[Funland] Chung cư Tân Hoàng Minh D'Capitale ở có ổn không các cụ?

Nhật Minh 2003

Xe tải
Em đang dự định mua một căn 2PN để các cụ nhà em về ở khu này cho tiện đi lại. Vẫn biết chung cư này từ ngày ra có một điểm rất yếu là hành lang chỉ có 1.4m. Hồi mới ra bán mãi không hết, chủ đầu tư phải quảng cáo chiết khấu đến 30% mới tiêu thụ hết mấy tòa nhà. Các cụ thấy khu này ở có ổn không? Ưu nhược điểm là gì. Các cụ có thông tin giúp em để e dễ hình dung và xác định trước. Giá e hỏi sale toàn loanh quanh tầm 65 triệu/m2 thông thủy (Nội thất ở mức trung bình khá). Chung cư tăng chóng mặt quá. Hic hic

Mời các cụ cho em xin ý kiến. Em xin chân thành cảm ơn các ý kiến của các cụ.

tasx

Xe tăng
Em không rành nhưng có lên khu này mấy lần, thấy bí thật.

nguoihungkoten

Xe máy
Nếu cụ mua cho các cụ ở thì cứ tìm hiểu xem khu nào có công viên cây xanh nhiều thì để các cụ ở chứ đa số giờ các cụ ko thích ở mặt đường lớn, ng có tuổi hay mất ngủ hoặc ngủ ít + thêm tiếng ồn nữa thì cũng ko nên, nhất là các cụ có tuổi thì ngủ ko đc sâu giấc, nghe tiếng ồn nhỏ cũng khó ngủ rồi

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em đang dự định mua một căn 2PN để các cụ nhà em về ở khu này cho tiện đi lại. Vẫn biết chung cư này từ ngày ra có một điểm rất yếu là hành lang chỉ có 1.4m. Hồi mới ra bán mãi không hết, chủ đầu tư phải quảng cáo chiết khấu đến 30% mới tiêu thụ hết mấy tòa nhà. Các cụ thấy khu này ở có ổn không? Ưu nhược điểm là gì. Các cụ có thông tin giúp em để e dễ hình dung và xác định trước. Giá e hỏi sale toàn loanh quanh tầm 65 triệu/m2 thông thủy (Nội thất ở mức trung bình khá). Chung cư tăng chóng mặt quá. Hic hic

Mời các cụ cho em xin ý kiến. Em xin chân thành cảm ơn các ý kiến của các cụ.

Dự án này có ưu điểm là vị trí đẹp , còn không có gì nổi trội . Cụ mua cho các cụ thì nên chọn dự án có nhiều tiện ích cảnh quan thì hơn .

fanslandthu

Xe tải
Chào cụ. Hiện tại em đang thuê 1 căn tại tòa C7 (2PN) để ở cho cháu học Ams 2 và cháu Cấp 3 học Chuyên SP. Đánh giá chung thì rất OK về mọi thứ về tiện ích (vị trí, quản lý, dịch vụ), hầm để xe ô tô đi hơi lắt léo một chút. Phía dưới có Winmarr và Vinmart thoải mái mua sắm, bên cạnh có công viên Thanh Xuân chạy bộ tuyệt vời. Ở đây cụ sẽ gặp rất rất nhiều người ngoại quốc (Trung Quốc, Hàn Quốc, Ấn Độ).
Em thuê vì đợi bàn giao căn hộ bên Mandarin Garden.

Kinnnnn

Xe buýt
Năm ngoái em có lên nhà ông anh chơi 1 lần, đi quả hầm loằng ngoằng quá, em cũng ko hỏi là tòa nào nhưng ko phải tòa gần sát vành đai. hành lang đi như mê cung khá hẹp lên tầng 2 mấy mà vẫn hơi ồn, nhưng mà view hướng ra vành đai công nhận chill thật. Gần đó có cái công viên thanh xuân quá ngon, nhưng đường xá khu đấy khá oải đấy

YarisVerso

Xe tải
Tôi vừa có 2 tuần ở thuê tại toà C7, căn hộ số 04, 2ngủ, 2VS.
Dưới con mắt của 1 khách du lịch thì có vài nhận xét thế này:
- Thang máy khá nhanh, 6 thang nên không lúc nào phải đợi lâu quá. Thang có điều hoà, chạy êm và nhanh.
- Tiện ích thì có bể bơi ở tầng 6. Dưới chân toà nhà là Vincom Center và một loạt các cửa hàng, đối diện bên kia đường là BigC nên cần gì cũng dễ mua. Ngay cạnh là công viên có hồ. Ăn nhậu thì cách đó vài trăm mét ra khu Trung Hoà Nhân Chính đầy quán.
- Cư dân thì có vẻ khá đông người Hàn Quốc. Dưới bể bơi hầu như chỉ gặp mấy cô vợ người Hàn đưa con xuống bơi chứ ít gặp chị em người Việt.
- Về độ ồn, nếu căn hộ quay ra đường Trần Duy Hưng thì phải nói là kinh khủng. Khi mở cửa sổ hoặc cửa ban công ở tầng 12 hay tầng 35 đều thấy tiếng ầm ầm của xe cộ đi lại vang lên cả ngày lẫn đêm.

anhtd37

Xe hơi
bên này ngoài cái hành lang thì chính ra khá ok, số lot oto đủ cho mỗi căn hộ 1 lot luôn, nhà e đang nhìn sang bên đó hàng tối được ngắm đèn trang trí free :))

quangvinh001

Xe tải
Tôi vừa có 2 tuần ở thuê tại toà C7, căn hộ số 04, 2ngủ, 2VS.
Dưới con mắt của 1 khách du lịch thì có vài nhận xét thế này:
- Thang máy khá nhanh, 6 thang nên không lúc nào phải đợi lâu quá. Thang có điều hoà, chạy êm và nhanh.
- Tiện ích thì có bể bơi ở tầng 6. Dưới chân toà nhà là Vincom Center và một loạt các cửa hàng, đối diện bên kia đường là BigC nên cần gì cũng dễ mua. Ngay cạnh là công viên có hồ. Ăn nhậu thì cách đó vài trăm mét ra khu Trung Hoà Nhân Chính đầy quán.
- Cư dân thì có vẻ khá đông người Hàn Quốc. Dưới bể bơi hầu như chỉ gặp mấy cô vợ người Hàn đưa con xuống bơi chứ ít gặp chị em người Việt.
- Về độ ồn, nếu căn hộ quay ra đường Trần Duy Hưng thì phải nói là kinh khủng. Khi mở cửa sổ hoặc cửa ban công ở tầng 12 hay tầng 35 đều thấy tiếng ầm ầm của xe cộ đi lại vang lên cả ngày lẫn đêm.
chuẩn bác ạ. được cái vị trí trung tâm và nhiều tiện ích. Mua thì tránh căn view TDH ra ồn lắm. tòa này từ khi bàn giao xong vẫn hot mà. Nếu mua đây thì xem giá cả hợp lý chưa có bị chém quá không thôi (căn cứ thêm cả yếu tố hướng ban công, tầng, chất lượng nội thất ...)

taiadau

Xe điện
Em đang ở đây nên em nói luôn là quá hài lòng :) , hành lang 1,47m là phù hợp với cá nhân em (nên điểm trừ này lại ko vd với em). Điểm trừ lớn nhất với em là ko có bể bơi 4 mùa, còn ko gian, cảnh vật, tiện ích ... thì quá ổn với tầm giá (mật độ xây dưng cỡ 30% nên không gian rất thoáng)

Fanlivbay

Xe buýt
Em đang ở đây nên em nói luôn là quá hài lòng :) , hành lang 1,47m là phù hợp với cá nhân em (nên điểm trừ này lại ko vd với em). Điểm trừ lớn nhất với em là ko có bể bơi 4 mùa, còn ko gian, cảnh vật, tiện ích ... thì quá ổn với tầm giá (mật độ xây dưng cỡ 30% nên không gian rất thoáng)
Giờ giá căn 2pn view Hồ khoảng bn cụ nhỉ?

Nhật Minh 2003

Xe tải
Giờ giá căn 2pn view Hồ khoảng bn cụ nhỉ?
Ban công view hồ ở mấy tòa C1 và C3 đúng hướng Đông Nam mát mẻ. Loại 2 PN hôm trước em đi xem mấy căn trông có view đẹp
Tòa C3 - Thông thủy 76m2 tầng khoảng 20-25 - Giá: 5,15 tỷ
Tòa C1 - Thông thủy 72m2 tầng khoảng 10-15 - Giá: 5,5 tỷ
Đây là giá chủ nhà thu về. Còn thuế các loại + phí môi giới (Khoảng 100-120 triệu) bên mua tự chịu.

Cũng có mấy căn tương tự nhưng view bị chắn một góc thì giá rẻ hơn nhưng cũng từ 4.5 tỷ trở lên.

huyphan91

Xe hơi
Khu này nhớ ngày xưa bắt đầu bàn giao dân kiện tụng inh ỏi lùm xùm cả 1 thời gian, vẫn nhớ có câu Căn hộ hạng sang, hành lang mét bốn :P, thấy dân quây lên ban dự án, các sếp trốn trong phòng còn phải đái cả vào chai lavie :)) sau nghe đâu các bác đầu sỏ của vụ kiện tụng này ăn tiền của chủ đầu tư té luôn thì phải, cuộc biểu tình từ đó cũng thấy im luôn @@

Nhật Minh 2003

Xe tải
Khu này nhớ ngày xưa bắt đầu bàn giao dân kiện tụng inh ỏi lùm xùm cả 1 thời gian, vẫn nhớ có câu Căn hộ hạng sang, hành lang mét bốn :P, thấy dân quây lên ban dự án, các sếp trốn trong phòng còn phải đái cả vào chai lavie:))sau nghe đâu các bác đầu sỏ của vụ kiện tụng này ăn tiền của chủ đầu tư té luôn thì phải, cuộc biểu tình từ đó cũng thấy im luôn @@
Hành lang 1.4m này gây thất vọng cho các chủ nhà mua từ lúc căn hộ còn trên giấy, đến lúc nhận bàn giao thì ngã ngửa vì nó quá hẹp so với hình dung của mọi người. Còn hiện tại sau 4-5 năm đưa vào sử dụng, tất cả đã biết điểm yếu này và mọi người khi đã xác định mua lại là sẽ chấp nhận phải đi trong hành lang nhỏ hẹp đó. E đang lựa các trục 11 - C3 và trục 07 - C1 ngay gần thang máy nên cũng không bị ảnh hưởng nhiều lắm. E muốn tìm hiểu thêm khiếm khuyết để có sự xác định trước cho khỏi bỡ ngỡ khi mua thôi.

taiadau

Xe điện
Ban công view hồ ở mấy tòa C1 và C3 đúng hướng Đông Nam mát mẻ. Loại 2 PN hôm trước em đi xem mấy căn trông có view đẹp
Tòa C3 - Thông thủy 76m2 tầng khoảng 20-25 - Giá: 5,15 tỷ
Tòa C1 - Thông thủy 72m2 tầng khoảng 10-15 - Giá: 5,5 tỷ
Đây là giá chủ nhà thu về. Còn thuế các loại + phí môi giới (Khoảng 100-120 triệu) bên mua tự chịu.

Cũng có mấy căn tương tự nhưng view bị chắn một góc thì giá rẻ hơn nhưng cũng từ 4.5 tỷ trở lên.
Đắt thế cơ hả cụ, em ở đây nhưng cũng ko rõ giá, chắc view hồ nên đắt. Mấy căn view hồ C1 thì công nhận đẹp, nhìn cứ như ao nhà, cảm giác gần sát ban công

dungonion

Xe máy
E đang ở toà C1, mọi thứ đều ok cụ ạ, cây xanh nội khu nhiều, hầm để oto siêu rộng thoải mái. Cái e thích nhất là ngay cạnh hồ để đi chạy :D.

black9397

Xe hơi
Mua cho các cụ ở thì cụ chọn tòa ở trong hướng công viên ý cho yên tĩnh, tầng thấp thôi các cụ đi lại cho tiện.

Nhật Minh 2003

Xe tải
Sau khi được các cụ tư vấn e đã xuống tiền một căn hộ bên toà C6 view bể bơi, ban công hướng Bắc nhìn về phía BV Thu Cúc. Diện tích nhỏ xinh đủ cho hai cụ ở thoải mái. Tầng thấp nhìn xuống bể bơi cũng vui mắt

biển xanh06

Xe điện
Sau khi được các cụ tư vấn e đã xuống tiền một căn hộ bên toà C6 view bể bơi, ban công hướng Bắc nhìn về phía BV Thu Cúc. Diện tích nhỏ xinh đủ cho hai cụ ở thoải mái. Tầng thấp nhìn xuống bể bơi cũng vui mắt
Đẹp và hợp lý cụ ạ. Giá cụ xuống tiền căn này là bao nhiêu?