Chung cư giá rẻ kiểu cụ Thản có kinh khiếp ko?

tranvespa

Xe tải
Ông ẻm giỏi nhể! Chả bù cho cái thân mình 15 năm sau khi ra trường nhà chưa hết nợ, xe mua xong bán cụ từ đời nào. Tôi đi chết đây!

Bò lốp

Xe lăn
Cccm đả kích kinh quá. Giọng lưỡi miệt thị vùng miền, mỉa mai em cũng chẳng thấy ra gì.
xh mà cụ, thực ra nếu cụ chủ rõ ràng một tí thì cũng chả có gì. chứ cứ nói như tùa trời vào bị-người đọc có phải ko hiểu đâu mà nói như chỗ ko người thế cụ. ngay cái nhà cc ở đây cho thuê được 5triệu/tháng em thấy ko ổn rồi(em nói là có cơ sở), rồi vay vốn gói 30k tỉ-thời gian trả ....xe cộ...nói chung là như kiểu các cụ nói phét cho vui ý. chứ cụ ý mà làm được thì quá tốt cho gia đình và cũng là 1 tấm gương vượt khó rồi bởi chúng iem cũng là quê ra thành phố cả

thachnhung

Xe container
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa
vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
Các cụ trẻ đang startup mạnh dạn theo gương cụ này ! :D

thachnhung

Xe container
Cụ quá siêu, em tính trung bình 2 năm cụ để dành ra được hơn 1 tỷ, cái này cụ nói đúng em cũng phục mà cụ bốc phét em cũng phục
1 năm đúng vụ vẫn có chục tỷ đều cụ nhé :D

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ thì ở HN dễ sống nhỉ :D trường hợp của cụ có nhẽ là hiếm có

Tính vay nhà và xe mà trả trong chớp mắt thêa thì thu nhập của cụ chắc cớ 50 70 củ rồi

Em nghĩ ở cái đất này thu nhập 50 70 ko phải là nhiều :D
Có vẻ cụ nhầm. Có cái nhà mặt phố nằm trong 7 quận nội thành cỡ 50m2, 3 tầng là có tối thiểu 50tr tiền thuê mỗi tháng. Loại này cực nhiều. Chủ nhà em đang thuê thu nhập cỡ 4-500tr mỗi tháng ợ. Ngoài ra còn nhiều thằng khác lắm

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Rét run người

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nhiều cụ gato nhỉ. Tầm tuổi em bạn bè nhà cửa xe cộ đầy đủ cả rồi mà. Chắc là hp rẻ hơn hn.
Ps: mai nhà cháu gửi nhé cụ Gangnam hôm nay nằm bẹp ở nhà, ốm cụ ạ :(
Chúc cụ chóng khỏe nhé :)

Thanhz

Xe tăng
Nhà cháu tưởng các cụ OF vưỡn có nhiều liềm tin cơ mà ngó thớt này thì cháu nghĩ sai mất rồi

Thôi mình cũng chịu 1 số thành viên ở đây. Có lẽ các cụ ở HN từ nhỏ ko hiểu cái cảm giác của người mới tới là các bạn sinh viên trẻ mới ra trường ( như mình ngày trước) muốn biết hành trình nho nhỏ của người khác.
Cụ chủ cứ mạnh dạn, khó khăn cố gắng cụ có nói thì cũng không kể hết được. May mắn lại chỉ dành cho người cố gắng, quyết tâm. Cứ mạnh dạn chia sẻ cái mình cho là đúng.

Cụ kiếm ác quá, 2 năm mà vừa đc con CX5 vừa được cái nhà. Chúc mừng cụ. Em chẳng biết bao giờ mới được như cụ :(
Sau khi trả nợ Bank cái nhà anh Thản thời mới lấy cái CX5 và hai năm sau thì đoạn nợ. Siêu cũng chỉ có cỡ thôi.

đấy là cụ đỏ thôi chứ đen thì quên đi :) khả năng trả nợ bank của cụ cũng khá đấy
Đỏ cứ chọn anh Vượng ngay phát đầu đê, đen phát biết ngay.
Túm lại cụ chủ có cái quyết tâm dứt điểm từng việc theo khả năng từng thời điểm. Ấy cũng là gợi ý cho các cụ trẻ đang tìm con đường phấn đấu. Nhà cháu chắc chả có cụ OF nào mua nhà 300tr Bình Dương, cơ mà khối người mua đấy, và họ hơn cơ số người cùng cảnh đấy :D
Các cụ nghi ngờ cao quá.

doanphucgt

Xe điện
Sáng đã có thớt chạy Uber + shipper tháng kiếm 30 củ, giờ lại có thớt này, theo em thì cố gắng phấn đấu + vào dây đỏ thì lên như diều ngay ;))
Đỏ thôi, đen thì khác nhé. Cụ chủ này chắc thuộc diện Sếu đầu đỏ rồi, ít thì cũng phải Xuân tóc đỏ mới ghê ghớm vậy chứ cụ nhể :D

Lethangvns

Xe tải
Em thấy cụ chủ toàn kể thành quả thu hoạch, còn quá trình để thu hoạch được như thế nào? Nghe hơi ảo, cụ xem trích dẫn thêm em xem nào?

77077

Xe máy
Cụ
xh mà cụ, thực ra nếu cụ chủ rõ ràng một tí thì cũng chả có gì. chứ cứ nói như tùa trời vào bị-người đọc có phải ko hiểu đâu mà nói như chỗ ko người thế cụ. ngay cái nhà cc ở đây cho thuê được 5triệu/tháng em thấy ko ổn rồi(em nói là có cơ sở), rồi vay vốn gói 30k tỉ-thời gian trả ....xe cộ...nói chung là như kiểu các cụ nói phét cho vui ý. chứ cụ ý mà làm được thì quá tốt cho gia đình và cũng là 1 tấm gương vượt khó rồi bởi chúng iem cũng là quê ra thành phố cả
Cụ xem lại giá thuê tại CT11 căn 64m có đúng 5tr ko?
Cụ nhầm là em vay gói 30k. Em ko vay đc nên đành vay tay bo.

RedAndWhite

Xe điện
Sao cụ thớt ko viết luôn là Ô chợ Dừa cho xong, bày đặt viết tắt.
em đọc mãi cũng ko hiểu ocd là gì, kéo còm mới thấy cụ ý bảo thế, do văn phòng thôi k có gì cụ ạ :)

Hoathanhtao

Xe điện
Em đứng suốt ở OCD/ĐLT bao năm nay mà không không đổi đời được như cụ thớt. Hiczz:(

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ thiển cận vãi. Tìm đúng cửa kiếm thì 1-2 trăm/tháng chẳng phải là ko thể. Chồng đứa em cũng từ Phú Thọ, học chưa hết cấp 3, hình thức 2 điểm xuống HN làm. Nó chăm chỉ, chịu khó nên chủ thương. Sau 3-4 năm chủ mách cho mánh nhỏ làm một dụng cụ nhỏ và đơn giản mà éo mấy thằng thích làm. Nhân công chỉ có 3 đứa, Dưng chỉ 3 năm nó đã mua đất, xây nhà (khoảng 2-3 tỷ) cộng với tiền mặt chắc 1 tỷ. Vì thế E tin chủ thớt kể là có thể

BumCar

Xe hơi
Nhiều cụ thiển cận vãi. Tìm đúng cửa kiếm thì 1-2 trăm/tháng chẳng phải là ko thể. Chồng đứa em cũng từ Phú Thọ, học chưa hết cấp 3, hình thức 2 điểm xuống HN làm. Nó chăm chỉ, chịu khó nên chủ thương. Sau 3-4 năm chủ mách cho mánh nhỏ làm một dụng cụ nhỏ và đơn giản mà éo mấy thằng thích làm. Nhân công chỉ có 3 đứa, Dưng chỉ 3 năm nó đã mua đất, xây nhà (khoảng 2-3 tỷ) cộng với tiền mặt chắc 1 tỷ. Vì thế E tin chủ thớt kể là có thể
Em cũng biết ở chợ đổ quê em. Đàn ông nhé, chạy buôn quần áo , vợ bán, nhà có ô tô có tiền gửi chưa rõ. Nói chung là cứ phải lao, lao rồi mới biết thơm hay thối

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng biết ở chợ đổ quê em. Đàn ông nhé, chạy buôn quần áo , vợ bán, nhà có ô tô có tiền gửi chưa rõ. Nói chung là cứ phải lao, lao rồi mới biết thơm hay thối
Ngựa ký so so không bằng ngựa hèn sấn tới.
Có nhiều cụ éo bao giờ dám làm cái gì, mọi người nói thì bĩu môi dè bỉu, thối lắm tao éo thèm lao :))