[Funland] Chúc mừng Nole với GS thứ 24.

Caphe mộc

Xe tải
Các cụ quên mất cụ Cà phê mộc chính là cụ Trí nếu trên VnExpress à?
Trí quái j, chả nhẽ các cụ thần tượng djo ko chi các cụ khác thần tượng fed hay nad, động đến ô djo của các cụ thì các cụ cũng nhảy dựng, trước khi 2 võ sĩ thi đấu thì bao giờ chả có họp báo để gáy.

cusao

Xe lăn
- Chú Tony ganh ghét là rõ ràng, nhưng đó cũng là 1 trong nhiều yếu tố làm nền cho sự vinh quang
- Thời Big 4 kéo dài nhiều mùa giải với 1,2,3,4 bán kết và 1,2 chung kết đã nói lên rất nhiều điều.
- Nole có thành tích như ngày nay dựa chủ yếu vào trí lực. Đó là những tính toán chiến lược chiến thuật, thích nghi, đọc trận đấu, tâm lý thép.....Các kỹ năng chơi bóng đều hoàn hảo đến mức người xem không nhận thấy có gì quá đặc sắc so với các đối thủ cùng thời.
Kết luận chủ quan của em: Trí lực vẫn có vai trò quyết định trong mọi lĩnh vực

xukthal

Xe lăn
Trí quái j, chả nhẽ các cụ thần tượng djo ko chi các cụ khác thần tượng fed hay nad, động đến ô djo của các cụ thì các cụ cũng nhảy dựng, trước khi 2 võ sĩ thi đấu thì bao giờ chả có họp báo để gáy.
Trí chỉ là 1 Sp câu view của Tàu nhanh thôi, cả nhóm mấy người dùng nick đó. Bảo cụ là Trí bở vì đợt trước cụ bê nguyên cả cái còm của Trí bên Tàu nhanh về úp ở đây nên bọn em đoán cụ thuộc nhóm Seeder bên ý 😁 😁

niceshot

Xe container
Tiên đoán gì đâu bác.
Anh Djokovic thực sự nỗ lực, cái đó không phủ nhận của hắn được.

Mặc dù tôi không hề thích lối đánh của hắn, nó không emotional chút nào cả.
Thích hay ko thì là quan điểm cá nhân thôi, nhưng nói lối đánh của Nole ko emtional (theo em hiểu là ko có cảm xúc) thì thiên kiến quá, ko hiểu theo cụ phải đánh như thế nào mới là có cảm xúc nữa!

niceshot

Xe container
Tay này idol Nadal đến nỗi anti Nole mờ hết lý trí, còm k xây dựng tẹo nào.
Cả ô Ẩn Sỹ quận 6 nữa, bảo thủ k biết ngượng gì cả.
Hội đấy ăn lương để đăng bình luận kiểu bừa bựa, tăng tương tác thôi mà cụ. Rất là lý trí đấy :))

niceshot

Xe container
Nhưng sân đất bóng chậm thì ALC ko có lợi thế nhiều hơn các sân khác đâu. Trâu bò như Nad mới ăn đc Nô nhiều như thế chứ ALC chắc ko phải đối thủ của Nô ở RG.
Em lại thấy là sân đất Alc áp đảo các tay vợt khác hơn là trên sân cứng, cụ thể là ở RG 2023 vừa rồi, trận nào Alc cũng vượt trội hoàn toàn các đối thủ, tất nhiên trừ trận thua Nole. Ở các giải sau đó, dù Alc vẫn thắng nhưng thế trận ko áp đảo như ở RG2023.

xukthal

Xe lăn
Em lại thấy là sân đất Alc áp đảo các tay vợt khác hơn là trên sân cứng, cụ thể là ở RG 2023 vừa rồi, trận nào Alc cũng vượt trội hoàn toàn các đối thủ, tất nhiên trừ trận thua Nole. Ở các giải sau đó, dù Alc vẫn thắng nhưng thế trận ko áp đảo như ở RG2023.
Nhưng sân đất thì Nô dễ thắng ALC hơn và các tay vợt khác (trừ 3 phiên bản: Na, War, Thiem hồi đỉnh cao). Còn các sân khác thì Nô gặp nhiều bất lợi hơn.

niceshot

Xe container
Nhưng sân đất thì Nô dễ thắng ALC hơn và các tay vợt khác (trừ 3 phiên bản: Na, War, Thiem hồi đỉnh cao). Còn các sân khác thì Nô gặp nhiều bất lợi hơn.
Em ko hiểu ý cụ lắm!
Trận Nole thắng Alc ở bk RG 2023 cũng rất vất vả chứ có dễ dàng gì đâu, tất nhiên ko tính 2 sét sau khi Alc đã bị chuột rút. Theo em nhớ thì Nole thắng các đối thủ khác dễ hơn trận đó nhiều, kể trả trận căng nhất là trận với Fokina.

xukthal

Xe lăn
Em ko hiểu ý cụ lắm!
Trận Nole thắng Alc ở bk RG 2023 cũng rất vất vả chứ có dễ dàng gì đâu, tất nhiên ko tính 2 sét sau khi Alc đã bị chuột rút. Theo em nhớ thì Nole thắng các đối thủ khác dễ hơn trận đó nhiều, kể trả trận căng nhất là trận với Fokina.
Ý em là ở sân đất bây giờ chỉ mỗi ALC có thể gây khó dễ với Nô thôi, và cụ thể cũng đã thua rồi. Các đối thủ khác ko chấp vì Nad, Thiem, War đã xuống phong độ.
Còn nếu OLP tổ chức sân cỏ hay sân cứng thì ngoài ALC còn nhiều đối thủ khác cũng có thể làm khó dễ Nô và mất nhiều sức.
Vì thế 2024 OLP tổ chức sân đất là Địa lợi cho Nô hoàn thành bộ sưu tập :-bd :-bd :-bd

cusao

Xe lăn
Nole có thế chưa no nê, nhưng em là fan của Nol thì em no rồi ạ. Tre già măng mọc, nếu Nole xuống sề thì âu cũng là qui luật, giờ cứ rình vợt thêm đc 1 cái GS nữa và vài cái master cho thêm mắm thêm muối thôi ạ

thanh040506

Xe trâu
Nole có thế chưa no nê, nhưng em là fan của Nol thì em no rồi ạ. Tre già măng mọc, nếu Nole xuống sề thì âu cũng là qui luật, giờ cứ rình vợt thêm đc 1 cái GS nữa và vài cái master cho thêm mắm thêm muối thôi ạ
E cứ dự đoán Nole vào ck 3 và thắng 2 GS nữa. Tổng kết 39 trận ck, đoạt 26 GS, 42 Master, 8 WTF, bonus 1 Olympic nữa là OK.

thanh040506

Xe trâu
Ý em là ở sân đất bây giờ chỉ mỗi ALC có thể gây khó dễ với Nô thôi, và cụ thể cũng đã thua rồi. Các đối thủ khác ko chấp vì Nad, Thiem, War đã xuống phong độ.
Còn nếu OLP tổ chức sân cỏ hay sân cứng thì ngoài ALC còn nhiều đối thủ khác cũng có thể làm khó dễ Nô và mất nhiều sức.
Vì thế 2024 OLP tổ chức sân đất là Địa lợi cho Nô hoàn thành bộ sưu tập :-bd :-bd :-bd
Sân đất tốn sức, có thể sang năm Nole yếu đi, thắng 7 trận để vô địch khó phết cụ ơi.

thanh040506

Xe trâu
Thần tượng ai cũng được, nhưng so ai hơn ai thì phải lý trí cho đúng cụ nhé. Đừng lý lẽ cùn như cụ thì chả ai thèm nói làm gì.

cusao

Xe lăn
Thôi thôi !!!....Cảm xúc con tim cứ để trào dâng tự nhiên ạ. Ghét ai Yêu ai đều đáng trân trọng cảm xúc cá nhân.
Nhưng về dữ liệu thì đến hệ thống truyền thông của phương tây còn phải nén cảm xúc lại để thừa nhận trên mặt báo về những con số vô cảm đấy thây?
Truyền thông phương tây khẩu phục òi nhưng tâm không bao giờ phục đâu, chỉ bởi đơn giản là xuất xứ của No hơi bị lệch địa danh....Cứ thử chỗ khác xem lào? chả lên cung trăng từ 2011 ý chứ?

niceshot

Xe container
Cùn, bao biện bỏ xừ, nghe chuối cụ ạ.
Ý em là nick đó cố tình tỏ ra cùn, bựa để kích động tranh cãi, tăng tương tác, chứ thực ra nó biết thừa Nole là GOAT ko tranh cãi. Kiểu bựa có lý trí để kiếm cơm ấy mà cụ!

niceshot

Xe container
Thôi thôi !!!....Cảm xúc con tim cứ để trào dâng tự nhiên ạ. Ghét ai Yêu ai đều đáng trân trọng cảm xúc cá nhân.
Nhưng về dữ liệu thì đến hệ thống truyền thông của phương tây còn phải nén cảm xúc lại để thừa nhận trên mặt báo về những con số vô cảm đấy thây?
Truyền thông phương tây khẩu phục òi nhưng tâm không bao giờ phục đâu, chỉ bởi đơn giản là xuất xứ của No hơi bị lệch địa danh....Cứ thử chỗ khác xem lào? chả lên cung trăng từ 2011 ý chứ?
Nole mà quốc tịch Anh thì chắc thành anh hùng giải cứu thế giới lâu rồi cụ nhỉ :))

xukthal

Xe lăn
Sân đất tốn sức, có thể sang năm Nole yếu đi, thắng 7 trận để vô địch khó phết cụ ơi.
Trước giờ mà ko có Nad với Thiêm với War thì Nô sẽ vô địch kha khá ở RG đấy, có khi chỉ sau AO :D

tt0812us

Xe điện
Nếu Novak Djockovic không bị loại bởi lí do trời ơi ở US Open 2020, Wimbledon 2020 không bị huỷ giải, được tham dự Australia Open 2022 và US Open 2022 thì số Grand Slam của cậu ấy chắc phải tầm 26 rồi, thậm chí có thể 27!