[Funland] Chung cư Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
E vẫn còn vài căn river park

TreeBoo

Xe buýt
Vốn dĩ ban đầu Gold season đã kém Rivera Park phải 10 giá rồi mà cụ
Ban đầu Mandarin với Dolphin Plaza bằng giá nhau đó cụ. Bây giờ Mandarin đắt x2 Dolphin.
Em đang nói dựa trên giá hiện tại thôi. 3,5tỷ chỉ mua dc 2 ngủ ở Rivera. Nhưng 3,8-4tỷ là mua dc 3 ngủ ở gss rồi.

Ban đầu Mandarin với Dolphin Plaza bằng giá nhau đó cụ. Bây giờ Mandarin đắt x2 Dolphin.
Em đang nói dựa trên giá hiện tại thôi. 3,5tỷ chỉ mua dc 2 ngủ ở Rivera. Nhưng 3,8-4tỷ là mua dc 3 ngủ ở gss rồi.
Tóm lại giờ nên mua bên nào cụ nhỉ? Bên 69 VTP hơn bên kia cái gì mà đắt hơn nhiều thế nhỉ?

TreeBoo

Xe buýt
Tóm lại giờ nên mua bên nào cụ nhỉ? Bên 69 VTP hơn bên kia cái gì mà đắt hơn nhiều thế nhỉ?
1 là ít hàng hơn
2 là đường VTP 90% xong rồi. Nguyễn Tuân thì fai đợi xong VTP mới làm. Còn tắc đường giờ tan tầm thì đều giống nhau.
Nội thất / hoàn thiện chắc nhỉnh hơn 5-10%.
Thời điểm cách đây 1 năm ( lúc đường VTP bị xới lên bụi mù ) thì giá rivera vẫn tầm 42, chênh vài giá so với Gss, em đều khuyên bạn em nếu mua thì có thể mua rivera vì đường sắp xong. Bây giờ thì không.
Với giá của rivera hiện tại thì em nghĩ chọn GSS sẽ ok hơn. GSS cũng ko bị sát mặt đường ( trừ toà 50 năm ) nữa.

TreeBoo

Xe buýt
Như cụ ở trên có rao căn 94m giá 4750 ( bạn em ở rivera bảo trên hội cư dân rao rẻ hơn? ) thì cũng tầm diện tích đó về GSS cỡ 3,8-3,9 tỷ thôi. Tiền chênh cũng đủ con xe rồi. Căn to nhất của Gss là 115m cũng tầm 4,5 tỷ thôi.

NguyễnĐức888

[Tịch thu bằng lái]
Em có căn 104m tầng thấp bên Rivea Park để lại full đồ có 4.8 tỷ thôi. Cụ nào máu bên này ới em nhé

Baggio8x

Xe tải
Bác phải vào xem cả 2 nơi thì mới thấy khác biệt . GSS chất lượng hoàn thiện nhìn chán hẳn luôn cụ .
Làm gì đến nỗi chán hẳn ạ. Em cũng thấy 69VTP hơn, nhưng không đến nỗi chênh lệch như cụ nói. Văn mình, vợ người. VTP định vị phân khúc cao cấp, nhưng mà có 2 tòa, nội khu cũng bé ti hin. Em thì hơi tiếc thằng Hapu, thiết kế cũ nên tối tăm quá, chứ kiểu làm nội khu như Hapu em mới khoái

TuanBanhBao

Xe tăng
Làm gì đến nỗi chán hẳn ạ. Em cũng thấy 69VTP hơn, nhưng không đến nỗi chênh lệch như cụ nói. Văn mình, vợ người. VTP định vị phân khúc cao cấp, nhưng mà có 2 tòa, nội khu cũng bé ti hin. Em thì hơi tiếc thằng Hapu, thiết kế cũ nên tối tăm quá, chứ kiểu làm nội khu như Hapu em mới khoái
Hapu có tòa mặt mới Lê Văn Thiêm đó cụ. Thanhxuancomplex thì phải. Công nhận khu này đc nội khu Hapu rộng rãi thoải mái, nhiều cổng đường vào.

Hoangxuyen

Xe đạp
Rivera có 2 cái sân chơi trên tầng 23 rất rộng bù lại cụ à , mà có 666 căn hộ . Nói chung Rivera kiểu nhỏ nhỏ xinh xinh đủ dùng .

Baggio8x

Xe tải
Rivera có 2 cái sân chơi trên tầng 23 rất rộng bù lại cụ à
Không bù được đâu cụ, nhưng thôi cụ hài lòng với khu nhà mình ở là được rồi. Có điều người ngoài người ta không nghĩ vậy, cũng là bình thường thôi cụ ơi

Hoangxuyen

Xe đạp
Không bù được đâu cụ, nhưng thôi cụ hài lòng với khu nhà mình ở là được rồi. Có điều người ngoài người ta không nghĩ vậy, cũng là bình thường thôi cụ ơi
Vậy mà vẫn cháy hàng như tôm tươi đấy cụ =))

Thanhtung181

Xe tải
Khu vui chơi trên tầng 23 của Rivera khá ổn đấy các cụ, em đã lên . CĐT để dành 2 sàn trên cùng của 2 toà làm khu vui chơi , chia làm khu trong nhà và cả ngoài trời . Nói khuôn viên rộng mà đẹp ở khu này thì thằng Imperia Garden , chứ GSS thì nội khu cũng ko có gì nổi bật

TreeBoo

Xe buýt
Vậy mà vẫn cháy hàng như tôm tươi đấy cụ =))
cả khu NT-VTP làm j có khu nào bán ế đâu cụ :) trừ mấy khu lắm phốt như thằng Stella thì bán chậm hơn. Như em đã nói ở trên, hoàn thiện thì Rivera hơn GSS tầm 5-10%. Bù lại GSS có những điểm mà Rivera ko có : 2 hầm vào xe, 1 hầm ra xe từ nội khu, Rivera cái dở nhất là hầm ra vào xe ngay sát mặt đường, vào lúc tắc đường thì sẽ kẹt ngay cửa hầm. GSS có khuôn viên nội khu rộng hơn, có bệnh viện, 3 cái siêu thị / cửa hàng tiện lợi trong khu. Mấy tháng cách ly em chưa 1 lần nào fai ra ngoài đi chợ :)
Cụ thích nhỏ nhỏ xinh xinh đó là việc của cụ. Chứ cụ dìm hàng khu khác và quan điểm của số đông để tôn vinh nhà mình thì hơi buồn cười đấy cụ.

Hoangxuyen

Xe đạp
cả khu NT-VTP làm j có khu nào bán ế đâu cụ :) trừ mấy khu lắm phốt như thằng Stella thì bán chậm hơn. Như em đã nói ở trên, hoàn thiện thì Rivera hơn GSS tầm 5-10%. Bù lại GSS có những điểm mà Rivera ko có : 2 hầm vào xe, 1 hầm ra xe từ nội khu, Rivera cái dở nhất là hầm ra vào xe ngay sát mặt đường, vào lúc tắc đường thì sẽ kẹt ngay cửa hầm. GSS có khuôn viên nội khu rộng hơn, có bệnh viện, 3 cái siêu thị / cửa hàng tiện lợi trong khu. Mấy tháng cách ly em chưa 1 lần nào fai ra ngoài đi chợ :)
Cụ thích nhỏ nhỏ xinh xinh đó là việc của cụ. Chứ cụ dìm hàng khu khác và quan điểm của số đông để tôn vinh nhà mình thì hơi buồn cười đấy cụ.
Bác mới là người dìm trước đó , ở đâu cũng có mặt này mặt kia , Rivera có 2 hầm nhưng ko thiếu lốt đỗ oto cụ nhé. Còn nói Rivera bé hơn GSS là đúng vì nó có 2 toà thôi, ko sầm uất bằng GSS là đúng .

Baggio8x

Xe tải
Bác mới là người dìm trước đó , ở đâu cũng có mặt này mặt kia , Rivera có 2 hầm nhưng ko thiếu lốt đỗ oto cụ nhé. Còn nói Rivera bé hơn GSS là đúng vì nó có 2 toà thôi, ko sầm uất bằng GSS là đúng .
Cụ nói khách quan tí đi, em thấy cụ kia cũng có chê VTP đâu, đang khen đấy chứ, người ta chỉ nói là giá cao hơn thì phải cân nhắc. Giống như giờ cụ bảo xe Đức hơn xe Nhật thì ai chả biết, nhưng giá cao hơn thì người ta cũng phải cân đối chứ. Em cũng thích VTP hơn mà, gần Nhân Hòa nhà ngoại nên em cũng muốn mua, có điều nếu nói khuôn viên thực sự e khoái Hapu.