[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

xoai2019

Xe buýt
cụ chắc đi xem Mulberry tòa A căn duplex 75m2 đúng ko?ở Mul thì tòa A C E nhiều cănít thang.
cụ phải mua B D mới xịn,ít căn, thang nhanh.
- Seasons Avenue thang cực nhanh cụ nhé ! (trừ tòa S1)
- nếu nói về chất lượng, tiện ích em nói luôn cả Hà Đông, Thanh Xuân không chỗ nào hơn được Seasons Avenue. chẳng qua vị trí nó hơi xa thôi.
-à Seasons cũng không có giá 40 43 triệu đâu cụ nhé. cụ cứ đi xem thực tế là biết.
season hiện h bao nhiêu rồi cụ. khu này đẹp quá mà vị trí đường vào xấu

Doanh Baby

Xe hơi
Mận Tây Hồ (gần Sun Thụy Khuê) có căn nào giá ổn k các bác nhỉ? Em muốn ở gần ông bà mà tài chính hạn hẹp có 5 tỷ :( (nhà 1 vợ 1 con)

dreamer7985

Xe hơi
season hiện h bao nhiêu rồi cụ. khu này đẹp quá mà vị trí đường vào xấu
Bác ở sẽ thấy đường vào 1 chiều là một lợi thế đấy. Cư dân ở đây được hưởng một không gian cực kỳ yên tĩnh. Chỗ ở ra nơi ở, chỗ kinh doanh ra chỗ kinh doanh.
ở đây có bể bơi vô cực, phòng gym chỉ 110K/1 người/1 tháng. Chắc rẻ nhất HN

Dao Xuan Duong

Xe đạp
mấy dự án chung cư mới giờ mở bán mới toàn giá cao ngất ngưởng hic, dự án tầm trung toàn loanh quanh 45 - 50tr/m, dự án khá khá thì toàn 60 - 70tr/m sợ quá.

phamconghung

Xe tăng
gớm các cụ lo gì thiếu CC, các khu tập thể cũ, các nhà máy vẫn còn nhiều nhé, nhà nước bắt đầu cho tỉnh được phân lô rồi, mấy nữa CC lại mọc nhan nhản ấy mà

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cụ hơi nhầm. mấy năm nay các leader Hà Nội đi tù như cơm bữa. 3 năm nay là không phê duyệt thêm bất cứ dự án chung cư nào mới trong nội thành rồi. và ít nhất trong tương lai 3 năm tới cũng thế - ko phê duyệt dự án nào hết.
- đến cả Vin tay to thế mà VinHomes Giảng Võ sau bao năm quây tôn phông bạt biển quảng cáo ở đấy - cũng vừa bị thu hồi rồi nhé . Không được xây VinHomes Giảng Võ nữa.
- chờ nhà máy, tập thể cũ nội thành giải tỏa để xây chung cư thì cũng còn khướt. mà giá sẽ giật mình nhé. cụ nhìn giá hiện tại mấy chung cư ở Hàng Bài, ở Lò Đúc sau khi đập tập thể đi xây lại thì giá nó đang trên trời luôn.
3 năm trước thì cụ nói đúng, 3 năm tới thì nếu cụ giỏi đoán thế có thể thử vào sàn chứng khoán thử sức

Có cụ nào có thông tin về ưu, nhược điểm của tòa The Emeral Đình Thôn không ah, em tính mua 1 căn cho Hàn thuê lâu dài không biết chất lượng xd thế nào, em join vào grop cư dần thì toàn thấy đăng bá/cho thuê thôi.

Son23

Xe tải
Em mấy nay đi xem gần chục căn Ngoại giao đoàn. Kết luận trên 5 tỉ mới dễ tìm. Tầm 4.5 thì hoặc tầng thấp hoặc ko ban công, hoặc thiết kế ko hợp lý...Giá cao quá, đau hết cả đầu. Em định chuyển hướng khu An Bình city, giá cũng trên 40tr nhưng có những căn nhỏ, tầm 90m nên dễ thở hơn.

xoai2019

Xe buýt
Em mấy nay đi xem gần chục căn Ngoại giao đoàn. Kết luận trên 5 tỉ mới dễ tìm. Tầm 4.5 thì hoặc tầng thấp hoặc ko ban công, hoặc thiết kế ko hợp lý...Giá cao quá, đau hết cả đầu. Em định chuyển hướng khu An Bình city, giá cũng trên 40tr nhưng có những căn nhỏ, tầm 90m nên dễ thở hơn.
An Bình city có bể bơi ngoài trời ko cụ nhỉ. Cư dân đc bơi free như Vin ko nhỉ cụ

Son23

Xe tải
An Bình city có bể bơi ngoài trời ko cụ nhỉ. Cư dân đc bơi free như Vin ko nhỉ cụ
Em chưa tìm hiểu gì nhưng bạn em khen không gian bên đó. Tại em không muốn ở bên kia PVĐ. Chắc phải đến tận nơi hỏi han.

ngocquybk

Xe điện
Mận Tây Hồ (gần Sun Thụy Khuê) có căn nào giá ổn k các bác nhỉ? Em muốn ở gần ông bà mà tài chính hạn hẹp có 5 tỷ :( (nhà 1 vợ 1 con)
Cụ xem con chung cư cao cấp mạn đấy đang mở bán mà mua "Dự Án Heritage West Lake" sát hồ tây và gần lotte luôn, 5 ty em nghĩ đc căn 2 ngủ ok rồi

clessking

Xe tăng
Em chưa tìm hiểu gì nhưng bạn em khen không gian bên đó. Tại em không muốn ở bên kia PVĐ. Chắc phải đến tận nơi hỏi han.
Để em trả lời cho 2 cụ nhé. An Bình có 2 bể bơi ngoài trời cho 8 tòa. Bể bơi phải trả phí.
Ưu điểm khu này là 1 trong số ít khu có quảng trường và công viên. Quảng trường nằm giữa các tòa nhà nên ngoài giờ trưa thì được các tòa nhà che nên khá râm mát. Thang máy khá nhanh, ko bị đông đúc.
Giá cả thì tầm 3,7-4 tỷ cho căn 90m2 3PN. Nói chung là cũng khá ổn.
Tầm loanh quanh 5-5,1 tỷ thì mua được căn góc đẹp nhất ở đây (112m2 ban công Đông, Nam).

xoai2019

Xe buýt
Để em trả lời cho 2 cụ nhé. An Bình có 2 bể bơi ngoài trời cho 8 tòa. Bể bơi phải trả phí.
Ưu điểm khu này là 1 trong số ít khu có quảng trường và công viên. Quảng trường nằm giữa các tòa nhà nên ngoài giờ trưa thì được các tòa nhà che nên khá râm mát. Thang máy khá nhanh, ko bị đông đúc.
Tầm loanh quanh 5-5,1 tỷ thì mua được căn góc đẹp nhất ở đây (112m2 ban công Đông, Nam).
bể bơi trả phí bao nhiêu vậy cụ.
có bể bơi 4 mùa ko ạ

clessking

Xe tăng
bể bơi trả phí bao nhiêu vậy cụ.
có bể bơi 4 mùa ko ạ
Hình như cho 1 bên khác thuê để kinh doanh, Vé thì 80K người lớn, 70K trẻ em cho năm nay (năm ngoái trẻ e có 50K). Bể bơi ngoài trời nên chỉ có mùa hè thôi cụ ạ.
Nói chung khu này nó ở mức trung cấp, nên mấy dịch vụ kiểu cao cấp sẽ ko có hoặc ko tới cụ ah. Tương tự dân cư cũng vậy (văn hóa ở mức khá thôi). Sảnh T1 thì mùa hè có điều hòa còn hành lang các tầng ko có điều hòa chỉ mở cửa (nhưng được cái các tòa ở đây nằm theo trục Đông - Tây nên hành lang được gió Đông, Đông Nam thổi vào khá mát mẻ). Hầm gửi xe chỉ có 1 tầng nên 70% dân cư phải gửi xe ngoài. Nhưng bù lại gửi xe trên vỉa hè xung quanh khu đều được.
Nói chung em đánh giá là ổn so với mức giá, trong đó điểm cộng nhất là quảng trường và công viên.
Nhà e e ở đây nên cũng hay sang. Thấy bảo đội CA ở đây cũng nhiều, cả mua và thuê để đi làm cho tiện :D Ngoài ra có điểm trừ là dính ông BCA nên thỉnh thoảng bị tắc trước lối ra BCA, 1 số tòa hơi ồn do điều hòa bên đó hoặc 1 số căn có view nghĩa địa.

Chỉnh sửa cuối:
Mới sáng nay hàng xóm em rao, cao thật ạ!

Chẳng là đợt vừa rồi nhà cháu đi tìm mua nhà mà một số chung cư giờ quay lại hỏi giá thấy tăng mấy giá liền , ví dụ chung cư thông tấn xã bạn cháu mua 21tr giờ thấy rao hẳn 30tr/1m2, chỗ bạn cháu mua mạn mỹ đình epic home cũng từ 1ty5 lên 2ty, còn các chung cư khác nữa chỗ nào cũng tăng.Chả thấy chung cư giảm giá như lời đồn gì các bác ạ.
Times hơn 100m2 6,5 tỷ là đắt. về cũng phải thêm ít tiền sửa sang, đồ đạc theo ý mình nữa.
em không bán Times nhưng em biết giá này là đắt kể cả có là Park Hill thì vẫn là đắt.
cụ tham khảo thêm các căn khác ở Times, hoặc ở các tòa khác xem. có thích xuống Hoàng Mai không thì inbox em có mấy căn 93m2 tầm 3,7 4,3 tỷ. nhà bàn giao 2022 mới xây
Em chào cụ, em cũng đang đi xem rất tích cực và hiện tại em cũng target 2 khu:
1. Mỹ Đình: đang bị làm giá rất mạnh, các chung cư ăn theo vị trí gần The Zei, Vin gardenia kiểu tăng giá đều sau 1 tuần. Iris garden cách đây 3 tuần ở tầm 2.6 - 2.7, 1 tuần sau liền lên khung 2.5-3.0 cho một căn 2 ngủ 60 m.
2. Mul: mật độ cực kì đông, đường xá đi lại vào khá hẹp, em thấy tiềm năng tăng giá ko cao vì các dự án quanh đấy quá nhiều (Roman, TSQ, Booyoung đang xây...), mật độ cũng kinh dị, em đã đến xem 3 lần và lần nào cũng bị chờ thang máy lâu dù không phải h cao điểm. Điểm mạnh là tiện ích đầy đủ, phòng ốc rộng rãi. Trước có một căn Duplex 75m chào em ở giá 2.95 mà em ko kịp mua, h có nhà khác bán 3.1 (nội thất xấu hơn nhiều) :). Nói chung là mua nhà cũng cần duyên đó cụ, em đi tìm cả tháng nay mà thấy no hope quá. Chúc cụ cũng sớm tìm được nhà nhé ạ. Thấy cụ đang xem nhà, em định inb follow cụ hỏi thông tin những dự án nào cụ thấy ổn mà cụ khóa profile, có thông tin gì hay cụ mật thư chia sẻ em với nhé. Em cảm ơn cụ

Mabumap2k6

Xe tải
Cụ xem con chung cư cao cấp mạn đấy đang mở bán mà mua "Dự Án Heritage West Lake" sát hồ tây và gần lotte luôn, 5 ty em nghĩ đc căn 2 ngủ ok rồi
Giá dự án này tầm 70-80tr/m2 (sổ 50 năm), giá 130tr/m2 (sổ lâu dài). Mà chỉ còn hàng chuyển nhượng.
Khu vực này tìm sang mấy tòa xây xong rồi như Sunshine Riverside, Lạc Hồng Westlake, Packexim, Udic Westlake giá sẽ dễ thở hơn khá nhiều.

holland

Xe tăng
lãi xuất hạ cái và cái CC NGĐ mở bán giá cao làm giá nhà CC lại nhảy lên bước mới. Giải cứu BĐS có tác dụng tăng giá phết.
Có căn ở 6th 83m2 view hướng Nam đẹp thoáng tháng trước rao 5,3 tỉ, tháng này nhảy lên 6,3 tỉ. Cụ mợ nào máu thì chốt để đưa giá CC lên một tầm cao mới.

Dao Xuan Duong

Xe đạp
lãi xuất hạ cái và cái CC NGĐ mở bán giá cao làm giá nhà CC lại nhảy lên bước mới. Giải cứu BĐS có tác dụng tăng giá phết.
Có căn ở 6th 83m2 view hướng Nam đẹp thoáng tháng trước rao 5,3 tỉ, tháng này nhảy lên 6,3 tỉ. Cụ mợ nào máu thì chốt để đưa giá CC lên một tầm cao mới.
tăng thì cứ tăng nhưng quan trọng có giao dịch ko thôi, giá ảo quá thì người ta cũng đi chọn chỗ khác giá hợp lý hơn.