[Funland] Chúc mừng nước bạn Thái Lan lại có một nữ TT trẻ trung, xinh đẹp

acc_75

Xe điện
Gia tộc gốc Hoa này giỏi thật sự.

matizvan2009

Xe ba gác
Em đã ghi rõ là mười mấy năm qua mà cụ còn tra tận trăm năm ?
Mạng mẽo nên em chả care lắm chuyện đúng sai nhưng cụ đúng là cãi cố nhưng vụng chèo kém chống.
Cụ viết 'ttg TRẺ NHẤT LS NƯỚC...' là phải xét ls từ lúc lập quốc chứ không phải lấy đoạn 'ls mười mấy năm qua...' như cụ dẫn đề.

3077

Xe container
Hệ thống Metro Thái và xe cộ trật tự giao thông đường phố cũng thế, chả hơn gì VN. ;))
Giao thông thì văn minh hơn, e đi bộ đúng vạch là ô tô nó tự dừng đợi mình qua. Metro thì thời 2007 đó đúng là cũng có 1 tuyến đắp chiếu có khi còn lâu hơn mình giữa tp

alffa

Xe tải
Cụ xem kỹ lại bài báo nhé. Không hề có trốn lệnh truy nã mà là dùng tiền đè pháp luật.

Gửi cụ link Chỉ số tham nhũng thế giới 2023, trong đó Việt nam 41 điểm đứng thứ 83, còn Thái lan 35 điểm đứng thứ 108:
Thật thế à? ;))
Lệnh truy nã Vorayuth được ban hành vào năm 2017, vài ngày sau khi anh ta rời Thái Lan. Hộ chiếu Thái Lan của Vorayuth sau đó đã bị thu hồi.

Chỉ số thì cũng dựa trên báo cáo CP là chính, nhìn những gì đập vào mắt thôi, chứ tảng băng ngầm thì vô cùng, chả ai điều tra ra dc.

Kinh tế Thái vẫn khá hơn ối nước là ổn rồi :))

Vo_thuong

Xe điện
Loanh quanh vẫn phải là nhà ông Thạc Sỉn thôi mà, Thái Lan không thoát khoỉ ảnh hưởng của tài phiệt gốc Hoa đâu.

Em này là thủ tướng nhưng tôi cam đoan là chỉ kiểu như dựng lên cho có hình ảnh, mọi thứ là do ông Thạc Sỉn xử lý hết, chứ 37t thì biết cái mếu gì về quản lý, đất nước, chính trị mà làm.

Em gái ông ý còn ra dáng chính trị gia 1 tí

Tính ra ở Đông Nam Á, Việt Nam gần Tàu khựa nhất mà lại ít bị tác động từ tài phiệt gốc hoa nhất, còn đâu bao nhiêu nước nước nào cũng có dáng dấp của tàu khựa cà.

Phải nói tầm nhìn các cụ hồi xưa đỉnh cao và xa vời vợi thật, tống cổ ba tàu ra khỏi bờ cõi chấp nhận chiến tranh biên giới cả chục năm trời để bây giờ chúng không lũng đoạn được kinh tế, xã hội.

Hiểu tàu khựa nhất chỉ có Việt nam, đơn giản bởi truyền thống hàng nghìn năm đánh giặc phương bắc ngoại xâm mà.
Cụ rất lạc quan, em thích tinh thần lạc quan của cụ.
Dưng cơ mà mỗi bận tàu cấm biên, dân mình lại khốn khổ khốn nạn, bao nhiêu hoa quả, thực phẩm phải đổ bỏ .... nói chung còn rất vất vả. So với việc lũng đoạn cũng chả biết thế nào ...
Thế nên tự hào là tốt nhưng cái gì cũng ko nên quá :)

nhutinhco

Xe điện
Giao thông thì văn minh hơn, e đi bộ đúng vạch là ô tô nó tự dừng đợi mình qua. Metro thì thời 2007 đó đúng là cũng có 1 tuyến đắp chiếu có khi còn lâu hơn mình giữa tp
Không hẳn đâu! Bangkok thì tắc đường chả khác gì HN, SG! Tuk tuk thì vẫn chạy vào đường cấm và vượt ẩu!
Em thấy không có sự khác biệt quá lớn của BK và 2 thành phố lớn của mình!

New car 2023

Xe container
Hồi bác Nghiêng mới lên ttg, khối ofer khen mợ phu nhân sang, có tướng vượng phu..
Vượng phu thật mà bác.
Nhờ thế, đồng chí phu mới có cái vị trí như đã từng.

Còn ảnh hiu chí, có lẽ là vì người khác không vượng phu lắm chăng, bác?

alffa

Xe tải
Tương đương tuyến CLHĐ nhỉ
Tuyến số 2A: Cát Linh – Hà Đông là một tuyến đường sắt đô thị thuộc hệ thống mạng lưới Đường sắt đô thị Hà Nội, được đầu tư xây dựng bởi Bộ Giao thông Vận tải và vốn vay ODA của Trung Quốc ký năm 2008.[2]

Đến nay 2024 thì hệ thống Metro BKK có những gì rồi cụ? :)

datto70

Xe container
Chính trường Thái Lan thì Nhà Vua có tiếng nói rất quan trọng, mà Vua thì lại được Quân đội trung thành, nên thời gian tại vị của Cô này kg biết được bao lâu????????????????

thientudolong

Xe container
ổn định chính trị là vô cùng quan trọng trong việc thu hút FDI
ở góc độ này VN đang có lợi hơn Thái lan
ko biết là ngoài du lịch và thể thao (vài môn như bóng đá, bóng chuyền...) thì trong 10 năm tới Thái Lan có gì hơn VN đây

cusao

Xe lăn
Xuynh thế là khó xoay sở trong đám đông lắm...em không hề tếu chút nào ạ

3077

Xe container
Tuyến số 2A: Cát Linh – Hà Đông là một tuyến đường sắt đô thị thuộc hệ thống mạng lưới Đường sắt đô thị Hà Nội, được đầu tư xây dựng bởi Bộ Giao thông Vận tải và vốn vay ODA của Trung Quốc ký năm 2008.[2]

À hoá ra muốn khen thái chê mình. Em có bảo mình bằng hay hơn nó đâu, chỉ là khoảng cách nó không còn xa vời vợi như 20 năm trước. Tức là nó đang đi chậm hơn mình

dichvuflycamhn

Xe buýt
Phải nói tầm nhìn các cụ hồi xưa đỉnh cao và xa vời vợi thật, tống cổ ba tàu ra khỏi bờ cõi chấp nhận chiến tranh biên giới cả chục năm trời để bây giờ chúng không lũng đoạn được kinh tế, xã hội.

Hiểu tàu khựa nhất chỉ có Việt nam, đơn giản bởi truyền thống hàng nghìn năm đánh giặc phương bắc ngoại xâm mà.
Cụ tìm hiểu lại về vấn đề nạn kiều 1978 đi, không như cụ nghĩ đâu. Đại loại có rất nhiều lý do nhưng không phải xuất phát từ chính quyền lúc đó. Còn em đánh giá đến giờ chúng ta vẫn có sự cảnh giác đối với bạn láng giềng, trong địa bàn quản lý mà có người TQ đến ở, làm việc... thì xxx khu vực nắm rất kỹ.

Tương đương gì? Tuyến metro Thái phải vứt bỏ rồi, mất mấy tỷ usd do tranh chấp. https://www.google.com.vn/amp/s/amp.vtcnews.vn/duong-sat-tren-cao-dau-tien-cua-thai-lan-thanh-mo-da-bo-hoang-suot-20-nam-ar645610.html