[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để múc chứng - Part 3 !

milevsko

Xe tăng
Sòng HO thím ạ
Vào cafef. gõ mã CK là ra ngay mà.

thode

Xe hơi
cám ơn cụ. em kính cụ vodka rồi nhé, theo cụ tuần này thị trường diễn biến thế nào cụ cố vấn cho em theo với.

KafeDel

Xe tăng
Tụt CMX chưa Cụ ơi... Hóa ra công tử Bạc liêu máu hơn.
Em chưa cụ ạ, hôm trước mới rang lạc đc 1 mẻ thôi, chảo còn nguyên :) Bán lạc đi lại làm đc tí HDO, hôm nay bốc phết cụ ạ. Cụ té chửa?
Sáng nay làm lại tí ATO chú HAR xem thế nào cụ ạ. ITQ cụ xem cho em chốt lời đc chưa?

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nào có đuôi cắt ngay Cụ nhẩy..... Chờ xem các Anh khoai Tây dư lào đánh đu theo.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTriDung

Xe tải
Em nhảy sang SCR và VIS rồi cụ ợ, em nóng ăn lắm, có đuôi cái là em cắt :P
Bác đã xuống tàu DHM chưa, hôm nay e bán sạch sẽ ở giá 13.3, trong phiên có lúc về 12,6 nhưng em vẫn tham chưa nhặt, hy vọng tuần sau có giá thấp hơn để mua.
PVK 3 hôm trước múc dc mấy K giá sàn 9.7, hôm nay định làm vài k giá đỏ nữa nhưng chốt phiên nó lại về tham chiếu.

f22raptor

Xe hơi
theo các Kụ cao thủ chứng thì ITA và PVX nên giữ đến bao nhiêu???, cám ơn các kụ

Ngoccu

Xe tăng
Update nhanh trước giờ giao dịch, Phiên hôm qua 3/6 Vni đã confirm tạo đỉnh ngắn hạn, Vni cần thêm thời gian tích lũy để bứt phá qua 520-525, bứt phá qua đường trendline downtrend kể từ 2011 ( đồ thị tuần )
Vni tạo đỉnh và điều chỉnh, thể hiện rõ rệt cả các BCS đã tăng tốt thời gian qua và đã bước vào điều chỉnh : PPC, REE,HPG, PET
- Có 1 điểm rất tích cực đó là HNX vẫn xanh, tuy các CP BCS điều chỉnh giảm nhưng dòng CP penny vẫn xanh và giữ giá, đặc biệt các CP BDS vẫn cho thấy lực đỡ mạnh.
Khuyến nghị : Tạm thời chốt lời hàng CP cơ bản đã tăng tốt thời gian vừa qua, tiếp tục tăng tỷ trọng CP vào nhóm CP đầu cơ, BĐS
VNi sắp tới sẽ đi ngang tích lũy, còn HNX vẫn lên, Cp nào đã tăng mạnh sẽ điều chỉnh, CP nào chưa lên sẽ lên đợt này.

bacnv

Xe buýt
Update nhanh trước giờ giao dịch, Phiên hôm qua 3/6 Vni đã confirm tạo đỉnh ngắn hạn, Vni cần thêm thời gian tích lũy để bứt phá qua 520-525, bứt phá qua đường trendline downtrend kể từ 2011 ( đồ thị tuần )
Vni tạo đỉnh và điều chỉnh, thể hiện rõ rệt cả các BCS đã tăng tốt thời gian qua và đã bước vào điều chỉnh : PPC, REE,HPG, PET
- Có 1 điểm rất tích cực đó là HNX vẫn xanh, tuy các CP BCS điều chỉnh giảm nhưng dòng CP penny vẫn xanh và giữ giá, đặc biệt các CP BDS vẫn cho thấy lực đỡ mạnh.
Khuyến nghị : Tạm thời chốt lời hàng CP cơ bản đã tăng tốt thời gian vừa qua, tiếp tục tăng tỷ trọng CP vào nhóm CP đầu cơ, BĐS
VNi sắp tới sẽ đi ngang tích lũy, còn HNX vẫn lên, Cp nào đã tăng mạnh sẽ điều chỉnh, CP nào chưa lên sẽ lên đợt này.
Đợi mãi mới thấy cụ chủ thớt mới vào cho ý kiến chỉ đạo, dạo này cụ bỏ bê thớt bên này quá :-w

Ngoccu

Xe tăng
Update thông tin sau phiên bán mạnh của khối ngoại ngày hnay .
Trước hết phân tích hành động của khối ngoại.
Hnay khối ngoại bán ròng 134 tỷ, cao nhất trong vòng 8 tháng.
Nghe thì có vẻ rất khủng khiếp, nhưng thật ra riêng VIC đã bán ròng hơn 80 tỷ.
FTSE chính là kẻ đã làm TT giảm mạnh phiên hnay, đặc điểm của FTSE là chỉ mua-bán vào ATC.
Và ETF Vancek sẽ chốt danh mục sau FTSE 1 tuần ( 21/6)
về danh mục thì hiện tại em đã cập nhật đc FTSE sẽ bán- mua gì. Cụ nào cần thì pm còn em ko tiện public điều này.
Trong giai đoạn này thị trường sẽ có chút nhiễu.
Nhưng 1 điều chắc chắn rằng : Chúng ta đang ở trong uptrend, đây là thời điểm BUY&HOLD, cơ hội thị trường điều chỉnh mạnh giúp ta cơ cấu lại danh mục, điều chỉnh càng mạnh thì quá trình điều chỉnh diễn ra càng ngắn.
Tiếp tục khuyến nghị mua và nắm giữ :
Danh mục theo giá đóng cửa hnay
BĐS đầu cơ : KBC 8,ITA 7.4 LCG 6,5
BĐS cơ bản : TDH 13,9
Hàng hiệu : HSG 48,5.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

NguyenTriDung

Xe tải
Không dùng đòn bẩy, xiền đâu nữa mà mua, giờ chỉ kiểm tra kỹ lại để đảo thôi cụ ợ :P
FTSE chính là kẻ đã làm TT giảm mạnh phiên hnay, đặc điểm của FTSE là chỉ mua-bán vào ATC.
về danh mục thì hiện tại em đã cập nhật đc FTSE sẽ bán- mua gì. Cụ nào cần thì pm còn em ko tiện public điều này.
Nhưng 1 điều chắc chắn rằng : Chúng ta đang ở trong uptrend, đây là thời điểm BUY&HOLD, cơ hội thị trường điều chỉnh mạnh giúp ta cơ cấu lại danh mục, điều chỉnh càng mạnh thì quá trình điều chỉnh diễn ra càng ngắn.

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn..... Cám ơn Cụ chủ thớt nhé. Hè hè

Ngoccu

Xe tăng
VNi đang 512,
Hãy chờ ở 502 -504 nhé :o)

NVC

Đi bộ
cho em theo voi cu oi
Cảm ơn các cụ, các mợ đã ủng hộ em trong thời gian qua.
Hnay ngày 22/5/2013, đang ở chân sóng mới, em lập Topic khuyến nghị các cụ, các mợ xuống tiền.
Danh mục lần này : tiếp tục tập trong vào CP đầu cơ :
SCR giá hiện tại loanh quanh 8
VCG loanh quanh 12,5
PVX 53,-5,4
KBC 8,3-8,4
ITA 6,8-6,9
LCG 6,2-6,3
Giá CP hiện tại đang điều chỉnh giảm, đây là điểm mua rất đẹp sau khi đã xác định vào sóng.
Nhịp này dòng tiền sẽ vào CP đầu cơ, các Bluechips ( BCS ) đã lên nhiều trong thời gian qua sẽ chỉ đi ngang, sau nhịp cp đầu cơ này dòng tiền mới tiếp tục vào BCS.
Lý do giải ngân thì nhiều lắm hiện tại em chưa thể thống kê đầy đủ.
Em sẽ update trong thời gian sớm nhât.
Hiện tại giá đang đỏ nên cứ mua cái đã .
Good luck các cụ !

NguyenTriDung

Xe tải
Cụ vẫn chơi hàng nào thế?
Cụ là dân mới, ở đây có 2 trường phái:
1. Hàng móc cống: KBC, ITA, LCG, SCR, PVX.... lướt lát
2. Hàng Công ty: CSM, DRC, REE, PPC, PET.... vân vân và vân vân. Mỗi cụ một sở thích không kê hết được.