[Funland] Chúc mừng ngày thành lập Đoàn TNCSHCM

Trạng thái
Thớt đang đóng

SIGNUS

Xe container
Người OF
Theo cụ, vào Đoàn để làm j?
Cụ kg biết vào đoàn để làm gì thì cụ vào để làm gì để rồi giờ ngồi đấy chê bôi? Trường cấp 3 họ doạ cụ kg vào đoàn thì họ đuổi học ah? Hàng triệu người đã từng là Đoàn viên đã và đang cống hiến những điều tốt đẹp cho đất nước thì sao cụ kg nhìn thấy mà chỉ thấy mấy thằng tham nhũng?

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

ExclMan

Xe điện
Đoàn thanh niên hết vai trò lịch sử của nó rồi, những ông nào bám vào nó bây giở cũng toàn là những ông ủ mưu leo cao, thăng tiến ....

Nhiều cụ còn ảo mãi, lý tưởng mãi.

DurexXL

Xe lăn
Mời chủ thớt ly vang nhé

vutamhoan

Xe tăng
Chưa ai chúc thì em lập thớt :D
Chúc mừng ngày thành lập Đoàn, nơi đã sản sinh những người con ưu tú: Đinh La Thăng, Tất Thành Cang ...
Đến năm thứ 3 đh em mới biết tiền Đoàn phí đi đâu về đâu :))
Đến giờ 40+ em còn chả biết đoàn phí đi đâu.
Nhưng cũng làm bài hát chúc mừng cái

Cụ kg biết vào đoàn để làm gì thì cụ vào để làm gì để rồi giờ ngồi đấy chê bôi? Trường cấp 3 họ doạ cụ kg vào đoàn thì họ đuổi học ah? Hàng triệu người đã từng là Đoàn viên đã và đang cống hiến những điều tốt đẹp cho đất nước thì sao cụ kg nhìn thấy mà chỉ thấy mấy thằng tham nhũng?
Cụ hung hãn thế? Chắc hồi đó cụ ngoan nên không bị doạ, chứ như em cứng đầu lên ĐH còn bị doạ.
Những người cống hiến thì vì họ là người VN, chứ bảo là đoàn viên nên đi cống hiến nó hơi khiên cưỡng, nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

sontranvu

Xe điện
Hồi xưa e mãi mới được vào Đoàn, nhõn tận năm lớp 9 gần ra trường mới được vớt trước khi hết C2.:)):)):)):)).

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em được kết nạp Đoàn 30 năm trc, chưa ra lần nào! Ko biết bây giờ có đc coi là Đoàn viên ko nhỉ?!:-?
Chúc mừng các bạn Đoàn viên TNCS HCM!

meotamthe

Xe cút kít
Họ lấy tiền của cụ mang đi nhậu nhẹt với nhau thì cụ có cay k :))
Việc nào ra việc đấy cụ ạ, Đoàn lấy tiền của cá nhân đi nhậu là câu chuyện của Đoàn, còn cá nhân trong Đoàn lấy tiền đi nhậu là câu chuyện của cá nhân đó nữa. Cụ mà cứ chỉ xét đơn thuần thế thì tương tự vụ anh Trump trốn thuế cũng là câu chuyện của Đảng CH bên đó, vụ nói trẹo mồm của anh Biden cũng là chuyện của Đảng DC bên đó, vụ anh cựu bên Pháp vào tù cũng là chuyện của nước Pháp, .... thế thì vô cùng lắm ạ. Mà nếu cụ leo đến chức như anh Thăng, cụ có nghĩ những thằng khác nó cay cụ không :))

Đội, Đoàn hay Đảng, ở nước ta là duy nhất, nhưng ở nước ngoài thì không phải duy nhất, mỗi Đảng ở nước ngoài đều có Đoàn của nó, nó đào tạo từ khi còn trẻ, tìm kiếm thu nhận kết nạp từ khi còn đi học, cụ đừng nghĩ chỉ có ở ta mới có câu chuyện đó. Em ở bên Đài thỉnh thoảng đi chơi lượn qua trụ sở của Cứu quốc đoàn của KMT, cứ xứ tư bản copy 100% mô hình Mỹ nó còn như thế đấy cụ ạ, TV truyền hình trực tiếp đại hội KMT hay DPP cũng xưng hô đồng chí chuẩn đét luôn, vui phết.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Đoàn thanh niên hết vai trò lịch sử của nó rồi, những ông nào bám vào nó bây giở cũng toàn là những ông ủ mưu leo cao, thăng tiến ....
Nhiều cụ còn ảo mãi, lý tưởng mãi.
Mãi mới có một cụ dám nói thật :D
Ngày xưa, em toàn đc vào Đội, Đoàn vì học giỏi :D. Sau ức chế vì vụ khăn quàng và cách sd Đoàn phí nên ra từ năm 3 đh. Họ còn dọa: k phải Đoàn viên k đc thi đh, k phải Đoàn viên k đc tốt nghiệp đh. Láo thế cơ chế, định vi hiến à :))

phamhungbs

Xe điện
Lập thớt vớ vẩn, đáng vang vì dù khác biệt nhưng giọng điệu rất mỉa mai, thể hiện góc nhìn hạn hẹp cá nhân hẹp hòi. Em cũng trưởng thành từ Đoàn TN và thấy vào Đoàn làm mình lớn hơn ngay từ cấp III.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Việc nào ra việc đấy cụ ạ, Đoàn lấy tiền của cá nhân đi nhậu là câu chuyện của Đoàn, còn cá nhân trong Đoàn lấy tiền đi nhậu là câu chuyện của cá nhân đó nữa. Cụ mà cứ chỉ xét đơn thuần thế thì tương tự vụ anh Trump trốn thuế cũng là câu chuyện của Đảng CH bên đó, vụ nói trẹo mồm của anh Biden cũng là chuyện của Đảng DC bên đó, vụ anh cựu bên Pháp vào tù cũng là chuyện của nước Pháp, .... thế thì vô cùng lắm ạ. Mà nếu cụ leo đến chức như anh Thăng, cụ có nghĩ những thằng khác nó cay cụ không :))

Đội, Đoàn hay Đảng, ở nước ta là duy nhất, nhưng ở nước ngoài thì không phải duy nhất, mỗi Đảng ở nước ngoài đều có Đoàn của nó, nó đào tạo từ khi còn trẻ, tìm kiếm thu nhận kết nạp từ khi còn đi học, cụ đừng nghĩ chỉ có ở ta mới có câu chuyện đó. Em ở bên Đài thỉnh thoảng đi chơi lượn qua trụ sở của Cứu quốc đoàn của KMT, cứ xứ tư bản copy 100% mô hình Mỹ nó còn như thế đấy cụ ạ, TV truyền hình trực tiếp đại hội KMT hay DPP cũng xưng hô đồng chí chuẩn đét luôn, vui phết.
Cụ trả lời cứ vòng vo, rồi lại áp đặt cho ng khác. Em mà lên đc như a Thăng, a Cang ... thì em chém hết bè lũ tham nhũng nhá :))

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Lập thớt vớ vẩn, đáng vang vì dù khác biệt nhưng giọng điệu rất mỉa mai, thể hiện góc nhìn hạn hẹp cá nhân hẹp hòi. Em cũng trưởng thành từ Đoàn TN và thấy vào Đoàn làm mình lớn hơn ngay từ cấp III.
Ai chả phải vào và trg thành từ Đoàn. Mấy cụ cứ chê góc nhìn hạn hẹp. Thế các nc khác nó có món bắt buộc này k hay tự nguyện. Chính phủ các nc có phải nuôi bộ máy này k, cụ có biết một năm tốn bn tiền k. Và hệ lụy của nó như nào khi thành phần của bộ máy này là ai!
E thấy nick cụ có chữ bs nên đoán là bác sĩ. Em cứ nghĩ bs thì đầu vào tốt, Iq cao lắm cơ :))

Mũi tên bạc

Xe container
Chắc phấn đấu để làm cán bộ Đoàn không được thì mới cay thế không thì chả ai nói vậy. Nhất là khi trưởng thành rồi thì nhìn lại đằng trước cái gì cũng dễ hết! Chúc mừng 90 năm ngày thành lập Đoàn!

Chỉnh sửa cuối:

phamhungbs

Xe điện
Ai chả phải vào và trg thành từ Đoàn. Mấy cụ cứ chê góc nhìn hạn hẹp. Thế các nc khác nó có món bắt buộc này k hay tự nguyện. Chính phủ các nc có phải nuôi bộ máy này k, cụ có biết một năm tốn bn tiền k. Và hệ lụy của nó như nào khi thành phần của bộ máy này là ai!
E thấy nick cụ có chữ bs nên đoán là bác sĩ. Em cứ nghĩ bs thì đầu vào tốt, Iq cao lắm cơ :))
Em nói đơn giản để cụ suy nghĩ cho chín, em đoán chắc cụ trẻ và có phần hơi bất mãn: Cụ phải chứng minh được việc cụ nói là ăn hết tiền hay nuôi tốn tiền; chữ bs của em là binh sĩ vì em là DLV :D. Thôi nói thế để cụ có cái nhìn tích cực hơn, cụ quan tâm vấn đề chính trị cũng tốt, nhưng tiêu cực quá không hay ho gì cả.
Dạo trước có mấy tay nhà báo chụp màn hình mấy vấn đề như này đưa lên báo làm Quán cà phê này phải đóng một thời gian đấy.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Em nói đơn giản để cụ suy nghĩ cho chín, em đoán chắc cụ trẻ và có phần hơi bất mãn: Cụ phải chứng minh được việc cụ nói là ăn hết tiền hay nuôi tốn tiền; chữ bs của em là binh sĩ vì em là DLV :D. Thôi nói thế để cụ có cái nhìn tích cực hơn thôi, cụ quan tâm vấn đề chính trị cũng tốt, nhưng tiêu cực quá không hay ho gì cả.
Dạo trước có mấy tay nhà báo chụp màn hình mấy vấn đề như này đưa lên báo làm Quán cà phê này phải đóng một thời gian đấy.
Ok cụ, em sẽ tiết chế :)
Nghe giọng là em biết cụ là bs, bạn bè em có nhiều bs giỏi và em rất ngưỡng mộ. Mời cụ một li.

matizvan2009

Xe ba gác
Mịa, em đúng 29 tuổi thì vào Đoàn. Tí nữa thì 31 vào Party, ông anh bí thư để cái chứng nhận CTĐ của em đâu mất, 2 năm sau tìm thấy và làm thủ tục cho em.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Đến giờ 40+ em còn chả biết đoàn phí đi đâu.
Nhưng cũng làm bài hát chúc mừng cái

Cụ hung hãn thế? Chắc hồi đó cụ ngoan nên không bị doạ, chứ như em cứng đầu lên ĐH còn bị doạ.
Những người cống hiến thì vì họ là người VN, chứ bảo là đoàn viên nên đi cống hiến nó hơi khiên cưỡng, nhỉ?
Em kg tranh luận với cụ về chuyện cá nhân em ngoan hay kg ngoan, chỉ nói để cụ biết là lớp 12 (năm 87) em nhận đc quyết định kết nạp đoàn sau khi nghỉ hè do cậu BT chi đoàn lớp mang đến nhà và nói rằng em là 1 trong 4 trường hợp đặc biệt của cả khối 12 được kết nạp vét :)). Doạ được em món này hơi khó, thày giáo bí thư đoàn trường em còn táng (chả hay ho gì đâu nhưng nói để cụ biết em thế nào). Cụ có thể tìm trên này 1 thớt em kể rằng năm 97 em đã nghỉ sinh hoạt Đảng bằng việc mang thẻ Đảng vào gửi lại Đảng uỷ và không làm đơn luôn (khi đó em đang là Đảng uỷ viên công ty).

Chả có gì khiên cưỡng khi nói rằng hàng triệu đoàn viên đã và đang cống hiến cho đất nước cụ ah! Mỗi tổ chức chính trị hay xã hội đều có vai trò và sứ mệnh lịch sử trong từng giai đoạn cụ thể chứ không thể tồn tại mãi nếu không có sự đổi mới, Đoàn cũng thế thôi! Ở đây kg nói đến vai trò của Đoàn tại thời điểm này hay tương lai mà chỉ nói về việc thớt đưa thông tin phiến diện. Thế cụ nhé!

Taihoatu

Xe lăn
Xin chúc mừng ngày sinh nhật cánh tay phải của Oản.
Ngày đó ở quê bọn em thiệt thòi quá, chả được dự lễ kết làn oàn. chỉ đến lúc gần xong lớp 12 bạn bí thở mới nhắc làm lý lịch để cấp sổ đoàn cho thuận lợi khi vào đại học. lâu quá rồi.

matizvan2009

Xe ba gác
À, trước đây cơ quan em có 1 em gái làm công tác Đoàn tên là Thùy Anh. Đàn ông cả cơ quan chả ai gọi đúng tên em ấy cả.

NguyenChum1219

Xe tăng
Dấu chấm đen trên tờ giấy trắng thường dễ bị để ý săm soi, bao nhiêu ĐVTN cống hiến sức trẻ, tham gia giúp đồng bào khó khăn vùng sâu vùng xa..., chủ thớt mắt hí một mí nên chỉ lườm thấy những dấu chấm đen rồi vứt bỏ cả một tờ giấy trắng.

Trạng thái
Thớt đang đóng