Chức năng của Smart Key là gì?

Rickyman

Xe điện
Các cụ cho hỏi, nếu đang đi xe vô tình bấm phải nút start/stop thì xe có tắt máy không.
Xe km2012 mình bị hiện tượng như sau: xuống xe bấm nút mầu đen trên tay nắm cửa. Khóa cửa ok. Khi mở bấm lại vào nút đen thì chỉ thấy có tiếng kêu và nháy đèn, cửa không mở được. Phải ra đằng sau lật cốp sau thì mới trở lại bình thường. Không biết đó là lỗi gì
Tắt Bác ạ, rất nguy hiểm nếu đang đi ở tốc độ cao.
Cụ này chém như đúng rồi...không biết cách bấm thì cố tình nó cũng không tắt nhé

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nhắc đến SK, em bị quả này đúng là đau đầu với nó. Hôm bữa nhà em chuyển nhà nên chở mấy giấy tờ quan trọng sang nhà mới. Đồ để trong cốp xe mà đóng cốp mãi không được, cứ đóng vào lại tự động mở bật ra. Em check hết các công tắc, tháo lắp lại acqui, gọi thợ đến coi mà không biết tại sao. Lấy đồ ra thì lại đóng bình thường. Mãi về sau mới phát hiện ra trong đống đồ có cái SK sơ cua theo xe. Lấy ra phát đóng cốp ngon lành.
Đúng là smart key thật.
Đây mới là quảng cáo đích thực cho Smart key <:-P

tuyenkk

Xe tải
Nó có tự khoá cửa khi ra ngoài xe mà cầm theo chìa khoá không? ĐẾn gần xe nó có tự mở khoá cửa không. Cccm chỉ giáo em với ạ

thi3f2605

Xe máy
Nó có tự khoá cửa khi ra ngoài xe mà cầm theo chìa khoá không? ĐẾn gần xe nó có tự mở khoá cửa không. Cccm chỉ giáo em với ạ
một số xe khi khóa ra khỏi xe sẽ tự động khóa lại, còn về đến gần xe thường thì sẽ có nút ở tay nắm cửa không cần mang chìa ra bấm là mở được cửa.

picaso182

Xe buýt
Cụ nào hiểu về SK thì vui lòng chỉ giáo đầy đủ giúp em đầy đủ chức năng của SK với ạ. Em đang chạy Santafe 2010 Full ạ, em ngu chỉ mới biết đóng mở cửa thôi, chưa hiểu hết nó có tác dụng gì nữa.
Cầu cạnh các cụ ợ
Về cơ bản smartkey là hệ thống khóa thông minh. Thiết bị chủ trên xe có khả năng nhận biết chìa khóa rời xe, gần xe, hay ra xa...
Có xe cứ mang chìa khóa ra khỏi xe thì tự khóa cửa có xe thì không, có xe lại gần tự mở chốt cửa có xe lại không. Chức năng đó tùy hãng tùy xe mà nhà sản xuất họ lập trình Ecu cho phép hay không.
Còn chức năng cơ bản của nó là cụ có chìa khóa đúng của xe mới nổ máy được. Chìa khóa cũng hãng nhưng của xe khác cũng vô dụng vì mỗi xe có một mã số khác nhau.
Bên cháu chuyên sản xuất khóa thông minh smartkey FSK200 như vậy nhưng dùng cho xe máy. Nó cũng có khả năng phát hiện xe bị cướp, chìa khóa tách xa khỏi xe thì phát cảnh báo và tắt máy xe tự động.
Cụ có thể đọc thêm chi tiết ở đây: Khóa chống cướp xe máy