chung cư ban công hướng tây nóng lắm không và chống kiểu gì

be bư

Xe ngựa
Nhà em căn góc, tường hướng chính tây, ban công chính nam, tầng cao, tham khảo thì có người bảo mát, có người bảo nóng, nhà đang xây nên em chưa có dịp thực nghiệm, hóng giải pháp từ các cụ để nay mai xử lý vậy.
Nhà e giống cụ căn góc nhưng có chỗ ngược cụ . Nhà 2 ban công 1 chính tây 1 chính bắc tầng thấp ở thấy bt đúng là ít gió thổi vào nhà nhưng ko nóng như các cụ kêu ...? Ko hiểu được nữa :D

XeOnline

Xe tăng
Nhà e giống cụ căn góc nhưng có chỗ ngược cụ . Nhà 2 ban công 1 chính tây 1 chính bắc tầng thấp ở thấy bt đúng là ít gió thổi vào nhà nhưng ko nóng như các cụ kêu ...? Ko hiểu được nữa :D
Trước em cũng có 1 căn ban công chính tây, nhưng lúc ấy chưa có nhu cầu ở nên bán, thấy chủ nhà mua căn nhà em bảo ở mát, ko vấn đề gì. Nên giờ em mới tự tin mua căn góc dính 1 mặt hướng tây, hi vọng tầng cao gió thổi sẽ làm cho lượng nhiệt tích trong tường giảm đi.

be bư

Xe ngựa
Trước em cũng có 1 căn ban công chính tây, nhưng lúc ấy chưa có nhu cầu ở nên bán, thấy chủ nhà mua căn nhà em bảo ở mát, ko vấn đề gì. Nên giờ em mới tự tin mua căn góc dính 1 mặt hướng tây, hi vọng tầng cao gió thổi sẽ làm cho lượng nhiệt tích trong tường giảm đi.
E thì thấy bảo ngược lại các hướng căn tầng cao thì mát riêng hướng tây cứ thấp là ổn cao càng bị nóng cụ khi nào nhận nhà cho cái rì viu để e xem đúng ko . Còn căn e ở cơ bản thấy ổn

O Muong Te

Xe điện
AQ tí là phơi đồ nhanh khô, nóng vậy vi khuẩn virus trong nhà mình khó sống hihi. Vào hè nhà em cũng nóng như rang mất 3 phòng, được cái lâu rồi thành quen @_@
Nhà cụ view xuống CV Cầu Giấy đẹp nhưng dính quả hướng Tây Bắc cũng ác. Nhà thằng bạn em hướng như nhà cụ nắng mùa hè rọi tới tận 7h.

XeOnline

Xe tăng
AQ tí là phơi đồ nhanh khô, nóng vậy vi khuẩn virus trong nhà mình khó sống hihi. Vào hè nhà em cũng nóng như rang mất 3 phòng, được cái lâu rồi thành quen @_@
Nhà cụ căn góc ban công chính tây phỏng? Bật điều hoà khoảng bao lâu thì con tim vui trở lại hở cụ?

IZZ

Xe tăng
Nhà cụ view xuống CV Cầu Giấy đẹp nhưng dính quả hướng Tây Bắc cũng ác. Nhà thằng bạn em hướng như nhà cụ nắng mùa hè rọi tới tận 7h.
Em thực ra ở hướng tây hơn 10 năm nay rồi đã thành quen cụ ơi. Với lại hợp hướng, view đẹp nên vẫn cắn răng :D

Nhà cụ căn góc ban công chính tây phỏng? Bật điều hoà khoảng bao lâu thì con tim vui trở lại hở cụ?
Nhà em Tây Bắc, bật điều hòa + quạt thổi thì 10p là mát cụ à. Đừng áp mông vào tường là được hihi.

K2DnC

Xe tăng
Nhà em căn góc. Ban công và phòng khách tây nam. Cửa sổ phòng ngủ tây bắc. Những đợt nóng như này tối em bật điều hoà 28 độ + quạt là vẫn đắp chăn ngủ đc. Cũng ko thấy nóng như 1 số cụ bảo.

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Nói chung nóng lắm, làm mái che cho ban công thui cụ ah

XeOnline

Xe tăng
Em thực ra ở hướng tây hơn 10 năm nay rồi đã thành quen cụ ơi. Với lại hợp hướng, view đẹp nên vẫn cắn răng :D

Nhà em Tây Bắc, bật điều hòa + quạt thổi thì 10p là mát cụ à. Đừng áp mông vào tường là được hihi.
10' thì em nghĩ cũng ko thành vấn đề gì lắm nhỉ? Cụ cho em hỏi thêm là ngoài việc dùng điều hòa, cụ có sử dụng phương pháp, vật liệu cách nhiệt nào khác ko? Em cảm ơn!

IZZ

Xe tăng
10' thì em nghĩ cũng ko thành vấn đề gì lắm nhỉ? Cụ cho em hỏi thêm là ngoài việc dùng điều hòa, cụ có sử dụng phương pháp, vật liệu cách nhiệt nào khác ko? Em cảm ơn!
Có điều hoà là mát thôi cụ ạ. Nhà em không có giải pháp đặc biệt gì cả. Cố gắng kiếm tiền trả anh e-vn là đc :)

XeOnline

Xe tăng
Có điều hoà là mát thôi cụ ạ. Nhà em không có giải pháp đặc biệt gì cả. Cố gắng kiếm tiền trả anh e-vn là đc :)
Cảm ơn cụ, thế là em yên tâm với căn góc có tường hướng tây rồi, nghe nhiều cụ kêu nóng quá đang rung rinh tư tưởng định đổi nhà.:D:D

livinggreen

Xe hơi
Nhà em thấm hướng tây lắm rồi ạ. Nhà mùa này đi làm về không khác gì lò bánh mỳ. sờ tường nóng run dẩy luôn, đến 10h đêm mà bật điều hòa chỉ ngồi đúng chỗ gió thổi là mát.... vãi cả lái. Cuộc sống oi bức, ngột ngạt, con người thì cau có gắt gỏng. Tuy nhiên 1 năm chỉ bỉ mấy khoảng vài tuần bức bối lên đến đỉnh điểm. H sang nhà hướng Điông Nam sao mà phê thế..........toẹt vời ông mặt trời
Em cũng nhà đông nam, thực sự rất thích. Các cụ ngày xưa toàn làm nhà hướng nam. Bây giờ sinh ra phong thuỷ nào đông tạch tây trạch loạn cào cào. Em là em cứ theo các cụ từ xưa: làm nhà hướng nam. Và với em thì đó mới là phong thuỷ :)

MOXI

Xe máy
Chả gì bằng đi về nhà mà thực sự được thư giãn cụ ah. Cứ nói là bật đh lên là ok nhưng thật cụ, suốt ngày bật ngột ngạt lắm. CC trên cao có thể gió thổi suốt sẽ nguội nhanh thôi. Tránh được hướng Tây là tốt nhất cụ ah. Hx nhà e đây, suốt mấy tuần vừa rồi chả bước chân vào căn phòng phía Tây.

boy_xedap

Xe điện
Trước em ở chung cư bếp hướng Tây Bắc, về chiều chỉ có nấu cơm từ 6h trở ra được, sớm hơn thì ánh nắng chiếu thẳng vào mắt cực kỳ khó chịu

816TanThinh

Xe hơi
Chung cư bác cứ mua tầng cao, giá thổi tắt mặt trời cái là hết nóng. Nhà em căn góc hướng tây mà có thấy nóng lắm đau

Jamebonds

Xe container
đây là hè đầu tiên e ở chung cư hướng chính tây, từ đầu hè e đã bắt đầu tìm các giải pháp chống nóng. Nhà o có ban công nên chỉ có mỗi giải pháp là rèm và dán film chống nóng. Lúc đầu cũng đi tìm hiểu một số nơi dán film nhưng sau khi test vài mảnh nhỏ lên kính để xem hiệu ứng thì kết luận là đại đa số các loại film thông thường nếu chống nóng tốt thì rất tối, nếu dán sẽ rất bất tiện vào mùa đông; còn sáng thì chống nóng lại kém

Cuối cùng e mua film của nước ngoài, dán xong nhiệt giảm khá nhiều, nhìn dịu mắt (có thể nhìn thẳng được mặt trời mà o chói) và quan trọng là o cản sáng, nhà o hề bị tối.

Lưu ý các cụ là nếu đã chống nóng trong nhà tốt thì lúc trời nóng đừng hé cửa, khí nóng bên ngoài sẽ vào rất nhanh do chênh lệch nhiệt độ. Còn tất nhiên nếu đã không chống nóng được thì đành phải hé để lấy gió làm mát vậy.

Nhà e hướng tây nhưng mấy ngày nóng nhất này ngủ trưa bật điều hòa 26 độ là ngủ mát rượi rồi. Mà e nghĩ mọi người cứ nói hướng tây nóng, chứ hướng đông buổi sáng cũng nóng không kém

ReadOnly

Xe tăng
Trước em ở chung cư bếp hướng Tây Bắc, về chiều chỉ có nấu cơm từ 6h trở ra được, sớm hơn thì ánh nắng chiếu thẳng vào mắt cực kỳ khó chịu
Nắng chiếu vào mắt mà không khắc phục được ạ? Thật không thể tin nổi :))

Black90

Xe tải
Chung cư thì xem hứong nào cũng thế. Bàn thờ còn chồng lên nhau đc cơ mà đúng k các cụ. Nên kiêng kỵ trong tâm là đc. Cứ chọn hướng mát mà mua.

khanhlinh

Xe hơi
Em chưa được ở chung cư nên không có ý kiến.

ngaydoclap

Xe container
Nhà em hướng tây, phòng ngủ của em cũng chính tây nên ban ngày đi ngủ toàn phải đeo kính râm nếu lỡ chạm mông vào tường thì phải trườm đá ngay.

Bác chủ thử nghiên cứu tấm lam chắn nắng xem.