[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

Uncle_A

Xe máy
Lấy đâu ra 6/25 nhận nhà? Cuối năm là may.
Bây giờ mới tầng 32. Còn 18 tầng, tiến độ bình thường hết 6 tháng mà bên này bôi ra khéo fai 9-12 tháng. Hoàn thiện tầm 1 năm. Tính nhanh là cuối năm 2025 nhận nhà.
chuẩn, như lê duẩn
còn bôi ra thì còn chậm nữa ấy chứ, sang tháng thứ 3 ko lên được sàn nào rồi

CNH

Xe hơi
Em cần gì phải đi đâu cụ, đây em chụp cho thêm phát nữa ko lại bảo em thuổng trên mạng. Tí em ra hút thuốc em chụp tiếp nhé.
thế là đắp chiếu hay thi công thế cụ, ngày nào cũng tàu điện đi làm qua nó mà cũng thấy im lìm lắm

ThanhLT01

Đi bộ
Vẫn có công nhân thi công, nhưng việc lên tầng chưa thấy gì từ tết ra ạ.
Em nghe ngóng được thì thấy bảo 15/4 bắt đầu chạy lại phần thô, lên tầng. Cũng không rõ thực hư như nào, cụ ở gần, thỉnh thoảng update thông tin cho em với nhé. hehe

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em hóng được là các đơn vị ngoài bắc ko nhận thi công. Hy vọng các đơn vị phía nam nhận thi công để bà con còn được về nhà để xem bắn pháo hoa mỗi khi xuân về
Em nghe ngóng được thì thấy bảo 15/4 bắt đầu chạy lại phần thô, lên tầng. Cũng không rõ thực hư như nào, cụ ở gần, thỉnh thoảng update thông tin cho em với nhé. hehe

Uncle_A

Xe máy
Em hóng được là các đơn vị ngoài bắc ko nhận thi công. Hy vọng các đơn vị phía nam nhận thi công để bà con còn được về nhà để xem bắn pháo hoa mỗi khi xuân về
bác lo cho bà con cạnh nhà thế, hihi
nghe tin buồn quá, nhưng mình nghĩ sẽ có đơn vị nhận thi công thôi
thời buổi xây dựng đói kém thế này, có việc là hạnh phúc lắm rồi

truonglq

Xe tải
bác lo cho bà con cạnh nhà thế, hihi
nghe tin buồn quá, nhưng mình nghĩ sẽ có đơn vị nhận thi công thôi
thời buổi xây dựng đói kém thế này, có việc là hạnh phúc lắm rồi
Thà k làm may ra còn sống sót chứ nhận việc bất chấp thì còn chết hơn đấy cụ. Gặp CĐT / tổng thầu nó k có dòng tiền càng làm càng chết

Uncle_A

Xe máy
Thà k làm may ra còn sống sót chứ nhận việc bất chấp thì còn chết hơn đấy cụ. Gặp CĐT / tổng thầu nó k có dòng tiền càng làm càng chết
nhưng cái chính ở đây người ta vãn đang trả, có thể chậm nhưng ít nhất 2 lần mình thấy có trả.
và hiện tại thì xây dựng gọi là Đói Thối Mồm -ơ bác nào có thông tin xây dựng vn góp ý nhé, e hóng được tin xây dựng từ ô a nó thế chứ ko có ý gì đâu kaka

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Việc này làm em nhớ đến vit garmen năm 2003. :D . Nổi danh thiên hạ luôn.
nhưng cái chính ở đây người ta vãn đang trả, có thể chậm nhưng ít nhất 2 lần mình thấy có trả.
và hiện tại thì xây dựng gọi là Đói Thối Mồm -ơ bác nào có thông tin xây dựng vn góp ý nhé, e hóng được tin xây dựng từ ô a nó thế chứ ko có ý gì đâu kaka

Maner Bolsol

Xe tăng
Đi qua thấy tầng trống hoác thì dự còn lâu. Bên Bid residence còn dụ ối anh thành gà kìa.

Uncle_A

Xe máy
Đi qua thấy tầng trống hoác thì dự còn lâu. Bên Bid residence còn dụ ối anh thành gà kìa.
Ủa chỗ nào trống hoác nhỉ, công trường nó chả đang hoàn thiện dần căn hộ từ tầng 10 rồi
bác có nhầm xuống sàn dịch vụ thương mại ko - nếu bác nhìn xuống các sàn tầng dưới 6 thì các sàn đấy thậm chí kính bên ngoài lên hết nhưng vẫn chưa thể ngăn vách nhé, vì nó còn liên quan đến layout các bên thuê dịch vụ về sau.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Hôm nay em ra đầu ngõ uống nước chè, em vô tình hỏi 1 đồng chí x và em thấy câu trả lời ậm ừ lắm. Tháng 12/2025 nghe có vẻ xa xăm lắm

TreeBoo

Xe buýt
Hôm nay em ra đầu ngõ uống nước chè, em vô tình hỏi 1 đồng chí x và em thấy câu trả lời ậm ừ lắm. Tháng 12/2025 nghe có vẻ xa xăm lắm
Lạc quan thì cuối 2025, chứ nhìn thực tế thì em đoán là 2026 may ra

ThanhLT01

Đi bộ
Thế có thông tin là khi nào họ chồng tầng thô tiếp không cụ? Mấy lý do mà nghỉ lễ nghỉ tết nghe không được thuyết phục lắm ạ. Với lại có ngân hàng bảo lãnh rồi, hỗ trợ giải ngân 65% luôn ( và 30% khách hàng vào tiền) thì em thấy logic sẽ là CĐT sẽ nhận được 95% tiền của các căn bán được luôn chứ, như vậy thì cũng ít xảy ra tình trạng thiếu vốn. Không biết còn khúc mắc gì nữa không mà cứ pending lại như vậy.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ cứ ra quán nước chỗ đầu nguyễn khuyến mà hóng tin. Còn em thì thấy tối đến có xe chở gạch thôi, còn đổ thêm tầng thì xèng đâu mau lòi ra. Trước têt đổ bê tông cấp tập được 12 tầng còn bây giờ đang nghỉ giải lao và cũng chưa biết lúc nào sẽ tái khởi động lại.
Thế có thông tin là khi nào họ chồng tầng thô tiếp không cụ? Mấy lý do mà nghỉ lễ nghỉ tết nghe không được thuyết phục lắm ạ. Với lại có ngân hàng bảo lãnh rồi, hỗ trợ giải ngân 65% luôn ( và 30% khách hàng vào tiền) thì em thấy logic sẽ là CĐT sẽ nhận được 95% tiền của các căn bán được luôn chứ, như vậy thì cũng ít xảy ra tình trạng thiếu vốn. Không biết còn khúc mắc gì nữa không mà cứ pending lại như vậy.

Uncle_A

Xe máy
Cụ cứ ra quán nước chỗ đầu nguyễn khuyến mà hóng tin. Còn em thì thấy tối đến có xe chở gạch thôi, còn đổ thêm tầng thì xèng đâu mau lòi ra. Trước têt đổ bê tông cấp tập được 12 tầng còn bây giờ đang nghỉ giải lao và cũng chưa biết lúc nào sẽ tái khởi động lại.
Nhập thép về mấy hôm nay rồi cụ ko nắm được ah, tuần này triển khai lên sàn tiếp, đấy là những gì e thấy trên fb

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Nếu nó về thì em phải nghe thấy tiếng hạ sắt chứ. Tối nhìn thấy mỗi xe chở gạch thôi. Cẩu thì tắt đèn cả em hay ra sau nhà hút thuốc nên có sao nói vậy. Nếu nó chở sắt về thì phải cắt ầm ĩ lên, tiênga gõ cốt pha ầm ầm rồi. Chắc làm phép tí cho bà con vui.
Nhập thép về mấy hôm nay rồi cụ ko nắm được ah, tuần này triển khai lên sàn tiếp, đấy là những gì e thấy trên fb

Uncle_A

Xe máy

Nếu nó về thì em phải nghe thấy tiếng hạ sắt chứ. Tối nhìn thấy mỗi xe chở gạch thôi. Cẩu thì tắt đèn cả em hay ra sau nhà hút thuốc nên có sao nói vậy. Nếu nó chở sắt về thì phải cắt ầm ĩ lên, tiênga gõ cốt pha ầm ầm rồi. Chắc làm phép tí cho bà con vui.
Họ nhập sắt cho sàn 32-36 rồi, nay đang tập trung công nhân để thi công lên sàn tiếp.
tối về nó ồn chắc bác chả ngủ được đâu, xem tối về update cho ae thông tin nhé

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Chắc về đêm qua, hôm qua em về quê thắp hương ở nghĩ trang gia đình
. Hàng về , Hàng về.

hamho

Xe tải