mua đôi tỷ, giờ có thêm tí tiền muốn đổi sang căn cao cấp cứ xác định bỏ tầm 5-7 tỷ nữa. Nhà đất còn kinh nữa.
Nhà mình bị dính đòn này. Nhẽ 3,4 năm trc đổi nhưng nghĩ ở cố cũng dc. Tiền gửi tk rủng rỉnh, lại có BĐS chỗ khác nữa nhưng cứ đủng đỉnh ko quyết. Đến khi giá tăng đợi 1 năm nó ko giảm nên cuối năm ngoái phải đổi và số tiền phải bù vào bị tăng như bác nói. Ai mà để năm nay mới đổi thì còn thiệt nữa

LongNguyễn8x

Xe tăng
Khổ thân mấy cụ nghe đội hô chung cư đóng băng và gãy sóng từ tháng 4 vừa mất thời gian chờ vừa mất thêm tiền. Tưởng đâu chuyên gia, hóa ra cũng có mục đích cả :)

"Tại thị trường sơ cấp, giá bán trung bình chung cư Hà Nội đạt xấp xỉ 60 triệu đồng/m2 (chưa bao gồm VAT và phí bảo trì), chỉ thấp hơn 3 triệu đồng so với mức giá trung bình hiện tại của TPHCM.
So với quý trước, giá bán đã tăng 6,5% và tăng gần 25% theo năm. "

"Tại thị trường thứ cấp, sau giai đoạn tăng trường nóng trong quý I/2024, mức tăng giá bán trong quý này đã chậm lại, với mức tăng 5% theo quý và hơn 22% theo năm."

thangsu

Xe buýt
cay thật sự bác ạ, đợt đấy em ở nước ngoài, mẹ em nghe lời bạn là cò, cứ gạ em mua ở Quang Châu - Việt Yên - BG, lúc đó ngu ngơ thế nào lại nghe lời mẹ, chấp nhận chênh 200tr chốt miếng 85m2 giá 2.95 tỏi (cuối 2021 mua, ra Tết 2022 xong sổ). Sau đó gãy lòi trĩ, phát -30% là ít. Giờ khu đó vẫn còn thanh khoản, miếng hàng xóm kế bên, lô góc 2 mặt tiền, cùng diện tích miếng em, rao 4 tỉ hơn 2 tháng chưa bay, không biết giá trị thật là bao nhiêu và em về bờ chưa nữa. nghĩ lại vẫn thấy cay.
Nơi chôn vùi nhiều nhà đầu tư của BG đó cụ. Năm 2022-23 gãy 40%. Giờ em thấy đang kháo nhau hồi rồi. Em thì ko thấy có gì tiềm năng nên ko tham gia. Công nhân thì nghèo, toàn lao động phổ thông, ăn ko no lấy đâu tiền mà ăn chơi, mua đất mấy tỉ.

Jason88

Xì hơi lốp
Nhà mình bị dính đòn này. Nhẽ 3,4 năm trc đổi nhưng nghĩ ở cố cũng dc. Tiền gửi tk rủng rỉnh, lại có BĐS chỗ khác nữa nhưng cứ đủng đỉnh ko quyết. Đến khi giá tăng đợi 1 năm nó ko giảm nên cuối năm ngoái phải đổi và số tiền phải bù vào bị tăng như bác nói. Ai mà để năm nay mới đổi thì còn thiệt nữa
vâng đúng vậy cụ ạ, kể cả nhà giàu cũng ngấm đòn bão giá cả thôi. Cứ cầm tiền đi mua nhà là ngấm hết.

black9397

Xe hơi
Năm ngoái e đi xem cả MDD1 và 2 thì toàn gặp chủ nhà kiểu quan chức lãnh đạo ấy, bên MĐ 1 chủ nhà còn giới thiệu nhà này nhà kia cùng tầng làm chức vụ gì các thứ, dân trí cao, quỹ bảo trì nhiều, làm việc với toàn dân tri thức nên BQL vận hành tốt. Bên MĐ 1 mới xây lại cái cổng trông cũng ổn, MĐ 2 e mới xem có 1 căn nên chưa có nhiều thông tin. Chốt thì em chọn bên An Bình ngay đó, mới hơn nhưng thực sự thì thấy ý thức dân cư và BQL mới đổi làm việc chán lắm, nhiều vấn đề phát sinh.
Bạn e ở An Bình phải mang xe sang FLC gửi. K biết cụ thế nào?

Hoangvan22

Xe tải
cay thật sự bác ạ, đợt đấy em ở nước ngoài, mẹ em nghe lời bạn là cò, cứ gạ em mua ở Quang Châu - Việt Yên - BG, lúc đó ngu ngơ thế nào lại nghe lời mẹ, chấp nhận chênh 200tr chốt miếng 85m2 giá 2.95 tỏi (cuối 2021 mua, ra Tết 2022 xong sổ). Sau đó gãy lòi trĩ, phát -30% là ít. Giờ khu đó vẫn còn thanh khoản, miếng hàng xóm kế bên, lô góc 2 mặt tiền, cùng diện tích miếng em, rao 4 tỉ hơn 2 tháng chưa bay, không biết giá trị thật là bao nhiêu và em về bờ chưa nữa. nghĩ lại vẫn thấy cay.
Em chưa hiểu sao lại cay nhỉ? Cụ mua cuối 2021 giá 2.85tỷ, giờ căn kế bên rao 4 tỷ em chưa hiểu cụ cay gì ở đây? Giả như căn kế bên rao 2tỷ4 thì bảo cay còn dễ hiểu ;))
Cụ nghĩ kiếm tiền dễ thế á?