[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Chung cư ở HN mấy năm vừa rồi có mấy người mua đầu tư đâu. Toàn mua ở là chính nên yếu tố đầu cơ để phải cắt lỗ khá nhỏ.
Cụ nói thế nào chứ, cụ xuống OP, Vinsmart... đầu cơ cắt lỗ cả núi.

Goya

Xe buýt
Chung cư nội đô giờ cũng gần như đóng băng. Đợt vừa rồi em rao bán căn skylake giá cũng phải chăng mà không ai hỏi luôn, giờ chứng tăng rồi nên em không thèm bán nữa.

Chỉnh sửa cuối:

channhandan

Xe hơi
Chung cư nội đô giờ cũng gần như đóng băng. Đợt vừa rồi em rao bán căn skylake giá cũng phải chăng mà không ai hỏi luôn, giờ chứng tăng rồi nên em không thèm bán nữa.
Cụ ko thèm bán nữa thì lại có người cần mua đấy :))

channhandan

Xe hơi
OCP thì cắt lỗ chứ Smart city lấy đâu ra cắt lỗ hả cụ.
Mà cơ bản đang nói về chung cư nội đô, cái OCP nó ko thuộc đối tượng đang bàn đến. Chung cư bên Long Biên đã rẻ hơn tương đối so với bên này sông rồi, chưa nói đến OCP ở Gia Lâm.

tonyphan26618

Xe tải
Nhà cháu đang chuẩn bị bán chung cư đang ở nên vào đây hóng hớt :D

BaoTrang2012

Đi bộ
Em muốn tìm 1 căn chung cư dọc đường Lê Văn Lương hoặc Trần Duy Hưng, giá tầm 5tỷ. Có cụ nào cần bán thì ới em với nhé.

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
OCP thì cắt lỗ chứ Smart city lấy đâu ra cắt lỗ hả cụ.
Mà cơ bản đang nói về chung cư nội đô, cái OCP nó ko thuộc đối tượng đang bàn đến. Chung cư bên Long Biên đã rẻ hơn tương đối so với bên này sông rồi, chưa nói đến OCP ở Gia Lâm.
Ah đúng, mới giảm có vài chục % thì lỗ sao đc, cắt lãi mới đúng. Giá ngáo quá mà.

veno

Xe tải
Em có 3 tỷ cần mua 2 ngủ Times City hoặc Imperial Minh Khai mà nó chả hạ mấy so với tháng 5,6 năm ngoái.
Đúng sau Tết năm ngoái là em đi xem trong vòng 2 tuần và chốt. Biết là giá cao hơn hẳn so với năm trước rồi mà em mua để cả nhà ở nên ưng là cứ chốt thôi, may vừa đủ số tiền em có.

ncs

Xe buýt
Vin smart các cụ kêu xa chứ hôm nọ đến chơi thấy cũng gần, có lẽ do đường đẹp,thoáng. Thực sự phù hợp với những cụ làm việc ở Cầu Giấy, Nam bắc TL

longloan

Xe tăng
Em có 3 tỷ cần mua 2 ngủ Times City hoặc Imperial Minh Khai mà nó chả hạ mấy so với tháng 5,6 năm ngoái.
3 tỏi tròn thì ko đủ,phải thêm cụ ah
Nhu cầu tương tự cụ, impe với times nên chọn bên nào hơn cụ nhỉ
Tự cụ lựa chọn
Liệt kê so sánh khập khiễng nhé
-nhà Impre giá rẻ hơn chút
+xây mới thiết kế thông mình.đẹp hơn
+tiện ích chỉ mỗi bể bơi trên tầng 80k/lần bơi
+ko có sân tennis,có 1-2 sân cầu lông gì đó
+cũng có nhạc nước nhưng bé ,vườn cây cũng đẹp
+không gian chật hẹp,mọi người hay sang times đi bộ
+hình như không có khu vui chơi trẻ em
+an ninh chắc cũng ok
+giá dịch vụ hình như 8k hay 10k / m
+ trường học bệnh viện sang times
Bên Times nếu sống đúng nghĩa ko chạy ra ngoài đi chợ,mua săm thi chi phí rát cao
+ xây ngu,thiết kế lạc hậu nhà 10t rùi
+ tất cả các tiện ích free,bơi,tenis.bóng rổ ...vườn nướng bbq
+sân chơi trẻ em nhìu
+gần như cái gì cũng có
+ giá dịch vụ chuẩn bị thu 15k/m
+an ninh ok.
=> thanh khoản tốt dễ bán,dễ cho thuê

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Cụ nên tìm hiểu trước khi phát biểu thì hay hơn ạ :)) cụ tìm giúp em căn nào bên Vin Smart cắt lỗ cả đống cụ chỉ em phát nhé :)) Ví dụ như Imperia Smart City giá tầm 35,36 cụ chỉ em mua với em gửi cụ 20tr cafe ạ 😁
Còn OCP thì có cắt lỗ thật nhưg cũng đã nhiều dân cắt lỗ từ xưa rồi thì em ko nói :))

caisua

Xe lăn
Vin smart các cụ kêu xa chứ hôm nọ đến chơi thấy cũng gần, có lẽ do đường đẹp,thoáng. Thực sự phù hợp với những cụ làm việc ở Cầu Giấy, Nam bắc TL
Đi tầm này đến cty em ở NCT đo googlemap là 9km chỉ hết 15p, thế mà ngày thường bọn phòng em đi 7h15 toàn gần 8h30 mới tới ạ. Muốn đến đúng giờ phải đi từ 7h kém, dậy từ 6h. Năm tới bàn giao thêm nhiều khối nhà thì còn tắc tịt nữa. Trong khi em 7h30 mới ra khỏi chăn

Chỉnh sửa cuối:

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Đi tầm này đến cty em ở NCT đo googlemap là 9km chỉ hết 15p, thế mà ngày thường bọn phòng em đi 7h15 toàn gần 8h30 mới tới ạ. Muốn đến đúng giờ phải đi từ 7h kém, dậy từ 6h. Năm tới bàn giao thêm nhiều khối nhà thì còn tắc tịt nữa. Trong khi em 7h30 mới ra khỏi chăn
Cái chính Vin Smart nhìn vậy nhưng nó khá nhiều nhược điểm. Em mua bên Imperia SC định xuống đó ở năm vừa rồi lại thôi, nhận nhà xong em phải cho thuê. Nhà em có 2 bé, em làm ở Phạm Văn Đồng, vợ em làm ở Hùng Vương. Nghĩ đến cảnh 6h cả nhà phải dậy, trước 7h phải ra khỏi nhà rồi thì đúng là hơi oải. Chưa kể những hôm mưa gió thì phải đi sớm nữa, và đường ra thì hay ngập. Ông VSC có duy nhất 1 lối ra ĐLTL, xong chỉ có 1 đường vào trung tâm thì ko có lối thoát khi tắc.
Thế nên nếu tầm giá 5x khu này mà để thuận tiện thì em có nhiều lựa chọn chất lượng hơn nhiều 1 khu chỉ được ngoại khu, và bên này hay ở cái là có khá nhiều diện tích căn từ 28m đến 75m nên đại đa số cư dân tài chính tầm 2 tỷ là thoải mái lựa chọn ạ.

holland

Xe tăng
Giá chốt thaaps thế hả cụ. E đi xem nhà thấy họ phán cao quá, bất hợp lý laf thôi cũng k mawcj cả nữa :(
MÌnh cũng thế, chủ nhà nói cao quá là thôi luôn, không mặc cả. Cụ nào mặc cả được căn như ở Royal giỏi thật đó.