[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Phamduyhoang2907

Xe đạp
nhà em tầng 3 , căn góc , 2 logia ĐB và ĐN thêm cả cả sân thượng tầng 2 rộng thênh thang.
khu này đúng là chẳng có dịch vụ gì , đỗ xe thì free ngoài đường 😂
Bảo sao đến h cụ vẫn chưa có ý định bán. Khu này e thấy ko có dịch vụ nhiều nhưng e thích vì thấy nhiều cây xanh, và kiểu yên bình ko nhộn nhịp đó cụ

vuchanphong

Xe tải
Bảo sao đến h cụ vẫn chưa có ý định bán. Khu này e thấy ko có dịch vụ nhiều nhưng e thích vì thấy nhiều cây xanh, và kiểu yên bình ko nhộn nhịp đó cụ
em có ý định bán nghiêm túc mà cụ, rao trên OF và hội FB Valencia thôi, nhưng các đại ka vào trả giá như kiểu em bán rau ở chợ nên chán ko bán nữa.
để em thấy căn nào bán trên nhóm em báo cụ.
·

Phamduyhoang2907

Xe đạp
em có ý định bán nghiêm túc mà cụ, rao trên OF và hội FB Valencia thôi, nhưng các đại ka vào trả giá như kiểu em bán rau ở chợ nên chán ko bán nữa.
·
Vâng có cụ cho e xin thông tin ạ. Cảm ơn cụ nhiều

longloan

Xe tăng
Bà chị trong Sài Gòn muốn mua nhà cho cháu học ở Hà Nội, muốn tìm hiểu chung cư bên Long Biên, các cụ cho e xin cái đánh giá, Về Uy Tín Chủ Đầu Tư, Chất lượng Xây Dựng, e thì đề xuất bà ấy Vinhomes Symphony, tại e cũng ko ở nhiều bên Long Biên, nên chỉ biết mỗi khu của Vin, ngoài ra còn khu nào nữa các cụ mách e với, thêm vài khu nữa để có sự trọn lựa
Cụ nên hỏi
CC nào đáng sống nhất ở LB

Hieupham2011

Xe đạp
·
nhờ bác có thông tin bán thì ới em với ạ

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Long Biên năm nay là tròn 20 năm lên quận rồi đấy, ngày trước bị đánh giá thấp hơn giá trị thật nên dù sốt đất hay đóng băng thì nó cũng sẽ tăng dần cho đúng gía trị thật.
Ngày xưa thì người ít tiền sang LB ở, nhưng giờ thì cũng phải dắt tiền vào sịp mới có nhà tử tế mà ở
Giá nhà ở LB vẫn rất hợp lý cho các cụ làm gần phố, e thấy tiện hơn từ Hà Đông hay CG lên nhiều

Ryan848

Xe container
Giá nhà ở LB vẫn rất hợp lý cho các cụ làm gần phố, e thấy tiện hơn từ Hà Đông hay CG lên nhiều
Dù gì qua cầu là đỡ rồi cụ :)
Cầu Vĩnh Tuy 2 + Trần Hưng Đạo xong thì cũng đỡ dc chút. Cám cảnh cái kiểu ngày nào cũng tắc cầu.

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Dù gì qua cầu là đỡ rồi cụ :)
Cầu Vĩnh Tuy 2 + Trần Hưng Đạo xong thì cũng đỡ dc chút. Cám cảnh cái kiểu ngày nào cũng tắc cầu.
Dạ vâng, chọn giờ thì cũng đỡ k tắc lâu đâu
Mấy khu kia cứ đến giờ là nhích tưng ftys một
Kg sống bên LB nó cũng trong lành hơn ^^

Ryan848

Xe container
Dạ vâng, chọn giờ thì cũng đỡ k tắc lâu đâu
Mấy khu kia cứ đến giờ là nhích tưng ftys một
Kg sống bên LB nó cũng trong lành hơn ^^
Cái khác thì e ko rõ chứ không gian thì LB là 1 lợi thế lớn rồi, có thể hđ thể thao ngoài trời (đạp xe, chạy bộ...) ngc lại thì như nhiều cụ/mợ nói là ko có trường ĐH nào gần, cũng là 1 điểm hạn chế :)

Vervada

Xe hơi
Cái khác thì e ko rõ chứ không gian thì LB là 1 lợi thế lớn rồi, có thể hđ thể thao ngoài trời (đạp xe, chạy bộ...) ngc lại thì như nhiều cụ/mợ nói là ko có trường ĐH nào gần, cũng là 1 điểm hạn chế :)
Trường đại học tư giờ bắt đầu mọc lên nhiều rồi, nên khu này khéo lại là nơi tập trung của các trường tư mở sau này ấy cụ, vì đất còn nhiều

Ryan848

Xe container
Trường đại học tư giờ bắt đầu mọc lên nhiều rồi, nên khu này khéo lại là nơi tập trung của các trường tư mở sau này ấy cụ, vì đất còn nhiều
Cũng có thể, nhưng hiện tại thì chưa có. Vậy nên em thấy 1 số cụ/mợ đắn đo và chỉ ra điểm yếu của quận LB là đúng.
Các trường ĐH tập trung chủ yếu ở Cầu Giấy, Thanh Xuân, từ LB đi sang cỡ 15-20km, cũng căng.

Vervada

Xe hơi
Cũng có thể, nhưng hiện tại thì chưa có. Vậy nên em thấy 1 số cụ/mợ đắn đo và chỉ ra điểm yếu của quận LB là đúng.
Các trường ĐH tập trung chủ yếu ở Cầu Giấy, Thanh Xuân, từ LB đi sang cỡ 15-20km, cũng căng.
vầng nói chung tương lai xa, chứ xây hẳn 1 cái trường ĐH tư cũng ko đơn giản, chưa kể học phí cũng đắt đỏ :D

Trs2020

Xe buýt
Long Biên là đất để ở, trục phát triển xanh, chứ ai quy hoạch mang đại học với nhà máy sang đây làm gì, thích bon chen, chật chội, gần trường thì trong nội đô vẫn thoải mái. Vấn đề là sẽ có các cây cầu, đường vành đai như đường trên cao 2.5 vĩnh tuy vừa thông đấy, sang cầu giấy với thanh xuân phút một.

HuyArt

Xe lăn
Cả HN đang gào thét đuổi các trường ĐH cút lên Hòa lạc, SS mà chúng nó còn ăn dầm ở dề chưa cút kia kìa.
Cụ lại coi có trường ĐH là 1 lợi thế thì khác bọt quá, kekeke
Nói lại bảo phũ mồm, nhưng HN khu trung tâm như cái bể phốt khổng lồ 10 tr dân đang ị lên đầu nhau, bồng bế nhau lên non mà ở chứ báu gì HN

HuyArt

Xe lăn
LB chỉ có ĐH NN1 quy mô lớn nhưng không thiếu bất cứ loại trường nào ở bất cứ phân khúc nào, thậm chí LB còn có trường tư dành cho trẻ em khuyết tật, trẻ tự kỷ.
Lại có cả trại điên Trâu Quỳ nữa mới thánh họ, kekeke
Sống ở LB chỉ sợ nhất không có tiền

lanhpham

Xe điện
LB chỉ có ĐH NN1 quy mô lớn nhưng không thiếu bất cứ loại trường nào ở bất cứ phân khúc nào, thậm chí LB còn có trường tư dành cho trẻ em khuyết tật, trẻ tự kỷ.
Lại có cả trại điên Trâu Quỳ nữa mới thánh họ, kekeke
Sống ở LB chỉ sợ nhất không có tiền
E đã từng ở Nội Thành và nhận xét rằng chẳng có chỗ nào ở mà sướng, đỗ xe ăn uống kể cả bệnh Viện có cái 108 to đùng, chạy sang cũng gần chưa tính vào Phố cũng tiện, có cái giá nhà Long Biên Hơi chát