[Funland] Chung cư Epic homes

hanava21

Xe đạp
Như tiêu đề thì các bác cho em xin review về chung cư này với ạ. Em đang xem 1 căn 2 ngủ ở tòa này ạ, thấy cảnh quan xung quanh cũng ổn, nhưng mà nghe có người ở đấy 1 năm nay rồi vẫn chưa được cấp sổ ạ. Vậy có nên mua ở đây không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ViktorN

Xe đạp
Em cũng lót gạch hóng! Em đang tham khảo chỗ này.
Em ngắm các căn tầng trung mà giờ chỉ có hàng các tầng <=8, >=23, hỏi bên sale thì người bảo tầng trung không bán, CĐT giữ lại làm suất ngoại giao, người lại bảo chưa mở bán, không biết bao giờ mới mở,... làm e chả biết đường nào.
Cụ nào có thông tin chia sẻ em với ạ.

Tuanphan333

Xe tăng
Em cũng lót gạch hóng! Em đang tham khảo chỗ này.
Em ngắm các căn tầng trung mà giờ chỉ có hàng các tầng <=8, >=23, hỏi bên sale thì người bảo tầng trung không bán, CĐT giữ lại làm suất ngoại giao, người lại bảo chưa mở bán, không biết bao giờ mới mở,... làm e chả biết đường nào.
Cụ nào có thông tin chia sẻ em với ạ.
tầng trung từ 15-20 là CĐT bán từ lâu rồi cụ ơi, dân ở hết các tầng đó rồi, tầng 23 vẫn có căn 2pn đẹp đó cụ. Cụ cần thông tin cụ thể thì ib em ạ.

Gentra hn

Xe buýt
Căn 3 ngủ giờ tầm bn ah

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn

Tuanphan333

Xe tăng

DuyDinh Mercedes

Đi bộ
Như tiêu đề thì các bác cho em xin review về chung cư này với ạ. Em đang xem 1 căn 2 ngủ ở tòa này ạ, thấy cảnh quan xung quanh cũng ổn, chưa biết có nên mua không ạ.
Căn 2pn ở đó giá khoảng hơn 2,3 tỷ đó cụ, lại có ngân hàng hỗ trợ vay 65% miễn lãi gốc trong vòng 12 tháng! Cụ cần hỗ trợ alo em nhé 0963232893

kloud7

Xe hơi
vâng cụ, chia ra trung bình tầm 30-31tr/m2 cụ ạ, đc cái bàn giao đầy đủ nội thất cơ bản liền tường.
Không có giá đấy đâu cụ, em thấy bảng giá cũng tầm 2.4~2.5 tỏi căn 2PN, trước em thấy có chính sách đóng 95% sẽ Ck thêm 5% giá bán thì phải (hiện giờ thì không rõ). Còn mua được căn ngoại giao thì thấp hơn chút (cũng phải đóng hết ngay - nhưng cụ vẫn cắm sổ vay NH được nhé).

Về chất lượng xây dựng và nội thất bàn giao (tương đối đầy đủ) em đánh giá trung bình - khá, so với An Bình bên cạnh em nghĩ tương đương thôi (đầy đủ nội thất hơn so với AB), còn so với mấy dự án có giá trên dưới 40tr/m2 khu Mỹ Đình thì kém hơn chút nhưng tiền nào của nấy. View thoáng hơn hẳn bên An Bình nếu chọn căn view hồ, không có Logia khách, có giếng trời giữa tòa nhà nên lộng gió, không có cảm giác bí bách. Cảnh quan cũng rộng đẹp, chắc không tấc đất tấc vàng như trong nội thành, tiện ích xung quanh khu này nói riêng và khu TP Giao lưu nói chung em thấy chưa thật sự nhiều.

Tuanphan333

Xe tăng
Không có giá đấy đâu cụ, em thấy bảng giá cũng tầm 2.4~2.5 tỏi căn 2PN, trước em thấy có chính sách đóng 95% sẽ Ck thêm 5% giá bán thì phải (hiện giờ thì không rõ). Còn mua được căn ngoại giao thì thấp hơn chút (cũng phải đóng hết ngay - nhưng cụ vẫn cắm sổ vay NH được nhé).

Về chất lượng xây dựng và nội thất bàn giao (tương đối đầy đủ) em đánh giá trung bình - khá, so với An Bình bên cạnh em nghĩ tương đương thôi (đầy đủ nội thất hơn so với AB), còn so với mấy dự án có giá trên dưới 40tr/m2 khu Mỹ Đình thì kém hơn chút nhưng tiền nào của nấy. View thoáng hơn hẳn bên An Bình nếu chọn căn view hồ, không có Logia khách, có giếng trời giữa tòa nhà nên lộng gió, không có cảm giác bí bách. Cảnh quan cũng rộng đẹp, chắc không tấc đất tấc vàng như trong nội thành, tiện ích xung quanh khu này nói riêng và khu TP Giao lưu nói chung em thấy chưa thật sự nhiều.
vẫn có mà cụ, mấy căn 2pn view nội khu thì dc giá đó, còn mặt hồ thì sẽ cao hơn khoảng 32-33tr/m2, chính sách bây h vẫn có vay 0% lãi suất hoặc ck 5%

vinhkhang-arc

Xe buýt
epic home ra hàng đúng thời điểm thị trường chung cư nguồn hàng hợp lý không nhiều. Tuy nhiên mức giá 30; 31 tr chỉ vì có cái bể bơi bé tý tẹo trong nhà là không hợp lý khi 3 tòa đằng sau giá chỉ 24-25 (giá cdt chỉ 23). E lên xem các căn đó từ đầu nên k thể mê được cái giá đẩy lên của thái hà contrexim

KienTrucThanhPhong

Xe đạp
Website
kientructhanhphong.com
Không so được với khu AB. Em thi công nội thất cho 1 căn ở đây mà thấy tường trát vênh khá nhiều. Thiết kế lô gia không hợp lý. Bản lề còn bị lênh nhiều

HuongCrv

Xe điện
Không so được với khu AB. Em thi công nội thất cho 1 căn ở đây mà thấy tường trát vênh khá nhiều. Thiết kế lô gia không hợp lý. Bản lề còn bị lênh nhiều
Đúng là chất lượng không thể bằng AB được, lựa chọn loại vật liệu hoàn thiện ở dự án này thấp cấp hơn AB nhiều.

kloud7

Xe hơi
Đúng là chất lượng không thể bằng AB được, lựa chọn loại vật liệu hoàn thiện ở dự án này thấp cấp hơn AB nhiều.
Về chất lượng tay nghề hoàn thiện của nhà thầu thì em không bàn, cũng khó có mức đồng đều cho cả dự án, nhà bà chị em bên Imperia Minh Khai còn dính quả tường xây lệch 3cm. Còn nội thất hoàn thiện sàn trần tường cửa thiết bị điện nước, cả AB và EP cũng cùng phân khúc trung bình khá của thị trường, nếu cụ bảo AB thuộc cao cấp thì em chịu hẳn (duy cái thang máy của AB khác bọt hơn rồi). 2PN AB không biết đã hạ nhiệt chưa, mấy đợt em hỏi mà rát quá chưa chốt được.

quanquan8888

Xe hơi
Trên này có em với 1 cụ nữa ở tòa HH này,nói chung cả 2 đều hài lòng (cụ ấy căn 120m,em căn 75m)với mức giá~30 này
Mát hơn đồ sơn
Hợp ví,hợp vị trí,mật độ thang,thiết kế mình thấy phù hợp là xuống tiền được rồi
Bản thân em mấy cái râu ria ngoài em ko quan trọng lắm,chẳng cái gì toàn vẹn được
Anbinh ~35 mà các cụ so thế lệch
Còn về sổ đỏ thì đã bán hết đâu,cứ để cdt bán hêt đã vội gì,những người kêu là những người khi mua nhà chả hiểu sao 5% sổ đỏ cũng phải đóng cả mà ko trả sổ cho họ nên họ cay họ tức
Bản thân em thì cứ có cái hdmb để em vay ngân hàng được là được đã,sổ tính sau,giờ lấy thì ngân hàng nó cũng cầm,mà ko thì cũng vất tủ lại mấy công cất kĩ (vì 4 tòa ct ra sổ rồi nên HH chắc cũng chẳng vấn đề gì,cho cdt thời gian)
Trên đấy là riview của em,cư dân tòa HH

DG Pham

Xe đạp
Trên này có em với 1 cụ nữa ở tòa HH này,nói chung cả 2 đều hài lòng (cụ ấy căn 120m,em căn 75m)với mức giá~30 này
Mát hơn đồ sơn
Hợp ví,hợp vị trí,mật độ thang,thiết kế mình thấy phù hợp là xuống tiền được rồi
Bản thân em mấy cái râu ria ngoài em ko quan trọng lắm,chẳng cái gì toàn vẹn được
Anbinh ~35 mà các cụ so thế lệch
Còn về sổ đỏ thì đã bán hết đâu,cứ để cdt bán hêt đã vội gì,những người kêu là những người khi mua nhà chả hiểu sao 5% sổ đỏ cũng phải đóng cả mà ko trả sổ cho họ nên họ cay họ tức
Bản thân em thì cứ có cái hdmb để em vay ngân hàng được là được đã,sổ tính sau,giờ lấy thì ngân hàng nó cũng cầm,mà ko thì cũng vất tủ lại mấy công cất kĩ (vì 4 tòa ct ra sổ rồi nên HH chắc cũng chẳng vấn đề gì,cho cdt thời gian)
Trên đấy là riview của em,cư dân tòa HH
em hóng trên group cư dân thì thấy có mấy vụ cđt tăng phí dịch vụ với phí gửi xe ô tô. Có mấy nhà căng băng rôn vụ sổ hồng thì thấy bị cđt bắt gỡ r cho xhđ làm việc thế nào đấy. Với có vụ điều hoà có mùi khai, k biết nhiều nhà bị ko.

quanquan8888

Xe hơi
em hóng trên group cư dân thì thấy có mấy vụ cđt tăng phí dịch vụ với phí gửi xe ô tô. Có mấy nhà căng băng rôn vụ sổ hồng thì thấy bị cđt bắt gỡ r cho xhđ làm việc thế nào đấy. Với có vụ điều hoà có mùi khai, k biết nhiều nhà bị ko.
Em chả thấy cái gì cả cụ ạ,nhà em vào ở gần 3 tháng rồi thấy ngon lành
Rủi ro thế chắc ở đâu cũng có cả nếu vào em thì em chịu chứ như bố em bảo tao xây cái nhà mà theo sát thợ đến khi vào ở rồi mới thấy nhiều cái còn ko được như ý nữa là cả tòa chung cư,nên em thấy mọi cái râu ria là bình thường
Điều hòa nhà em chả thấy gì
Kêu ca chủ yếu loạt tầng 15 đến 19 do như em nói ở trên đấy họ cay nên họ phải phản ứng,em thiết nghĩ em ko phải ở hoàn cảnh của họ em ko có ý kiến
Còn phí dịch vụ với gửi xe gì đó thì em vào đã là 6,5k/m với 70k/1 tháng xe máy và 1,200k ô tô cũng như chỗ em từng thuê nên em cũng ko lấy làm để ý lắm
Trong 1 cộng đồng cư dân có rât nhiều góc nhìn 1 vấn đề : người già,người trẻ,người dễ tính,khó tính,người mua nhà,thuê nhà,người ở CT,người ở HH ....làm gì có đúng có sai chỉ có mình lựa theo mình mà quyêt thôi
Bẩm các cụ,đã thic thì có cản cũng mua mà đã ko ưng thì 1 lí do nhỏ cũng làm đau đầu ,tâm lí người mua nhà nó thế
Tựu lại em chỉ góp ý :hợp ví,hợp vị trí,quan tâm đến mật độ thang để còn sinh hoạt,thiêt kế tổng quan căn hộ và khu thấy ưng là xuống được tiền rồi
Kính các cụ tham khảo !

DuyDinh Mercedes

Đi bộ

Có cụ ạ! Căn 2pn thấp nhất bên đó khoảng hơn 2,3 tỷ đó ạ! Còn chính sách thanh toán 95% được ck 5% là đúng đó ạ! Nếu mình trừ hết chiết khấu đi cũng giá hơn 2,3 tỷ nhưng mà số lượng căn như thế ít ạ!