[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

youngadachi

Xe đạp
Bác toàn võ đoán. Hết pháp lý xong xuôi giờ lại chụp mũ sang tiến độ. Tháng 6 vừa đổ 2 sàn xong lại kêu đầu năm 2 sàn. Về phương thức thanh toán 50% đến khi nhận nhà hết rồi bác nhé. Chỉ có 30 suất thời điểm đó thôi.
Thứ 2 là làm gì có chính sách thanh toán đợt 1 15%. đợt 1 tối thiểu 30%
Thứ 3 là hoa hồng cho sàn dự án nào cũng 1.5 đến 2%, lấy đâu ra mà bác tính cao vậy. và nó cũng trả hoa hồng theo đợt vào tiền của khách. không phải trả hết 1 lần
Thứ 4 là nhà thầu chính là an phú gia. bên đã mua tòa 45 tầng. Giá bán đủ sức lo việc xây dựng bác à. tính gì cái nợ thanh toán nhà thầu ở đây
Thứ 5 là tòa 45 tầng từ 15/06 đã được HDBANK bảo lãnh cho vay. Bác biết là tiến độ chậm và khả năng gãy dòng tiền 99% mà ngân hàng vẫn nhảy vào giải ngân thì nó nghe buồn cười nhỉ
Thứ 6 dự án từ đầu đã nói là không có chỗ cho người không hiểu luật mà chỉ nghe nói, cũng phải là người có tiền, biết làm ăn chứ kiểu bỏ ra là sợ mất thì dự án hoàn thành có đầy sao phải ở đây ngồi tính toán hộ chủ đầu từ và ngân hàng
Quá tuyệt vời, tiềm năng tăng giá siêu cao. Mình nghĩ bác nên giữ slot ngoại giao lại vài năm chứ bán làm gì ;;)

quyetth

Xe đạp
Quá tuyệt vời, tiềm năng tăng giá siêu cao. Mình nghĩ bác nên giữ slot ngoại giao lại vài năm chứ bán làm gì ;;)
Bác hỏi rất thông minh. Mình có nhiều suất chứ mình không đủ tiền ôm hết bạn ạ. Còn đương nhiên là mình có sắm cho mình=)). Mình chỉ muốn hướng đến các khách hàng không có thông tin phải mua căn sở hữu 50 năm 91m giá đến 4 tỷ đồng như hôm qua thôi. Hehe. Cảm ơn câu hỏi của bác=))

Jason88

Xì hơi lốp
Tầm này ông nào chẳng võ đoán :)) Dòng tiền của cđt như nào thì chỉ có Chúa mới biết thôi. Em hóng tiếp ạ.

quyetth

Xe đạp
Tầm này ông nào chẳng võ đoán :)) Dòng tiền của cđt như nào thì chỉ có Chúa mới biết thôi. Em hóng tiếp ạ.
Sao lại chúa mới biết. Dòng tiền và vốn có sẵn cđt nằm trong phương án triển khai dự án cđt trình ubnd thành phố. Đương nhiên chính quyền họ biết và đã phê duyệt đầu tư. Hội đồng quản trị của Thăng Long thì ngoài bác Trịnh Cần Chính ký đại diện pháp luật có bác Nguyễn Cảnh Sơn bên Sovico Holding. Công ty mẹ của cả HDbank, Vietjet và ariyana. Nói chung bác nào mua thì nhìn giấy tờ nhìn pháp lý nhìn bảo lãnh dự án. Chứ cứ ngó nghiêng đoán tiến độ. Đến giai đoạn nó xây ầm ầm hoàn thiện các thứ thì lại chê sao giá cao thế cho xem=))).

Tuoitan

Xe buýt
Sao lại chúa mới biết. Dòng tiền và vốn có sẵn cđt nằm trong phương án triển khai dự án cđt trình ubnd thành phố. Đương nhiên chính quyền họ biết và đã phê duyệt đầu tư. Hội đồng quản trị của Thăng Long thì ngoài bác Trịnh Cần Chính ký đại diện pháp luật có bác Nguyễn Cảnh Sơn bên Sovico Holding. Công ty mẹ của cả HDbank, Vietjet và ariyana. Nói chung bác nào mua thì nhìn giấy tờ nhìn pháp lý nhìn bảo lãnh dự án. Chứ cứ ngó nghiêng đoán tiến độ. Đến giai đoạn nó xây ầm ầm hoàn thiện các thứ thì lại chê sao giá cao thế cho xem=))).
Cụ này có khi đổi tên "chém lúc nào chả hay" mới đúng

Bobbynguyenhieu

Xe hơi
Các bác nay k pải thánh thần đâu cụ, k biết bị bế lúc nào đâu

quyetth

Xe đạp
- cụ toàn nói vòng vo tam quốc.
- em hỏi cụ 1 câu chủ đề chính: "bao giờ dự án Grand Sunlake bàn giao nhà được? cụ thể vào năm nào?
cụ trả lời đi ? dám trả lời không?
Bác này cũng làm sale bất động sản mà chán nhỉ. Theo phê duyệt chủ trương đầu tư dự án phải hoàn thành và bàn giao vào quý 4/2024. Và hợp đồng mua bán cũng nêu rất rõ bàn giao vào tháng 8/2024. Dự án theo phê duyệt được phép chậm tối đa 6 tháng. Tức tối đa tháng 3/2025 là bàn giao. Nó cũng đang phù hợp với tiến độ bây giờ tại dự án. Thị trường khó khăn thì xây chậm hơn. Thị trường nóng sốt thì phải xây nhanh bung hàng thu tiền. Bác làm sale bác cũng hiểu chứ cứ đi hỏi câu linh tinh. Dựa vào giấy tờ chủ trương đầu tư và tiến độ. Chứ có phải nhà tui đâu mà bảo tui nói rõ bao giờ xong=))

BloodOwl87

Xe điện
Bác này cũng làm sale bất động sản mà chán nhỉ. Theo phê duyệt chủ trương đầu tư dự án phải hoàn thành và bàn giao vào quý 4/2024. Và hợp đồng mua bán cũng nêu rất rõ bàn giao vào tháng 8/2024. Dự án theo phê duyệt được phép chậm tối đa 6 tháng. Tức tối đa tháng 3/2025 là bàn giao. Nó cũng đang phù hợp với tiến độ bây giờ tại dự án. Thị trường khó khăn thì xây chậm hơn. Thị trường nóng sốt thì phải xây nhanh bung hàng thu tiền. Bác làm sale bác cũng hiểu chứ cứ đi hỏi câu linh tinh. Dựa vào giấy tờ chủ trương đầu tư và tiến độ. Chứ có phải nhà tui đâu mà bảo tui nói rõ bao giờ xong=))
Hdb hay sovico thì giờ cũng đang kẹt thôi, chả hoành tránh gì đâu cụ ơi. Sovico đang gia hạn trái phiếu- tức là ko trả nợ đúng hạn cả 22k tỷ kìa. Có tiền éo đâu.

quyetth

Xe đạp
em hỏi là theo cá nhân bác thôi mà. bác nói 03/2025 giao nhà đúng không?
- em đức lại comment này của bác và hẹn bác 04/2025 quay lại topic này xem Grand Sunlake đã giao nhà được chưa nhé!
- còn cá nhân em thì đoán hết 2025 cũng chưa giao nhà được.
- không tranh luận nhiều mất công. cứ 2025 quay lại topic này ai hay ai dở ai chém gió lúc đó khắc biết.
- còn cụ nào định mua nhà ở đây thì phải chuẩn bị tâm lý dự án khả năng cao sẽ bàn giao chậm. chậm bao nhiêu năm nữa thì chẳng ai biết được (còn đến hiện tại là nó chậm 13 năm rồi)
Cụ làm sale giờ cụ khuyên nên mua dự án nào đang xây cho anh em ở đây nghe cái xem nào? Và chắc chắn nó bàn giao đúng nào. Dự án 2009 đã được phê duyệt chủ trương đầu tư đâu mà bác bảo nó chậm. Lúc đó megastar xin chủ trương và huy động vốn trước khi có giấy phép. Nôm na chả khác gì dự án ma. Nên bảo chậm 13 năm về mặt pháp lý là không có đúng. Anh em nói mồm với nhau thì được.

quyetth

Xe đạp
Hdb hay sovico thì giờ cũng đang kẹt thôi, chả hoành tránh gì đâu cụ ơi. Sovico đang gia hạn trái phiếu- tức là ko trả nợ đúng hạn cả 22k tỷ kìa. Có tiền éo đâu.
À thì thị trường chung, khó là khó chung. Tân hoàng minh, novaland cũng thế cả. Dự án nào lúc này xây chả chậm lại. Có dự án còn dừng ấy. Novaland chả dừng bao nhiêu dự án rồi đó thôi. Khẩu vị đầu tư của mỗi người. Chứ bây giờ nói chuẩn ra thì mua coin các thứ chả rủi ro gấp trăm lần. Nhưng đâu phải không có người đầu tư. Pháp luật cũng chưa công nhận tiền điện tử mà người ta vẫn vào ầm ầm. Người sợ không vào thì chê, người vào có lãi thì khoe. Nói chung mỗi người 1 ý, 1 tầm nhìn

BloodOwl87

Xe điện
À thì thị trường chung, khó là khó chung. Tân hoàng minh, novaland cũng thế cả. Dự án nào lúc này xây chả chậm lại. Có dự án còn dừng ấy. Novaland chả dừng bao nhiêu dự án rồi đó thôi. Khẩu vị đầu tư của mỗi người. Chứ bây giờ nói chuẩn ra thì mua coin các thứ chả rủi ro gấp trăm lần. Nhưng đâu phải không có người đầu tư. Pháp luật cũng chưa công nhận tiền điện tử mà người ta vẫn vào ầm ầm. Người sợ không vào thì chê, người vào có lãi thì khoe. Nói chung mỗi người 1 ý, 1 tầm nhìn
Thì khả năng chậm với dừng là có, cao là đằng khác. Giống hưng thịnh linh đàm chả vỡ mồm rồi, lúc đấy mấy ông cò cũng to mồm lắm giờ cả cò còn bị quỵt tiền hoa hồng kìa :)) . Nên là đừng có nói phét. Ông chưa đủ tuổi khẳng định 225 nó đúng hạn bàn giao đâu.
tôi còn nắm rõ tình hình tài chính sovico hdb hơn ông đấy.

Bobbynguyenhieu

Xe hơi
Tầm này cứ mua nhà đã xây xong hoặc cb bàn giao chẳng viêc gì thả gà ra đuổi cả. Giá bayh đến lúc bàn giao như nhau cả thôi

BloodOwl87

Xe điện
Khó thì khó ai chả hiểu. Tự dưng lại vỗ ngực khẳng định ngon với đúng hạn thì nghe nó buồn cười.

BloodOwl87

Xe điện
Sovico giờ còn đang huy động trái phiếu ls 15% để đập vào mấy dự án với trả lãi bond đến hạn kìa. Méo cả mặt chứ không xông xênh gì đâu mà cam đoan đúng hạn.

quyetth

Xe đạp
Bác biết rõ tình hình thì cứ phơi thông tin ra thôi. Giờ hỏi bàn giao đúng hạn không. Ông nào chả nói không. Nói không dễ hơn, thuận thời thế, thuận miệng và thuận não hơn. Não chả phải vận động cũng có thể nói không được. Còn để nói có thì vận động hơi nhiều, phải có căn cứ. Nên là tôi cũng chẳng lạ khi thấy nhiều câu trả lời không. =))

quyetth

Xe đạp
Tầm này cứ mua nhà đã xây xong hoặc cb bàn giao chẳng viêc gì thả gà ra đuổi cả. Giá bayh đến lúc bàn giao như nhau cả thôi
Giá giờ 1 căn ngoại giao giá 40. Giá chủ đầu tư giá 55. Bác tính xem bàn giao xong thì như ở điểm nào?. Bác tìm hộ dự án mở bán mới đủ mọi phân khúc giá dưới 40

Jason88

Xì hơi lốp
Giá giờ 1 căn ngoại giao giá 40. Giá chủ đầu tư giá 55. Bác tính xem bàn giao xong thì như ở điểm nào?. Bác tìm hộ dự án mở bán mới đủ mọi phân khúc giá dưới 40
Giá ngoại giao 40 so với giá cđt 55 hấp dẫn ok đó, căn 100m2 chênh tỷ rưỡi hấp dẫn phết :)) Nhưng bọn em mang 4 tỷ đi gửi bank lấy lãi đã, chờ 3 năm, 5 năm hay 10 năm Hescor Văn Quán của bác bàn giao ngon lành về ở thì mua giá 60-65 cũng ko sao mà. Chỗ này drama cả rổ tội gì thả gà ra đuổi rồi nơm nớp lo lắng hả cụ sale.