[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để múc chứng - Part 3 !

vt_hoa

Xe tăng
Chứng đang đổ dốc mà các cụ cứ cãi nhau làm mất hết cả tiêu chí của FUN. Các cụ quay về bảng điện bán hết đi lấy tiền đi du lịch, chờ thời cơ làm ván mới để còn mưu sinh chứ

Crusaderland

Xe điện
<p>Hạ hỏa đi cụ ơi, cụ Vlchua cũng chỉ là một môi giới quèn làm thuê cho em Phượng kiếm vài đồng lần hồi qua ngày, cụ ấy siêu thì đã thành đại gia lâu rồi. Quan điểm mỗi người khác nhau thấy hợp thì chơi không hợp thì thôi.</p>

Ngoccu

Xe tăng
TT giảm sâu quá rồi.... Chia buồn cùng cụ nào còn ôm hàng.
May là em thoát từ thứ 5 tuần trước nên tránh được cơn bão này.
Theo các chiên gia thì tình hình này còn kéo dài bao lâu nhỉ?
Em dự là phải về 450 may ra mới hồi được [-O<
Nghỉ ngơi thôi cụ ơi, giảm mạnh thế này 2-3 phiên tới có hồi, lao vào là lại chết. TT chính thức vào downtrend rồi, để có sóng mới thì cần phải giảm đủ, sau đó tích lũy thì mới lên đc.
Quá trình này diễn ra từ 3 tuần có khi đến vài tháng
\
Thôi các cụ hạ hỏa. Chém nhau ghê quá làm chứng rơi như thác đổ roài. :D
Cụ thấy em có nói gì đâu, vì em chỉ giải thích lý do room thu tiền là như vậy, còn em ko hơi đâu đi đôi co với cụ kia.
Chiều nay TT sập các cụ trong room lại off, đông vui kẹp hay chạy rồi cũng off. Vui vẻ cụ à.
:)

Rybicka

Xe buýt
Nghỉ ngơi thôi cụ ơi, giảm mạnh thế này 2-3 phiên tới có hồi, lao vào là lại chết. TT chính thức vào downtrend rồi, để có sóng mới thì cần phải giảm đủ, sau đó tích lũy thì mới lên đc.
Quá trình này diễn ra từ 3 tuần có khi đến vài tháng
\
Cụ thấy em có nói gì đâu, vì em chỉ giải thích lý do room thu tiền là như vậy, còn em ko hơi đâu đi đôi co với cụ kia.
Chiều nay TT sập các cụ trong room lại off, đông vui kẹp hay chạy rồi cũng off. Vui vẻ cụ à.
:)
Cho em ọp với nhá, em sẽ mang ca sỹ lệ quyên hát hầu các cụ :D

CO THUONG

Xe tải
Hôm nay có tin gì các các cụ buôn chứng chạy rơi cả dép ý nhỉ?

Ngoccu

Xe tăng
<p>Hạ hỏa đi cụ ơi, cụ Vlchua cũng chỉ là một môi giới quèn làm thuê cho em Phượng kiếm vài đồng lần hồi qua ngày, cụ ấy siêu thì đã thành đại gia lâu rồi. Quan điểm mỗi người khác nhau thấy hợp thì chơi không hợp thì thôi.</p>
Vâng cụ nói chuẩn :-?? em cà tàng thôi cụ à :) ko đc như các cụ
Cho em ọp với nhá, em sẽ mang ca sỹ lệ quyên hát hầu các cụ :D
Có địa điểm và thời gian chính thức em báo cụ ngay ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mr_kirimaru

Xe tải
Về việc cụ kia lập nick mới, em biết cụ đó là ai.
Cụ đó sn 77, vào room từ những ngày đầu sinh hoạt, đã đi off với mọi người.
Về vấn đề của cụ nghĩ em thế này thế kia em ko quan tâm.
Về việc room và thu quỹ của room em giải thích với cụ Rybicka và cũng qua đó gián tiếp giải thích rõ 1 lần :
Room đc lập cách đây khoảng 2 tháng, mục đích chính là để chat chit giao lưu thân thiết hơn trong diễn đàn.
Sau khi lập room đc 1 tháng thì mới off 1 lần anh em rất vui vẻ đi chơi 2,3 tăng.
Trong room đa phần là các cụ 7x, các cụ thích chơi thì chơi cho ra trò, ko thì thôi, quan hệ hội hè thì ai cũng đủ cả. Đi off thì muốn đông vui, đầy đủ. Nên mới sinh ra đóng quỹ để mọi người có trách nhiệm và nghĩ vụ với tập thể.
Tất nhiên là tiền đóng quỹ cũng chỉ là để ăn chơi chứ còn làm gì nữa ạ. Trong room có cả các cụ trong SG, Đà Nẵng, Thái Bình.
Các cụ ở tỉnh khác ko đi off đc cũng nhiệt tình đóng quỹ, nhưng mọi người hiểu những cụ nào ở xa, ko đi off đc là thiệt thòi, khi nào có dịp ra giao lưu là quá vui, còn ai thu quỹ của các cụ tỉnh khác đâu.
Còn cụ lập nick mới ở trên, lý do của cụ ý là nghề của anh suốt ngày nhậu, nhậu nhiều quá, nên ko để tham gia off với hội CK nữa .
Nghề của cụ ý suốt ngày nhậu, mà ko đi nổi với hội CK 2 tuần/ lần, là đủ biết nhiệt của cụ ý ra sao ? chơi bời hời hợt như vậy các cụ nhiệt ko khoái.
Chuyện đóng quỹ làm sao mà ép đc ạ ? toàn các cụ đứng tuổi chứ có phải trẻ con đâu cụ :)
Em giải thích với cụ Rybicka thế ạ :)
Thật ra 1 tháng 2 lần off thì kinh phí ko đến 1 triệu, nhưng lần đồng đóng 1 triệu cho nó tinh thần lên cao cụ ạ.
To Mr. VL

Đến chiều nay anh mới vào room và rất bất ngờ về việc này. Anh có đôi lời nói với chú VL nhé

Thứ 1: Anh nói cho chú. Chú không nói rõ, nhưng chứng tỏ chú chỉ đích danh anh. Vì mình anh sinh hoạt OF từ đầu và duy nhất anh sn77 trong buổi gặp mặt nhau hôm đấy.

Thứ 2: Anh là anh, anh năm nay 37 tuổi đầu và địa vị xã hội không phải là vớ vấn và rỗi hơi để làm cái chuyện trẻ con là dùng nick khác viết bậy bạ đối với em.

Thứ 3: Chuyện anh ra khỏi Sky đấy anh đã nói rõ. Anh rất tôn trọng mọi người trong room. Tuy đến từ nhiều tầng lớp, địa vị xã hội, nhưng đã là thành viên Otofun thì coi như là anh em. Còn chuyện đóng quỹ, thì quan điểm của anh là vậy, và a không đồng quan điểm với mọi người thì anh out. Đối với anh 1 triệu hay 10 triêu không quan trọng, nhưng nó phải sử dụng đúng mục đích và hiệu quả (đây là quan điểm của anh)

Thứ 4: Còn đối với em thì anh tự nhận xét và tự biết con người của em thế nào, và anh không bao giờ public suy nghĩ của anh ra.

Cuối cùng, đây là lần cuối cùng anh vào cái topic này của em, và anh sẽ không bình luận nữa.

To: mr.Beliti

Đối với anh, em luôn tôn trọng, dù chưa biết rõ về a. Nhưng đã là thành viên Otofun thì coi như là anh em.
Tuy nhiên ngoài xã hội thì em không biết anh thế nào. Nhưng cách suy nghĩ của anh (nếu anh nghĩ em làm cái nick khác để nói), thì xin lỗi tôi vô cùng coi thường anh.
Cho nên tôi chỉ nói 1 điều duy nhất đối với anh là: kể cả khi chơi chứng khoán, trước khi làm 1 việc gì và nói 1 điều gì phải suy nghĩ chín chắn về việc mình làm và nói cho chính xác, không mọi người chả coi anh là gì.

To: all room sky

Chúc mọi người thành công trong đầu tư chứng khoán nhé. Tôi sẽ luôn nhớ tới các bạn, tuy không cùng sinh hoạt với mọi người. Luôn nhớ tới cụ Ly Lòng, cụ Dũng, cụ Giang, Luagia nữa

Dù sao chúc room thật vui vẻ nhé

BB, see u

Mr_kirimaru Nguyễn Trần Quân

Chỉnh sửa cuối:

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
To Mr. VL

Thứ 1: Anh nói cho chú. Chú không nói rõ, nhưng chứng tỏ chú chỉ đích danh anh. Vì mình anh sinh hoạt OF từ đầu và duy nhất anh sn77 trong buổi gặp mặt nhau hôm đấy.

Thứ 2: Anh là anh, anh năm nay 37 tuổi đầu và địa vị xã hội không phải là vớ vấn và rỗi hơi để làm cái chuyện trẻ con là dùng nick khác viết bậy bạ đối với em.

Thứ 3: Chuyện anh ra khỏi Sky đấy anh đã nói rõ. Anh rất tôn trọng mọi người trong room. Tuy đến từ nhiều tầng lớp, địa vị xã hội, nhưng đã là thành viên Otofun thì coi như là anh em. Còn chuyện đóng quỹ, thì quan điểm của anh là vậy, và a không đồng quan điểm với mọi người thì anh out. Đối với anh 1 triệu hay 10 triêu không quan trọng, nhưng nó phải sử dụng đúng mục đích và hiệu quả (đây là quan điểm của anh)

Thứ 4: Còn đối với em thì anh tự nhận xét và tự biết con người của em thế nào, và anh không bao giờ public suy nghĩ của anh ra.

Cuối cùng, đây là lần cuối cùng anh vào cái topic này của em, và anh sẽ không bình luận nữa.

To: mr.Beliti

Đối với anh, em luôn tôn trọng, dù chưa biết rõ về a. Nhưng đã là thành viên Otofun thì coi như là anh em.
Tuy nhiên ngoài xã hội thì em không biết anh thế nào. Nhưng cách suy nghĩ của anh (nếu anh nghĩ em làm cái nick khác để nói), thì xin lỗi tôi vô cùng coi thường anh.
Cho nên tôi chỉ nói 1 điều duy nhất đối với anh là: kể cả khi chơi chứng khoán, trước khi làm 1 việc gì và nói 1 điều gì phải suy nghĩ chín chắn về việc mình làm và nói cho chính xác, không mọi người chả coi anh là gì.

To: all room sky

Chúc mọi người thành công trong đầu tư chứng khoán nhé. Tôi sẽ luôn nhớ tới các bạn, tuy không cùng sinh hoạt với mọi người. Luôn nhớ tới cụ Ly Lòng, cụ Dũng, cụ Giang, Luagia nữa

Dù sao chúc room thật vui vẻ nhé

BB, see u

Mr_kirimaru Nguyễn Trần Quân
Chú Quân này ...... mọi việc không nên áp đặt như thế. Anh không biết cái Nick mới là của ai, nhưng chắc chắn phải là trong room sky.... Đặt cương vị của Chú mà mọi người trong room sky lập ra giao lưu vui vẻ kết hợp chia sẻ kinh nghiệm mà có người nói thế này thế kia thì chú suy nghĩ thế nào... Vì Nick ảo mới Anh mới nói thế... Còn như Chú mà viết ra như thế Anh nói làm gì cho tốn sức .... Anh thật.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_kirimaru

Xe tải
xin lỗi anh, nếu em có nói gì tới anh. nhưng anh lưu ý nhé

Em có nói vậy!
" Tuy nhiên ngoài xã hội thì em không biết anh thế nào. Nhưng cách suy nghĩ của anh (nếu anh nghĩ em làm cái nick khác để nói), thì xin lỗi tôi vô cùng coi thường anh. "

Dù sao em cũng sorry anh. Chúc anh và chú VL xây dựng cái Room sky vững mạnh nhé!

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
xin lỗi anh, nếu em có nói gì tới anh. nhưng anh lưu ý nhé

Em có nói vậy!
" Tuy nhiên ngoài xã hội thì em không biết anh thế nào. Nhưng cách suy nghĩ của anh (nếu anh nghĩ em làm cái nick khác để nói), thì xin lỗi tôi vô cùng coi thường anh. "

Dù sao em cũng sorry anh. Chúc anh và chú VL xây dựng cái Room sky vững mạnh nhé!
Chú nhầm...... Có khi anh bận không tham gia được thì sao..Anh là cái gì mà xây dựng.... Anh nói là ai trong room sky dùng nick mới chứ không ám chỉ ai hết... Chú cẩn thận cách dùng từ khi nhận xét về người khác nhé...

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
Thứ nhất ngừoi lập nick mới chắc chắn phải ở trong room, còn nếu ko phải là anh Riki, ok em nhầm sorry anh.
-2 anh Beliti và anh Riki đóng cửa bảo nhau, ko nên lên đây đôi co thế này.

Chun_Nin

Xe hơi
Em vào hóng và theo dõi rất nhiều.từ thớt 1 đến thớt 3.Em thấp cổ bé họng mong các anh nghe đàn em có đôi lời thế này. dĩ hòa vi quý.mỗi người có suy nghĩ và quan điểm khác nhau.vấn đề ở đây theo em là hợp và không hợp thôi ah.các cụ xem.thị trường thì đỏ lửa.các cụ lên đây phân bua.hix.ai cảm thấy cùng suy nghĩ và quan điểm thì sẽ muốn gần nhau và thân thiết ,còn những ai mà lệch sóng thì lượn tìm sóng khác cho cùng nhịp là vui ngay mà.các cụ thế này khác gì người châm lửa người đứng cạnh cầm can xăng ?em đang full hàng.mong các cụ dập lửa nhanh hộ em nhé.

Ngoccu

Xe tăng
Em vào hóng và theo dõi rất nhiều.từ thớt 1 đến thớt 3.Em thấp cổ bé họng mong các anh nghe đàn em có đôi lời thế này. dĩ hòa vi quý.mỗi người có suy nghĩ và quan điểm khác nhau.vấn đề ở đây theo em là hợp và không hợp thôi ah.các cụ xem.thị trường thì đỏ lửa.các cụ lên đây phân bua.hix.ai cảm thấy cùng suy nghĩ và quan điểm thì sẽ muốn gần nhau và thân thiết ,còn những ai mà lệch sóng thì lượn tìm sóng khác cho cùng nhịp là vui ngay mà.các cụ thế này khác gì người châm lửa người đứng cạnh cầm can xăng ?em đang full hàng.mong các cụ dập lửa nhanh hộ em nhé.
Nhất trí với quan điểm của cụ ! em ko thêm bất cứ 1 từ nào nữa :)

bacnv

Xe buýt
Dính vào cái nghiệp chứng này thì nỗi buồn nhiều hơn niềm vui ^:)^(:|8->

anhday29

Xe hơi
Em cũng chỉ cho bán các mã cơ bản không tốt và không thấy tương lai đâu cả hoặc một số mã tăng phi mã thôi, phần còn lại vẫn giữ bác ạ. Còn trường kỳ kháng chiếm mà. Em theo đuổi mục tiêu dài hạn, không lướt lát gì cả, hôm nay lại mua vào cả mớ.
Em và cụ giống nhau, đầu tư dài hạn vào các mã có chỉ số tốt thì sao phải lo, giờ em vẫn ngồi rung đùi kệ cho thị trường muốn xuống bao nhiêu thì xuống, xuống nhiều nữa em càng đc xả đạn ôm hàng thêm hàng ngon vào.

nothing2loze

Đi bộ
Em và cụ giống nhau, đầu tư dài hạn vào các mã có chỉ số tốt thì sao phải lo, giờ em vẫn ngồi rung đùi kệ cho thị trường muốn xuống bao nhiêu thì xuống, xuống nhiều nữa em càng đc xả đạn ôm hàng thêm hàng ngon vào.
Cụ ôm em nào mà rung đùi ác vậy :).

Chỉnh sửa cuối: