[Funland] Chúc mừng quê hương Nghệ An chính thức đón Apple về SX

cưỡi chổi

Xe lăn
Quy mô có vẻ vẫn hơi hẻo nhỉ, hy vọng 2 năm tới sẽ sơ múi đc sx các thiết bị chủ lực như phôn, bát, mác.
Quy mô này thì hơi bé thật. Những công ty FDI tầm này ở Bắc Ninh và Thái Nguyên khá nhiều

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
200tr $ và 43 ha mà các cụ bảo hẻo thì ko hiểu hẻo kiểu j? Ở KCN VSIP Nghệ An thằng LUXSHARE nó cũng xây xong cái nhà máy của nó ở đấy rồi. Có đầu tư tức có xây dựng có công ăn việc làm bán được nguyên vật liệu XD là ngon rồi.
Kèm theo là Có đổ rác nữa bác ạ.
Hy vọng ta không phải đổ quá nhiều rác.

Nhìn chung, lắp ráp thì đỡ bẩn thỉu.
Còn sản xuất, nhất là sản xuất từ nguyên liệu thô, thì tệ hại về rác rưởi.

phonglinhgems

Xe buýt
270 Hai Bà Trưng, Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh Phúc
Website
phongthuyhomang.vn
Tóm lại Việt nam mình vẫn chỉ là cho thuê đất, thuê người và được tiền thuế nhỉ? Mong lắm nay mai đuổi bọn HK về để mình chơi với anh Cook
Thông thường là miễn thuế và tiền thuê đất bạn nhé, ăn dc tý nhân công thôi

luot_song

Xe điện
Kèm theo là Có đổ rác nữa bác ạ.
Hy vọng ta không phải đổ quá nhiều rác.

Nhìn chung, lắp ráp thì đỡ bẩn thỉu.
Còn sản xuất, nhất là sản xuất từ nguyên liệu thô, thì tệ hại về rác rưởi.
Quan trọng có được xây lắp không hay nó lại gọi đội quân Tàu sang làm
Thông thường là miễn thuế và tiền thuê đất bạn nhé, ăn dc tý nhân công thôi
Vâng Biết thế để mà cố gắng phấn đấu. Mình có dốt hơn thằng Tàu, Thằng Trung quốc đâu sao mãi làm thuê .. Cụ nhể :) :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
thôi cứ giải quyết công ăn việc làm là ok rồi.

huycannhinho

Xe tải
Tóm lại Việt nam mình vẫn chỉ là cho thuê đất, thuê người và được tiền thuế nhỉ? Mong lắm nay mai đuổi bọn HK về để mình chơi với anh Cook
E là còn xa lắm
Tư duy ông chủ Việt mình còn lơ mơ lắm

8828

Xe buýt
À, e ở đó mà, khu đối diện nhà em có nhà máy Luxshare 2, thấy bảo Apple về đó. Giờ lại thấy tin này nên em hỏi thôi. :D
Cụ đọc ko kĩ ah. Cái cty kia chỉ là cty sx linh kiện thôi mà. Các cty sx linh điện tử này thì ở khu BN BG nhiều vô kể. Còn để sx hoàn thiện đồ cho Apple thì hiện tại có mấy thằng chính là Foxconn, Pegatron thôi, còn Luxshare mới gia nhập do mua lại 1 cty con của Wistron ở TQ. Và hiện thì mấy thằng này đầu tư lớn là Foxconn và Luxshare ở BG, còn Pegatron ở HP. Khả năng thì nếu Apple cho chuyển sx Ip sang VN thì cũng ở phía Bắc thôi. Chuỗi các nhà máy sx linh kiện đều loanh quanh phía Bắc cả.

dpl

Xe lăn
Xuân mới 2021 mới được mấy ngày nhưng dải đất miền Trung nắng gió liên tiếp đón tin vui khủng:

Nghệ An đón Tập đoàn cơ khí chế tạo Everwin về mở NM sx linh kiện Apple 200 triệu $

Hà Tĩnh được Mitsubishi đầu tư 55.000 tỉ xây NM điện Vũng Áng

Quảng Bình được EVN xây NM điện Quảng Trạch 50.000 tỉ

Quảng Trị đón VSIP Sumitomo về mở KCN khủng 500 hecta, khu này sẽ kéo về khoảng 40-50 nhà máy FDI như hàng loạt VSIP khác

Thương lắm mảnh đất miền Trung nắng gió, đến ngày theo chân Bình Dương-Thái Nguyên-HP-Bắc Ninh Giang...bật dậy thôi, làm công nghiệp xịn thôi đỡ lo mất mùa bão lũ.
Và ng dân miền trung cũng đỡ fai đi lên các khu công nghiệp miền bắc hoặc vào nam

TrungLong

Xe hơi
Quy mô nhỏ quá, mà sản xuất phụ kiện thì cũng thường thôi ạ.
Phải nắn cho dưới 6k tỷ để địa phương cấp giấy phép cho nhanh gọn thôi cụ ạ. Trên 6k là dự án đến cấp thủ tướng phê duyệt, các bộ thẩm định ...
sau này hoạt động tiếp tục tăng vốn đt. Cụ hiểu ý iem chứ

danleduc

Xe điện
Em fun thôi nhưng đúng là công nhân VN hay tuồn đồ ra ngoài bán lắm cụ. Cục sạc Samsung tuồn ra cả đống cụ ơi. Mà em nói là phụ kiện chứ ko phải linh kiện đâu.
Cụ đã vào nhà máy Samsung chưa ?
Em đã từng vào nhà máy SX điện thoại Samsung, bên em vào chào hàng.....nó kiểm soát chặt còn hơn an ninh sân bay, có máy soi an ninh mấy lớp.... CN có nằm mơ cũng không tuồn được cục sạc ra ngoài.

shiluo

Xe container
Cụ đã vào nhà máy Samsung chưa ?
Em đã từng vào nhà máy SX điện thoại Samsung, bên em vào chào hàng.....nó kiểm soát chặt còn hơn an ninh sân bay, có máy soi an ninh mấy lớp.... CN có nằm mơ cũng không tuồn được cục sạc ra ngoài.
Tuồn làm gì cụ
Vào làm một thời gian rồi mở xưởng làm mấy linh kiện giống nó, đặt tên là ai-phone rồi bán rẻ cho bà con cũng là một dạng tuồn rồi 😁

My Hao

Xe điện
Nghe nói người xứ Nghệ khóa tới... À mà thôi.

Cartoner

Xe điện
Vậy là cái khu công nghiệp Hoàng Mai bỏ hoang trồng cỏ nuôi bò gần 20 năm cũng có nhà đầu tư xây nhà máy công nghiệp. Thành tựu vĩ đại quá. Cán bộ 4-5 khóa liền mới mời được 1 nhà đầu tư chất lượng. Vậy là ta giỏi hơn ta rồi.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Formosa là FDI Đài Loan (thực chất là chủ TQ), HK thì cũng đang chuyển sắc đỏ TQ...===>> đầu tư của TQ (đa sắc) cùng với 1 số FDI di tản khỏi đại lục ...sẽ làm tăng xuất siêu của VN==>> Mỹ và EU sẽ có động thái phản đòn trước thực trạng XK hộ/mượn xuất xứ của VN... Vậy thì tăng FDI kiểu này chưa phải là điều đáng mừng và bền vững...?!:-/

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng có được xây lắp không hay nó lại gọi đội quân Tàu sang làm

Vâng Biết thế để mà cố gắng phấn đấu. Mình có dốt hơn thằng Tàu, Thằng Trung quốc đâu sao mãi làm thuê .. Cụ nhể :) :)
khôn lỏi chứ chả dốt đâu.

Nhìn cái khu công nghiệp VSIP do bọn Singapore nó xây nhìn khác bọt hẳn so với bất kỳ chỗ nào ở cái đất nước Việt Nam này về hệ thống đường xá, cây cối.... Chỉ Ước gì Chính phủ lấy cái tiền nuôi bọn viện quy hoạch kiến trúc này nọ chuyển sang thuê bọn Sing nó làm thì có phải đẹp hơn vạn lần ko

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chọn NA thì chưa chắc có bền lâu. Ai làm kinh doanh hiểu điều này rõ nhất.

Killer13

Xe tăng
Chọn NA thì chưa chắc có bền lâu. Ai làm kinh doanh hiểu điều này rõ nhất.
Ngày xưa khác h khác rồi cụ ơi, h Nghệ An đang là điểm đến của các nhà đầu tư rồi. Chỉ tiêu đất công nghiệp đang còn rất nhiều, các nhà đầu tư kinh doanh hạ tầng KCN đang mở rộng quy mô từng ngày để đón đầu các dự án FDI về kìa. Sắp tới Foxxcon cũng sẽ về Nghệ An đấy.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa khác h khác rồi cụ ơi, h Nghệ An đang là điểm đến của các nhà đầu tư rồi. Chỉ tiêu đất công nghiệp đang còn rất nhiều, các nhà đầu tư kinh doanh hạ tầng KCN đang mở rộng quy mô từng ngày để đón đầu các dự án FDI về kìa. Sắp tới Foxxcon cũng sẽ về Nghệ An đấy.
Em cũng hy vọng thay đổi đi chứ em có làm kinh doanh với bên trong này, nói chung rất chối. Ko thay đổi đi thì đời sống còn vất vả.

bimbim71

Xe điện
Em là em hổng ưa đâu nhe.”Đánh cho Mỹ cút” sao giờ lại mời nó vào.Hay thằng Mỹ hôm nay khác với Mỹ trước bẩy lăm.