[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

bona13

Xe tăng
Hồi đầu đi tìm thì anh mình giới thiệu bên này, đi qua nhìn ưng nhưng vào trong vụ hành lang không thông thoáng, rất bí nóng với xung quanh cũng bí. Hình như cũng phải tùy tòa, nhưng mấy chỗ ngon ngon thì hết slot rồi

Giá bên đó giờ lại lên thêm nhiều rồi nhỉ, mới năm ngoái xem 1 căn mẫu tầng 2, view ra đường như shop house, full đồ đẹp đã 3,4 tỷ rồi
Cụ nhầm berriver nguyễn văn cừ rồi. Jardin Sài Đồng Hành lang nó có 2 cửa thoáng ra ngoài mà

pokeking

Xe hơi
Cụ nhầm berriver nguyễn văn cừ rồi. Jardin Sài Đồng Hành lang nó có 2 cửa thoáng ra ngoài mà
Không bên Jardin mà. Hôm đó xem tòa GS với L thì phải, thì 1 tòa nóng kinh luôn, hành lang không điều hòa, đứng cạnh cửa hé ra không ăn thua mấy.
Tòa kia đỡ hơn chút, nhưng cảm nhận xung quanh vẫn hơi bí. Phòng mà không hướng gió mát là bật quạt với điều hòa cả ngày mới đỡ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Dự án đó thì đúng là cao cấp thật, vị trí đẹp, ngay cạnh Vinhome và nhiều trường học tốt, sau mở cầu THĐ nữa thì qua phố cổ gần. Nhưng ra Tết đến giờ em thấy đắp chiếu, k thấy xây tiếp. Hôm rồi thấy có NĐT rao bán lại giá 80tr/m2.
đắp chiếu đâu. đang hoàn thiện bên trong khoan đục ầm ĩ ra. nhà a họ em ở phố tân thuỵ ngay đấy. khoan đục ầm ầm bên trong cả ngày. lắp kính bên ngoài là công đoạn sau cùng. bác rảnh cứ qua đứng dưới mà xem, đục ầm ầm luôn.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Vâng!! Đúng rồi bác!! Có 1 đoạn chạy qua sân bay và sân golf thuộc đất quốc phòng thì làm hầm nối ạ!! Từ nay đến 2030 phường thạch bàn có 4-5 dự án làm đường to đều nối vào khu gardern city mà!! Chắc mấy thằng chủ đầu tư đợi bán dự án thui chứ ko còn lực lắm, thị trường đang sôi động mà ko xây thì bít rùi
Mấy cái dự án làm hồ, công viên chỗ đèn đỏ cuối đường Cổ Linh bên Cự Khối liệu có triển khai không cụ.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Mấy cái dự án làm hồ, công viên chỗ đèn đỏ cuối đường Cổ Linh bên Cự Khối liệu có triển khai không cụ.
cái đó có trong kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của quận rùi bác ạ. còn thông tin mới nhất e biết thì tháng 6/2024 khởi công làm công viên Thạch Bàn chỗ hồ cầu thạch bàn đồng dinh hiẹn tại ý ạ, sau lưng toà nhà văn phòng EVerygolf cổ linh ạ. dự án làm hồ, công viên cự khối bác nói là tổng thể của dự án làm công viên, hồ điều hoà cự khối cùng hệ thống mương xả việt hưng- cầu bây kết hợp xây trạm bơm cự khối để giải quyết ngập chỗ aeon mall long biên mỗi khi mưa to ý bác. tổng vốn đầu tư khá lớn và làm đồng thời nên chắc đang thu xếp vốn, còn kế hoạch làm thì đã có tên trong phê duyệt của quận và thành phố

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
cái đó có trong kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của quận rùi bác ạ. còn thông tin mới nhất e biết thì tháng 6/2024 khởi công làm công viên Thạch Bàn chỗ hồ cầu thạch bàn đồng dinh hiẹn tại ý ạ, sau lưng toà nhà văn phòng EVerygolf cổ linh ạ. dự án làm hồ, công viên cự khối bác nói là tổng thể của dự án làm công viên, hồ điều hoà cự khối cùng hệ thống mương xả việt hưng- cầu bây kết hợp xây trạm bơm cự khối để giải quyết ngập chỗ aeon mall long biên mỗi khi mưa to ý bác. tổng vốn đầu tư khá lớn và làm đồng thời nên chắc đang thu xếp vốn, còn kế hoạch làm thì đã có tên trong phê duyệt của quận và thành phố
Thanks cụ. Vậy là cái hồ đó với cái đường 25m nối từ đê đến đèn đỏ Cổ Linh thông sang khu đô thị Thạch Bàn chắc cũng sắp triển khai cụ nhỉ.

Tung Anh 1401

Xe máy
Các cụ thông thạo bên LB cho em hỏi căn 83m2, 3pn tòa TSG Lotus Sài Đồng, view Vinhome, tầng đẹp giá 3,6 tỷ múc được không ạ?

taychoi2403

Xe tải
Bên Long Biên em kết Khai Sơn, em đã qua xem thì thấy khá thoáng, quy hoạch ổn (có công viên, hồ điều hòa), đường rộng. Cụ nào có bảng giá mới nhất thì cập nhật để em hóng với.

Xediduongxa

Xe buýt
Các cụ thông thạo bên LB cho em hỏi căn 83m2, 3pn tòa TSG Lotus Sài Đồng, view Vinhome, tầng đẹp giá 3,6 tỷ múc được không ạ?
83m2 view vinhomes thì múc luôn chứ cụ, ko phía nhà máy thì đỡ ồn với bụi hơn. giá cũng hợp lý lắm rồi

pokeking

Xe hơi
Có thông tin báo đài nào về công viên Thạch Bàn không cụ nhỉ. Hôm qua đi qua đoạn này thấy mấy đất trống xen lẫn khu dân cư
Nếu làm công viên rộng thì ngon. Bên công viên Long Biên đi qua thấy còn khá trống trải, chắc cũng lâu nữa mới cây cối xanh mát như mấy công viên Thống Nhất, Bách Thảo

Xediduongxa

Xe buýt
Vâng, tại trước em thấy dân ở đó bảo tòa này cạnh nhà máy nhựa, hay bị mùi nhựa gì đấy ạ.
Bị ồn là chính cụ ạ, về cơ bản ở phía nhà máy thì xác định là đóng cửa cả ngày, lọc khí đầy đủ.
Cụ tìm đc căn 3.6 tỷ tầm này là ngon, vì bên LGJ Gần đó giá bét cũng 3.8 3.9 tỷ.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Có thông tin báo đài nào về công viên Thạch Bàn không cụ nhỉ. Hôm qua đi qua đoạn này thấy mấy đất trống xen lẫn khu dân cư
Nếu làm công viên rộng thì ngon. Bên công viên Long Biên đi qua thấy còn khá trống trải, chắc cũng lâu nữa mới cây cối xanh mát như mấy công viên Thống Nhất, Bách Thảo
nó làm ở sau lưng toà văn phòng Everygolf Cổ linh ý bác. đằng sau toàn hồ làm gì có xen kẹt dân cư nào đâu bác?

Tung Anh 1401

Xe máy
Bị ồn là chính cụ ạ, về cơ bản ở phía nhà máy thì xác định là đóng cửa cả ngày, lọc khí đầy đủ.
Cụ tìm đc căn 3.6 tỷ tầm này là ngon, vì bên LGJ Gần đó giá bét cũng 3.8 3.9 tỷ.
Bể kèo rồi cụ ah, chủ đòi cọc 800tr mà sổ thì đang ở Bank không cọc công chứng được. Giờ chủ bảo cọc giấy tay nên em thôi.

pokeking

Xe hơi
nó làm ở sau lưng toà văn phòng Everygolf Cổ linh ý bác. đằng sau toàn hồ làm gì có xen kẹt dân cư nào đâu bác?
Chắc không nhìn kỹ lắm vì đi lướt qua, thấy 1 bên hồ, bên kia sân bóng rồi sân gì đó bỏ không, xong đi tiếp nữa lác đác nhà dân
Chỗ này không biết đủ rộng làm công viên to to không, thấy 1 bên hồ là khu biệt thự nữa thì phải

Rishi

Xe tăng
đắp chiếu đâu. đang hoàn thiện bên trong khoan đục ầm ĩ ra. nhà a họ em ở phố tân thuỵ ngay đấy. khoan đục ầm ầm bên trong cả ngày. lắp kính bên ngoài là công đoạn sau cùng. bác rảnh cứ qua đứng dưới mà xem, đục ầm ầm luôn.
Cụ có biết dự án kéo dài ngõ 62 Tân Thụy với Ngõ 56 Nguyễn Lam khi nào làm ko? Em thấy đã có quy hoạch rồi

sadam262

Xe buýt
Em có căn bên Eastern park - Hanoi garden city, đang thiết kế sửa để ở lâu dài, đợi quận thông nốt mấy chục m đường ra Cổ Linh, đào hồ và Vin khởi công Safary là ngon