[Funland] Chung cư khu Linh Đàm

tuan2681

Xe điện
Thế trước giờ là bán chui phải ko bạn?
Mua bán vi phạm pháp luật trắng trợn vậy mà bên cơ quan chức năng ko thấy, các bạn thấy nhưng cungz cứ lao vào bán
Cũng sợ sale và cđt thật
cdt đã kí được hdmb đâu mà "chui" cụ =))
đang kí hd đặt cọc mà , há há

ducquan1008

Xe tải
Website
banchungcu.com.vn
e có căn 03 tòa NO2, 08-09 tòa N04, đều là căn góc 95-100m2, tầng thấp, trung, cao đều có, khách đang muốn nhượng lại có chênh tí cafe, giá đợt đầu chưa đến 3 tỷ, cụ nào cần inbox e nhé 0986506329 (CÓ cả căn trả 95% và trả tiến độ)

KhanhTam

Xe máy
Từ bao giờ em mới thấy hóng ký HĐMB như hóng nhận nhà =)))) Thông thường là đóng tiền ký HĐMB luôn. Kể cả có ký HĐMB luôn thì cũng chưa biết bao giờ mới nhận được nhà. Đây đưa cái công văn vô thưởng vô phạt kia như một mốc quan trọng =)))

Tiền thì đang cháy tài khoản rồi.lãi trái phiếu thì chưa xoác thanh toán thì lấy tiền đâu làm tiếp bây giờ các cụ nhỉ. Em giờ chỉ hóng công trình xây dựng tấp nập trở lại thôi. Hđmb bao giờ ký cũng dc.

manhhandavid

Xe hơi
Tiền thì đang cháy tài khoản rồi.lãi trái phiếu thì chưa xoác thanh toán thì lấy tiền đâu làm tiếp bây giờ các cụ nhỉ. Em giờ chỉ hóng công trình xây dựng tấp nập trở lại thôi. Hđmb bao giờ ký cũng dc.
Em xem qua báo cáo kiểm toán hợp nhất thì tình hình tài chính có vẻ vẫn ổn cụ. mong đợt tới sẽ triển khai trở lại

Thế trước giờ là bán chui phải ko bạn?
Mua bán vi phạm pháp luật trắng trợn vậy mà bên cơ quan chức năng ko thấy, các bạn thấy nhưng cungz cứ lao vào bán
Cũng sợ sale và cđt thật
1 dạng hợp đồng góp vốn hay hứa mua hứa bán, rủi ro nhiều cho nhà đầu tư. Ngoài HN các cụ thấy lạ chứ e trong SG thì chắc phải đến 80-90% CĐT đều làm như vậy. Em cũng k bênh gì kiểu làm này nhưng về pháp luật thì k vi phạm, còn nếu cụ nói vi phạm thì e xin được mời cụ đàm đạo 1 bữa gần nhất.
Nếu CĐT k xây, k làm 1 cái gì hết mà thu tiền thì có thể khiếu nại khởi kiện dân sự, k phải hình sự.
Còn cụ sợ, tránh xa nó ra,đợi đến HĐMB hoặc nhận nhà rồi mua chênh lệch.
Câu chuyện này chẳng phải lần đầu mà là lần thứ n các chuyện tranh cãi xung quanh việc dự án cũ, dựán mới, HĐ góp vốn...blabla
Người chấp nhận được rủi ro thì sẽ ở mức nào đó check pháp lý dù chưa có HĐMB, còn k chấp nhận đc thì k mua, k ai có thể ép các cụ được.

Babanh.1/2

Xe tải
Hôm qua em lượn qua dự án. Sale bảo có HĐMR, bảo gửi xem trước mà chưa thấy. Đng có vài công nhân gõ búa tòa N02 (Đang mở bán). Hai tòa kia thì nằm im, hỏi sao thì bảo tập trung N02 cho kịp với 2 tòa còn lại😁. Giá thì khoảng 5 mấy 60. Sale có gợi ý đặt tiền giữ chỗ, em bảo với giá đó, hạ tầng tầng đó thì bọn em cứ từ từ bán đến lúc xây xong chưa chắc đã bán hết.

Giá 44tr/m2 chưa tính chiết khấu. Giá nào mà 5x-6x cụ. Cụ inb e mail e gửi HĐMB qua cho cụ nhé!

Babanh.1/2

Xe tải
Giá 44tr/m2 chưa tính chiết khấu. Giá nào mà 5x-6x cụ. Cụ inb e mail e gửi HĐMB qua cho cụ nhé!
Dạ, em tham khảo mấy căn góc, ban công ĐN (không có hàng). Còn căn gó bc tb (101m2), nhìn sang tòa N1. Mấy sale ngồi tính một hồi thì ra giá hơn 5 tỷ sau ck.

Dạ, em tham khảo mấy căn góc, ban công ĐN (không có hàng). Còn căn gó bc tb (101m2), nhìn sang tòa N1. Mấy sale ngồi tính một hồi thì ra giá hơn 5 tỷ sau ck.
Em còn giỏ hàng vs bảng giá đây, cụ có lấy e tiết lộ luôn, cho cụ tự lựa :))

hacker68

Xe tải
Mình cũng quan tâm dự án này.
nhưng nghĩ thì có 2 vấn đề to:
1. Hạn giao nhà dự kiến mới là tận giữa 2025, và ko chắc tiến độ bị delay ko. Việc này do Hưng Thịnh quyết, sale chỉ bán hưởng hoa hồng, ko có quyền quyết nên đừng bác sale nào nói "yên tâm" nhé.
2. Khi mình mua giá chiết khấu thì chất lượng nhà xây có giảm đi tương ứng không?
Việc này sale mà nói yên tâm thì cũng ko có giá trị gì. Hđmb có nói rõ từng hạng mục làm loại gì nhưng cuối câu luôn có từ "hoặc tương đương".
đố cụ nào đi kiện được đấy
:)))

manhhandavid

Xe hơi
1. Hạn giao nhà dự kiến mới là tận giữa 2025, và ko chắc tiến độ bị delay ko. Việc này do Hưng Thịnh quyết, sale chỉ bán hưởng hoa hồng, ko có quyền quyết nên đừng bác sale nào nói "yên tâm" nhé.
2. Khi mình mua giá chiết khấu thì chất lượng nhà xây có giảm đi tương ứng không?
Việc này sale mà nói yên tâm thì cũng ko có giá trị gì. Hđmb có nói rõ từng hạng mục làm loại gì nhưng cuối câu luôn có từ "hoặc tương đương".
Mạnh mẽ lên cụ!

Nghiant96

Xe buýt
Sale nói yên tâm cũng giống như mấy bạn sale bảo hiểm vậy. Cứ bán đc đã còn quyền lợi khách ntn thì kệ đời khách. Rồi chẳng may các bạn nghỉ ở đó thì đúng như kiểu đem con bỏ chợ 😂😂

hacker68

Xe tải
Em có nhà ở rồi, hồi đọc cafef thấy sale gần 40%, sale rẻ thì định bắt đáy như chứng khoán rồi khi xây xong thì bán sang tay.
Nhưng đã thôi và chọn phương án 2 là gửi gửi TK 36 tháng 10% cũng đc >30% rồi, yên tâm hơn mà lợi nhuận cũng ko chênh lệch so với bắt đáy melody bao nhiêu :D

manhhandavid

Xe hơi
Em có nhà ở rồi, hồi đọc cafef thấy sale gần 40%, sale rẻ thì định bắt đáy như chứng khoán rồi khi xây xong thì bán sang tay.
Nhưng đã thôi và chọn phương án 2 là gửi gửi TK 36 tháng 10% cũng đc >30% rồi, yên tâm hơn mà lợi nhuận cũng ko chênh lệch so với bắt đáy melody bao nhiêu :D
Sau bàn giao giá 60 cụ :)))