Chúc mừng cụ Vikhoa với bức ảnh Hà Nội 1000 năm - 6.1 tỷ pixel

vikhoa

Xe hơi
Cảm ơn mọi người đã ủng hộ ảnh của em.

Hiện giờ em đã vào TPHCM, vài ngày nữa em ra HN chụp tiếp. Điểm tiếp theo có thể sẽ là Đà Nẵng hoặc Huế (hoặc cả 2).

Không biết có cụ nào ở Đà Nẵng vào đây không nhỉ?

Nhôm nhựa

Xe điện
Thầy X dạy lớp mầm chiêu này đê

em xem ảnh soi thấy góc này HN nhà ta như bên Tây

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Trong lúc tìm lỗi kỹ thuật mà cụ Bé đã phát hiện ra thì e thấy cái lỗi ni - lỗi trong bộ vi xử lý của người dân (hoặc khách) của tp ngàn năm :'(x-(
Em trông cái áo màu cam cứ như Ofer nhà mình ý :))
Vãi khủng thật, cách xa vài trăm m mà chụp chết cứ̃ng 1 ông bị bệnh tiểu đường

Nhôm nhựa

Xe điện
công nhận là ống 400 L chụp chuẩn nhẻ các cụ nhể

em tha hồ mà crop ra tác phẩm

Bình X-Five

Xe container
Ghép mấy chục tấm còn đơn giản chứ ghép hàng nghìn tấm thế này lúc chụp phải tính toán kỹ lưỡng và cực kỳ khoa học, chưa kể hệ thống chân cẳng tripod, bệ xoay pờ rồ....... và cuối cùng là dùng phần mềm gì để ghép (em nghĩ ko phải PS), máy tính mạnh cỡ nào???

Câu hỏi này nên để cụ Vikoa giả nhời là chính xác nhất (b)(b)(b)(b)(b)

Thầy X dạy lớp mầm chiêu này đê

em xem ảnh soi thấy góc này HN nhà ta như bên Tây

Meow

Xe điện
:x
Em yêu Hà Nội

Bình X-Five

Xe container
Ngày xưa em cưới đúng chỗ này các cụ ợ, 2 vợ chồng cứ đứng nhe nhở ở 2 cái cột này cả buổi tối đón rước khách :D

getztam

Xe buýt
Nhà Khách Chính Phủ 2 Lê Thạch Nhà hàng Dung Hòa nấu. Cụ vào giọ khi nào em là xim bỏ lồng 11/2003. Hôm đó em phải bóp tay cỡ 600x2 lần mới đc mang bà cả về nhà!
Ngày xưa em cưới đúng chỗ này các cụ ợ, 2 vợ chồng cứ đứng nhe nhở ở 2 cái cột này cả buổi tối đón rước khách :D

getztam

Xe buýt
Cụ ơi sao cụ kg làm hẳn 1 vòng 360o cho nó máu!?
Cảm ơn mọi người đã ủng hộ ảnh của em.

Hiện giờ em đã vào TPHCM, vài ngày nữa em ra HN chụp tiếp. Điểm tiếp theo có thể sẽ là Đà Nẵng hoặc Huế (hoặc cả 2).

Không biết có cụ nào ở Đà Nẵng vào đây không nhỉ?

Bình X-Five

Xe container
Hehe, em vào rọ chậm hơn cụ 2 năm :D
Bóp tay - cười nhoẻn.... cũng tầm gần 500 phát x 2 =))

Nhà Khách Chính Phủ 2 Lê Thạch Nhà hàng Dung Hòa nấu. Cụ vào giọ khi nào em là xim bỏ lồng 11/2003. Hôm đó em phải bóp tay cỡ 600x2 lần mới đc mang bà cả về nhà!

tnts

Xe buýt
Đúng đới cụ

Em hâm mộ kụ này từ hồi xảy ra scandal iCMS - TTVN + vụ đạo ảnh giải nhất Canon vừa rồi lắm lắm :-*
Giờ e mới biết. E cũng hâm mộ cụ này cái món ai ti, gêm giếc...
Nhưng mà cụ VK liên quan thế nào đến vụ đạo ảnh cụ Nờ nhỉ?

N68

Xe điện
Giờ e mới biết. E cũng hâm mộ cụ này cái món ai ti, gêm giếc...
Nhưng mà cụ VK liên quan thế nào đến vụ đạo ảnh cụ Nờ nhỉ?
@ kụ tay lần tay sờ: Tóm tắt thông tin dư lày
Canon hủy giải đặc biệt cuộc thi ảnh 'Lăng kính xanh'

Canon hủy bỏ giải đặc biệt cuộc thi “Canon – Lăng kính xanh” do tác giả đoạt giải đã "chôm" ảnh người khác để dự thi.

Ngày 6/9 vừa qua, Canon đã trao giải đặc biệt cuộc thi ảnh Canon – Lăng Kính Xanh tại TP.HCM cho bức ảnh Lo lắng của tác giả Trần Huy Phú. Phần thưởng cho tác giải đoạt giải đặc biệt này là một chuyến du lịch Singapore dành cho hai người trong 3 ngày. Tuy nhiên, ngay sau lễ trao giải của Canon, các diễn đàn về nhiếp ảnh như vnphoto.net và mạng xã hội Facebook đã xuất hiện những thông tin cho rằng tác giả Trần Huy Phú đã “đạo” lại bức ảnh đoạt giải đặc biệt của một người khác để dự thi.

Trao giải đặc biệt cho Trần Huy Phú (trái ) ngày 6/9.​
Vụ việc bắt đầu rộ lên khi thành viên Tchip trên vnphoto.net mở chủ đề Cảnh báo về việc vi phạm bản quyền (Ăn cắp ảnh đi dự thi). Thành viên này cho biết tình cờ phát hiện bức ảnh của mình có tên là Vươn Lên - đã từng dự thi cuộc thi ảnh Khoảnh khắc hè 2010 do báo điện tử Số Hóa tổ chức, tự nhiên xuất hiện trong cuộc thi Canon – Vì một Việt Nam xanh với tên gọi là Uốn Lượn của tác giả tranhuyphu và nhờ mọi người trên diễn đàn góp ý hướng xử lý. Ngay lập tức một thành viên khác có tên là #udef khẳng định bức ảnh có tên gọi Lo Lắng mà Canon vừa trao giải cho Trần Huy Phú là của mình, đã từng dự thi ảnh trên vnphoto.net.
Đồng thời, #undef, với tên thật ngoài đời là Nguyễn Hoàng Anh, sinh năm 1983, tại TP. HCM đã khiếu nại đến ban tổ chức cuộc thi. Phía Canon đã trực tiếp gặp mặt cả hai người để đối chất và xác định nguồn gốc bức ảnh Lo lắng.

Bức ảnh "Lo lắng" đạt giải đặc biệt bị hủy vì là ảnh 'đạo'.​
Sau khi tìm hiểu, ban tổ chức đã đưa ra kết luận rằng thí sinh đoạt giải thưởng đặc biệt đã sử dụng trái phép tác phẩm của Nguyễn Hoàng Anh để tham dự cuộc thi Canon – Lăng kính xanh. Ngoài bức ảnh Lo lắng, thí sinh này cũng đã gửi tham dự cuộc thi một số bức ảnh vi phạm bản quyền tác giả khác, trong đó có bức Màu xanh cuộc sống đoạt giải ba vòng thi tháng 6. Tại văn phòng Canon Singapore tại TP.HCM, vào ngày 14/9, Trần Huy Phú thừa nhận đã “đạo" ảnh của người khác để dự thi và chấp nhận trả lại toàn bộ hai giải thưởng trên.
Phía Canon đã quyết định huỷ toàn bộ hai giải thưởng này đồng thời thông báo cuộc thi ảnh Canon - Lăng kính xanh chỉ có 3 giải nhất, 3 giải nhì, 2 giải ba, 3 giải khuyến khích và 3 giải bình chọn.
Về thắc mắc tại sao Canon không “đôn” người giải nhất lên nhận giải đặc biệt, đại diện Canon cho biết do có tới 3 giải nhất nên không thể thực hiện được việc đó, vì thế Canon thu hồi giải thưởng và sẽ đầu tư vào các cuộc thi khác cho người dùng tại Việt Nam trong thời gian tới.
kụ Vi đã góp phần xlý ntn (cụ chịu khó đọc hết 30 trang nhá :D)

BátSách

Xe hơi
Ảnh ra nét thật, hôm nay em mới xem tỉ mỉ. Kể ra mà chụp hôm trời có nắng thì đẹp hơn nhỉ.

hungvn

Xe tải
Công nhận ảnh chụp quá nét và rõ. Cháu đã tìm thấy 1 người chui từ dưới đất ở phố Ngô Quyền trước Nhà khách chính phủ

jang

Xe tăng
Công nhận ảnh chụp quá nét và rõ. Cháu đã tìm thấy 1 người chui từ dưới đất ở phố Ngô Quyền trước Nhà khách chính phủ
Bản thân tấm ảnh này là được ghép từ hàng ngàn tấm mà. Thế nên chuyện này cũng là bình thường. Em dự cái thắt lưng của ông thổ địa kia chính là chỗ ghép của 2 tấm ảnh.

vikhoa

Xe hơi
Cụ ơi sao cụ kg làm hẳn 1 vòng 360o cho nó máu!?
360 độ thì vướng cả cái sân to đùng của BIDV sau lưng. Nói chung ở HN mà chụp 360 độ thì chỉ có cách leo lên nóc của cột truyền hình thôi ạ :(

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ơ, cụ này bị bỏ lồng sau em tròn 1 năm, cũng tháng 11 đúng chỗ này luôn ạ. Em không nhớ hôm đấy bóp được bao nhiêu phát, chỉ nhớ là cái thùng công trái nó nặng quá, đổ uỵch cả xuống...