chung cư ban công hướng tây nóng lắm không và chống kiểu gì

Payroll

Xe điện
Không nóng lắm đâu ạ. Em toàn ở hướng tây hoặc tường hướng tây.

Gatre01

Xe hơi
Đổi cái nhà hướng đông, nam, hay đông nam chứ chả có cách khác bền vững đâu cụ à.

Vancua04

Xe buýt
Nhiều cụ hợp tây tứ mệnh thì vẫn mua thôi, ban công hướng tây không phải nóng lắm, nếu trọn bộ tường hướng tây mới lo ngại. Cụ nào ở chung cư thì phải cảm nhận đông bắc cũng là hướng khó chịu, sáng ngủ mặt trời sáng chiếu nóng kinh khủng

CunKu

Xe hơi
edited..................

Chỉnh sửa cuối:

sky_driver

Xe tăng
Ban công hướng tây được cái nhà sẽ nhiều sáng, ít bị ảnh hưởng bởi mưa bão, hướng đông, nam thì mát hơn nhưng gặp mưa bão thì xác định ngấm thấm.

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ hợp tây tứ mệnh thì vẫn mua thôi, ban công hướng tây không phải nóng lắm, nếu trọn bộ tường hướng tây mới lo ngại. Cụ nào ở chung cư thì phải cảm nhận đông bắc cũng là hướng khó chịu, sáng ngủ mặt trời sáng chiếu nóng kinh khủng
Tấy tứ mệnh thì cửa chính chứ cụ, ai cụ lại tính cău ban công

Vancua04

Xe buýt
Tấy tứ mệnh thì cửa chính chứ cụ, ai cụ lại tính cău ban công
Tùy quan niệm của mỗi người thôi cụ, Mấy ông thầy thì ông bảo chọn hướng cửa, ông thì chọn ban công. Em đang ở dưới Văn Phú căn ban công Tây Bắc thấy bình thường, cái em ngại không phải hướng Tây Bắc mà là Đông Bắc, cụ nào ở Văn Phú sẽ hiểu em nói :))

PhanMemBenhVien

Đi bộ

nhà e sắp nhận phòng 10-04. cửa hướng đông bắc, 2 góc là tây bắc và tây nam. hướng tây nam là ban công thì làm cách nào hết nóng ạ?
cám ơn các Bác!

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]

Duong tien sih

Xe tải
Ai mua chung cư hướng Tây là không hiểu gì về phong thủy. Bản chất hướng phong thủy là hướng của mảnh đất mà chủ đầu tư mua. Còn cái căn hộ bé tí xíu trên tầng cao thì hướng chẳng có ý nghĩa gì cả. Câc chủ đầu tư đều ỉm thông tin này đi để bịp bợm bán các căn hướng Chính Tây, Tây Bắc, Tây Nam.
Ở VN thì cứ ban công Đông Nam mà mua. Mùa hè thì Mát, mùa đông thì ấm. Đây chính là hướng hợp phong thủy nhất.

coolpix8700

Xe ngựa
Với cái nóng thiêu đốt xứ Hà nội thì em thấy ông nào mua nhà mà ban công, cửa hướng tây đúng là quá ngu...
Nhà em cửa chính hướng tây đây.
Tìm mãi mới được cái nhà hướng tây là lại hợp ý.
Hôm nào trời nóng nhất mời bác đến đánh giá mức độ "ngu" đến đâu (em sẽ không bật điều hoà và vào xem ngay mấy cái phòng phía tây).
Còn nếu phải chọn hướng tây thì cứ tường đủ dầy, thật cẩn thận cứ làm đủ 3 lớp, trồng đủ cây che nắng và hạn chế kính. Nếu có cần cửa kính thì cứ phong cách "trong kính-ngoài chớp".
Người Pháp chiếm cứ thuộc địa vòng quanh thế giới, không phải chỉ đến VN họ mới biết thế nào là xứ nhiệt đới, học lại của họ chẳng thừa. Cái mốt cửa kính - khung kính hiện đại chỉ hợp với người thừa tiền chạy điều hoà đủ mạnh 24/24 tiếng (các văn phòng họ vẫn làm được vì có tiền chi)!
Ở trên chung cư thì tùy, chọn hướng thì phải hy sinh, họ làm sẵn hết rồi thì phải chịu!

Chỉnh sửa cuối:

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Ai mua chung cư hướng Tây là không hiểu gì về phong thủy. Bản chất hướng phong thủy là hướng của mảnh đất mà chủ đầu tư mua. Còn cái căn hộ bé tí xíu trên tầng cao thì hướng chẳng có ý nghĩa gì cả. Câc chủ đầu tư đều ỉm thông tin này đi để bịp bợm bán các căn hướng Chính Tây, Tây Bắc, Tây Nam.
Ở VN thì cứ ban công Đông Nam mà mua. Mùa hè thì Mát, mùa đông thì ấm. Đây chính là hướng hợp phong thủy nhất.
Cụ nói em thấy chả logic tẹo nào...Có câu nói: "Bên ta cũng giống bên Lào. Cái cửa là để đi vào đi ra"...Hướng nhà là hướng cửa chính ra vào. Khi xem xét hướng nhà có hợp phong thủy hay không thì căn cứ tuổi chủ nhà và xem chủ nhà có hợp với hướng cửa chính ra vào hay không...Nếu lập luận như cụ thì có thể nói, hướng phong thủy là hướng của toàn đất nước Việt nam mà ngày xưa Vua Hùng đã chọn...:D
Còn cụ nói ban công hướng Đông Nam thì là chuẩn rồi...:D

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn

nhà e sắp nhận phòng 10-04. cửa hướng đông bắc, 2 góc là tây bắc và tây nam. hướng tây nam là ban công thì làm cách nào hết nóng ạ?
cám ơn các Bác!
Cửa kính thì dán Phim cách nhiệt cụ nhớ
Cụ cần em cho số 1 bên chuyên làm cái này

Duong tien sih

Xe tải
Cụ tìm hiểu thêm về phong thủy đi nhé.
Cụ nói em thấy chả logic tẹo nào...Có câu nói: "Bên ta cũng giống bên Lào. Cái cửa là để đi vào đi ra"...Hướng nhà là hướng cửa chính ra vào. Khi xem xét hướng nhà có hợp phong thủy hay không thì căn cứ tuổi chủ nhà và xem chủ nhà có hợp với hướng cửa chính ra vào hay không...Nếu lập luận như cụ thì có thể nói, hướng phong thủy là hướng của toàn đất nước Việt nam mà ngày xưa Vua Hùng đã chọn...:D
Còn cụ nói ban công hướng Đông Nam thì là chuẩn rồi...:D

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
[
QUOTE="PhanMemBenhVien, post: 35157852, member: 509999"]

cám ơn các Bác![/QUOTE]
làm cửa kính hộp cách nhiệt cụ, đỡ nhiều lắm luôn,

tratida

Xe container
Hướng nào cũng khắc phục được, mà hướng Tây phải rẻ tiền hơn thì mua. Nóng thấy bà luôn, làm gì cũng phải tốn tiền chống nóng. Nhà em hướng Tây đây.