[Funland] Chúc mừng BKAV chúc mừng Bphone

tuanzs

Xe container
Em nghĩ là chất lượng con B3 này nó cũng ổn đấy tuy nhiên nó là do ông bkav làm nên xuất phát điểm đã bị tụt xuống mấy phần rồi.
Nói chung là nể Q ở khoản kiên trì và nỗ lực làm điện thoại.

tica

Xe điện
Em dùng đợt đầu, trong mấy lỗi cụ nói thì em gặp lỗi bị crash app hình như 2-3 lần gì đó, lúc đó em vẫn dùng con Mimax 2 làm máy chính, nhưng nghĩ BOS còn quá mới mẻ nên còn phải fix nhiều mới có thể mượt mà được. Còn bản BOS 2.0 beta mãi tới 9/1/2018 mới cho nâng cấp, nên em chưa dùng qua cụ ạ.

Vậy chắc em nhớ nhầm bản BOS. Nhưng đó là bản BOS cài trên Bp2 ngay khi mới ra mắt. Em được cho mượn dùng làm máy test của cty. Còn máy chính em chỉ thích Sony với Nokia.

muoibaconcho

Xe điện
Asanzo cho nông thôn, nhất là miền Nam, đâu có phải đối tượng lên Quán mà ca ..
VN có bao nhiêu % dân là nông thôn? miền Nam có bao nhiêu dân?
Sản phẩm cho nông thôn, cho miền Nam thì không đc ca trên Quán ạ?

duongbinh07

Xe điện
ai dùng thì cứ ca, họ ko lên thì ko thấy, chứ ai cấm được ai ?
nói như thế, e đâu có nhìn thấy ai dùng Asanzo ?

muoibaconcho

Xe điện
ai dùng thì cứ ca, họ ko lên thì ko thấy, chứ ai cấm được ai ?
nói như thế, e đâu có nhìn thấy ai dùng Asanzo ?
Sao biết ko lên. Em nông dân miền Nam chính hiệu dang lên quán đây. Đồ Asanzo đi vào karaoke còn nhìn thấy, đồ Bphone chỉ thấy Bfan ca chứ chưa mục sở thị bao giờ.

toimuondie

Xe container
Tivi, điều hoà Asanzo em thấy nhiều mà?
Thậm chí 2 lần em được sờ vào điện thoại Asanzo, nhưng Bphone thì chưa bao giờ.
Em dân bắc, thành phố tỉnh lẻ

duongbinh07

Xe điện
em thấy Iphone, Oppo thì nhiều, ... mà ko thấy asanzo bao giờ.
em ở HN

cocsku

Xe cút kít
Thấy bẩu dùng ổn, hy vọng lần này thành công ra nhiều mẫu hơn nữa.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng giờ còn quá sớm không? Cái Bphone giới thiệu lần này cũng giống như những mô hình giống thật của Vinfast trưng bày ở Paris đợt vừa rồi vậy, tức là sản phẩm của quá trình sản xuất thử. Cứ coi như được thị trường đánh giá tốt và đón nhận đi. Với những nhà sản xuất mới như BKAV còn phải có một bước tổ chức sản xuất hàng loạt nữa. Tức là đưa sản phẩm sản xuất thử vào dây chuyền sản xuất công nghiệp, mà vẫn đảm bảo chất lượng đồng đều cho tất cả các sản phẩm. Việt nam mình có truyền thống là làm thử bao giờ cũng tốt nhưng làm thật thường cẩu thả, không giữ được chất lượng như ban đầu. Hy vọng lần này BKAV không mắc phải cái "truyền thống" kia.

Để trở thành nhà sản xuất điện thoại chuyên nghiệp lại còn những bước đường dài nữa. Sản phẩm Bphone 3 này nếu có thành công thì chắc cũng chỉ bán được trong khoảng 6 tháng đến 1 năm. Thị trường, smart phone thay đổi rất nhanh, BKAV phải có sản phẩm mới để theo sát với diễn biến thị trường, nếu không theo kịp thì Bphone 3 sẽ trở thành bản Bphone cuối cùng của họ. Thời gian nghiên cứu phát triển sản phẩm của BKAV đời 1 và 2 thời gian vừa qua là hơi chậm, chắc chắn sẽ phải cải tiến hơn.

Rồi cũng phải đa dạng mẫu mã và phân khúc nữa chứ, sẽ phải có những chiếc Flagship hàng đầu nhưng lợi nhuận thấp, và những chiếc phổ thông giá rẻ bán 1-3 triệu cho người dùng phổ thông .......

Không biết còn bao nhiêu thời gian nữa để BKAV làm được những điều trên, trong khi thị trường smảrtphone đã lên đến đỉnh, sẽ dần thoái trào.....

tica

Xe điện
Vừa xem topic ảnh chụp bằng Bphone của Cu Hiệp trên tinhte. Em thấy đẹp so với camera của đt tầm trung.

banmotnucuoi

Xe lăn
Chúc mừng giờ còn quá sớm không? Cái Bphone giới thiệu lần này cũng giống như những mô hình giống thật của Vinfast trưng bày ở Paris đợt vừa rồi vậy, tức là sản phẩm của quá trình sản xuất thử. Cứ coi như được thị trường đánh giá tốt và đón nhận đi. Với những nhà sản xuất mới như BKAV còn phải có một bước tổ chức sản xuất hàng loạt nữa. Tức là đưa sản phẩm sản xuất thử vào dây chuyền sản xuất công nghiệp, mà vẫn đảm bảo chất lượng đồng đều cho tất cả các sản phẩm. Việt nam mình có truyền thống là làm thử bao giờ cũng tốt nhưng làm thật thường cẩu thả, không giữ được chất lượng như ban đầu. Hy vọng lần này BKAV không mắc phải cái "truyền thống" kia.

Để trở thành nhà sản xuất điện thoại chuyên nghiệp lại còn những bước đường dài nữa. Sản phẩm Bphone 3 này nếu có thành công thì chắc cũng chỉ bán được trong khoảng 6 tháng đến 1 năm. Thị trường, smart phone thay đổi rất nhanh, BKAV phải có sản phẩm mới để theo sát với diễn biến thị trường, nếu không theo kịp thì Bphone 3 sẽ trở thành bản Bphone cuối cùng của họ. Thời gian nghiên cứu phát triển sản phẩm của BKAV đời 1 và 2 thời gian vừa qua là hơi chậm, chắc chắn sẽ phải cải tiến hơn.

Rồi cũng phải đa dạng mẫu mã và phân khúc nữa chứ, sẽ phải có những chiếc Flagship hàng đầu nhưng lợi nhuận thấp, và những chiếc phổ thông giá rẻ bán 1-3 triệu cho người dùng phổ thông .......

Không biết còn bao nhiêu thời gian nữa để BKAV làm được những điều trên, trong khi thị trường smảrtphone đã lên đến đỉnh, sẽ dần thoái trào.....
Em nghĩ ko sớm, vì ko biết anh ý có bán lỗ ko? Nhưng giá sx và phân phối đã tiệm cận mức giá của các nhà sx trên thế giới

QNX

Xe tải
Cháu dùng con BB Q20 có 2 triệu bạc mấy năm nay. Rồi 1 con 9700 đâu khoảng 8 năm nay rồi ấy. Cũng chả buồn đổi. Thế mà gần như rất nhiều người nhìn thấy em dùng vẫn nể lắm ấy :) Mà các cụ biết BB10 giờ có cái gì để vọc vạch nữa đâu, BB Os cũ thì chỉ nghe gọi :) Cho nên theo em nghĩ, BP thành công hay không chủ yếu là tâm lý của khách hàng.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Lại khai vống giống con B2 ạ? Thấy mua nhìu lắm mà giờ chả thấy xác máy đâu ;))
Cụ nói thế này chả có cơ sở gì cả. Vẫn đang dùng đấy thây, em điểm danh giúp cụ mấy cụ đang dùng nhé: dcmax Huybacninh hatinhquechoa ... Còn xác suất để cụ gặp được 1 máy Bphone 2 ngoài đời ở Việt Nam là 1/5000 tức là 0,02%.

hieukon

Xe container
e cầm B2 thấy ưng phết, ủng hộ hàng nội thôi, chứ tầm tiền ý với công nghệ đó thì hơi hoang cụ ak

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bphone 3 đáng để ủng hộ hàng Việt đấy ạ
Em tin cứ đà này Bphone sẽ thành công.
Nếu giảm độ 1.5 củ là bán nhanh hơn nhiều, chứ cấu hình máy ấy thị trường loanh quanh 5 củ bán khó lắm

cocsku

Xe cút kít
Nếu giảm độ 1.5 củ là bán nhanh hơn nhiều, chứ cấu hình máy ấy thị trường loanh quanh 5 củ bán khó lắm
Cái gì cũng có giới hạn của nó cụ ạ! Bán rẻ quá thì nhà sản xuất không còn động lực để phát triển. Mặt khác người tiêu dùng chê hàng rẻ, giá trị sản phẩm thấp, chưa chắc đã mua.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chống nước giờ phần lớn các máy đều có , mấy con máy nhật có từ 5-7 năm trước ... Có cái gì là bá đạo
Đúng rồi, điện thoại chống nước thì có gì là bá đạo đâu.

Cụ cho em hỏi tầm giá như Bphone 3 có con nào có khả năng chống nước như Bphone 3 không?