[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Nghiant96

Xe buýt
Cũng chả chắc. Các cụ có chắc là vợ chồng nào cũng tin tưởng để cho bố/mẹ của chồng/vợ hay con cái nó đứng tên hộ cho không? Lập doanh nghiệp thì thủ tục lằng nhằng, ngại bỏ moẹ ra. Rồi doanh nghiệp thì phát sinh nhiều mảng phải làm rắc rối bỏ mie.
doanh nghiệp thì đơn giản. Cái quan trọng là phải công khai tài chính và đóng thuế nhé

thequietvnese

Xe hơi
LS thấp ntn thị ttg còn chưa hấp thụ đc thì lý do nào tăng ls vậy cụ?
lý do thì nhiều mà cụ, chống đầu cơ, chống lạm phát, chống tiền mất giá...
ls thấp như hiện nay tiền mất giá kinh khủng (so với bđs, vàng, usd...) gây ảnh hưởng đến nền kinh tế

Koka2015

Xe tăng
doanh nghiệp thì đơn giản. Cái quan trọng là phải công khai tài chính và đóng thuế nhé
Lập doanh nghiệp thì dễ, lập xong thỉnh thoảng thuế vào kiểm tra, lập báo cáo tài chính quý, năm...
Nhiều người chán quá muốn đóng mà ko đóng được.

Dzung vu1305

Xe hơi
Thì ý em là lập doanh nghiệp sẽ phát sinh nhiều rắc rối ấy. Nói chung là nếu phải lập doanh nghiêpn thì chắc em không mua bds nữa.

thudoll88

Xe tăng
Cũng chả chắc. Các cụ có chắc là vợ chồng nào cũng tin tưởng để cho bố/mẹ của chồng/vợ hay con cái nó đứng tên hộ cho không? Lập doanh nghiệp thì thủ tục lằng nhằng, ngại bỏ moẹ ra. Rồi doanh nghiệp thì phát sinh nhiều mảng phải làm rắc rối bỏ mie.
Em thấy giờ có kiểu lách như này cụ ạ. Cho bố mẹ đẻ, anh chị ruột đứng tên bđs xong lại làm giấy cho tặng chuyển quyền sở hữu sang mình một mình mình đứng tên không liên quan đến vợ nữa cụ ạ. Em thấy có đồng chí bạn lách kiểu này Ví dụ nó góp tiền với anh trai mua miếng đất xong rồi để cho anh trai đứng tên sau đó làm hợp đồng chuyển nhượng cho tặng thế là sổ đỏ đứng tên một mình nó và tài sản này lúc li dị vk ko bị chia đôi cụ ạ

thudoll88

Xe tăng
Em thấy giờ có kiểu lách như này cụ ạ. Cho bố mẹ đẻ, anh chị ruột đứng tên bđs xong lại làm giấy cho tặng chuyển quyền sở hữu sang mình một mình mình đứng tên không liên quan đến vợ nữa cụ ạ. Em thấy có đồng chí bạn lách kiểu này Ví dụ nó góp tiền với anh trai mua miếng đất xong rồi để cho anh trai đứng tên sau đó làm hợp đồng chuyển nhượng cho tặng thế là sổ đỏ đứng tên một mình nó và tài sản này lúc li dị vk ko bị chia đôi cụ ạ
Tài sản được cho tặng riêng trong thời gian hôn nhân là tài sản riêng của người đó không phải chia khi ra tòa ly hôn các cụ nhé

thudoll88

Xe tăng
Cái này cụ nào nắm rõ về luật vào khai sáng thêm cho bọn em với

caisua

Xe lăn
Chung cư Capital Land trên đường Nguyễn Thị Thập Q7 cách Q1 độ 7km căn 124m2 thông thủy nhà nguyên bản cđt còn chưa dùng khớp giá 37.5tr kìa cụ. Mà ra tết căn tầng trên đang hạ thêm 250tr nữa.
Em lại cần mua chung cư nhỏ ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa để 2 người 2 hướng ra Sân bay và RMIT

The Killer

Xe điện
Tài sản được cho tặng riêng trong thời gian hôn nhân là tài sản riêng của người đó không phải chia khi ra tòa ly hôn các cụ nhé
Đúng rồi bác ạ, tài sản tặng cho nếu chỉ tặng cho con thì là tài sản cá nhân (có thể tặng kín trong thời kì hôn nhân) trừ khi bố mẹ tặng cho vợ chồng con thì mới được đứng tên cùng lúc.

Dzung vu1305

Xe hơi
Cái này trước giờ nhiều người làm rồi. Nhưng đây là trường hợp vợ chồng nghi ngờ nhau, vợ/chồng sợ ly dị thì bị chia tài sản chứ gia đình cụ đang yên ổn, cụ mà làm thế này lỡ chẳng may con vợ nó biết là toang luôn. Chứ kiểu lách này xưa nay đầy. Còn nếu cô vợ/ anh chồng mà đã đồng ý cho ck/vk đứng tên tài sản 1 mình thì chỉ cần làm giấy khước từ ts chứ ko cần lách kiểu này. Nhưng em nghĩ đi vào thực tế thì chả mấy vk/ck nào đồng ý khước từ ts, ván bài rủi ro quá lớn. Còn lách kiểu kia thì đi đêm lắm có ngày gặp ma.

Payroll

Xe điện
giờ mà tăng lại lãi suất thì bđs có đi viện ko nhỉ các cụ :-ss
Báo cáo cụ, lãi suất tăng thì cũng là 1 khả năng đấy ạ
Theo công bố của Tổng cục Thống kê, CPI tháng 2/2024 tăng 1,04% so với tháng trước; tăng 1,35% so với tháng 12/2023 và tăng 3,98% so với cùng kỳ 2023. Bình quân 2 tháng đầu năm 2024, CPI tăng 3,67% so với cùng kỳ năm trước; lạm phát cơ bản tăng 2,84%

taiadau

Xe điện
Cái này trước giờ nhiều người làm rồi. Nhưng đây là trường hợp vợ chồng nghi ngờ nhau, vợ/chồng sợ ly dị thì bị chia tài sản chứ gia đình cụ đang yên ổn, cụ mà làm thế này lỡ chẳng may con vợ nó biết là toang luôn. Chứ kiểu lách này xưa nay đầy. Còn nếu cô vợ/ anh chồng mà đã đồng ý cho ck/vk đứng tên tài sản 1 mình thì chỉ cần làm giấy khước từ ts chứ ko cần lách kiểu này. Nhưng em nghĩ đi vào thực tế thì chả mấy vk/ck nào đồng ý khước từ ts, ván bài rủi ro quá lớn. Còn lách kiểu kia thì đi đêm lắm có ngày gặp ma.
Thực tế thì lại toàn làm khước từ ts thôi cụ, thế này là đẹp vì nói rõ quan hệ vợ chồng tốt đẹp, tin tưởng lẫn nhau. Còn làm như cụ bên trên, ko sớm thì muộn cũng ly hôn hoặc cuộc sống sẽ có nhưng vd khúc mắc rất khó giải quyết. Làm giấy khước từ ts trong bds chủ yều là thuân tiện cho việc mua bán bds thôi.

prado2012

Xe điện
Thực tế thì lại toàn làm khước từ ts thôi cụ, thế này là đẹp vì nói rõ quan hệ vợ chồng tốt đẹp, tin tưởng lẫn nhau. Còn làm như cụ bên trên, ko sớm thì muộn cũng ly hôn hoặc cuộc sống sẽ có nhưng vd khúc mắc rất khó giải quyết. Làm giấy khước từ ts trong bds chủ yều là thuân tiện cho việc mua bán bds thôi.
Ý này đúng, em thấy nhiều cặp làm giấy khước từ ts để 1 người ra công chứng mua bán cho gọn nhẹ nhưng gia đình phải rất hoà thuận nhé.

Thanhvuóng71

Xe điện
Nhà em cứ lôi vợ bỏ việc đi chờ đợi mua bán , công chứng vài lần là chán. Mua xong vợ đòi làm luôn giấy ủy quyền là xong.

Thanhvuóng71

Xe điện
Vàng tăng, đô tăng ...liệu nhà cửa có tăng tiếp không các cụ