[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Quê bầm

Xe điện
Trong SG thì giá tăng đc chứ ngoài Hn đợt này giá cho thuê giảm đi rồi. Các nhà thi nhau giảm giá 500k-1tr so với năm trước. Cơ bản là đợt sốt vừa rồi nhiều ng mua xong k ở, lượng cho thuê giữ tiền nhiều nên giá đi xuống.
Trong SG khách vãng lai khách nước ngoài, chuyên gia, du lịch, BnB, dân vân phòng, kiểu bào… nhiểu hơn và quy mô kinh tế lớn hơn nên họ thuê nhiều, sẵn sàng chi trả mạnh hơn. Các cc trong SG cảnh quan cũng đẹp và tiện ích tốt

thongnv

Xe điện
Các cụ thông thái cho em hỏi mạn Tam trinh có Đồng Phát Parkview, Gelexia Riverside, Sunshine Place Lĩnh Nam, với Helios thì chung cư nào ổn nhất ạ, tài chính em tầm 3ty8 cố thêm.
Đồng phát bẩn bụi mù, mưa thì thành biển hồ như bán đảo
Cư dân vẫn đang đánh nhau với chủ đầu tư, vào group cư dân mà hóng cụ ơi

thongnv

Xe điện
Trong SG thì giá tăng đc chứ ngoài Hn đợt này giá cho thuê giảm đi rồi. Các nhà thi nhau giảm giá 500k-1tr so với năm trước. Cơ bản là đợt sốt vừa rồi nhiều ng mua xong k ở, lượng cho thuê giữ tiền nhiều nên giá đi xuống.
Chắc mỗi cụ thấy giá cho thuê giảm
Chứ toàn HN giá cho thuê chung cư tiếp tục tăng

Si_Tran

Xe buýt
Em nhìn nhầm. Tưởng cụ báo 6,8tỏi. Mà giá cũng trên 9,5tỏi lúc mở bán đó cụ. Hoàn thiện khoảng 4đồng tổng cũng 14đồng rồi. Giờ bán 15-16đồng cũng là bình thường mà
Gía đấy chưa chiết khấu gì cụ ạ, em nhớ là bàn giao thô được giảm 5tr/m thì cũng khá nhiều, hoàn thiện thì còn tùy nhưng đấy, cụ thấy giá nó cứ up chứ có xuống đâu :D thế nên mua nhà giá tốt chỉ lên tivi thôi :D

ototroll

Xe hơi
Giá thuê vẫn bằng giá năm ngoái cụ, một số nhà tăng giá lên k cho thuê được lại phải giảm về mức cũ. Trong khi giá bán thì tăng khủng

thangsu

Xe buýt
Gía đấy chưa chiết khấu gì cụ ạ, em nhớ là bàn giao thô được giảm 5tr/m thì cũng khá nhiều, hoàn thiện thì còn tùy nhưng đấy, cụ thấy giá nó cứ up chứ có xuống đâu :D thế nên mua nhà giá tốt chỉ lên tivi thôi :D
Mấy khu vị trí đẹp, chất lượng sống tốt, cho thuê dễ... giá vẫn lên đều đều mà cụ. Em đi tìm mấy tháng nay em thấy vậy. Có mấy đồng đành để ngân hàng cuối năm tính tiếp vậy

honeykiss

Xe hơi
Bác ở khu nào mà đánh giá toàn Hn tăng vậy nhỉ? E thấy có 3-4 cc quanh khu Hoàng Mai giá thuê vẫn 13-15tr/căn 3 ngủ 5-6 tỷ. 10-12tr căn 2 ngủ 3-4 tỷ. Nhà nào k cho thuê mãi k đc chấp nhận giảm thêm 1tr so với giá mb chung.

nhaque_tb

Xe tăng
Giá thuê vẫn bằng giá năm ngoái cụ, một số nhà tăng giá lên k cho thuê được lại phải giảm về mức cũ. Trong khi giá bán thì tăng khủng
Giá nhà và giá cho thuê không phải lúc nào cũng đi cùng nhau vì nguyên nhân tăng nó có cái khác. Giá nhà tăng 1 phần là do kinh tế kém, dòng tiền làm ăn ko sinh lời nên nó chảy vào bđs làm bđs tăng giá, còn giá cho thuê tăng nó liên quan nhiều đến tăng trưởng kt tốt chu cầu lao đông tặng thì đi kèm cầu nhà ở tăng thì giá cho thuê nó mới tăng.

winnghiepdu

Xe điện
Chung cư Jardin Ngoại Giao Đoàn tháng trước mới hơn 90 bây giờ thấy toàn rao trăm với hơn 100 chả biết nó tăng đến bao giờ nữa các cụ.

margic

Xe tải
Chung cư vẫn hút khách các cụ ạ:

thangsu

Xe buýt
Dạ vâng cụ ạ, tòa cụ nhìn nhiều kính trc em còn tưởng tòa văn phòng cơ, trông đẹp độc đáo
27LVL là nhà cũ em. 🤭🤭
Ở dc 1 năm nhiều vấn đề quá nên chạy. Giờ ko biết đã ổn hơn chưa cụ??

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Có cụ ở trong này mới vừa chê là “bếp mà giấu đi là ko ngửi đc rồi”. Cụ ấy thích ngồi sofa cạnh bếp ngửi mùi đồ ăn, xem tivi tiện ngắm cái tủ lạnh và lò vi sóng cho ấm cúng ;))
Căn hộ nhỏ mà giấu bếp đi thì pk nhìn chật chội lắm cụ. Muốn giấu đi thì diện tích tầm 120m2 trở lên mới oke

oppa123

Xe tải
Chỗ nào giảm, chứ chỗ nhà mình năm ngoái 15 củ căn 2 ngủ thì hiện tại 16 củ căn 2 ngủ. Giá bán tăng 40%, nhưng giá cho thuê chỉ tăng 7%

oppa123

Xe tải
Căn hộ nhỏ mà giấu bếp đi thì pk nhìn chật chội lắm cụ. Muốn giấu đi thì diện tích tầm 120m2 trở lên mới oke
Ưu điểm của các căn giấu bếp là phòng khách sẽ gọn gàng ko lộn xộn vì ko ở cùng với đồ bếp, có khi cảm giác có khi phòng khách còn rộng ra, và sẽ ko bị mùi nấu nướng. Nhược điểm là tách bếp riêng ra thì thường ko gian bếp sẽ chấp nhận phải nhỏ hơn là làm bếp ở phòng khách (với các căn 2 ngủ)

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Ưu điểm của các căn giấu bếp là phòng khách sẽ gọn gàng ko lộn xộn vì ko ở cùng với đồ bếp, có khi cảm giác có khi phòng khách còn rộng ra, và sẽ ko bị mùi nấu nướng. Nhược điểm là tách bếp riêng ra thì thường ko gian bếp sẽ chấp nhận phải nhỏ hơn là làm bếp ở phòng khách (với các căn 2 ngủ)
Đến lậy cụ, giấu bếp đi mà lại rộng ra so vs thông bếp. Cụ chưa vào căn nào bếp thông bao h à

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Ko đúng, nguồn cung căn hộ sơ cấp ít đi thì giá mua lẫn thuê đều phải tăng chứ. Đợt sốt vừa rồi nhiều ng mua xong cho thuê tăng lên nhưng số ng ko mua dc nhà vì giá cao nên phải đi thuê cũng tăng so vs các năm trước.