[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

expander

Xe hơi
Trận bão qua đi mới thấy hướng ban công quan trọng các bác ạ. Căn nào hướng Tây, TB qua thấy bảo vắt nước đổ từ chiều đến đêm mấy chậu mà căn nào hướng ĐNam, Nam thì vẫn ko có tý nước nào vào nhà. Chả phải bỗng nhiên mà ban công ĐN, N lại đắt hơn Bắc, TB vài trăm triệu dù cùng tầng
Bài gốc của mình đây bác

expander

Xe hơi
Tại em đọc chỗ này "Mua hướng kia nóng, tiền điện hàng tháng mùa hè tổng nhiều năm thì cũng bằng tiền chênh mua ban đầu so với căn ĐN" thì em đang hiểu cụ nói hướng kia là tất cả các hướng Tây tứ trạch đều vậy mà, hay do em đọc chưa tới ạ
Mình vừa gửi lại bài gốc đấy bác. Mình là chia sẻ thôi vì trc cũng mua căn TB theo quảng cáo nên chia sẻ lại kinh nghiệm bản thân cho bác nào moi như mình ngày xư

The Killer

Xe điện
Ban công hướng Tây Nam thì sao các bác?
Nếu không mua được Đông Nam thì em thích Tây Nam bác ạ, nhà em chung cư ban công Tây Nam, có nắng chiều chill nóng không quá gắt, có gió nữa, không lý tưởng nhưng đối với em chỉ sau Đông Nam và Nam thôi vì cơ bản em cần nắng.

expander

Xe hơi
Nếu không mua được Đông Nam thì em thích Tây Nam bác ạ, nhà em chung cư ban công Tây Nam, có nắng chiều chill nóng không quá gắt, có gió nữa, không lý tưởng nhưng đối với em chỉ sau Đông Nam và Nam thôi vì cơ bản em cần nắng.
TN mùa đông lại có nắng bác nhé, mùa đông có nắng lại tốt. Mùa hè thì nắng TB nên TN em cũng thấy ổn hơn ĐB

Kaisa

Xe tải
TN mùa đông lại có nắng bác nhé, mùa đông có nắng lại tốt. Mùa hè thì nắng TB nên TN em cũng thấy ổn hơn ĐB
Cái này giống các cụ nhà em nói, Tây Nam sẽ nắng về mùa đông nhưng mùa đông có nắng thì ok.

anphudong

Xe tăng
Chuẩn rồi, các cụ có câu: lấy vợ đàn bà - làm nhà hướng Nam
hướng Nam,ô nào ở chả sướng, cứ tây tứ trạch cái gì, nóng bỏ bu lên được.
tôi ở hướng tây đây, giờ chỉ ước ở hướng Nam, còn ô thầy nào phán, xin lỗi, mời thầy đi mà ở hướng Tây, nóng bỏ mẹ ra, tốn cả điều hòa và khí trời cho nó vuông
:DChả nhẽ lại lấy P D á cụ.

Uncle_A

Xe máy
:DChả nhẽ lại lấy P D á cụ.
Xã hội giờ phát triển và được tiêm nhiễm nhiều loại tính dục lắm, cụ tự nghiên cứu.
PD, lessbian bắt đầu lan tràn rồi. nói chung là cũng được tiêm nhiễm để phục vụ mục đích nào đấy

anphudong

Xe tăng
Xã hội giờ phát triển và được tiêm nhiễm nhiều loại tính dục lắm, cụ tự nghiên cứu.
PD, lessbian bắt đầu lan tràn rồi. nói chung là cũng được tiêm nhiễm để phục vụ mục đích nào đấy
Vâng, giới tính sao thường do trời sinh giờ chả mấy ai kỳ thị nữa, có điều em thấy câu " Lấy vợ hiền hòa....." được cụ chế tác thấy cũng hay hay nên góp vui chút!

oppa123

Xe tải
E ko có tiền chơi ĐN nên chơi ĐB. Sau tối qua cũng hài lòng với quyết định của mình mấy tháng trước 😁
Em thì hơi khác chút, tiêu chí đầu tiên là Ngay trước mặt ban công không được có thằng nào tòa nào chắn, nếu có tòa chắn thì dù rẻ hơn 300-400 triệu em cũng ko mua. Sau rồi mới tính tới chọn 1 trong 2 hướng Đông Nam hoặc Đông Bắc.

Chỉnh sửa cuối:

thudoll88

Xe tăng
Liền kề nước ko vào tẹo nào, ko bị thấm, ko bị bung này kia á?
Với sức gió giật như này thì hầu hết đều dính nhé.
Đừng nói hệ cửa trượt, eurowindow 3 lớp vẫn bị nc rò qua mép gắn keo giữa tường và khung đây này. Gió nó giật cho lung lay hết và nước vã sâu vào thì ko tránh đc đâu. Ko bung vỡ là ok rồi.
Vâng nhà em không có thiệt hại gì nhé cụ ko tin thì thôi ạ

freakingprime

Xe buýt
Vâng nhà em không có thiệt hại gì nhé cụ ko tin thì thôi ạ
liên quan? cụ thích nói về nhà liền kề cụ thể là nhà cụ hay liền kề nói chung?

Chung cư nhà em chả phải cao cấp gì mà cũng chả thấm dột gì, ko một giọt nước nào vào nhà, cụ ko tin thì thôi ạ

minhtung12

Xe đạp
Nhà em chung cư tầng 22, trận bão vừa r cùng tầng em các nhà ban công Tây bắc ăn đòn nhiều , ai cũng bảo thấm nước qua cửa sổ , gió mạnh ép nước tạt từ trưa đến tối , lau vắt đỏ cả tay. Nhà em cũng căn góc, ban công Đông Nam, cửa sổ có 1 phòng Đông Bắc, 1 Đông Nam thì ko bị nước hắt vào. Lúc tối trận 2 đổi chiều khi mắt bão quét qua gió ban công DN mạnh hơn hẳn , cửa sổ bị hắt 1 chút xíu vài giọt do nước bị ép lọt qua các khe hở zoăng, khe của nhôm chứ ko bị tong tỏng vắt nước như cửa sổ Tây Bắc

CuuTu

Xe tải
Nhà em chung cư tầng 22, trận bão vừa r cùng tầng em các nhà ban công Tây bắc ăn đòn nhiều , ai cũng bảo thấm nước qua cửa sổ , gió mạnh ép nước tạt từ trưa đến tối , lau vắt đỏ cả tay. Nhà em cũng căn góc, ban công Đông Nam, cửa sổ có 1 phòng Đông Bắc, 1 Đông Nam thì ko bị nước hắt vào. Lúc tối trận 2 đổi chiều khi mắt bão quét qua gió ban công DN mạnh hơn hẳn , cửa sổ bị hắt 1 chút xíu vài giọt do nước bị ép lọt qua các khe hở zoăng, khe của nhôm chứ ko bị tong tỏng vắt nước như cửa sổ Tây Bắc
Đông Tây Nam Bắc ko liên quan, các cụ đừng đổ tội oan cho ông CHỜI. Mà nên xem xét lại chất lượng xây dựng và uy tín chủ đầu tư. Không có cửa sổ nào thiết kế để nước chảy qua cả.

Cửa sổ 5 lớp chỉ ngắt nước, khung nhôm chắc chắn, thi công chuẩn thì chấp cả hướng Bắc hay Tây Bắc.

Cửa sổ.jpg

Chỉnh sửa cuối:

FuongNG

Xe đạp
Đông Tây Nam Bắc ko liên quan, các cụ đừng đổ tội oan cho ông CHỜI. Mà nên xem xét lại chất lượng xây dựng và uy tín chủ đầu tư. Không có cửa sổ nào thiết kế để nước chảy qua cả.

Cửa sổ 5 lớp chỉ ngắt nước, khung nhôm chắc chắn, thi công chuẩn thì chấp cả hướng Bắc hay Tây Bắc.

Cửa sổ.jpg
Chính xác!

dog.fearless

Xe tăng

Cửa sổ.jpg
thi công ẩu có mà đông trời )) nhà em tây bắc khỏe re, khô cong

dog.fearless

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:
đúng nè nhà e tây nam , tối đến mở cửa ban công vs cửa chính gió vào mát lắm , cũng goi là phần phật đấy , nên toàn mở mỗi cửa ban công thôi