[Funland] Chúc mừng Messi và Argentina

tomtomchát

Xe container
Vụ này em nhớ World Cup năm 2014 hay 2010 ô HLv Achentina thay Riquenlme ra mất mẹ luôn thế trận bị thua ngược
2010 là anh Ma nghiện dẫn dắt mà cụ. Anh ý tuy ko xúc xắc lắm nhưng bảo đc cầu thủ.
2014 cũng lết đc vào ck, tuột cúp do chú Gothe tọi cho phát cuối trận.
2018 thì ông hlv Sampaio như ông hề :(
Nói chung lối đá hiệu quả trị đc ô Argen e nghĩ chỉ có kỷ luật kiểu Đức, hoặc Pháp vừa hoa mỹ vừa khỏe. Hoặc cùng lắm Hà lan đá áp sát + tổng lực.

tomtomchát

Xe container
Thực ra hlv Pháp cũng khá hay khi đọc tình huống chứ cụ .
Giroud , Griezmann , Dembele đều chơi dưới sức rút ra cũng được . Thay vào mấy ông đen chịu chạy để phá sức 2 thằng trung vệ Argentina , Otamendi và Romero đều chậm . Quả thằng Otamendi phạm lỗi là thấy đuối rõ rồi không theo nổi cầu thủ Pháp .

Có điều đá pen thì mấy anh đen của Pháp toàn trẻ lên khá non .
Di Maria thay ra cũng được cụ , 35t rồi chạy đâu nổi nữa . Và lúc đó Argentina cần phòng ngự cũng không cần tấn công cũng được , Acuna nó trâu bò và phòng ngự tốt hơn , có điều ông đầu đất Otamendi làm phá sản kế hoạch
Lấy tấn công làm phòng ngự theo triết lý Barca cũng đúng với Nam mỹ mà cụ. Các cơ hội của Argen đều có tính sát thuơng rất cao và rất đều đặn, có châm ngòi có phát động, toan tính chứ ko ngẫu nhiên.
Chú Si lùn đuối thì rõ rồi, 2 bàn thua đều từ pha chú để mất bóng.

xitruman

Xe buýt
Năm nay em thấy Messi phong độ quá hay, lại xù xì và gai góc chứ kg hiền lành như mọi khi.
Argen thì cũng lì lợm nữa. Trận ck sau khi bị gỡ 2 bàn, tưởng tinh thần xuống đáy rồi, nhưng vẫn làm được nháy ở hiệp phụ.
Ông cháu Mbappe thì được ông Macron cưng quá.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Chuẩn cụ. Suốt thời gian toàn kéo macherano về đá trung vệ thì cụ hiểu rồi đó. Năm 2014 vào đc chung kết cũng do messi gánh team + đội hình nhiều sao.
Mà nói thật e éo hiểu sao với đội hình ntn ag hen lại địch đc. Messi thì già rồi. Di maria cũng vậy. Ngoài 2 cái tên trên ko có nổi ông nào có sao có số
Chắc cụ ít đi đá bóng và cũng ít xem bóng đá. Các trận khác của ag em ko nói, nhưng riêng trận chung kết này ag nó đá cho pháp cả hiệp 1 ko có bóng mà chơi, đến nỗi chưa hết hiệp mà đã phải thay vội 2 ông tiền đạo, vậy mà cụ còn chê. Bóng đá nó là môn mang nặng tính tập thể, nhiều sao số trong đội nhưng mỗi ông 1 phách, ko hiểu lối đá của nhau, ko hoà nhịp dc thì vẫn thua như thường. Như đội ma rốc thì cũng toàn ông vô danh tiểu tốt, có hakimi với hakim zyech thì cũng gọi là đc nhiều người biết tý thôi nhưng sao vẫn xếp hạng 4 thế giới vào lúc này.

vancy83

Xe tải
Deschamp quá già dơ, ngay hiệp 1 đã dám rút ông Dembele lóng ngóng ra. Việc thay người của Pháp có phần hợp lý hơn bên Achen. Tiếc cho Pháp là Achen có thủ môn bắt pen quá hay. Matinez bắt pen phải hạng hay nhất TG lúc này.
Sau lúc Pháp gỡ hoà em tưởng Argentina tèo rồi cơ, nhưng đến hiệp phụ thì quá ảo, Argentina dẫn trước còn có 2 phút vẫn bị gỡ hoà 3-3. Trận này đúng là không tưởng bác. Messi lại tái hiện hình ảnh Maradona , gánh team từ đầu đến cuối.
Mbape khách quan cũng quá hay bác ơi!

hưvô

Xe lăn
Sau lúc Pháp gỡ hoà em tưởng Argentina tèo rồi cơ, nhưng đến hiệp phụ thì quá ảo, Argentina dẫn trước còn có 2 phút vẫn bị gỡ hoà 3-3. Trận này đúng là không tưởng bác. Messi lại tái hiện hình ảnh Maradona , gánh team từ đầu đến cuối.
Mbape khách quan cũng quá hay bác ơi!
Kể ra giữ nguyên tỷ số 3-2 thì chiến tích của M10 còn rực rỡ nữa vì đưa Arg thắng trực tiếp

thinhtd

Xe container
Lấy tấn công làm phòng ngự theo triết lý Barca cũng đúng với Nam mỹ mà cụ. Các cơ hội của Argen đều có tính sát thuơng rất cao và rất đều đặn, có châm ngòi có phát động, toan tính chứ ko ngẫu nhiên.
Chú Si lùn đuối thì rõ rồi, 2 bàn thua đều từ pha chú để mất bóng.
Năm nay em thấy Messi phong độ quá hay, lại xù xì và gai góc chứ kg hiền lành như mọi khi.
Argen thì cũng lì lợm nữa. Trận ck sau khi bị gỡ 2 bàn, tưởng tinh thần xuống đáy rồi, nhưng vẫn làm được nháy ở hiệp phụ.
Ông cháu Mbappe thì được ông Macron cưng quá.
Ông nói gà bà nói vịt. Em không biết bóng đá, cứ đọc bình luận trên mạng kiểu thế này nên năm nay thua mất 1 … triệu. Cứ thấy bùi tai là em đặt :((

Kiên Khùng

Xe điện
Chuẩn cụ. Suốt thời gian toàn kéo macherano về đá trung vệ thì cụ hiểu rồi đó. Năm 2014 vào đc chung kết cũng do messi gánh team + đội hình nhiều sao.
Mà nói thật e éo hiểu sao với đội hình ntn ag hen lại địch đc. Messi thì
Thực ra hlv Pháp cũng khá hay khi đọc tình huống chứ cụ .
Giroud , Griezmann , Dembele đều chơi dưới sức rút ra cũng được . Thay vào mấy ông đen chịu chạy để phá sức 2 thằng trung vệ Argentina , Otamendi và Romero đều chậm . Quả thằng Otamendi phạm lỗi là thấy đuối rõ rồi không theo nổi cầu thủ Pháp .

Có điều đá pen thì mấy anh đen của Pháp toàn trẻ lên khá non .
Di Maria thay ra cũng được cụ , 35t rồi chạy đâu nổi nữa . Và lúc đó Argentina cần phòng ngự cũng không cần tấn công cũng được , Acuna nó trâu bò và phòng ngự tốt hơn , có điều ông đầu đất Otamendi làm phá sản kế hoạch
Nay Pháp đá từ đầu như kiểu cả đội dính tiêu chảy. Chạy còn không xong.

lodudu

Xe điện
Trận đấu nghẹt thở, chúc mửng argen

Ladagia

Xe điện
Ông nói gà bà nói vịt. Em không biết bóng đá, cứ đọc bình luận trên mạng kiểu thế này nên năm nay thua mất 1 … triệu. Cứ thấy bùi tai là em đặt :((
Cụ cần ko em bơm mã cho :)). Messi đá hay thì ai cũng thấy rồi nhưng khi mất bóng dễ bị đòn phản công nhanh trở tay ko kịp :D

Ladagia

Xe điện
Nay Pháp đá từ đầu như kiểu cả đội dính tiêu chảy. Chạy còn không xong.
Cho đến khi rút Dimaria ra thì Achen đá hoàn toàn khác so với họ khi gặp Pháp ở WC2018. Các cầu thủ Achen năm nay có phần khoẻ hơn, chạy nhiệt hơn đối thủ rất nhiều (và hơn chính họ trước đây). Đoạn về cuối hiệp chính Achen hụt hơi thấy rõ :)

Tập Lái 2022

Xe tải
2010 là anh Ma nghiện dẫn dắt mà cụ. Anh ý tuy ko xúc xắc lắm nhưng bảo đc cầu thủ.
2014 cũng lết đc vào ck, tuột cúp do chú Gothe tọi cho phát cuối trận.
2018 thì ông hlv Sampaio như ông hề :(
Nói chung lối đá hiệu quả trị đc ô Argen e nghĩ chỉ có kỷ luật kiểu Đức, hoặc Pháp vừa hoa mỹ vừa khỏe. Hoặc cùng lắm Hà lan đá áp sát + tổng lực.
Cụ ko nhắc đến Chi lê à. Kị giơ luôn. Copa 2021 mới xoá được dớp

caisua

Xe lăn
À thôi, tại em thấy chạm, cụ bảo ko chắc mắt nhìn khác nhau. Em thấy lúc bị thổi ông Dembele cũng k thanh minh thanh nga gì :D
Xem đi xem lại các góc quay mà người bảo có người bảo ko thì ông trọng tài phải làm sao? Chục ông tổ VAR hình như cũng ko có ý kiến gì

Tập Lái 2022

Xe tải
Xem đi xem lại các góc quay mà người bảo có người bảo ko thì ông trọng tài phải làm sao? Chục ông tổ VAR hình như cũng ko có ý kiến gì
Coach của Pháp còn ko nhảy ra phẫn nộ phản đối. Var cũng ko yêu cầu gì. Sáng sớm nay xem báo Pháp cũng chưa thấy kiện cáo gì. Mấy bạn fan 7 chuồn cay quá cố soi mói thôi cụ

kendwood

Xe buýt
Hlv argen hôm qua chắc đc Fifa ép thay người cho trận đấu kịch tính hay sao đó. Đá đang hay tự nhiên thay thằng chân gỗ vào làm kịch tính thế:))

Tập Lái 2022

Xe tải
Hlv argen hôm qua chắc đc Fifa ép thay người cho trận đấu kịch tính hay sao đó. Đá đang hay tự nhiên thay thằng chân gỗ vào làm kịch tính thế:))
Higuain Martinez à cụ. Nghe kêu hơn Lautaro Martinez nhỉ :))
Năm nay bộ đôi tiền đạo Inter như này, ngại quá đi :)) lời chia sẻ của 1 Milanista/ Rossoneri =))