[Funland] Chung cư H9 Starlake

Grandtouring

Xe điện
Em chỉ mới vào chơi một tòa khu Ngoại giao đoàn (vì cứ thấy hay được khen), nhưng vào sảnh tầng 1 đã thấy không như lời đồn. Lên các sảnh tầng cao hơn nhìn còn chán nữa.

Chung cư khu ngoại giao đoàn giống Trung Hòa - Nhân Chính cách đây 20 năm.
Thiết kế sảnh, hành lang không sang trọng, thua xa mấy khu ở Nguyễn Tuân, không bằng Victoria Văn Phú.

alceste

Xe điện
Chung cư khu ngoại giao đoàn giống Trung Hòa - Nhân Chính cách đây 20 năm.
Thiết kế sảnh, hành lang không sang trọng, thua xa mấy khu ở Nguyễn Tuân, không bằng Victoria Văn Phú.
ở đây mọi người đang nói Starlake cụ ạ.
Còn Ngoại giao đoàn nó có đến chục CDT, chất lượng giá cả khác hẳn nhau. Ko biết cụ chê là đang chê khu nào ạ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
ở đây mọi người đang nói Starlake cụ ạ.
Còn Ngoại giao đoàn nó có đến chục CDT, chất lượng giá cả khác hẳn nhau. Ko biết cụ chê là đang chê khu nào ạ?
Không thấy cụ ấy bình sảnh 3 tòa Starlake nhỉ :D chắc khó vào quá
Còn Ngoại giao đoàn của tổng Hà nội thứ cấp có tới 20 cđt, từ hạng A tới hạng .... C thì biết cái nào hay cái nào dở bây giờ, chưa kể ông có tiền mà ý tưởng của ông ấy coi cái sảnh không ra gì thì cũng vẫn không ra gì :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung gần đó chỉ béo nhất là ông gạch vàng cam ngõ 106 HQV - Eurowindow, vì giờ tự dưng thông mặt ra đường lớn của Starlake, giá phải tăng 1,3.

DidiLe

Xe container
Thi thoảng em đưa trẻ con đạp xe nội khu Starlake, thời điểm này còn vắng nên công nhận yên bình và đẹp các cụ ạ. Không khác mấy khu Gangnam bên Hàn. Sau thông các tuyến đường xung quanh thì chắc lại đông. :(
Hiện tại cứ tầm chiều hay sáng sớm là đường nội khu Starlake rất nhiều người đi xe đạp và tập thể dục.
Có chút hình ảnh chống trôi bài gửi các cụ.
Cuốc gia hay Dưn tộc trong lòng thổ đu ạ.

alceste

Xe điện
Nói chung gần đó chỉ béo nhất là ông gạch vàng cam ngõ 106 HQV - Eurowindow, vì giờ tự dưng thông mặt ra đường lớn của Starlake, giá phải tăng 1,3.
Cái 106 Hoàng Quốc Việt đấy khuôn viên cũng đẹp nhỉ cụ nhỉ. Màu cam nhìn phong cách phết.
H cây cối lên to rồi, đường rộng, nhìn sang hàng xóm lại toàn biệt thự với chung cư cao cấp. Em thích nhất là bàn giao thô, nên bên trong tự mình làm theo ý thích.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cái 106 Hoàng Quốc Việt đấy khuôn viên cũng đẹp nhỉ cụ nhỉ. Màu cam nhìn phong cách phết.
H cây cối lên to rồi, đường rộng, nhìn sang hàng xóm lại toàn biệt thự với chung cư cao cấp. Em thích nhất là bàn giao thô, nên bên trong tự mình làm theo ý thích.
Màu cam đó là phong cách của... Liên Xô, dùng gạch ốp gốm, nó không giống gạch Nhật - Inax Lixil đâu nhưng về cơ bản theo thời gian mà không rơi rụng ra thì cũng đẹp. Hạ tầng của nó giờ con như đồng bộ 90% với Starlake rồi còn gì, nói là nói cái đó. Trước nó cũng không rẻ mấy, dù đi mỗi ngõ 106 HQV, nói tầm 5 6 năm trước.

Hey you

Xe máy
Còn Ngoại giao đoàn của tổng Hà nội thứ cấp có tới 20 cđt, từ hạng A tới hạng .... C thì biết cái nào hay cái nào dở bây giờ, chưa kể ông có tiền mà ý tưởng của ông ấy coi cái sảnh không ra gì thì cũng vẫn không ra gì :D
Em đi qua thấy đẹp hơn Parkhills, Times. Mấy cụ bảo giá 40tr/m2 em thấy không đúng, giá 55tr/m2 từ cách đây vài năm rồi. Hiện giờ giá chắc khoảng 65-70tr/m2. Khu này hiện nay dân ở các nơi lân cận đổ về tập thể dục nhiều lắm

Màu cam đó là phong cách của... Liên Xô, dùng gạch ốp gốm, nó không giống gạch Nhật - Inax Lixil đâu nhưng về cơ bản theo thời gian mà không rơi rụng ra thì cũng đẹp. Hạ tầng của nó giờ con như đồng bộ 90% với Starlake rồi còn gì, nói là nói cái đó. Trước nó cũng không rẻ mấy, dù đi mỗi ngõ 106 HQV, nói tầm 5 6 năm trước.
Em ngán nhất khu đô thị mới Nghĩa Đô này ở cái thiết kế căn hộ, ban công nhỏ xíu, chật chội, bí bách tầm nhìn

wild nature

Xe điện
Khu starlake này thực sự đẹp. Em dự đoán khi trung tâm R&D của Samsung mà xây xong thì khu trên này sẽ rất đông dân Hàn về ở
Trung tâm R&D của Samsung ở đâu vậy cụ

Cụ muốn xem để hôm nào em bảo đứa em nó chụp gửi cho cụ, vào khu phải có thẻ cư dân, người ngoài không vào được đâu ạ

BigBear

Xe hơi
Khu Starlake này CC giá loanh quanh 50-55 triệu/m2 thì còn được chứ cao hơn thì nên quay về mấy khu trong nội đô vẫn hơn ợ, từ đây đi lên trung tâm vẫn khá xa. Nhà trong này nội thất nhập hoàn toàn từ Hàn nên tốt hơn mấy CDT trong nước nhưng vào nhà e thấy bí, thiết kế cũng chỉ ở bình thường theo ý kiến cá nhân em.