[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cụ nói thế nào ấy, nếu đúng như cụ nói thì loạn hết rồi. Cả mấy tổ dân phố nhà em bao năm nay chả ai mất gì.
Em thì lo cho các cụ ở CC một thời gian mọi thứ xuống cấp: Thiết bị xuống cấp, sợ nhất là phòng chống cháy nổ; Công trình vệ sinh thấm nước, hỏng tường không sửa được; Mùi hôi thối từ hệ thống gom rác; Cứ vào nhà là phải đóng cửa chạy điều hòa, sao bằng khí tự nhiên đối với nhà đất (nhà bằng tiền cỡ CC ~ 100m2); chả phải nhà của riêng mình nên tâm lý, cải tạo theo ý muốn không được phép,...
Cụ có thể bật mí là nhà cụ ở khu vực nào được không?
Nếu ở các khu đô thị mới có bảo vệ cho từng khu, từng dãy nhà như một số dự án thì ổn. Còn lại thì như trên đã nói. Cụ gì mô tả ở trên cũng đúng đấy, sáng dậy ra đường tập thể dục ngó lên tường nhà hàng xóm đầy vết tay chân các siêu trộm bò lên để tìm sơ hở trộm, cắp…

moilaiSP

Xe hơi
Cụ ví hộ em cái nhà dân dùng để ở có giá 8-10 tỉ nào đc cấp giấy chứng nhận an toàn phòng cháy chữa cháy. Rồi cái tòa chung cư nào mà có căn hộ 8-10 tỉ không có giấy chứng nhận an toàn phòng cháy chữa cháy
Ơ, sao cụ lại so sánh nhà đất của 1 gia đình với cả tòa nhà CC chứa hàng trăm căn hộ gia đình. Khập khiễng quá!🤭

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Ơ, sao cụ lại so sánh nhà đất của 1 gia đình với cả tòa nhà CC chứa hàng trăm căn hộ gia đình. Khập khiễng quá!🤭
:)) họ không cấp giấy cho từng căn hộ nên em phải nói thế để cụ đỡ bắt bẻ. Đương nhiên là từng căn hộ ở tòa đó đạt tiêu chuẩn thì nó mới cấp cho cả tòa.

freakingprime

Xe buýt
Cụ nói hay thật! Nhà đất em đã mở ngoặc (tầm 80m2 đất -gần 100m2) thì cần gì thoát hiểm, nhà nào chả thoáng, xây thấp tầng dù trong ngõ, cháy là chạy biến ra ngoài nhà rôi,.... Em hỏi cụ đã đám cháy nhà hay CC nào mà người dân dùng bình xịt chữa đc khỏi cháy không hả cụ, lo chạy thoát thân. Giờ cháy CC là nhiều, mà tầng cao thì thôi rồi. Nói chung nếu ở CC thì cứ 10 năm là nên bỏ chuyển sang nhà khác. Mấy ông bạn tôi ở CC Trung hòa Nhân chính các Tòa đầu tiên bỏ chạy sang nơi khác gần hết rồi. Chui vào cầu thang máy mùi hôi rác kinh khủng. Ở cố thì làm nô lệ cho nó.
Bỏ cả bao nhiêu tỷ mua lấy khối không khí trong căn hộ thôi, chứ tường nhà cũng chả phải của cụ nhá, chả cái gì là của cụ trừ mấy thứ đồ đạc cụ tự mua mang đến.
Nhà to chả liên quan gì đến pccc. 100m ở HN thì cũng chỉ là nhà ống thôi chứ có gì mà to mà thoáng. Có cầu thang thoát hiểm bên ngoài ko? Cầu thang có dễ sử dụng khi khẩn cấp ko? Trong nhà có hệ thống báo cháy báo khói ko? Có hệ thống CHỮA CHÁY không? Hằng năm có bảo trì bảo dưỡng kiểm tra đầy đủ ko? Ôi, bao nhiêu là cái. Nhà nào có hết những cái e kể (còn nhiều cái e ko biết nên ko kể), dt 100m2 ở HN này cụ chỉ cho e đến xem phát.

Chung cư vẫn cháy thường xuyên, nhưng dập dc hết và chả ai chết cả (trừ vụ carina có 13ng thì phải). Dập thì phải dập bằng hệ thống tòa nhà chứ xe cứu hỏa nào dập được. Tìm trên báo có mà đầy.

moilaiSP

Xe hơi
Cái này thì đúng
Nhà mặt đất thì cứ để cái xe máy trước cửa mà chưa kịp cất thì các chú thợ cứ lượn như ong
Chung cư thì khó mà nhòm ngó dễ dàng nên đỡ hơn, tất nhiên vẫn có mất trộm nhưng toàn trường hợp hãn hữu kiểu trộm quen, người nhà hay giúp việc…
Cụ nào mà ở nơi như cụ nói nhiều trộm thế này thì chắc cụ ấy đang có nhà ở "xóm liều" rồi! Nên chuồn mau lên CC là phải!

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Cụ nào mà ở nơi như cụ nói nhiều trộm thế này thì chắc cụ ấy đang có nhà ở "xóm liều" rồi! Nên chuồn mau lên CC là phải!
Chắc cụ ko ở HN hoặc đang ở 1 khu ngoại thành HN thì mới phát biểu vậy. HN hở ra là mất ngay. Chưa mất chẳng qua may mắn bọn trộm nó chưa đi tuần qua đó thôi.

hungtom11

Xe tải
Cái này thì đúng
Nhà mặt đất thì cứ để cái xe máy trước cửa mà chưa kịp cất thì các chú thợ cứ lượn như ong
Chung cư thì khó mà nhòm ngó dễ dàng nên đỡ hơn, tất nhiên vẫn có mất trộm nhưng toàn trường hợp hãn hữu kiểu trộm quen, người nhà hay giúp việc…
Cụ ở xóm nào mà nguy hiểm thế ạ? Xóm em để xe máy ở cửa có hôm quên 1h đêm mới dắt vào, giờ thì hôm nào cần đổ xăng thì mặc định để ngoài đợi 11h đêm ra đổ cho vắng.

moilaiSP

Xe hơi
Cụ ở xóm nào mà nguy hiểm thế ạ? Xóm em để xe máy ở cửa có hôm quên 1h đêm mới dắt vào, giờ thì hôm nào cần đổ xăng thì mặc định để ngoài đợi 11h đêm ra đổ cho vắng.
Vâng, cụ nói đúng, nhiều nơi an toàn như chỗ nhà cụ. Khu nhà em cũng thế, để xe máy ngoài ngõ từ sáng đến đêm trước khu đi ngủ mới cất vào. Oto thì để ngày đêm vô tư trong ngõ cách nhà 20-50 m. Em ở 14 năm rồi như thế chả sao.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ nói đúng, nhiều nơi an toàn như chỗ nhà cụ. Khu nhà em cũng thế, để xe máy ngoài ngõ từ sáng đến đêm trước khu đi ngủ mới cất vào. Oto thì để ngày đêm vô tư trong ngõ cách nhà 20-50 m. Em ở 14 năm rồi như thế chả sao.
E đi đâu gần về ngay còn éo thèm khoá cửa chỉ khép vào. Xe thì ý thức ko để ngoài đường thôi chứ các nhà khác vứt đầy từ sáng đến tối. Cam cả khu lắp. Chưa kể cam chạy bằng cơm ngồi ngoài đường từ sáng đến tối. Khu thì ngõ cụt. Ai lạ đến đi ra đi vào bị cam chạy cơm hỏi ngay. Gớm cái ông j ở trên nói HN hở ra là mất. Thế có loạn. Có chỗ này chỗ kia. H trộm nó cũng éo dám liều như trc đâu

taton7983

Xe buýt
CC tăng là có cái lý của nó. Để cụ nào không có điều kiện mua CC thì xuống ở nhà ngõ ngách. 30m2 chồng 6 tầng ở tứ đại đồng đường không hết 😁

Minh Quoc 79

Xe buýt
Thời còn trẻ này nhà em sinh hoạt khu Cầu Giấy, trong khu đô thị kiểu này đường bàn cờ nên các chú ong lượn rất nhiều.
Nổi nhất là khoảng năm 2006 các chú ong vào đột vòm cả đợt khoảng 6-7 nhà, trong đó có các bác hàng xóm là TT Bộ hình tên V. Nhà bác ĐH H TT bộ CT trong khu cũng đã từng bị trộm ghé thăm…

Chỉnh sửa cuối:

tmdt88

Xe hơi
H các cụ cầm 3-4 tỏi đi mua nhà đất xem có mua được cái ra hồn không hay ngõ ngách bé 3-4 ngoặt có khi không có nổi cái số nhà
Phân khúc dưới 5 tỏi e nghĩ chung cư vẫn đáng sống hơn
Nhà đất phân lô, mặt đường, liền kề biệt thự thì không so sánh làm gì rồi

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Thời còn trẻ này nhà em sinh hoạt khu Cầu Giấy, trong khu đô thị kiểu này đường bàn cờ nên các chú ong lượn rất nhiều.
Nổi nhất là khoảng năm 2006 các chú ong vào đột vòm cả đợt khoảng 6-7 nhà, trong đó có các bác hàng xóm là TT Bộ hình tên V. Nhà bác ĐH H TT bộ CT trong khu cũng đã từng bị trộm ghé thăm…
Chú ong đi kiếm ăn ko khảo sát thực địa kỹ vào ngay nhà bác V. E nhớ ko nhầm thì trưa vào tối đã được lên phòng ngồi. Thó đc của bác tỏi rưỡi. Ngày đó cam đâu nhiều như bây h mà các a rà soát túm trong 1 buổi. Cồn nhận xxx m giỏi thật.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Chú ong đi kiếm ăn ko khảo sát thực địa kỹ vào ngay nhà bác V. E nhớ ko nhầm thì trưa vào tối đã được lên phòng ngồi. Thó đc của bác tỏi rưỡi. Ngày đó cam đâu nhiều như bây h mà các a rà soát túm trong 1 buổi. Cồn nhận xxx m giỏi thật.
Cụ hàng xóm khu em nên nắm rõ mấy cái vụ từ 2006 này rồi (chắc thấy loạn dần rồi phải k? Ong ve còn dám chơi vào tổ kiến lửa)
Hồi đó không có cam và cách điều tra là tất cả người nhà lên trình diện và lấy vân tay để loại trừ, bên điều tra sẽ đối chiếu vân tay với tàng thư lưu trữ của tội phạm. Riêng vụ nhà cụ V là điều tra ra ngay, còn các vụ khác thì thôi tự lấy làm bài học. Kể cả nhà bác H phụ trách mảng CN cũng chìm xuồng.

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng
E ở khu Trung Yên, đối diện bên kia đường là dãy vip toàn bt uvtw mà còn mất trộm như rươi đây, trộm cắp cướp giật đủ chả thiếu gì, tháng trc có bác mở kính xe ô tô bấm iphone nó thò tay vào giật luôn chả làm gì dc, còn chuyện mở cửa ô tô lấy đồ, giật điện thoại của học sinh thì tháng nào cũng có
Dãy mặt đường giờ các cụ lão thành 1 là lên chung cư ở , hai là mua căn sâu trong ngõ đẹp vào ở hết rồi chứ chả mấy ai ở mặt đường, mặt đường cho thuê gần như hết

Cerato red

Xe tải
Chung cư tăng khiếp thật các cụ ạ! Cái chung cư tái định cư chỗ hồ Hoàng Cầu mà toàn hơn 50tr/m2

caisua

Xe lăn
E ở khu Trung Yên, đối diện bên kia đường là dãy vip toàn bt uvtw mà còn mất trộm như rươi đây, trộm cắp cướp giật đủ chả thiếu gì, tháng trc có bác mở kính xe ô tô bấm iphone nó thò tay vào giật luôn chả làm gì dc, còn chuyện mở cửa ô tô lấy đồ, giật điện thoại của học sinh thì tháng nào cũng có
Dãy mặt đường giờ các cụ lão thành 1 là lên chung cư ở , hai là mua căn sâu trong ngõ đẹp vào ở hết rồi chứ chả mấy ai ở mặt đường, mặt đường cho thuê gần như hết
tình hình sa thải công nhân hàng loạt như này, học phí và chi phí cứ tăng 20-30% thì trộm cắp lại đông lên nhanh chóng, táo tợn hơn nhiều lần. Nơi nào vỗ ngực an ninh an toàn rồi chủ quan không đầu tư chống trộm đột vòm cũng sẽ được thưởng thức thôi

Txpt

Xe tải
Chung cư tăng khiếp thật các cụ ạ! Cái chung cư tái định cư chỗ hồ Hoàng Cầu mà toàn hơn 50tr/m2
Cụ chém nó vừa. Em ở THM ngay cạnh vừa biết giao dịch 1 căn ct2A căn góc hướng về phía Hào Nam giao dịch 36, cái Ct2A này đặc biệt căn góc có hơn 60m thôi ko cụ kêu to. Nhà TĐC mà chưa sổ 50 bán cho ai? Bên em 50 may ra còn đc.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Úi
Nhà cụ có gần nhà Q rambo nổi tiếng một thời không đới
A Q này rất thích ăn sáng món phở gà Hải Nam phố Trung Hoà

Chỉnh sửa cuối: