Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

Leanh65

Xe container
người ta đang nói việc cắt option quan trọng là ESP thì ông ngẫn này nhảy vào phun mấy câu vô nghĩa quân tử/tiểu nhân. Swift bản quốc tế thử cắt ESP xem có bán đc ko?
Đến thời điểm trang bị cái esp này thì swift đã bán vượt mốc 5 triệu xe từ tháng 3/ 2016 rồi cụ ạ. Chứ cũng chả phải không có esp thì không bán được cho ai.

allmay

Xe tăng
Đang nói về cái xe ô tô thì bàn về ô tô đi cụ, lan man sang cái khác mà làm gì.

Thiết thực nhất là nghĩ đến cho mình, nếu ai thấy ô tô của Vin đẹp và tốt thì mua thôi.

Dở nhất là đi lo chuyện của người khác cụ ạ. Không mang lại hạnh phúc cho bản thân mình đâu.
Ah, em cũng tư duy giống cụ ở đoạn giữa là thấy sp tốt và hợp lý thì mua thôi. Nhưng thấy cụ trăn trở về vị thế và giá trị Việt Nam trong còm của cụ thì em buột miệng hỏi vậy thôi. Cụ nói đúng, dở là đi bao đồng chuyện người khác em sẽ ko thế nữa vậy, cụ cũng thế nhé. Em cũng mơ ước định cư ở Tây và cho con du học Tây vì không đủ tinh thần Việt :)))

Chỉnh sửa cuối:

victory_1980

Xe điện

Moriarty

Xe container
Đến thời điểm trang bị cái esp này thì swift đã bán vượt mốc 5 triệu xe từ tháng 3/ 2016 rồi cụ ạ. Chứ cũng chả phải không có esp thì không bán được cho ai.
Lại chém, Bắc Mỹ bắt buộc trang bị esp từ 2011, châu Âu là 2014, ko có esp bán cho hổ à?

buidoimiennui

Xe điện
Em hỏi nghiêm túc là cụ thấy có nên tư vấn dân ta nên định cư ở chính các đô thị Vinhome và học luôn Vinschool ko? Chứ cần gì đi đâu xa. Nếu lôi được cả Tây qua định cư và học thì tốt nữa. Những sp của Vin đều có tâm và tầm mà :) Ngoài ra còn tinh thần Việt trong đó nữa, tiền đỡ chảy ra nước ngoài phỏng cụ? Có kém hơn thì cũng là hàng VN, cụ tư vấn du học và định cư nước ngoài làm gì.

Không nên cụ nhé!

Leanh65

Xe container
Lại chém, Bắc Mỹ bắt buộc trang bị esp từ 2011, châu Âu là 2014, ko có esp bán cho hổ à?
Hổ đây, 2017 mới có bản nâng cấp mới nhất trang bị 6 túi khí và ESP, ABS tiêu chuẩn. Trước đó nếu có cũng chỉ là tùy trọn nâng cao lấy đâu ra đại trà mà bảo chém

Mphu604

Xe máy
Một bước tiến lớn

Go on

Xe điện
Không nên cụ nhé!

Trong bài báo có câu trả lời rồi đấy cụ, không phải bị mời vì phản đối tăng học phí mà lôi cá nhân người khác ra bôi nhọ nói xấu. Bà Phương Hằng bị tóm vì tội đó, tất nhiên do bà ở mức độ cao hơn. Khi người ta là con người bình thường thì việc nói xấu bôi nhọ có thể ảnh hưởng nhỏ. Có thể người đó sẽ không kiện cáo gì. Nhưng là chủ 1 tập đoàn lớn có thể dẫn đến phá sản thì họ có thể cần pháp luật can thiệp để bảo vệ mình và số phận cả 1 tập đoàn lớn, cũng như quyền lợi các cổ đông của tập đoàn.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Trong bài báo có câu trả lời rồi đấy cụ, không phải bị mời vì phản đối tăng học phí mà lôi cá nhân người khác ra bôi nhọ nói xấu. Bà Phương Hằng bị tóm vì tội đó, tất nhiên do bà ở mức độ cao hơn. Khi người ta là con người bình thường thì việc nói xấu bôi nhọ có thể ảnh hưởng nhỏ. Có thể người đó sẽ không kiện cáo gì. Nhưng là chủ 1 tập đoàn lớn có thể dẫn đến phá sản thì họ có thể cần pháp luật can thiệp để bảo vệ mình và số phận cả 1 tập đoàn lớn, cũng như quyền lợi các cổ đông của tập đoàn.
Tôi lên làm việc với công an đây. Lên vì lý do phản đối nhé. Éo có nói xấu thằng ml nào cả. Lên đó éo doạ dc tôi thì dùng trò bẩn hơn. Phong cách làm việc của bọn pháp chế truyền thông tập đoàn này khốn nạn bẩn bựa quen thói ngồi xổm trên pháp luật. nên vụ cu Gogo mới lên báo đòi cho cu e đi tù. Cuối cùng thế nào nhỉ? Nhục như cún luôn.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tôi lên làm việc với công an đây. Lên vì lý do phản đối nhé. Éo có nói xấu thằng ml nào cả. Lên đó éo doạ dc tôi thì dùng trò bẩn hơn. Phong cách làm việc của bọn pháp chế truyền thông tập đoàn này khốn nạn bẩn bựa quen thói ngồi xổm trên pháp luật. nên vụ cu Gogo mới lên báo đòi cho cu e đi tù. Cuối cùng thế nào nhỉ? Nhục như cún luôn.
Nếu cụ phản đối với thái độ và ngôn từ như còm trên thì cũng dễ hiểu, thế sau đó thì cụ ngoan như cún hay tăng cường phản đối?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ phản đối với thái độ và ngôn từ như còm trên thì cũng dễ hiểu, thế sau đó thì cụ ngoan như cún hay tăng cường phản đối?
Éo ngoan phản đối đến cùng đó. Có làm sao ko thanh niên? Tôi lên ngồi uống nc chè còn mắng xxx như e út đó. Tưởng ai cũng bị dọa đem ra công an mà sợ hả thanh niên. Quên mịe đi nhé. Cậu bạn trẻ gogo đi tù chưa hả thanh niên?

Anita Emi

Xe điện
Éo ngoan phản đối đến cùng đó. Có làm sao ko thanh niên? Tôi lên ngồi uống nc chè còn mắng xxx như e út đó. Tưởng ai cũng bị dọa đem ra công an mà sợ hả thanh niên. Quên mịe đi nhé. Cậu bạn trẻ gogo đi tù chưa hả thanh niên?
Cụ phản đối vụ gì thế?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Xưng hô cho đúng kiểu trên OF nhé, húng để dọa ai. Phản đối đến cùng như thế nào vậy cụ?

skuadi

Xe điện
Em thấy lạ mấy tay Kols mồm thì chính nghĩa mà tuyệt đối ko thấy nói j Vin. Toàn khen.
Tay Trắng Auto còn bảo chê vin là 3 que, ********* ;))