[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

TreeBoo

Xe buýt
ôi h còn chả thấy công nhân kìa cụ , hôm nọ e mới lượn qua xong được vài mống thôi, cái hôm đưa cu e đi ký hợp đồng ở đấy, thì tới tận hôm đó cđt mới trả lương cho nv thấy bảo 6 tháng mới dc nhận lương đó cụ, xong e hỏi a ktoan thu tiền bảo cdt có tiền k, thì họ bảo có sẵn tiền để xây rồi chỉ là vướng chút pháp lý thì chịu khó đợi, cái chính là nếu mà nhà lâu dài thì ksao ai mà mua căn 50 năm thì đúng là thiệt, vì sau hết hạn thì bị bếch ra ngoài luôn ấy k gia hạn gì cả
Vâng ạ. Nếu bây giờ mới tâng 34, tổng 50 tầng thì nếu xây thô liên tục phải mất thêm >5 tháng + hoàn thiện tầm 1 năm là nhanh. Tạm coi như mất 1,5 năm nữa, đó là nếu cdt xây tiếp và xây liên tục, chứ vừa xây vừa nghỉ như này thì chắc 3 năm. Nhanh nhất quý 2/2026 bàn giao. Nhưng em dự là cũng chẳng giao dc vào lúc đó đâu.

Vâng ạ. Nếu bây giờ mới tâng 34, tổng 50 tầng thì nếu xây thô liên tục phải mất thêm >5 tháng + hoàn thiện tầm 1 năm là nhanh. Tạm coi như mất 1,5 năm nữa, đó là nếu cdt xây tiếp và xây liên tục, chứ vừa xây vừa nghỉ như này thì chắc 3 năm. Nhanh nhất quý 2/2026 bàn giao. Nhưng em dự là cũng chẳng giao dc vào lúc đó đâu.
đấy thế này chỉ những ai mua căn 5o năm là thiệt hẳn nè đóng cả đống tiền vào tới lúc nhận nhà lại chỉ dc có nhúm thời gian ở

nhaque_tb

Xe tăng
Cụ tính lạc quan quá. Nếu theo tiến độ hiện tại năm 2024 xây thêm đc 2 tầng từ 32 lên 34. Vậy phải cần 8 năm nữa sẽ xong thô. Hoàn thiện tốc độ tương đương thì cần 25 năm nữa sẽ bàn giao. Tổng là 33 năm nữa sẽ ok và bàn giao vào năm 2057. Vậy những căn 50 năm thì xây xong là hết hạn, lại xoá đi chơi ván mới 😁