[Funland] Chúc mừng Nole với GS thứ 24.

thanh040506

Xe trâu
Chúc mừng Nole, chả có gì phải bàn thêm, nốt cái HCV Olympic nữa là đủ bộ sưu tập, rồi nghĩ đến nghỉ dần cho đàn em đàn cháu nó có cửa lên. Dừng lại ở đỉnh cao có khi lại hay.
Thi đấu chuyên nghiệp hình như còn liên quan tới các nhà tài trợ, không phải muốn nghỉ hay không tham gia bất kể giải nào là nghỉ được thì phải.. nhưng năm sau em nghĩ Djokovic nên tập trung tối đa cho Olympic, cơ hội cuối cùng.
Biết đâu nếu Djokovic tuyên bố tập trung cho Olympic khéo chủ nhà lại sướng nhất vì các tay vợt hàng đầu sẽ lũ lượt tham gia để ngăn cản Djokovic ở đó :D
A Federer nghỉ đánh gần 2 năm rồi mới tuyên bố nghỉ hẳn.
A Nadal, chắc có lẽ sắp tới cũng thế cụ ạ.

cusao

Xe lăn
Nếu không gặp chấn thương và tiết chế tốt cảm xúc thì Alcr sẽ là tay vợt lớn dù chữ nếu trong đối kháng nghe ló chán.

thanh040506

Xe trâu
Mình là fan cứng của Nole.
Cái cách mà Nole vượt qua mọi cản trở từ trong sân, ngoài sân, đến truyền thông phương Tây…để lên ngôi vô địch, thực sự là Vĩ đại. Có những trận đấu, Nole cô độc lẻ loi trước sự la ó, kì thị của khán giả và sự thiên vị của trọng tài, nhưng cậu ta vẫn lạnh lùng vượt qua để lên đỉnh.
Nole là Goat của Thiên niên kỷ!
Bác nói trọng tài thiên vị, e k nhất trí ạ.

thanh040506

Xe trâu
Nếu không gặp chấn thương và tiết chế tốt cảm xúc thì Alcr sẽ là tay vợt lớn dù chữ nếu trong đối kháng nghe ló chán.
Cháu này chuyên môn tốt, quá tốt là đằng khác.
E k ưa cái thái độ ăn mừng, kiểu như Murray đâm ra e ghét.

thanh040506

Xe trâu
Em hâm mộ 3 chú 87: Nole, Messi và Lee Minho. Hè 2021 là hè rùng rợn nhất với em vì chỉ trong vòng một tháng, Nole thua ngược Bán kết Olympic trong khi đang dẫn ngon trớn, thua Chung kết U.S Open 3 set trắng lãng xẹt, trong khi Messi không thể gia hạn hợp đồng với Barca mà phải khóc lóc đi sang Paris. Thời gian đó, em còn phải xa nhà 6 tháng vì Covid. Buồn lắm! Lúc đó em có cảm giác hai thằng em mình coi như sang phía bên kia dốc hẳn rồi.

Thế mà gần năm nay hai ông lão O35 quay lại sáng loà. Messi ở WC 2022 dường như được gần như toàn bộ thế giới bóng đá ủng hộ. Như lời bạn Lahm (Đức) là: Năm 2014 Argen thua Đức ở CK vì một mình Messi phải gánh team, còn năm nay cả đội Argen cùng chung sức vì Messi nên bạn cũng ủng hộ Argentina. Rồi Nole quay lại: Đạt cái 10 Australian Open, cái 3 Roland Garros để bằng và vượt Nadal. Với cái U.S Open này, cậu đã xác lập những thành tích mới để thế hệ sau phải thật sự nỗ lực mới có thể vượt qua.

Hai cậu này, xứng đáng với từ GOAT nhất ở điểm: Ngã nơi nào sẽ đứng dậy đúng chỗ đó.

Sáng nay thấy Nole thắng nhanh giải Mỹ, cá nhân em rất vui vì điều này cộng hưởng với chuyến thăm của cụ Biden. Chúc mừng thằng em dại!

View attachment 8075808
Bác có món nào kiếm nhiều Biden, mách e mí nhá.

dzoro

Xe điện
Không thấy cụ nào chúc mừng bạn ấy.
Hình như việc Nole đoạt cup vô địch các GS là điều đương nhiên. Không có gì là đáng nói nữa hay sao?
Ai mới là người lật đổ sự thống trị của Nole đây?
Chúc mừng Nole với chiếc cup GS lần thứ 24!

Em không phải fan Nole nhưng Nole là GOAT rồi, khỏi tranh cãi. Chúc mừng Nole!

thanh040506

Xe trâu
- Về số lượng GS thì mấy năm trước em coi Margaret Court là con ngáo ộp với đơn Nam, thậm chí còn chẳng muốn nhớ đến tên nữa. Đến nay thì thấy; Thật là không có gì là không thể.
- Nole sảy chân WIM 2023 vẫn đúng cho nhận định "..chẳng có gì là hoàn hảo tuyệt đối..."
Từ nay trở đi Nole sẽ là con ngáo ộp tuyệt đối về số lượng GS đơn nam cho ít nhất trên 50 năm nữa. Em đoán thế.
Còn những master, OLP, hay số tuần số 1...cũng chỉ là gia vị cho thêm ngon cảm xúc mà thôi
Tình hình như thế này, e dự Nole sẽ vào ck 3 GS nữa, thắng 2 thua 1, thắng thua ở đâu e ứ nói.
Tổng kết lại, Nole sẽ có 39 trận ck GS, thắng 26, thua 13. Tỷ lệ vô địch 2/3 ạ.
Con số thua 13 GS cũng sẽ là kỷ lục ạ.

rachfan

Xe điện
Cháu này chuyên môn tốt, quá tốt là đằng khác.
E k ưa cái thái độ ăn mừng, kiểu như Murray đâm ra e ghét.
Bây giờ đã tiết chế được khá nhiều rồi đấy cụ.

Cái hay nhất của Alcaraz không phải là chơi giỏi, mà là lối đánh của cháu nó không nhàm chán. Hơn chục năm vừa rồi, sở dĩ tennis sôi động không chỉ là vì cạnh tranh FeNaNo, mà còn vì 3 người đó có 3 lối đánh khác hẳn nhau, xem rất kịch tính.

Có thể nói sau FeNaNo thì Alcaraz là cứu tinh cho toàn bộ showbiz tennis. Ngoài ra còn 1 hy vọng mong manh là cuộc cạnh tranh giữa Alcaraz, Sinner và Rune, nhưng 2 cháu cuối có vẻ quá không ổn định.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Sẽ thế nào nếu sang năm , sau AO 2024 , Djokovic tuyên bố Grand Slam thế là hơi đủ rồi, tôi muốn tập trung mọi sức lực tinh thần cho HCV Olympic, cơ hội cuối cùng để đạt nó :D
Chúc mừng Nole, chả có gì phải bàn thêm, nốt cái HCV Olympic nữa là đủ bộ sưu tập, rồi nghĩ đến nghỉ dần cho đàn em đàn cháu nó có cửa lên. Dừng lại ở đỉnh cao có khi lại hay.
Thi đấu chuyên nghiệp hình như còn liên quan tới các nhà tài trợ, không phải muốn nghỉ hay không tham gia bất kể giải nào là nghỉ được thì phải.. nhưng năm sau em nghĩ Djokovic nên tập trung tối đa cho Olympic, cơ hội cuối cùng.
Biết đâu nếu Djokovic tuyên bố tập trung cho Olympic khéo chủ nhà lại sướng nhất vì các tay vợt hàng đầu sẽ lũ lượt tham gia để ngăn cản Djokovic ở đó :D
OLP 2024 tổ chức trên sân ruộng có khi lại là rất có lợi cho Nô đấy, vì sân này ngoài Na ra thì may ra có Thiem, War hồi xưa có thể ăn đc Nô khi đỉnh cao...mà Na thì giờ chắc khó ăn Nô ở bất cứ sân nào.
Vì vậy HCV OLP 2024 là rất khả thi cho Nô hoàn tất bộ sưu tập :-bd :-bd :-bd

xukthal

Xe lăn
Cái hay nhất của Alcaraz không phải là chơi giỏi, mà là lối đánh của cháu nó không nhàm chán.
Chuẩn rồi bác, ALC nó đánh biến hóa đâm ra xem rất thích và cũng rất...sợ khi nó đánh với Idol của mình :-j:-j

niceshot

Xe container
vì giờ nod thắng dễ quá nên ko còn hấp dẫn như trước, báo chí giờ nó cũng ko còn mặn mà cho lắm, lớp kế cận đánh quá chán đã ko còn hấp dẫn người xem ở việt nam để mà bàn luận như trước.
Cụ xứng đáng là đệ ruột của Tony Nadal, đổ tại No đạt được thành tích khủng ko phải do No xuất sắc,mà chủ yếu nhờ vào việc các tay vợt đương đại đánh ko bằng lứa trước =)) =)) =))
Phèn vl!, đặc biệt là cái nhận định em bôi mùa đỏ ở trên!

Belat Missan

Xe điện
Môn này và bóng đá chắc phải sửa luật.:D

BMW X10

Xe điện
A Roger tiên đoán đúng phết bác nhỉ?
Tiên đoán gì đâu bác.
Anh Djokovic thực sự nỗ lực, cái đó không phủ nhận của hắn được.

Mặc dù tôi không hề thích lối đánh của hắn, nó không emotional chút nào cả.

xukthal

Xe lăn
Cụ xứng đáng là đệ ruột của Tony Nadal, đổ tại No đạt được thành tích khủng ko phải do No xuất sắc,mà chủ yếu nhờ vào việc các tay vợt đương đại đánh ko bằng lứa trước =)) =)) =))
Phèn vl!, đặc biệt là cái nhận định em bôi mùa đỏ ở trên!
Xem Nô đánh 2 trận CK Cincinati với US23 vừa rồi mà kêu Nô ko xuất sắc thì quá nực cười :))
Riêng trận Ck US23 là 1 phiên bản Nô hoàn thiện nhất, xuất sắc nhất từ trước tới giờ :-bd :-bd ...xem thấy nó đánh hầu như ko có sơ hở mà lại rất sáng tạo, rất khoa học và nhãn quan chiến thuật thượng thừa nhất là ở các pha lên lưới ...đối mặt là 1 tay vợt trẻ hơn gần chục tuổi đang sung sức thuộc dạng số má và có lối đánh bền khó chịu bậc nhất bây giờ.