Chung cư giá rẻ kiểu cụ Thản có kinh khiếp ko?

Nam Tào

Xe điện
Lạnh hết cả người

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
Chúc mừng!
Rất phong cách và đúng quy trình "Đàn ông chính trực"...

Tueminh2626

Xe điện
Em phục khả năng trả nợ và cả sự may mắn của cụ. Không biết giờ khu Thanh Hà bác Thản bán chác ra làm sao rùi nhỉ

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang
thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
Nói như cụ thì ở HN dễ sống nhỉ :D trường hợp của cụ có nhẽ là hiếm có

Tính vay nhà và xe mà trả trong chớp mắt thêa thì thu nhập của cụ chắc cớ 50 70 củ rồi

Em nghĩ ở cái đất này thu nhập 50 70 ko phải là nhiều :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

Bò lốp

Xe lăn
nghe hợp xướng phết. tính ra cụ vay Bank mua nhà+vay bank gần hết mua CX5 và đã trả xong trong 2 năm. tính nhẩm trong đầu cả gốc lẫn lãi cụ trả cho Bank hơn 50triệu/tháng. đúng là siêu nhưn thời kì đổi mới, cụ ở tầng mấy phòng bao nhiêu em mang quà qua học hỏi cái.em ở tầng 39 nè=P~

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Nói như cụ thì ở HN dễ sống nhỉ :D trường hợp của cụ có nhẽ là hiếm có

Tính vay nhà và xe mà trả trong chớp mắt thêa thì thu nhập của cụ chắc cớ 50 70 củ rồi

Em nghĩ ở cái đất này thu nhập 50 70 ko phải là nhiều :D
THu nhập vậy nhưng ko ăn ko tiêu, ko làm gì hết chỉ trả nhà trả xe mới đủ cụ ạ :D

Bò lốp

Xe lăn
Kim Văn - Kim Lũ là cái khu ổ chuột, ô nhiễm môi trường, ăn khí thải độc hại của Nghĩa trang Văn Điển... thằng Thản bọ nó lừa bán cho lũ dân đen tỉnh lẻ chứ làm sao lừa được người thủ đô vậy ta?
cụ chỉ biết viết mà ko nghĩ à. ở đây đel thằng nào lừa thằng nào cả, hay cụ giỏi hơn cả gần ngàn hộ dân ở KVKL thế. mà cụ dân HN xịn à,vãi cả cụ8-},nghe méo giống lắm:P

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

77077

Xe máy
Em phục khả năng trả nợ và cả sự may mắn của cụ. Không biết giờ khu Thanh Hà bác Thản bán chác ra làm sao rùi nhỉ
Em thực ko biết Thanh Hà ở
nghe hợp xướng phết. tính ra cụ vay Bank mua nhà+vay bank gần hết mua CX5 và đã trả xong trong 2 năm. tính nhẩm trong đầu cả gốc lẫn lãi cụ trả cho Bank hơn 50triệu/tháng. đúng là siêu nhưn thời kì đổi mới, cụ ở tầng mấy phòng bao nhiêu em mang quà qua học hỏi cái.em ở tầng 39 nè=P~
E
Em tầng 16 cụ ah. Em mới cho 2vc trẻ làm chăm sóc trẻ sơ sinh ở tầng 2 thuê đó.

xeruabo2

Xe điện
cụ chỉ biết viết mà ko nghĩ à. ở đây đel thằng nào lừa thằng nào cả, hay cụ giỏi hơn cả gần ngàn hộ dân ở KVKL thế. mà cụ dân HN xịn à,vãi cả cụ8-},nghe méo giống lắm:P
Có lẽ cụ này ở biệt thự quen rồi :P

Dexter Morgan

Xe tải
Lạnh quá, xin phép các cụ em khoác thêm áo cái :-ss

TUNGDKH

Xe tải
Em thực ko biết Thanh Hà ở
E
Em tầng 16 cụ ah. Em mới cho 2vc trẻ làm chăm sóc trẻ sơ sinh ở tầng 2 thuê đó.
Cụ vào đây mà chém về tài sản là dại rồi Trong này toàn các cụ văn phòng rảnh rỗi không ưa ai hơn mình đâu . Vài năm cụ làm đc 3 củ tỏi cũng may mắn đấy . Cụ chơi vs bank ít thôi không lại bị thiệt Nếu kiếm tốt mmã thì k sao

NDD_HN

Xe tải
Cccm đả kích kinh quá. Giọng lưỡi miệt thị vùng miền, mỉa mai em cũng chẳng thấy ra gì.