Chung cư: Chọn tầng nào thì tốt nhất?

phuongmit

Xe cút kít
cụ chọn tầng 8-9-10 cho em. vừa phong thuỷ đẹp lại có tầm nhìn. cháy thì thang vẫn đưa đến nơi. mà bán lại còn được giá.
vừa phong thủy là vừa cái gì hả cụ :)) dân mình bây giờ ngộ phong thủy rồi, cái gì cũng phong thủy =))

chimduongnga

Xe điện
vừa phong thủy là vừa cái gì hả cụ :)) dân mình bây giờ ngộ phong thủy rồi, cái gì cũng phong thủy =))
Ngộ gì cụ, phong thủy ở chung cư thì tính thế quái nào được.
Em đang vái ở dưới, có thằng ở trên với vợ nó thì có tránh bằng niềm tin chiến lược à? :))

phihanhgia

Xe container
Quá đúng. Cái gì cũng phong thủy. Phong thủy tràn lan nhưng chẳng máy ai hiểu cho ra ngô ra khoai.
Quá nửa những điều trong sách phong thủy là "tín ngưỡng". Cảm nhận riêng của tớ chắc chỉ khoảng chưa tới một nửa có thể lý giải không dựa trên "tín ngưỡng".

MARIHIHI

Xe tải
E đang bán căn ở tầng 32 mà nhiều cụ mợ cứ pm em là ở cao thế đến lúc hỏa hoạn động đất thì làm sao. E chịu chẳng biết trả lời như nào :((

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
E đang bán căn ở tầng 32 mà nhiều cụ mợ cứ pm em là ở cao thế đến lúc hỏa hoạn động đất thì làm sao. E chịu chẳng biết trả lời như nào :((
Làm sao bác trả lời được, vì làm gì có câu trả lời:(

quangp5

Xe điện
Tầng nào có thể chạy bộ xuống dưới hoặc lên mái trong vòng 1 hơi nhịn thở

30U_9097

Xe buýt
Theo em còn tùy vào chung cư cụ ở là chung cư nào, chủ đầu tư là ai và chủ thầu là ai. Nếu là Việt Nam 100% thì càng thấp càng tốt, hỏa hoạn hay thang máy hỏng còn đi bộ được, chấp nhận muỗi, chuột, gián...Em mất niềm tin vào mấy nhà đầu tư Việt rồi, toàn làm cho xong để nhanh nhanh thu tiền, sau đó để mặc chung cư xuống cấp, cháy nổ rất dễ xẩy ra. Nếu nhà đầu tư và chủ thầu là NN (phải có danh tiếng và uy tín nhé) thì ở càng cao càng tốt hehehe, em hãi nhất là tắc đường ống vệ sinh. Em đang ở tầng 27 thấy thoáng và mát lắm.

IZZ

Xe tăng
Em chọn tầng thấp đến vừa, làm sao chọn nhà thoáng chất lượng tốt và không bị bịt kín view 4 phía là ổn roài hehe.

tuannaff

Xe tăng
thì cụ cú bảo là ở cao thế này vừa đủ bung dù, ko lo tiếp đất sớm đâu :D

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Có một điều căn bản khi cấp cứu một nạn nhân .

Nguyên tắc cấp cứu bao giờ cũng phải là " Đặt nạn nhân nằm ngửa trên một mặt phẳng cứng, chân cao hơn đầu"

Có một điều mà em ghét cay ghét đắng cái lũ chủ đầu tư tham tiền , cái đội ngũ thiết kế ngu xuẩn .
Là các chung cư tại VN ( 99 % không có đủ chỗ cho một cái cáng cứu thương vào đó )
Từ The Manor - Mỹ Đình sông đà - Royal - Time - HillState - Ecopark .

Các cụ mua chung cư chú ý khoản này nhé .

Người mà bị cao huyết áp, đột quỵ , bệnh tim phải cấp cứu , nếu dựng lên để ngồi với ghế lăn là coi như là đi luôn đấy.

Nói chung là phải soi thật kỹ , thật kỹ các cụ nhé " cẩn tắc vô áy náy " không khéo vì ngu xuẩn mà mình giết người thân của mình , mình không biết đấy.

Lonestar

Xe điện
EM nghĩ cứ tầng 9 đến tầng 13 là đẹp nhất

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

lavit

Xe hơi
Em nghĩ từ tầng 10-15 là đẹp

sonthuy42

Xe tải
em nghĩ hoặc là áp mái hoặc là thật thấp, để lỡ có cháy cũng có đường mà chuồn.

2 tai 8 banh

Xe container
cụ bẩu với khách là : giầy dép còn có số nữa là người, câu cá dưới sông còn bị ô tô mất lái lao xuống tông phải nữa là ...
ở chung cư mà sợ hỏa hoạn với động đất thì mua sẵn cái dù - có biến là ra ban công nhẩy xuống thui.

kochino

Xe tăng
Em đang ở tầng 20 và cảm nhận như sau :
- Chống muỗi: một khả năng rất hay của nhà cao tầng là chống muỗi, nằm ngủ ko cần mắc màn. Theo thông tin em biết thì tầng nhà ở khoảng 20m-30m trở lên là ko có muỗi nữa (tất nhiên là ko hết hoàn toàn vì muỗi có thể cũng đi thang máy lên các tầng). Có cụ nào đã từng ở chung cư xác nhận giúp em điểm này. Cái này đúng cụ ạ, nhà em ko dùng màn :D
- Chống chuột: chung cư kiểu cũ chắc ko khác gì mấy nhà dưới đất, nhưng chung cư cao cấp mới chắc chắn cũng hạn chế khá nhiều việc di cư & sinh đẻ của chuột <== từ lúc em ở đc 2 năm rồi chưa thấy con chuột nào cả :D
- Chống côn trùng: tầng càng cao càng ít Có gián và kiến ạ, nếu để đồ vật sạch sẽ gọn gàng thì sẽ kô có chỗ cho bọn nó trú ngụ sinh nở là okie

- Chống mối: cái này em ko rõ Cái này em cũng chưa thấy, nhà em toàn đồ gỗ nhưng em sơn bệt hết nên mối cũng khó đục khoét với cả mới được có 2 năm ạ
- Chống nồm: cái này đã được kiểm chứng trong các đợt nồm kinh hoàng ở miền bắc, nhưng em ko rõ tầng mấy thì hết nồm Không bị nồm vì thoáng và gió lưu thông thường xuyên cụ ạ
- Gió mát & gió lạnh: mát thì rõ rồi, nhưng gió lạnh thì em chưa có dịp so sánh với nhà dưới đất xem cái nào lạnh hơn. Cái này cũng khá quan trọng vì nhà em có 2 cụ cũng già cả rồi. Mùa đông đóng cửa suốt cụ ạ
- Gió bão: gió nhà dưới đất cấp 5 thì trên tầng 20 phải cấp 8 vì dưới đất còn có nhà khác che chắn. Lắp cửa euro windown vào thì không thấy sao cả, còn cửa Tàu thì gió rít buổi tối những hôm gió mạnh, khó ngủ ạ.
- Sạch sẽ: bụi trên tầng cao chắc là ít hơn Vẫn nhiều bụi lắm ạ nếu mở cửa
- Nóng; nhà dưới đất chắc là mát hơn rồi nếu cùng 1 hướng nhà Mùa hè không phải dùng quạt cụ nhé ( mở các cửa ra gió thông rất thoáng và mát). **** tối mùa đông hay hè đi ngủ đều phải đóng kín cửa bật điều hòa, vì mở cửa sương vào nhà rất nhiều => dễ ốm.

Chỉnh sửa cuối:

winweb

Xe hơi
Cụ ở nhà phố cũng chả tính được hết. Cụ đang khấn vái, nhưng ở bên kia tường nhà bên cạnh là cái toalet thì cụ cũng chả tính được. Có tiền cụ mua biệt thự thì tính được hết, còn nhà phố hay chung cư thì chỉ tương đối thôi.
Phong thủy là thứ mang tính tâm linh là chính, theo em thì chỉ nên thực hiện 1 số thứ thật sự có tính tâm linh và ảnh hưởng lớn đến cuộc sống như là: hướng cửa/ban công, hướng/vi trí bàn thờ. Những thứ còn lại nếu vẫn lăn tăn thì dùng các thứ trấn yểm.
Ngộ gì cụ, phong thủy ở chung cư thì tính thế quái nào được.
Em đang vái ở dưới, có thằng ở trên với vợ nó thì có tránh bằng niềm tin chiến lược à? :))

kochino

Xe tăng
Có một điều căn bản khi cấp cứu một nạn nhân .

Nguyên tắc cấp cứu bao giờ cũng phải là " Đặt nạn nhân nằm ngửa trên một mặt phẳng cứng, chân cao hơn đầu"

Có một điều mà em ghét cay ghét đắng cái lũ chủ đầu tư tham tiền , cái đội ngũ thiết kế ngu xuẩn .
Là các chung cư tại VN ( 99 % không có đủ chỗ cho một cái cáng cứu thương vào đó )
Từ The Manor - Mỹ Đình sông đà - Royal - Time - HillState - Ecopark .

Các cụ mua chung cư chú ý khoản này nhé .

Người mà bị cao huyết áp, đột quỵ , bệnh tim phải cấp cứu , nếu dựng lên để ngồi với ghế lăn là coi như là đi luôn đấy.

Nói chung là phải soi thật kỹ , thật kỹ các cụ nhé " cẩn tắc vô áy náy " không khéo vì ngu xuẩn mà mình giết người thân của mình , mình không biết đấy.
Thật thế hả cụ? thế cc còi nhà em lại hay, 3 thang máy 2 thang bt và 1 thang chở hàng đủ để 2 cái xe cứu thương của bệnh viện luôn :D, bật 24/24 nhá