Chung cư giá rẻ kiểu cụ Thản có kinh khiếp ko?

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ôi Hà Nội miền đất hứa của tôi!! ;))
Em, 1 thiếu niên Hà nội, đang chuẩn bị bán nhà chuyển hộ khẩu về các tỉnh trong vành đai >100 km (Phú Thọ chả hạn).
Lý do vì quá nhiều thanh niên tỉnh lẻ tài giỏi lên HN, vơ vét tiền bạc, tích trữ đất đai, mua xe to chiếm đường, quá nữa là hít thở hết bầu không khí vốn đã sắp ngột ngạt như bắc kinh :))

minhthang168

Xe tải
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
em đang ở giai đoạn 1 của cụ, ngưỡng mộ quá

Mazda3+

Xe hơi
Ôi Hà Nội miền đất hứa của tôi!! ;))
Em, 1 thiếu niên Hà nội, đang chuẩn bị bán nhà chuyển hộ khẩu về các tỉnh trong vành đai >100 km (Phú Thọ chả hạn).
Lý do vì quá nhiều thanh niên tỉnh lẻ tài giỏi lên HN, vơ vét tiền bạc, tích trữ đất đai, mua xe to chiếm đường, quá nữa là hít thở hết bầu không khí vốn đã sắp ngột ngạt như bắc kinh :))
Cụ đi đâu cho em theo với :D

Mazda3+

Xe hơi
Cụ nhầm khi đọc đoạn này ? "Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần...." . Lưu ý dấu chấm
Bây giờ thì mua nhà dễ dàng hơn mà cụ. Kể cả chung cư cao cấp của Vin, FLC.
Có 25-30% (500 - 1000 triệu) là mua được. Ngân hàng cho vay không lãi mấy năm đấy.

Cơ mà trả hàng tháng thì thu nhập cũng phải tương đối nhể. Có mà còng lưng nuôi các anh Bank.

yourdalink

Xe container
Cụ ạ. Xoáy nhau để làm gì, em chỉ có 1 căn tại CT11 và cho thuê rồi.
Em nghĩ câu chuyện kể vì đây là oto fun. Khoe cái gì đâu, ở đây nhiều bạn sinh viên cuộc sống như em ngày trc thì kể chút thôi.
Lâu quán mới mở mà có nhiều cụ còm độc mồm độc miệng thế nhỉ. Dù sao thì chúc mừng cụ nhé.

phamhungbs

Xe điện
Nói thật em thấy khả năng chính xác của chủ thớt là cao, em vẫn tin là làm được; với bản thân em dính đến bank là cứ ngại ngại làm sao.

Sieger

Xe tải
Thớt thu nhập 1 tháng 100 củ mà.

SoS ZzZ

Xe tải
cụ chủ thớt ăn gạch đá lặn luôn rồi nhỉ, mà có mấy cụ không biết đại gia phố hà nội bao đời nổi lên khinh người tỉnh lẻ gớm nhẩy

hnclub

Xe đạp
Hay quá . Cụ nào chưa có nhà chưa có xe thì học củ chủ đê :D

AF Nguyen

Xe máy
chắc phải thu nhập trên 100 củ, mình 2 vợ chồng gần 50 mà chưa dám mơ con buổi sáng!

honglong1

Xe điện
chắc phải thu nhập trên 100 củ, mình 2 vợ chồng gần 50 mà chưa dám mơ con buổi sáng!
Có lẽ phải gấp đôi con số cụ nêu ra vì sau 2 năm mua được nhà 1,2 tỷ + CX5 cũng tầm đó và + 30% của tầm 5 tỏi nữa (không kể trả lãi vay) thì 100tr/tháng không đủ.

huybinhnguyen

Xe hơi
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
Em quê ở Việt Trì cụ đồng hương em mà cụ chèo lái khéo quá. À mà Vin Giảng Võ chủ đầu tư là anh TÂN HOÀNG MINH nhé cụ không phải anh Vượng đâu :))

bii1008

Xe hơi
Cụ siêu thật, trong 2 năm mà cụ vừa vay bank mua nhà xong trả hết, vừa vay bank mua ô tô rồi cũng trả hết :D

GMT7

Xe buýt
Cụ chỉ cho cháu cách sử dụng tiền từ bank hiệu quả với.