[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Minh Quoc 79

Xe buýt
cuộc đời ngẫm buồn cười, ngọng thì thích kể chuyện, điếc thì thích nghe lỏm, không biết gì thì cứ thích bàn
bi bô điệp khúc bank ko giải ngân, gớm bank nghề nó là cho vay, k giải ngân nó lấy đâu ra chục ngàn tỷ lãi hàng năm
nchung khó với người khó người không đủ khả năng không đủ tầm chứ vẫn giải ngân ầm ầm, có khi zoom chỉ là lý do bán bảo hiểm/ dịch vụ khác gói cao 🤣🤣
Hội loser thì lý luận: bank k cho vay lãi tăng cao, bds chỉ có chết, đừng mua, năm sau bds giảm, vv hết năm này qua năm khác cuối cùng chỉ những mảnh ở đẩu ở đâu nó giảm, chứ nội đô hy vọng nó giảm để còn mua vào mà không dc đây.
Cháu đang giải lao giữa tiết 15p nên vào chém tý
Sao trên diễn đàn cụ không vào hùa như trend trên kia rồi âm thầm đi mua có phải hay hơn không ạ?
Có khi thế còn loại trừ được mấy bác đối thủ cứ đọc báo, đọc mạng rồi mới quyết định ấy chứ…

redhotchilibk

Xe hơi
Phải lấy được số chính xác giao dịch ấy cụ ah. Chứ giá cao thật nhưng có giao dịch nào đâu, như kiếu cố tình giao cao để giữa giá ảo thôi.
Mỗi tội giá chính thức giao dịch hơi khó lấy thui.

Weblist

Xe máy
Bỏ 4 5 tỷ mua một căn chung cư 70m2 mới bây giờ, dân ta giàu thật :(

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Sao trên diễn đàn cụ không vào hùa như trend trên kia rồi âm thầm đi mua có phải hay hơn không ạ?
Có khi thế còn loại trừ được mấy bác đối thủ cứ đọc báo, đọc mạng rồi mới quyết định ấy chứ…
Các cụ ấy hô thế nhưng cũng có dám mua đâu :)
Số đông không còn mua nổi nhà nữa nên giá + nhu cầu thuê nhà mới tăng.

Nghịch lý là toàn hô nhu cầu thật, nhưng toàn các ông khoe có mấy cái chung cư cho thuê?
Hô chung cư còn tăng nữa, nhưng lại gửi tiền ngân hàng chứ không mua tiếp?

phupt1993

Xe đạp
2 tháng là 60 ngày mà cụ tiếp đến 40-50 khách xem nhà mà không thấy mệt sao?
Nếu tiếp với số lượng lớn khách như vậy thì chắc nhà cụ có vấn đề gì đó chứ không phải vấn đề về giá. Vì khách thường cảm thấy ổn về giá cả mới đến xem nhà
Tin này là tin không tốt chứ không phải là tin tốt cho căn nhà bán
Nhà em tầng 13 mà cái ban công bị chắn bởi toà bên cạnh cụ ạ. Nhà giá rẻ nên khách đến xem đông kinh khủng em cũng ko ngờ luôn . Cũng hơi mệt mà thấy ít căn diện tích như nhà em rao với xung quanh giá rao thế cả nên em cứ kệ. Trộm vía em bán rồi và cũng mua xong nhà mới rồi ạ

michael_king

Xe hơi
Ông nào khẳng định chung cư sẽ tăng 20-30% trong 2-3 năm tới,
giỏi thì khoe mấy tháng gần đây đã gom được chung cư nào, giá bao nhiêu? ;))

Hãy thể hiện bằng hành động, đừng bằng mồm. Biết chung cư tăng 20-30% mà không dám mua là thế nào? :))
Mình mua goldmark năm trước 2.1 tỷ. Giá hiện tại là 3.1 tỷ rồi bạn ơi. Bạn nên sống thực tế vào chứ đừng vào mấy cái trang linh tinh đọc vớ vẩn

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ 4 5 tỷ mua một căn chung cư 70m2 mới bây giờ, dân ta giàu thật :(
Cụ cứ coi thường dân ta thế thì chết. Cách đây 3 năm cũng nhiều cụ mắng những người mua căn 70m giá 3 tỷ, giờ nó lên 4-5 tỷ thì hết kêu. Ngộ nhỡ 5-7 năm nữa cc 70m nó lại lên 6-7 tỷ thì lại ối giời ơi nữa 😄😄😄😄

Nghịch lý là toàn hô nhu cầu thật, nhưng toàn các ông khoe có mấy cái chung cư cho thuê?
Nếu chưa muốn mua cụ có thể bỏ ra 20-22tr/th có thể thuê căn 140m2 full đồ trong vành đai 2 luôn. Những căn đó khi mới xây trục năm trước toàn gần 30tr/th có mơ lúc đó cũng ít người dám thuê, giờ nó cũ đi và giá hợp lý hơn, ko những tăng mà còn giảm giá thuê cụ nhé.

thangmin

Xe tăng
cuộc đời ngẫm buồn cười, ngọng thì thích kể chuyện, điếc thì thích nghe lỏm, không biết gì thì cứ thích bàn
bi bô điệp khúc bank ko giải ngân, gớm bank nghề nó là cho vay, k giải ngân nó lấy đâu ra chục ngàn tỷ lãi hàng năm
nchung khó với người khó người không đủ khả năng không đủ tầm chứ vẫn giải ngân ầm ầm, có khi zoom chỉ là lý do bán bảo hiểm/ dịch vụ khác gói cao 🤣🤣
Hội loser thì lý luận: bank k cho vay lãi tăng cao, bds chỉ có chết, đừng mua, năm sau bds giảm, vv hết năm này qua năm khác cuối cùng chỉ những mảnh ở đẩu ở đâu nó giảm, chứ nội đô hy vọng nó giảm để còn mua vào mà không dc đây.
Thì cứ mõm thế mất gì đâu cụ. Hàng ngày lướt báo, nghe đài thấy kêu đất giảm, vỡ, toang, sập, bank siết, lãi suất tăng... rồi đem mớ đó đập tất cả vào thị trường. Rồi đất quận chỗ e giảm từ xxx xuống còn xx, đất quê cho ko chả ai lấy... hỏi ở đâu thì giấu như mèo :))

Minh Quoc 79

Xe buýt

Vâng, cách nhìn của cụ cũng hay ạ
Bức tranh cuộc sống thật muôn màu…

tuan2681

Xe điện
kinh tế đang xấu đi rất nhanh, tiền không thấy đâu, ls bank thì đang tăng.
giờ này mà qdinh vay bank mua nhà thì hơi phiêu.
nên e đoán thanh khoản sẽ rất thấp, thời điểm này ông nào còn gồng được thì còn để giá cao, 2-3 tháng nữa cận Tết áp lực thu tiền về là phải down giá xuống thôi.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

hieupv16

Xe tải
Căn này trước rao 6.5ty không trôi, giờ giảm kinh quá.
Vị trí đẹp quá các cụ nhỉ
Nick cụ này mới toe lại đi chém linh tinh, Căn này em biết chủ nhà, anh chủ mới chào bán hơn 1 tuần nay giá 5.8, em cũng biết cả cái bạn 063 này. Căn 6.5 tỷ là căn 158m 4 phòng ngủ chứ đâu pải nó

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Nick cụ này mới toe lại đi chém linh tinh, Căn này em biết chủ nhà, anh chủ mới chào bán hơn 1 tuần nay giá 5.8, em cũng biết cả cái bạn 063 này. Căn 6.5 tỷ là căn 158m 4 phòng ngủ chứ đâu pải nó
Ai đi mua thật mới hiểu còn theo dõi facebook môi giới rồi nhận định thì quá vớ vẩn. Có lần thấy môi giới ra bán 1 căn ở chung cư mình có sở hữu với giá khá rẻ nên quan tâm nhắn tin hỏi thông tin căn hộ. Nó nói mã căn thì đúng là căn mình đang sở hữu :D, rồi cứ gạ mình đến xem đi, còn nhiều căn tha hồ chọn.
Còn nhiều lần môi giới lấy hình ảnh căn hộ của mình đi rao bán/cho thuê tùm lum rất nhiều.

KoenigseggPigani

Xe tăng
E chém tí khi hqua đi cafe thấy mấy ông anh vẫn vay dc cả món trăm tỏi bthg thôi ý mà
Nchug, e cũng "tự sướng" tự coi mình đủ bds rồi,k có nhu cầu bds thêm ở thời điểm này,muốn mua bds thì phải theo giá cả thị trg, em âm thầm đi mua thì cũng k ép giá xuống dc. khi tất cả lao đi mua chung cư thì mình nên đi câu hoặc đi du lịch😄😄

Fanlivbay

Xe buýt
Cụ cứ coi thường dân ta thế thì chết. Cách đây 3 năm cũng nhiều cụ mắng những người mua căn 70m giá 3 tỷ, giờ nó lên 4-5 tỷ thì hết kêu. Ngộ nhỡ 5-7 năm nữa cc 70m nó lại lên 6-7 tỷ thì lại ối giời ơi nữa 😄😄😄😄
Thì nó như các khu tập thể cũ ở HN ý cụ, cách đây 20-30 năm có 30-50 tr/căn mà giờ toàn 1-2 tỷ/căn :). Em thấy BĐS nó gần như ko bh giảm luôn.

binbin19809

Xe hơi
Mình mua goldmark năm trước 2.1 tỷ. Giá hiện tại là 3.1 tỷ rồi bạn ơi. Bạn nên sống thực tế vào chứ đừng vào mấy cái trang linh tinh đọc vớ vẩn
Trước đi xem khu này giá cũng dao động như chủ thớt nói.Bây giờ tăng chóng mặt luôn

thangmin

Xe tăng
Cụ dốt. Có thằng nào tự tay bóp *** kêu đất nhà tôi ở chỗ abcd đang xuống bằng xyz không. Thằng nào ôm đất hay có nhà chẳng muốn lên bỏ mẹ. Theo em, cụ làm mẫu phát bđs của cụ đang ở đâu, lên xuống thế nào để các cụ ở đây mở mang tầm mắt phát
E show cả sổ đỏ từ lâu rồi mà, e ở Hồng Hà, Đan Phượng ngoại thành, giá đất chỗ e vẫn chưa thấy giảm, chỉ là ít giao dịch thôi.
E thấy đầy cụ nói địa chỉ, giá bao nhiêu.. có giấu diếm đâu nhỉ :)) tất nhiên thằng nào ôm đất chả muốn nó lên nhưng k phải thằng nào cũng là cò. Sổ e đây, chứ ko mõm như mấy thằng suốt ngày hô

Chỉnh sửa cuối:

Minh Quoc 79

Xe buýt
E chém tí khi hqua đi cafe thấy mấy ông anh vẫn vay dc cả món trăm tỏi bthg thôi ý mà
Nchug, e cũng "tự sướng" tự coi mình đủ bds rồi,k có nhu cầu bds thêm ở thời điểm này,muốn mua bds thì phải theo giá cả thị trg, em âm thầm đi mua thì cũng k ép giá xuống dc. khi tất cả lao đi mua chung cư thì mình nên đi câu hoặc đi du lịch😄😄
Vâng chú
Chắc ý của chú cũng giống ý của cháu là mạng xã hội nên có nói thế nào, nói ra sao thì cũng đâu có ảnh hưởng đến quyết định của mình. Diễn đàn cũng chỉ là để tương tác cho vui vui giải khuây chút thôi chứ cũng không nên lấy thêm kiến thức hay thông tin để có thể bị gây ảo giác hoặc cảm xúc bất lợi cho mình làm gì…
Bố cháu bảo là 90% cảm xúc của con người là sai vì bị ảnh hưởng bởi tác nhân bên ngoài nên hãy cẩn thận với cảm xúc của mình. Cháu nghe bố cháu nói thế nên từ hôm đấy cháu không dám yêu cái cô cùng lớp nữa vì cháu thấy cũng không dám chắc với cái cảm xúc này
Chào chú cháu vào lớp ạ