[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để múc chứng - Part 3 !

NguyenTriDung

Xe tải
Teen của em mãi nó chả chịu "Dzậy thì" gì cả, chán....

anhday29

Xe hơi
Hôm nay em xả hết DHM giá 13.4 chốt lãi trên 10% rồi ạ, tình hình thị trường hưng phấn thế này em dự kiến nằm im đợi thời thôi các cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

TaThien

Xe đạp
Hôm nay em xả hết DHM giá 13.4 chốt lãi trên 10% rồi ạ, tình hình thị trường hưng phấn thế này em dự kiến nằm im đợi thời thôi các cụ ạ!
Em cũng giống cụ, hôm nay đã chốt lời những mã đạt kỳ vọng lợi nhuận (>20%) vì dự là 1-2 phiên tiếp theo sẽ điều chỉnh vì hôm nay tt tăng quá mạnh... Lúc đó xem xét cover lại sau :D

P/S: sóng đến rồi, cụ nào có món ngon phím em với nhé, em cảm ơn :D

Ngoccu

Xe tăng
Khổ mới nhú tí các cụ đã lo bán, vừa mới ắn đã lo no, đã lo thêm bữa khác. Cứ bĩnh tĩnh thưởng thức đi các cụ, còn nhiều món ngon

TaThien

Xe đạp
Khổ mới nhú tí các cụ đã lo bán, vừa mới ắn đã lo no, đã lo thêm bữa khác. Cứ bĩnh tĩnh thưởng thức đi các cụ, còn nhiều món ngon
Hi, em bán những mã đã lời đậm đặng còn đảo menu mà cụ ơi...:D

PBN

Xe buýt
Tầm này mua bán khá khoai vì tâm lý là TT đã lên cao, ai cũng chốt mau chốt lời, khốn nỗi chốt lời xong thì mã mình chốt nó vẫn cứ tăng nên lại xoắn. Mua vào lại đúng đợt hàng về gặp điều chỉnh lại vội bán ra được 1 phiên nó lại tăng, cứ thế vừa tốn phí, vừa mất chi phí cơ hội, vừa hại não :D. Đợt rồi em cứ GAS với BTP múc ròng, tới hôm trước sốt ruột chốt lãi GAS 58, BTP 15.8 thì phiên sau nó lại tăng ầm ầm, nhìn lại vẫn thấy cửa ăn những mã mình quen chơi nên lại vào lại hàng.

Dòng tiền mấy phiên gần đây là dòng tiền nóng, thế nên đợt này các cụ cần tỉnh táo, có thể VNI còn lên nhưng cũng nên giữ chặt thành quả trước đã. Em cứ canh phiên nào trên 2k tỷ mà thị trường yếu đi là em sút.

Lavenders

Xe tăng
Cái món này ngoài tính toán thì phải kụ nào nhiều xèng mặt thì mới có lãi được, ông nào vay mà chơi thì cuối cùng lại về số không thôi.

TaThien

Xe đạp
Đã ăn rồi phải ăn nữa, ăn cho nó lồi mồm vào cụ ợ, phải chờ đến gần đỉnh (hoặc đỉnh càng tốt) thì mới bán chứ.
Hi cụ, vì em dự là 1-2 phiên sau, đặc biệt là phiên thứ 4 có thể sẽ điều chỉnh kha khá, nên bán chờ cơ hội cover lại, nếu không có cơ hội cover thì cũng không sao vì đã đạt mục tiêu lợi nhuận rồi :D, khi đó sẽ tìm cơ hội tại một món khác.

Tham thì thâm, cho nên phải có những người chốt non như em và có những người vào giá em chốt rồi kỳ vọng ngưỡng lợi nhuận mới thì sóng mới duy trì được chứ ạ :D

Ngoccu

Xe tăng
Hi cụ, vì em dự là 1-2 phiên sau, đặc biệt là phiên thứ 4 có thể sẽ điều chỉnh kha khá, nên bán chờ cơ hội cover lại, nếu không có cơ hội cover thì cũng không sao vì đã đạt mục tiêu lợi nhuận rồi :D, khi đó sẽ tìm cơ hội tại một món khác.

Tham thì thâm, cho nên phải có những người chốt non như em và có những người vào giá em chốt rồi kỳ vọng ngưỡng lợi nhuận mới thì sóng mới duy trì được chứ ạ :D
Đoạn này đã có gì đâm mà tham với chả thâm, cụ bán sớm ko có nghĩa là cụ ko tham, cứ khi nào TT lên vùng đỉnh mới biết ai tham, ai thâm :) cụ kết luận hơi sớm đấy

quochuy_bidv

Xe hơi
Thị trường tăng kiểu này e sợ khó bền, mặc dù thời gian gần đây khá nhiều tin tốt. Theo em chứng vẫn chỉ nên duy trì 1/3 là hợp lý, và hạn chế dùng đòn bẩy, giờ chưa đến lúc tham.

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ có hàng nên canh giá tốt chốt dần. Thị trường này chỉ là hưng phấn nhất thời thôi. Lên kiểu này không bền.

anhday29

Xe hơi
Em ko có lo gì đâu cụ, mấy mã này là danh mục lướt cho vui thôi mà cụ, còn danh mục trung và dài hạn của em thì cứ yên tâm để mặc tt muốn up hay down bao nhiêu thì kệ cụ ạ. Em nghĩ như vậy cho nhàn cái đầu! Có mã gì lướt hay hay thì cụ tư vấn thêm nhé!

TaThien

Xe đạp
Đoạn này đã có gì đâm mà tham với chả thâm, cụ bán sớm ko có nghĩa là cụ ko tham, cứ khi nào TT lên vùng đỉnh mới biết ai tham, ai thâm :) cụ kết luận hơi sớm đấy
Hi cụ, em có bảo là em không tham đâu, việc bán ra giá cao chờ cover giá thấp chứng tỏ em còn tham hơn người giữ cổ đấy chứ. Nhưng ý em là em tham có cơ sở, chỉ tham nếu có cơ hội cover, còn không có cơ hội thì thôi chứ kiên quyết không tham đến mức mua lại cao hơn giá bán.

Mỗi người đều có quy tắc gd riêng mà cụ, rủi ro cao đi kèm với lợi nhuận cao, em thuộc trường phái chấp nhận mạo hiểm 7% nếu có thể lời 20%, chứ không mạo hiểm 15% để lời 50%. Điều kiện cơ bản để thành công là tuân thủ quy tắc gd của bản thân đúng không cụ.

Chúc cụ chốt lời tại đỉnh :D

Ngoccu

Xe tăng
Hi cụ, em có bảo là em không tham đâu, việc bán ra giá cao chờ cover giá thấp chứng tỏ em còn tham hơn người giữ cổ đấy chứ. Nhưng ý em là em tham có cơ sở, chỉ tham nếu có cơ hội cover, còn không có cơ hội thì thôi chứ kiên quyết không tham đến mức mua lại cao hơn giá bán.

Mỗi người đều có quy tắc gd riêng mà cụ, rủi ro cao đi kèm với lợi nhuận cao, em thuộc trường phái chấp nhận mạo hiểm 7% nếu có thể lời 20%, chứ không mạo hiểm 15% để lời 50%. Điều kiện cơ bản để thành công là tuân thủ quy tắc gd của bản thân đúng không cụ.

Chúc cụ chốt lời tại đỉnh :D
Cụ ơi, cái bôi đen đen ý, chính cái này sẽ làm hại cụ đó, cụ cẩn thận, vì tất cả những người kiên quyết ko mua lại giá cao hơn giá mình bán, thường vẫn phải mua lại với giá rất cao đó cụ. Có thể em nói giờ cụ nghĩ em điên, em ko tranh luận, cụ cứ trải nghiệm !
Thị trường tăng kiểu này e sợ khó bền, mặc dù thời gian gần đây khá nhiều tin tốt. Theo em chứng vẫn chỉ nên duy trì 1/3 là hợp lý, và hạn chế dùng đòn bẩy, giờ chưa đến lúc tham.
Các cụ có hàng nên canh giá tốt chốt dần. Thị trường này chỉ là hưng phấn nhất thời thôi. Lên kiểu này không bền.
Tình hình là các cụ nhà mình vẫn chưa dám vào hàng, thị trường càng lên thì càng sợ. Tầm này mà các cụ cứ khuyên người ta bán sớm ? cụ cho cái lý do đi ạ ? mấy phiên hnay thị trường tăng rất đều, chả thấy nóng gì cả.

Ngoccu

Xe tăng
Mai thị trường điều chỉnh đấy các cụ à :)]

tuvanthue68

Xe tải
Website
www.vietnampmc.com
Sao cụ ko nhắm con EFI. Tiền mặt 42 tỷ hiện tại. Giá có 7.0 mà cổ tức 800 đồng