[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Xediduongxa

Xe buýt
Các cụ cho hỏi ah, bạn em đang nhắm mua cái Iconic của Sunshine, em thì nghe hơi là tài chính nó không ổn nhưng cũng không rõ sự tình thế nào. Thấy vẫn có nhân công thi công hoàn thiện. Các cụ cho xin vài thông tin với ah.
iconic đang hoàn thiện rồi cụ, mà bảo bạn cụ xác định mua hàng sunshine thì ở lâu dài vì sổ sách ra lâu lắm.

dung nguyen 282

Xe máy
Khu Symphony đó vẫn chưa dc gọi là cao cấp hả cụ? :-/
Bác hỏi là ngoại trừ symphony ra mà ạ 😅 Hà Nội chán thật, sông Hồng đẹp thế mà kh biết tận dụng, giá mà làm đc mấy cái chung cư cao cấp view sông như Sài Gòn có phải ngon không, phí quá là phí 🥲

pokeking

Xe hơi
Lomg Biên mua nhà đất, chung cư ko hợp văn hóa
Vậy cụ cứ ở bên topic Hoàng Mai, không mua dạt sang đây làm gì ;))
Chung cư ở Hoàng Mai trừ Gamuda thì chưa thực sự ưng cái nào, mấy khu cạnh Vin thì còn đỡ. Riêng HH Linh Đàm hỗn tạp quá, nửa kéo lên nửa kéo xuống

Chung cư Long Biên cũng không quá vượt trội so với Hoàng Mai, nhưng bên quy hoạch rộng thoáng hơn, bên thì bao năm vẫn vậy nên vẫn có điểm sáng để chọn :D

elmk264

Xe tải
Bác hỏi là ngoại trừ symphony ra mà ạ 😅 Hà Nội chán thật, sông Hồng đẹp thế mà kh biết tận dụng, giá mà làm đc mấy cái chung cư cao cấp view sông như Sài Gòn có phải ngon không, phí quá là phí 🥲
Nó còn liên quan đến quy hoạch, hạ tầng và chống lũ.
Cứ làm mấy khu có sẵn đường xá trước, giờ giá cao rục rich làm bán có phải hốt bạc không.

dung nguyen 282

Xe máy
chung cư LB chất lượng xây kém, không sổ, trừ Mipec LB là ok nhưng cao ngất
Bác điểm danh đc mấy cái chung cư LB chất lượng kém, không sổ xem nào 🤣. Bên này chẳng qua xây bị hạn chế độ cao nên kh mấy chung cư cao cấp thôi chứ bác phán như đúng rồi 🤣🤣🤣. Mà h Mipec giá cũng bt thôi mà còn nói cao ngất, thì xem mấy cái bên cạnh thôi chắc cao chết. 🤣

pokeking

Xe hơi
Mời cụ ra Canal Park chỗ mình xem có chung cư nào ở HM xây tường dày hơn không, hay bố trí thoáng bằng được không ;))

Trừ Gamuda thì chưa chung cư nào ở HM đi xem mà ưng cả
Feliz Homes thì cách nhà vài km, qua đó tập thể dục mấy lần nên cũng biết chỗ này tiện nghi giao thông kém, chưa kể chất lượng xây không hứa hẹn (ngâm giấm nhiều năm)
HUD Nguyễn Đức Cảnh với mấy tòa cạnh đó cũng ăn combo tắc đường + mưa ngập. Đến xem thì trần hơi thấp, tường không dày
Hàng của Sunshine thì trần thấp, bù lại thiết kế phòng khá ổn

thandieuty11

Xe đạp
em thì em vote còn beriver no1 của masteri làm, cũng 1 phần xưa em bán con ý, h cũng hết hàng rồi, cụ ra đó xem có chủ nhà nào nhượng lại thì xúc, con ấy chất lượng xây tốt, ngay phố đi lại cũng tiện

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cụ Quăng gạch CC LB làm gì, Hoàng Mai mà ngon hơn LB thì cũng lạ đấy, Feliz Homes mấy năm chưa sổ, New Horizon vẫn còn đó, Lilama Lĩnh Nam, Cum Sunshine mãi mới đẻ ra đc sổ đấy nhé. Long Biên thực tế ít cc cao cấp, cụm BRG được thổi quá đáng, bên LGJ có sổ ngon rồi, có Berriver chắc phải chờ 1 tg mới ra được. Homeland vừa đẹp vừa chất lượng tốt, sổ cầm từ bao năm rồi, Nổi nhất chắc của Symphony mật độ vừa thấp chất lượng lại ngon. Green Iconic của Sunshine thì ko mon chờ lắm, nhưng ít nhất cũng định vị phân khúc cao cấp sẵn, còn khu Khai Sơn Hill chắc ko phải bàn nữa cụ nhỉ?

eterniti

Xe điện
cơ quan công sở trường học bệnh viện đều bên kia cầu, ở chung cư LB mang lại lợi ích gì ngoài việc đi làm 2 tiếng đồng hồ mới tới Cầu giấy, hà đông
Thôi cứ ở HM cho dân LB nhờ đi cụ

dung nguyen 282

Xe máy
cơ quan công sở trường học bệnh viện đều bên kia cầu, ở chung cư LB mang lại lợi ích gì ngoài việc đi làm 2 tiếng đồng hồ mới tới Cầu giấy, hà đông
Tại sao phải quan tâm tới việc đến Cầu Giấy vs Hà Đông để làm j 🤣 Mà thôi so Hoàng Mai vs Long Biên nó kệch cỡm lắm🤭
em thì em vote còn beriver no1 của masteri làm, cũng 1 phần xưa em bán con ý, h cũng hết hàng rồi, cụ ra đó xem có chủ nhà nào nhượng lại thì xúc, con ấy chất lượng xây tốt, ngay phố đi lại cũng tiện
Chỗ đó có nhược điểm là kh có khuôn viên và đất nghĩa địa, chứ kh mình cũng múc nó từ lâu rồi, đỡ phải ngó nghiêng các tòa khác

dung nguyen 282

Xe máy
Bà con mà có con học đại học bên này cầu, đừng mua Long Biên, không đi học nổi, tắc đường tắc cầu từ 6h30, nỗi kinh hoàng
Cười ẻ, đây nhà Long Biên, từng học đại học Chùa Láng, h đi làm gần Hoàng Quốc Việt đây mà sáng nào cũng 7h25 bắt đầu đi, 8h vào mà chưa hôm nào muộn. Bác đi bộ à hay kh biết đg đi 🤣

hdaitech

Xe buýt
iconic đang hoàn thiện rồi cụ, mà bảo bạn cụ xác định mua hàng sunshine thì ở lâu dài vì sổ sách ra lâu lắm.
Cơ bản ko rõ là nó có khả năng hoàn thành, bàn giao đưa vào sd ko cụ. Sợ nhất nó bôi ra làm. Cụ nắm đc hơn thì chỉ em ah

Xediduongxa

Xe buýt
Cơ bản ko rõ là nó có khả năng hoàn thành, bàn giao đưa vào sd ko cụ. Sợ nhất nó bôi ra làm. Cụ nắm đc hơn thì chỉ em ah
Bên này e thấy tiến độ chậm, có vẻ bán ko đc hết các tòa sau nên bôi dài ra, đợt 2020 đã bán rồi, mà sau 2 năm mới bắt đầu làm, thì xong phần thô rồi, còn hoàn thiện thì thêm... 2 năm nữa chắc ok. Bạn cụ ngắm con Khai Sơn cho nhẹ đầu, bàn giao chắc chậm 1 tí mà cđt làm xong rồi, giờ nốt pccc là về ở đc thôi.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Cười ẻ, đây nhà Long Biên, từng học đại học Chùa Láng, h đi làm gần Hoàng Quốc Việt đây mà sáng nào cũng 7h25 bắt đầu đi, 8h vào mà chưa hôm nào muộn. Bác đi bộ à hay kh biết đg đi 🤣
Cụ đấy comment dạng gây war lên tốt nhất các cụ lờ đi đừng tiếp chuyện làm gì. Chán là lượn thôi mà

pokeking

Xe hơi
Bà con mà có con học đại học bên này cầu, đừng mua Long Biên, không đi học nổi, tắc đường tắc cầu từ 6h30, nỗi kinh hoàng
Thế chẳng lẽ mua ở Hoàng Mai ;))
Trừ phía giáp Hai Bà Trưng như khu nhà mình đầu quận Hoàng Mai (gốc quận Hai Bà Trưng sát nhập về Hoàng Mai), thì muốn đến các trường lớn như Bách Kinh Xây thì tắc lòi kèn
HH Linh Đàm với nút thắt Giải Phóng thì thôi rồi

Tháng 4 đi đám cưới em họ bên Hà Đông, từ nhà ở Hoàng Mai đi sang đó mà phải lòng vòng đi qua Tam Trinh -> xuyên qua Linh Đàm sang Hà Đông thì tắc nhất ở Linh Đàm (hôm đó Trường Chinh tắc nên lái xe theo map chỉ đi vòng qua Tam Trinh)

Giờ chỗ mình ở bên Canal Park thì sát QL1, song song bên Hoàng Mai thì là Gamuda đi
- Đi đến ĐH KTQD thì bên Canal Park đi nhanh hơn, do Gamuda đi qua Lĩnh Nam hay Tam Trinh thì đều gặp đường xấu với tắc lòi kèn
Hoặc điểm giữa chung gian là đều đi qua cầu Mai Động đi, Gamuda ra đó 5km, Canal Park 9km nhưng đi 6km thẳng cầu Vĩnh Tuy thì đến nơi trước nhé ;))
Bao năm đi Metro cũ rồi nên Lĩnh Nam hay Tam Trinh đều có đoạn đường xấu riêng

Giờ đi làm từ 7h (đèo vợ sang Thanh Xuân) hoặc 7h20 (đi thẳng cty), đều về Bà Triệu tầm 7h45-7h50, đủ thời gian mua cốc cafe rồi lên 8h chấm công vào làm
Mấy lần đi sớm 6h với 6h30 thì cũng chả tắc lắm. Muốn nói tắc phải so với Nguyễn Trãi hay Ngã Tư Sở, đường Láng =))

May quá vài trường to thì ở Cầu Giấy, còn đâu vẫn loanh quanh các quận trung tâm. Yên chí Long Biên đi vào xa hơn nhưng phóng tít hơn thì còn nhanh hơn :))

dung nguyen 282

Xe máy
Cụ đấy comment dạng gây war lên tốt nhất các cụ lờ đi đừng tiếp chuyện làm gì. Chán là lượn thôi mà
Khổ chắc cụ ý bị mất mấy khách bỏ Hoàng Mai chốt Long Biên nên ra sức dìm hàng hay sao ý ạ 🥲 H dân cũng khôn lắm, họ chọn chất lượng cuộc sống chứ ai chui vào mấy chỗ xô bồ lộm nhộm làm j ạ 🤭

pokeking

Xe hơi
Đọc hai còm dưới là biết do không biết gì thôi cụ ạ. Đi hết cầu CD một bên là Bồ Đề, một bên là Ngọc Thuỵ mà cụ ý chê Ngọc Thuỵ xa LB còn BĐ thì chắc gần (giáp sông) nên mua 🤣🤣🤣
Chắc đón lõng phía cầu Trần Hưng Đạo :)), chưa úp được nên úp tiếp phía HM :))