[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

minibulterri

Xe tải
Em là người chứng kiến. Trong vai tìm mua. Và phải về tay ko ở lumi. Nhiều người cũng như em. Ko dễ mua dc căn ưng ý đâu ạ.

JCory

Xe hơi
Nói chung là cái chung cư xa tít mù mật độ thì đông giá 90 100 thì có dấu hiệu đầu cơ đẩy giá rồi. Ko phải bàn cãi. Cụ nào có ý định mua nhà thì cứ đi thuê trước đã giai đoạn này nếu ko cần thiết quá mức thì ko nên mua nhà làm gì

Quê bầm

Xe điện
Nói chung là cái chung cư xa tít mù mật độ thì đông giá 90 100 thì có dấu hiệu đầu cơ đẩy giá rồi. Ko phải bàn cãi. Cụ nào có ý định mua nhà thì cứ đi thuê trước đã giai đoạn này nếu ko cần thiết quá mức thì ko nên mua nhà làm gì
Giá đó ngang Vin Tân Cảng trong SG rồi cụ ơi

mieomeo

Xe tải
Sợ thật, nguồn cung ít nên tiền đổ hết chỗ trũng. Lumi mà giá ngang Lumiere, Sola park thì ngang Masteri :)). Toàn các cụ lắm tiền.

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Xưa thì đổ cho cung cầu, mỗi năm nhiều người tỉnh lên muốn mua. Giờ thì giá trăm củ gom cả toà không hiểu là dân tỉnh nào muốn mua chỗ này cụ nhỉ :D không biết nguyên nhân do gì ta, phụ huynh mua cho con chăng :) hay lại đôi vợ chồng trẻ hehe
Mấy ông mồm kêu cung cầu thì toàn nghe nói thôi, em vẫn bảo lưu quan điểm chẳng có cái cung cầu nào ở đây hết, có cũng chỉ % ít chứ chẳng phải nguyên nhân chính, người nhiều tiền mua nhà k nhìn giá thì em k nói, còn các cụ có 1 cái nhà, xong ngồi ngắm giá nhà mình lên mà thủ d*m, nói thật nếu k trúng số hoặc giàu đột xuất thì sau này phát sinh nhà cửa cho con cái là thấm đòn ngay ấy mà, giờ còn mạnh mồm lắm =))
Nếu ko phải do cầu thì là do cung đấy các cụ. Ko duyệt giấy phép, độc quyền, đầu cơ, ỉm hàng, tung tin đồn, rao giá ảo... Tất cả đều có tác động lên cung cầu.

Jason88

Xì hơi lốp
Mấy ông mồm kêu cung cầu thì toàn nghe nói thôi, em vẫn bảo lưu quan điểm chẳng có cái cung cầu nào ở đây hết, có cũng chỉ % ít chứ chẳng phải nguyên nhân chính, người nhiều tiền mua nhà k nhìn giá thì em k nói, còn các cụ có 1 cái nhà, xong ngồi ngắm giá nhà mình lên mà thủ d*m, nói thật nếu k trúng số hoặc giàu đột xuất thì sau này phát sinh nhà cửa cho con cái là thấm đòn ngay ấy mà, giờ còn mạnh mồm lắm =))
công nhận, tăng quá cao nó ảnh hưởng toàn dân chứ chẳng sướng gì đâu. Cứ phát sinh mua nhà là thấm đòn ngay chứ gì nữa. Nhà muốn đổi từ căn chung cư 2 ngủ sang 3 ngủ trước kia có khi chỉ thêm 500 củ là ok, giờ thì xác định bỏ 1-1.5 tỷ là cái chắc. Đang ở căn CC bình dân trước mua đôi tỷ, giờ có thêm tí tiền muốn đổi sang căn cao cấp cứ xác định bỏ tầm 5-7 tỷ nữa. Nhà đất còn kinh nữa.

dungonion

Xe máy
Em là người chứng kiến. Trong vai tìm mua. Và phải về tay ko ở lumi. Nhiều người cũng như em. Ko dễ mua dc căn ưng ý đâu ạ.
Lumi này ngay cạnh ĐLTL sẽ cực kì ồn mà lại chỉ có 1 hầm, giá cao vãi mà dân vẫn tranh nhau mua nhỉ ?

Siêu Rùa

Xe tăng
Trẻ ít tiền thì tìm anh Thản. Chỗ này ko dành cho người trung bình. Cơ mà bảo bán hết trong nốt nhạc có khi là bốc phét thôi
Thứ 7 tuần trước(29/6) e cho con gái vào chỗ vincom ờ smartcity chơi tiện ăn buffet ở đấy, đứng 1 lúc phải 5 sale ra hỏi anh có nhu cầu chung cư lumi này không. Cầm theo cả bảng giá vvv luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangvan22

Xe tải
Em tìm 4 ngủ 136 m mà ko có luôn. Căn nhỏ thì ko cần hỏi. Chắc chắn ko có rồi cụ.
Hôm trước mở bán em lock được căn 4n đẹp mà post trên này cụ không đọc rồi. Nếu không là em chuyển sang thì ngon nhỉ, khỏi phải lo chênh, vì em không tìm 4n, nhưng book nhiều nên cứ lock.
Chắc căn 3n 4n sắp tới lại bung nốt đấy, cụ nhắc sale họ để ý tìm có khi lại không bị chênh, chỉ ko đc ck 3%-5%ngày mở bán thôi
Lumi em còn căn 4pn.
Cụ nào cần ib em nhé để em đổi sang căn bé

Chỉnh sửa cuối:

Hoangvan22

Xe tải
Thứ 7 tuần trước(29/6) e cho con gái vào chỗ vincom ờ smartcity chơi tiện ăn buffet ở đấy, đứng 1 lúc phải 5 sale ra hỏi ảnh có nhu cầu chung cư lumi này không. Cầm theo cả bảng giá vvv luôn.
Mời chào thôi nhưng kiểu gì cũng bị mua giá cao vì giá CĐT đưa ra có ck là không còn nữa đâu cụ

Hoangvan22

Xe tải
Có vẻ như hàng Vin và Lumi ra sau đã thiết lập mặt bằng giá mới cho khu này. Vì em thấy không có giá thấp hơn (trừ khi mua căn cũ) các cụ nhỉ.

Hoangvan22

Xe tải
Nhu cầu thực đó cụ, em cũng muốn tìm mua lumi để ở nhưng chậm chân với kén chọn tí là về tay không. Nghĩ vẫn tiếc.

Hoangvan22

Xe tải
đẩy ác ma thật, mà tiêu chuẩn bàn giao còn chẳng phải cao cấp cơ cụ :D trần rất thấp và bí, cửa kính ko full, kính thường không cách âm gì luôn, điều hoà cục nổi :) Em đã đi xem nhà mẫu từ lâu rồi ạ
Cụ tả ở đâu thế?!

MrChildren

Xe buýt
Giá của Lumi cũng làm tôi bất ngờ.
Với giá đó thì mua Lumiere còn hơn.
Tuy nhiên thấy nhiều cụ vẫn nhìn nhận chung cư với quan điểm cũ khi mà thời đại bây giờ là thời đại của ô tô và chung cư k còn là tiêu sản.
Vd Như Vinsmart đối tượng trẻ làm IT mua rất nhiều, IT thì làm remote, thủ phủ IT là Cầu giấy, hoà lạc... thì việc gì người ta phải chui vào nội đô mua, sáng oánh xe từ NTL, Hoài Đức hay Quốc Oai vào CG xòn nhanh hơn đi trong nội đô.
Ngoài ra những khu của Vin điện đường nhất là trường học có đủ, Vinsmart đang xây 4,5 trường học gồm cả trường công.
Hiện tại sắp tới khái niệm xa tí nó ko phải tính theo khoảng cách và tính theo số phút di chuyển vào nơi mình muốn đến.

Hoangvan22

Xe tải
Giá của Lumi cũng làm tôi bất ngờ.
Với giá đó thì mua Lumiere còn hơn.
Tuy nhiên thấy nhiều cụ vẫn nhìn nhận chung cư với quan điểm cũ khi mà thời đại bây giờ là thời đại của ô tô và chung cư k còn là tiêu sản.
Vd Như Vinsmart đối tượng trẻ làm IT mua rất nhiều, IT thì làm remote, thủ phủ IT là Cầu giấy, hoà lạc... thì việc gì người ta phải chui vào nội đô mua, sáng oánh xe từ NTL, Hoài Đức hay Quốc Oai vào CG xòn nhanh hơn đi trong nội đô.
Ngoài ra những khu của Vin điện đường nhất là trường học có đủ, Vinsmart đang xây 4,5 trường học gồm cả trường công.
Hiện tại sắp tới khái niệm xa tí nó ko phải tính theo khoảng cách và tính theo số phút di chuyển vào nơi mình muốn đến.
Lumiee đắt hơn mà không khép kín. Em lại không hiểu sao mọi người lại so sánh Lumiee với Lumi vì em thích không gian khép kín hơn. Thế nên thích và mua vẫn là quan điểm cá nhân khó lý giải. Sẽ vẫn có người thích cụ ạ.
Giá lumi giai đoạn 2 sốc thật, mua bán cũng sốc thật vì quá nhanh. Dân mình tiền đâu mà lắm thế không biết