[Funland] Chung cư H9 Starlake

phihanhgia

Xe container
Cụ mua chỗ nào được 2 căn? Em nghĩ vị trí tương đương chỗ này thì làm gì còn chỗ nào dưới 100 nhỉ?
Shophouse, lk ở đây cho thuê em nghĩ phải 3-4k/tháng.
Khu này cụ phải so tương đương với Nam Trung Yên, Duy Tân, Dịch Vọng cụ nhé.
Biệt thự thì phải so với Ciputra, Vườn Đào.
Giá cỡ ngang nhau nhưng chỗ khác mua được 2 căn là vì LK chỗ khác diện tích nó nhỏ hơn 60-70m2 là có LK rồi, chứ không cần trên 120m2. Và tôi không nói shophouse vì giá shophouse cao hơn nhiều; Tôi chỉ nói đến LK để ở và cho thuê LK cũng để ở thôi.

phihanhgia

Xe container
Cái đó là do CĐT xây dựng cụ ạ. Sau khi giải phóng và xây dựng xong thì sẽ trao lại cho cơ quan nhà nước quản lý. Giờ mặt bằng đã giải phóng xong rồi.
Cụ đùa đấy à? CP đang bàn xem phương án nào PA1) CP xây chung 1 mẫu cho tất cả các Bộ, PA2) các Bộ được tự chủ tự thuê thiết kế xây dựng trong hạn mức ngân sách được duyệt. Đang thảo luận, chưa ngã ngũ. CĐT chỉ trả tiền đất cho CP và bàn giao hạ tầng đường và thoát nước thôi. Trụ sở các Bộ là miếng mồi để các công ty xây dựng VN nhận, chứ ko đến lượt Daewoo nhé.

LosBlancos90

Xe buýt
Cái đó là do CĐT xây dựng cụ ạ. Sau khi giải phóng và xây dựng xong thì sẽ trao lại cho cơ quan nhà nước quản lý. Giờ mặt bằng đã giải phóng xong rồi.
Cụ là sale mà nắm thông tin dự án thế này thì không ổn rồi. Mặt bằng hiện tại mới giải phóng được 1/2 dự án. 1/2 còn lại mới là phần đất trụ sở các Bộ. Các Bộ còn đang tranh cãi xem có chuyển về không, nếu chuyển về thì thiết kế nnư thế nào. Các doanh nghiệp xây dựng của Việt Nam sẽ làm chứ Daewoo chỉ giao đất thôi.
Khu Tây Hồ Tây này trước mắt là trông chờ vào các khối thương mại, văn phòng của Hàn Quốc, ăn theo đại sứ quán Hàn Quốc bên NGĐ thôi. Còn ngóng các dự án phía Việt Nam thì lâu lắm. Mỗi cái đường Nguyễn Văn Huyên còn tí nữa là xong mà cả năm nay không động đậy tí nào.

LosBlancos90

Xe buýt
Cho thuê 2 căn được gần 2k cụ nhé. Cụ đọc ẩu quá rồi ! 9 tỷ cho thuê được gần 1k là quá bình thường.
Đồng ý với cụ về mức giá 9 tỷ cho thuê 1k là được. Nhưng cùng khoảng cách về cụ rùa, thì có dự án nào mà 9 tỷ cụ mua được liền kề 60m2 (đơn giá 150tr/m2) đâu nhỉ ?. Chưa kể hạ tầng giao thông hoàn thiện, quy hoạch đồng bộ thì e nghĩ Starlake cũng thuộc top đầu ở Hà Nội rồi.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Đồng ý với cụ về mức giá 9 tỷ cho thuê 1k là được. Nhưng cùng khoảng cách về cụ rùa, thì có dự án nào mà 9 tỷ cụ mua được liền kề 60m2 (đơn giá 150tr/m2) đâu nhỉ ?. Chưa kể hạ tầng giao thông hoàn thiện, quy hoạch đồng bộ thì e nghĩ Starlake cũng thuộc top đầu ở Hà Nội rồi.
Star lake giờ hạ tầng đã đồng bộ rồi và liền kề hay biệt thự các cụ vào sẽ thấy rất đẹp và thoáng.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Star lake giờ hạ tầng đã đồng bộ rồi và liền kề hay biệt thự các cụ vào sẽ thấy rất đẹp và thoáng.

hainguyenhanoi

Xe buýt
Hiện tại cư dân Hàn cũng đã dịch chuyển sang câc khu mới hơn, tiện ích hơn các khu cũ (Sudico, NHTK). Các khu hiện tại cộng đồng Hàn quốc đông có Goldmark city, Imperia Garden, ...
Người Hàn quốc họ có tính cộng đồng cao và có thói quen thích ở gần Đsq của họ (ĐSQ Hàn quốc đang hoàn thành tại Ngoại giao đoàn) nên em tin là Star Lake sẽ sớm đông cộng đồng cư dân Hàn Quốc

Photo: Lão Park lượn ở Starlake - Chờ AFF Cup có bùng nổ không các cụ

LosBlancos90

Xe buýt
Hiện tại cư dân Hàn cũng đã dịch chuyển sang câc khu mới hơn, tiện ích hơn các khu cũ (Sudico, NHTK). Các khu hiện tại cộng đồng Hàn quốc đông có Goldmark city, Imperia Garden, ...
Người Hàn quốc họ có tính cộng đồng cao và có thói quen thích ở gần Đsq của họ (ĐSQ Hàn quốc đang hoàn thành tại Ngoại giao đoàn) nên em tin là Star Lake sẽ sớm đông cộng đồng cư dân Hàn Quốc

Photo: Lão Park lượn ở Starlake - Chờ AFF Cup có bùng nổ không các cụ
Hôm trước e vào thăm nhà, mấy em Savills quản lý ở đấy kể là HLV Park vào thăm chủ tịch của THT, chắc bạn nối khố từ Hàn Quốc chăng :))

LosBlancos90

Xe buýt
Thanks cụ. Em vào thăm suốt. Thoáng là vì hiện tại dự án cửa đóng then cài, các khu đất thương mại bán cho nhà đầu tư thứ cấp chưa khởi công. Sau các tuyến đường thông, dự án bỏ hàng rào tôn,dân cư xung quanh đi lại tự do, các khu thương mại xây dựng thì sẽ đông đúc, nhộn nhịp ngay. Chỉ có các tiểu khu nnư H10, H11, H7, chung cư H9 thì mới là khu kín thôi.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Cụ mua chỗ nào được 2 căn? Em nghĩ vị trí tương đương chỗ này thì làm gì còn chỗ nào dưới 100 nhỉ?
Shophouse, lk ở đây cho thuê em nghĩ phải 3-4k/tháng.
Khu này cụ phải so tương đương với Nam Trung Yên, Duy Tân, Dịch Vọng cụ nhé.
Biệt thự thì phải so với Ciputra, Vườn Đào.
Khu này họ xây dựng mật độ còn thấp hơn nhiều cụ. Hồ nhân tạo họ đào xong rồi. CÒn có cả hệ thống trường song ngữ từ cấp 1 đến c3 nên phải nó tuyệt cụ ạ.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Thanks cụ. Em vào thăm suốt. Thoáng là vì hiện tại dự án cửa đóng then cài, các khu đất thương mại bán cho nhà đầu tư thứ cấp chưa khởi công. Sau các tuyến đường thông, dự án bỏ hàng rào tôn,dân cư xung quanh đi lại tự do, các khu thương mại xây dựng thì sẽ đông đúc, nhộn nhịp ngay. Chỉ có các tiểu khu nnư H10, H11, H7, chung cư H9 thì mới là khu kín thôi.
giờ quản lý khá chặt. Cụ khi nào muốn vào thì gọi e. E đưa cụ đi thăm lòng vòng ở đó.

LosBlancos90

Xe buýt
giờ quản lý khá chặt. Cụ khi nào muốn vào thì gọi e. E đưa cụ đi thăm lòng vòng ở đó.
Em chính chủ, mua nhà ở đó, đã nhận bàn giao nhà, có thẻ cư dân, có thể tự do ra vào nên chắc không cần nhờ cụ. Hiện tại có kế hoạch kinh doanh khác nên muốn chuyển nhượng lại.

hainguyenhanoi

Xe buýt
Hôm trước e vào thăm nhà, mấy em Savills quản lý ở đấy kể là HLV Park vào thăm chủ tịch của THT, chắc bạn nối khố từ Hàn Quốc chăng :))
Ha ha, em nghe đồn lão Park bảo lão THT" cậu cho tớ căn bt để ở, tớ sẽ vô địch AFF cup ?
Lão THT cười nhạt "Đệch, liên quan éo gì mà tớ phải biếu cậu. Cứ vô địch đi dân dân Việt Nam nó cho cậu thích ở đâu thì ở, Tháp rùa cũng được :D "

Ndt.0981311505

Xe buýt
Em chính chủ, mua nhà ở đó, đã nhận bàn giao nhà, có thẻ cư dân, có thể tự do ra vào nên chắc không cần nhờ cụ. Hiện tại có kế hoạch kinh doanh khác nên muốn chuyển nhượng lại.
Cụ add Zalo e e đẩy hộ cụ.

Hà Việt 78

Xe máy
Giá đắt các cụ nhỉ , e cũng đang thi công phần mái sắt , kính , lam gỗ ở trong đấy nhưng e kg biết giá . Cảm ơn các cụ

Duy P. Ngo

Đi bộ
Em cũng đang có hai cái H11 có ai đẩy giùm không ạ