[Funland] Chung cư Tân Hoàng Minh D'Capitale ở có ổn không các cụ?

Kinnnnn

Xe buýt
Cụ chủ thớt mua được rồi thì chúc mừng lấy 1 câu có mất gì đâu, cứ vào chê nọ chê kia thấy mệt

fanslandthu

Xe tải
Giá 70 thì thiếu gì chung cư , tha hồ chọn.
Dcapital ở vào mới thấy cực kỳ ồn, dù mất cứ hướng nào. Ồn nhưng hệ cửa kính lại lởm, ko cách âm, cách nhiệt.
Hành lang siêu hẹp, ko đủ tiêu chuẩn hạng C, chứ đừng nói cao cấp này nọ. Ko phải tự dưng Bộ XD có tiêu chuẩn độ rộng hành lang khi phân loại chung cư A, B, C. Hệ lụy hành lang hẹp là vận chuyển đồ khó, pccc khó...
Trần thấp nhìn bí. Thang máy cực đông, phải đến 120 hộ / thang máy (ko gồm thang hàng). Tiêu chuẩn chung cư hạng A chỉ 50 hộ/ thang máy thoai.
Thiết bị điện, vệ sinh, cửa, bếp thấp cấp. Điều hoà cục, ko phải âm trần của Daikin hay Mitsu.
Thang máy Hyundai tàm tạm.
Thang bộ thoát hiểm chán đời, hẹp và dốc kinh.
Hiện em cũng đang ở bên C7. Mặc dù mật độ thang máy cao nhưng do cài đặt tương đối ổn nên di chuyển không bị chờ lâu cụ ạ.

taiadau

Xe điện
Khu Dcap này thì vị trí đẹp nhất khu TH NC rồi, tiện tích đầy đủ toàn diện
Điểm trừ chỉ là cách ông THM xây dựng thôi và do vị trí đẹp nên ồn ào tứ phía + tắc đường
Nhà ông em em ở tầng 3x C6 view sang trường Toronto / Mandarin dc coi là view đẹp nhất, nhưng lần nào e vào chơi nói chuyện vẫn phải đóng cửa, ko thì nghe toàn tiếng xe tiếng còi
Em thấy ồn thì cũng na ná như nhau cả thôi, nhưng em bên C1 tầng 3x căn xa VD3 nhất cũng ko cảm thấy ồn đến mức như cụ miểu tả. Nhà em cửa ban công ko đóng bao giờ trừ khi mưa to. View đẹp nhất dự án thì là căn 04 C1, vì nó gần hồ nhất và ko có công trình nào ở giữa, đứng từ ban công thì hồ như ao nhà luôn, thực sự đẹp... nhưng nghe nói là giá chát lắm ạ.
fanslandthu: Bên C7 mấy thang mà mật độ cao thế cụ, như C1 thì khá thoải mái với 418 căn/ (5+1) thang.

Nhật Minh 2003

Xe tải
Em thấy ồn thì cũng na ná như nhau cả thôi, nhưng em bên C1 tầng 3x căn xa VD3 nhất cũng ko cảm thấy ồn đến mức như cụ miểu tả. Nhà em cửa ban công ko đóng bao giờ trừ khi mưa to. View đẹp nhất dự án thì là căn 04 C1, vì nó gần hồ nhất và ko có công trình nào ở giữa, đứng từ ban công thì hồ như ao nhà luôn, thực sự đẹp... nhưng nghe nói là giá chát lắm ạ.
fanslandthu: Bên C7 mấy thang mà mật độ cao thế cụ, như C1 thì khá thoải mái với 418 căn/ (5+1) thang.

E thấy bố trí C6 và C7 giống nhau. Từ tầng 1-6 là khối đế TTTM và bể bơi. Căn hộ bố trí từ T7 đến tầng 42 . Mỗi tầng 12 căn mà có 6 thang khách + 1 thang hàng
36 tầng x 12 = 432 căn hộ
432 căn / 7 thang ~ 61 căn/thang
432 căn / 6 thang = 72 căn/thang

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
E thấy bố trí C6 và C7 giống nhau. Từ tầng 1-6 là khối đế TTTM và bể bơi. Căn hộ bố trí từ T7 đến tầng 41-42 gì đó. Mỗi tầng 12 căn mà có 7 thang + 1 thang hàng
35 tầng x 12 = 420 căn hộ
420 căn / 8 thang (Mật độ chỉ khoảng hơn 50 căn/thang)
Vậy mà....nghe chém toàn trên trăm :D . Em ở đó lâu rồi cũng chưa chui vào sảnh C6,7 bao giờ nên cũng ko rõ.

Loss1982

Xe buýt
E thấy bố trí C6 và C7 giống nhau. Từ tầng 1-6 là khối đế TTTM và bể bơi. Căn hộ bố trí từ T7 đến tầng 41-42 gì đó. Mỗi tầng 12 căn mà có 7 thang + 1 thang hàng
35 tầng x 12 = 420 căn hộ
420 căn / 8 thang (Mật độ chỉ khoảng hơn 50 căn/thang)
C6 mật độ thấp nhất, tổng số căn hộ là 432 căn/6 thang chở người = 72 hộ/ thang máy. Quy định tính mật độ ko bao gồm thang hàng/thang rác.
Tiêu chuẩn chung cư hạng A là max 50 hộ/ thang; hạng B max 70 hộ /thang

fanslandthu

Xe tải
Bên C7 cũng 6 + 1 thang cụ ạ. 42 tầng, ở từ tầng 7

Trung Chu Ai

Đi bộ
Em thì lại thích mùa hè nóng cơ bác ạ, căn bản là cái view nó đẹp và lãng mạn,
Sợ nhất cái ồn từ đường TDH vào, nhưng ko biết đóng cửa thì có đỡ hơn ko.
Cảm ơn bác nhé, nào có dịp em ới bác, cho em qua xem thử nhé.

YarisVerso

Xe tải
Em thì lại thích mùa hè nóng cơ bác ạ, căn bản là cái view nó đẹp và lãng mạn,
Sợ nhất cái ồn từ đường TDH vào, nhưng ko biết đóng cửa thì có đỡ hơn ko.
Cảm ơn bác nhé, nào có dịp em ới bác, cho em qua xem thử nhé.
Đây là view của toà C7, từ tầng 12.
Hướng này lúc nào cũng ồn và mùa hè thì nóng kinh. Cửa kính đóng chặt thì không còn ồn nữa nhưng phải kéo rèm che và bật điều hoà thì mới chịu nổi vì mặt trời chiếu trực diện từ trưa trở đi.

Loss1982

Xe buýt
Đây là view của toà C7, từ tầng 12.
Hướng này lúc nào cũng ồn và mùa hè thì nóng kinh. Cửa kính đóng chặt thì không còn ồn nữa nhưng phải kéo rèm che và bật điều hoà thì mới chịu nổi vì mặt trời chiếu trực diện từ trưa trở đi.
Tường mỏng và kính ko cách âm , cách nhiệt

ncs

Xe buýt
Khu này dùng thang máy Huyndai thì hơi kém nhờ,em tưởng bét cũng phải Mitsu

Loss1982

Xe buýt
Người ta vào hỏi tư vấn mua ở, giờ người ta đã đến tận nơi, xem tận mắt, rồi mua nhà vào ở rồi, mà ông vẫn vào đây chê bai, lải nhà lải nhải như thằng ngẫn vậy :-&
Sale với cò tung hứng. Chẳng có ai ngoo đến mức mua giá 70. Giá thị trường còn chưa chưa đến 6 chục.
Giá 70 chắc dát vàng 24 toàn bộ nội thất và đính kim cương chắc 🤣

taiadau

Xe điện
Trên OF lắm cụ thật ko còn gì để nói. Ghét hay chê trách thì đều là ý kiến cá nhân thực sự là ko care được. Nhưng nói vu vạ linh tinh, người ngoài cuộc mà nói ngưòi thật việc thật như đúng rồi...đúng là bó tay thật sự.

tuan2681

Xe điện
mitsu mà cụ bảo "bét" thì em lạy :))
với cấu hình cao tầng, tốc độ cao ntn thì Mitsu k có thế mạnh ,và thuộc loại đắt nhất thị trường cụ nhé.

alceste

Xe điện
Tiếng còi xe nữa cụ ạ, hồi em lên tầng 28 hay 29 gì đó mở cửa ra cái choáng luôn, xe cộ ầm ầm còi xe liên tục. Thế này phải đóng cửa cả ngày cũng chán.
Tùy hướng thì phải ạ. Em vào xem 2 căn ở C5 và C6 tầng trên 30 mặt quay hồ hết thì ko thấy còi xe ầm ầm lắm, ko đến nỗi yên lặng như tờ như nhà em bây h nhưng chấp nhận được, chỉ có tiếng điệu hòa quay thôi. Nhưng có vào 1 căn C1 hướng thẳng ra vành đai 3 thì còi ầm ầm thật.
Thật ra khu này cũng đẹp, thiết kế đẹp và quản lý có vẻ tốt. Khi nào có tiền em sẽ mua 1 căn nhỏ ở đây. Hành lang nhỏ đối với em ko thành vấn đề vì hành lang là để đi chứ mình cũng ko ở ngoài đó. Còn gạch đá thì với em thế là ok rồi. Quan trọng gạch ở khu công cộng ko phải hoa văn loằng ngoằng mà phải thật nhã nhặn và đơn giản, lâu lỗi mốt, bề mặt cứng chịu mài mòn lâu và CĐT chịu khó vệ sinh và thay theo định kì.

taiadau: cụ kia thì kinh rồi, chê cả HN trừ N05 nhà cụ ý với Rivera Park, nhà nào phong thủy cũng xấu trừ nhà cụ ý xem cho. Còn cãi chày cãi cối với em là ko ở đâu kiếm được chung cư trần trên 2.8, The Matrix One trần thấp lắm :D mặc dù nhà em đang ở đó (và em có 2 căn nữa căn nào trần cũng 2.85 hết).

Chỉnh sửa cuối:

YarisVerso

Xe tải
Tôi chỉ ở đó 2 tuần, đi lên đi xuống hàng ngày nhiều lần nhưng không phải vào giờ cao điểm sáng và chiều, chưa lúc nào phải chờ thang quá 3 phút. Thang máy ở toà C7 chạy rất nhanh và êm.
Để so sánh thì thang ở đây hơn đứt thang máy toà C Muberry Lane hoặc của mấy toà S Vinhomes Smart City, Ocean Park.

holland

Xe tăng
Tùy hướng thì phải ạ. Em vào xem 2 căn ở C5 và C6 tầng trên 30 mặt quay hồ hết thì ko thấy còi xe ầm ầm lắm, ko đến nỗi yên lặng như tờ như nhà em bây h nhưng chấp nhận được, chỉ có tiếng điệu hòa quay thôi. Nhưng có vào 1 căn C1 hướng thẳng ra vành đai 3 thì còi ầm ầm thật.
Thật ra khu này cũng đẹp, thiết kế đẹp và quản lý có vẻ tốt. Khi nào có tiền em sẽ mua 1 căn nhỏ ở đây. Hành lang nhỏ đối với em ko thành vấn đề vì hành lang là để đi chứ mình cũng ko ở ngoài đó. Còn gạch đá thì với em thế là ok rồi. Quan trọng gạch ở khu công cộng ko phải hoa văn loằng ngoằng mà phải thật nhã nhặn và đơn giản, lâu lỗi mốt, bề mặt cứng chịu mài mòn lâu và CĐT chịu khó vệ sinh và thay theo định kì.

taiadau: cụ kia thì kinh rồi, chê cả HN trừ N05 nhà cụ ý với Rivera Park, nhà nào phong thủy cũng xấu trừ nhà cụ ý xem cho. Còn cãi chày cãi cối với em là ko ở đâu kiếm được chung cư trần trên 2.8, The Matrix One trần thấp lắm :D mặc dù nhà em đang ở đó (và em có 2 căn nữa căn nào trần cũng 2.85 hết).
hôm chị đến là căn quay ra Trần Duy Hưng, các căn quay mặt sau chắc khong ồn. Nói chung chị thấy khu này (trừ mấy căn ồn) ra thì ok rồi.
Trên này có một cụ làm thầy, căn nào nhìn mặt bằng cũng phán lỗi phong thủy, ghê chết được.

qazwsxedc

Xe tăng
Sale, cò đưa khu này lên giá 70 thì công nhận quá ảo.

alceste

Xe điện
Sale, cò đưa khu này lên giá 70 thì công nhận quá ảo.
Làm gì có sale cò nào đưa được khi mà tiền trong túi người mua và nhà trong túi người bán?
họ chỉ có thể nâng giá khi thu mua hết khu đó kô sót 1 căn nào rồi phân phối lại thôi.