[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Xediduongxa

Xe buýt
thế cụ thể bên Berriver các tòa nghiệm thu PCCC và ra sổ tình hình thế nào hả cụ? Em thấy sale rao có mỗi N01 có sổ. N02 thì cũng hơn 1 năm rồi, thấy rao vẫn hd mua bán. N03 thì gần chục năm rồi tin rao ko thấy mô tả pháp lý. N04-N05 thì mới nên chắc chưa tính được sổ sách, không biết PCCC thế nào
PCCC em nhắc là của N04 N05 cụ ạ, còn 2 tòa kia em ko rõ lắm

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Chào các cụ. cho e nhận xét đôi chút về vài dự án CC gần Chương Dương ạ
Hôm vừa rồi e có qua xem dự án tại 390 NVC thì e thấy thiết kế căn hộ hơi xấu, khuôn viên không có tiện ích cũng ko, giá lạ hơi ngáo.
còn Khai Sơn thì hện tại vẫn hoang sơ giao thông hơi xa so với sang phố, tk căn hộ chỉ dc mỗi căn 96m2 là đẹp nhất còn lại cực xấu, giá lại siêu ngáo, dự án vẽ trên giấy rất oách nhưng không biết sau thế nào và đến bao giờ mới triển khai.
còn HC Hồng Tiến nói về vị trí hiện tại đang là số 1 tại LB , thiết kế bên ngoài đẹp, sảnh sanh như ks , tiện ích đủ, giao thông thuận tiện,TK nội thất do e thích đồ gỗ nên nhìn rất ưng, giá hơi cao.
chỉ lăn tăn duy nhất là dự án này quá lâu ra sổ do sai phạm quy cách thiết kế thang thoát hiểm nên ko biết đời nào mới có và ko biết liệu có ra dc sổ không. hiện tại e đang ưu tiên nhất dự án này vì nhà e sinh hoạt và các cháu học bên phố cổ
Khai Sơn thì mỗi căn 96m ổn, giá thì bố của Husky luôn, quy hoạch có đủ bv, th, ks, cv nhưng để đủ chắc 10 năm. HC home thì cụ phải mua căn 120m trở lên thì thiết kế mới thoáng, căn 87m mà 3 ngủ vậy cái gì cũng nhỏ, bếp coi như vứt vì còn ko tk chỗ để máy rửa bát. Berriver thì múc các căn 120m về làm nội thất, N04 05 sắp làm sổ, chỉ có khoảng 200 chỗ đỗ oto so với gần 400 căn cho 2 tòa, ko biết về nhận nhà trước đc chỗ đỗ trước hay sau bốc thăm, ko có chỗ đỗ xe thì bố của nhục, chủ đầu tư bị dân chửi kèn cựa tý, hôm em qua xem thì bé lễ tân bị chửi vì cắt nước dân chậm nộp mấy k tiền nước.
Cụ ngó thêm Northern Diamonde đầu cầu Vĩnh Tuy, hơi cũ nhưng các căn 3 ngủ tk hợp lý, giá đỡ ngáo.

stevevuxx

Xe tải
Khai Sơn thì mỗi căn 96m ổn, giá thì bố của Husky luôn, quy hoạch có đủ bv, th, ks, cv nhưng để đủ chắc 10 năm. HC home thì cụ phải mua căn 120m trở lên thì thiết kế mới thoáng, căn 87m mà 3 ngủ vậy cái gì cũng nhỏ, bếp coi như vứt vì còn ko tk chỗ để máy rửa bát. Berriver thì múc các căn 120m về làm nội thất, N04 05 sắp làm sổ, chỉ có khoảng 200 chỗ đỗ oto so với gần 400 căn cho 2 tòa, ko biết về nhận nhà trước đc chỗ đỗ trước hay sau bốc thăm, ko có chỗ đỗ xe thì bố của nhục, chủ đầu tư bị dân chửi kèn cựa tý, hôm em qua xem thì bé lễ tân bị chửi vì cắt nước dân chậm nộp mấy k tiền nước.
Cụ ngó thêm Northern Diamonde đầu cầu Vĩnh Tuy, hơi cũ nhưng các căn 3 ngủ tk hợp lý, giá đỡ ngáo.
HC thì mua làm gì. Có sổ đâu mà mua. Ở Long Biên thì mua của Symphony thôi làm gì còn lựa chọn nữa. Mua chung cư là phải tính 10, 20 năm sau cái chung cư nó còn được như thế không. Ở Long Biên không có chủ đầu tư nào ra hồn ngoài thằng Vin nên tốt nhất là cắn răng mua đắt hơn thôi :D

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
HC thì mua làm gì. Có sổ đâu mà mua. Ở Long Biên thì mua của Symphony thôi làm gì còn lựa chọn nữa. Mua chung cư là phải tính 10, 20 năm sau cái chung cư nó còn được như thế không. Ở Long Biên không có chủ đầu tư nào ra hồn ngoài thằng Vin nên tốt nhất là cắn răng mua đắt hơn thôi :D
Nhiều xèng thì nói làm gì cụ êu. Tầm tiền mua đc căn 2 ngủ Sym thì mua đc 3 ngủ Berriver. Mà tầm tiền Sym thì mua bên Park hill nếu làm việc nội thành.

dennytran

Xe hơi
LB có cc Green Park Việt Hưng rất ổn các cụ có thể cân nhắc. Nhiều tiện ích, gần trường học, bệnh viện Đức Giang, gần công viên LB. Cơ sở hạ tầng rất tốt và không gian sống rất thoáng. Lại có sổ đỏ lâu rồi. Giá tầm 40 triệu/m2

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
buồn, bữa deal với chủ nhà giảm được mấy chục căn TSG lotus sài đồng mà có người vô trả cao hơn mất. :(

Ryan848

Xe container
Lotus chủ đầu tư bàn giao hết rồi cụ . Giờ chỉ mua lại của cư dân thôi ạ. Sát nhà máy, hướng tây mà cũng có người trả cao để mua, khó hiểu thật
Vs mật độ dân cư như hiện tại + thổi giá bđs cứ gọi là ối dồi ôi thì ai chả mong sớm có chỗ chui ra chui vào.

Nhiên Kiệt

Xe đạp
Vâng căn 96m2 bên Khai Sơn vuống vắn đẹp mà giá ngáo không tưởng, dự án vẽ trên giấy thì oách nhưng để hoàn thiện dc chắc lúc đó mình chuyển chỗ khác rồi cụ ạ

Nhiên Kiệt

Xe đạp
Hôm vừa rồi e đi xem chỗ One 18 Ngọc Lâm thì thấy CĐT còn mấy căn góc 112m2 khá rộng, tuy nhiên bên này tk xấu nhìn nhà hơi góc ko dc đẹp, giá thì hợp lý 4 tỷ cho căn 112m2, phí dịch vụ 8-10k
Khuôn viên ko có, sảnh rất tù và bí, vị trí sang phố OK
còn ở 158 Ngọc Sơn vị trí thấy khá Ok Mà ko biết bên trong thế nào

Inocent

Xe buýt
Trước thì có một tý ồn nhưng hầu như không ảnh hưởng gì,vì là sân bay quân đội ,nên ít hoạt động lắm,mà nó không ảnh hưởng bằng đông cơ ô tô chạy hàng ngày đâu.để ý lắm mới thấy,mà chung cư thì mùa hè đa số đóng kín ban công cửa sổ để mở điều hòa,mùa đông thì đóng kín tránh gió đặc biệt là những ngày nồm. cũng có khi mở cửa ban công nhưng toàn lúc sớm cụ ạ,ít lắm.Bây giờ ít nghe thấy hơn mà kinh nhất mấy ông choai choai về đêm đua xe do bên đó vắng và thoáng,cũng do đặc thù gần sân bay nên bên đó họ khống chế độ cao của chung cư ,chỉ khoảng 15 tầng thôi cụ ạ.
Em chả nói vụ tiếng ồn, vì coa thấy ồn đâu. Mà là sự mô tả vị trí cái nhà nào ở gần đường nào của cụ ấy nó hơi ảo so với vị trí thực của nó. Nhất là đối với những người đang thực sự ở đó

stevevuxx

Xe tải
long biên xa với đâu nhỉ? tiện ích, bệnh viện, trường học, hạ tầng chẳng thiếu gì, sát ngay trung tâm quận hoàn kiếm mà kêu xa? haha. Tôi chẳng biết nhiều về bđs nhưng ông trùm BĐS lớn nhất nước là Vingroup chọn làm đại bản doanh, trụ sở chính ở Long Biên thì có lý do cả. với tiếm lực của Vingroup thì nó thích đặt trụ sở chính ở đâu chẳng được. còn dn may mặc khu sài đồng cũng chẳng độc hại bằng ông rạng đông bên hạ đình thanh xuân cháy lan thuỷ ngân 2 năm trước. Long biên nó sang trung tâm hoàn kiếm còn nhanh hơn từ liêm, cầu giấy, hà đông nhiều mà kêu xa thì đến chịu
Xa các trường đại học, các công ty lớn. Các công ty phần lớn ở mạn Đống Đa, Cầu Giấy. Các trường đại học cũng vậy.
Sang Hoàn Kiếm làm gì nhỉ?
Anh Vượng sang Long Biên vì thời điểm đấy anh tìm được cái Long Mạch ở cái vị trí cái nhà của anh và anh đào cái hồ 4, 5ha trước mặt nhà anh. Sau mãi mới kéo nhân viên sang làm cho gần :)) rồi thế mà phát triển lên thôi.
P.S. Tôi ở gần chỗ nhà anh đấy nên nói là sống bên này rất sướng. Nhưng mà phải di chuyển hàng ngày sang nội thành thì một chiều cứ xác định là 40 đến 1h30 phút đi vì tắc đường. Nên khu tôi ở phần lớn là chủ doanh nghiệp, mấy ông bà về hưu hoặc làm công việc 8 tiếng một ngày.
Nên là tôi cũng làm căn chung cư bên Lancaster Luminaire sau cho các cháu đi học đại học cho nó tiện.

quangzizi

Xe tăng
HC dưới tầng 1 cho thuê bar sàn vừa phức tạp vừa ầm, không biết giờ dẹp chưa nhưng đúng là hỏng hết ở sao nổi. Được cái vị trí với tiện ích

Trungpv

Xe tăng
thành thớt so độ nhiều xiền rồi. mà các cụ giàu thiệt :)

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
Các cụ ơi em vẫn đang phân vân giữa Jardin Sài đồng và TSG Lotus sài đồng ạ.
các cụ cho em lời khuyên nên lấy căn ở đâu với ạ. :(

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Cái này gọi là tranh luận. Tôi không nói gì bạn chỉ bảo là tôi bảo bên này xa rồi anh Vượng chọn Long Mạch chứ bạn lôi tôi ra bảo tôi chém gió mà :) Đất Long Biên này tôi đẻ ở đây sống vài chục năm rồi tôi biết điểm mạnh yếu của nó chứ chả phải tôi bêu xấu nó. Harmony hồi đang xây chú Khanh phó giám đốc công an Long Biên còn bảo tôi chọn căn nhưng bên đấy buồn vãi nên không mua nên đầu năm phải mua đắt gấp 3 lần.
Hàng xóm của tôi một ông Nông Nghiệp một, chuyên làm dự án, em Nga 90 bán kem trộn, một ông chú Hiền trưởng ban tài chính VNA, còn 1 anh giám đốc phát triển dự án Vingroup. Toàn những người không phải làm giờ hành chính hoặc đi làm rất gần nhà.
Bạn khơi mào chứ ai. Chỗ bạn ở bạn tôi Viettel cũng có mấy đứa ở đó hơn chục năm rồi. Thạch Bàn sau 8h tối buồn thối ruột :)
Vâng!! Bác cứ chê long biên còn e vẫn tự hào quận em!! Top 5 thành phố thu ngân sách 5 năm nay rồi!! Trụ sở chính của nhiều tập đoàn lớn như Vingroup, vietnam airlines, hoá chất đức giang, plaschem,..!! Trung tâm thương mại toàn aeon, bigc, vincom, mipec!! Bệnh viện tư nhân công toàn to đúng tâm anh, đức giang, bắc hà!! Sang phố cổ trung tâm thủ đô hồ gươm phút mốt!! Còn bác khoe bác có nhiều nhà như vậy thì giàu hơn e rùi, quan điểm của bác e tôn trọng!! E thì có nhót mỗi cái liền kề 7 tầng khu lâm hạ plaschem với 1 cái khu quân đội TB bác nói đó thôi!! Nc quan điểm mỗi người mỗi khác nhưng em thấy càng ngày càng nhiều khu đô thị mới xây rất nhiều bên Lb đó chứ như ngay vhr có 4 toà cao cấp sunshine đã cất nóc, khu khai sơn xây xong 3 toà đang xây tiếp 3 toà mới và động thổ làm móng thêm 7 toà!! Mặt cổ linh thì khu biệt thự him lam vĩnh tuy view sân golf rẻ nhất 50 tỏi 1 căn đang hoàn thiện chuẩn bị bán! Khu eco smart city đang thi công 6 toà!! Bên hanoi gardern city cũng chuẩn bị động thổ thêm 5-6 toà 25-30 tầng!! Bác chê cứ chê còn long biên nó mạnh, giàu, phát triển thế nào thì cả hà nội này đố ai dám chê!! Trừ 4 quận trung tâm và quận cầu giấy e tự tin Long biên nó chẳng thua kém quận nào nếu không muốn nói rất nhiều chuyên gia đô thị còn đánh giá hạ tầng Long Biên số 1 Hà nội kìa bác, trên youtube cũng rất nhiều video đánh giá như vậy! Phải bán được và bán chạy thì nhiều chủ đầu tư họ mới xây như vậy chứ, giờ nhiều cv chứ có như thời xưa đâu bác!! Chưa kể hoàn kiếm nó vẫn là quận chủ lực văn phòng, tài chính, ngân hàng nên khu nhà e đầy người làm HK họ mua long biên, bác lại kêu sang HK làm gì!! Cầu giấy chủ yếu làm công nghệ thôi! Giờ từ Lb sang ngã tư sở đi oto đúng 5 phút còn nhanh hơn đầy chỗ khác nữa kìa!! Những cái đó sao bác không kể toàn đi hạ thấp!! Đây là tất cả quan điểm của em, còn ae chấm dứt tranh cãi, tranh luận văn mình thì ok!!

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Jardin quần thể đẹp hơn nhiều chứ!! Vị trí đi lại sang trung tâm gần hơn!!

Ryan848

Xe container
Em có bạn ở cả 2 căn trên, về vị trí em đánh giá Jardin cao hơn.