[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ nỡ để em bơ vơ 1 mình trên tàu thế :-??
Rất tâm huyết với em nó... Nhưng thực tế không đúng với những gì mình tính. Lần này tính toán sai Cụ à.. Mọi thứ đều phải trả giá bằng tiền trên thị trường khắc nghiệt nài..Chúc Cụ ở lại đưa em nó về bến an toàn.. Hè hè

aitymo

Xe điện
Cháu trót lên tàu rồi huhuh

hungbm

Xe điện
Khi xăng cháy đã có sữa dập lửa. VNM đúng là vô đối, năm nào cũng vỗ béo cho cổ đông

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ, cả làng chẩy máu có mỗi mình cụ ngồi múa rìu **==
Bỏ qua chuyện chốt lỗ, cắt lời sang 1 bên đi Cụ... Cụ là người trong nghề qua phiên hôm nay Cụ đánh giá thế nào về thị trường trong ngắn hạn..

roro

Xe tăng
Hôm nay ai mua đầu phiên tương đối ngon. Có một điểm đáng lo ngại là đầu phiên giá thấp nhiều nhưng thanh khoản không tăng. Cụ nào cho ý kiến đi ạ!

bacnv

Xe buýt
Hồi phục khá là ngoạn mục đấy chứ, mốc 60 của HNX vẫn được giữ vững,đầu tuần sau các tin tốt về VAMC, điều hành vĩ mô của chính phủ sẽ hỗ trợ thị trường

Gacon2012

Xe buýt
Ái chà, cụ cắt đúng điểm thấp nhất của thị trường rồi, em xin chia buồn với cụ
Quá nhọ, dù sao thì 2 mã đó chiếm 10% tổng tài khoản nên sáng nay cắt chẳng cảm giác gì.
Tái ông mất ngựa ko biết đâu mà lần.

Gacon2012

Xe buýt
Hôm nay ai mua đầu phiên tương đối ngon. Có một điểm đáng lo ngại là đầu phiên giá thấp nhiều nhưng thanh khoản không tăng. Cụ nào cho ý kiến đi ạ!
Sáng nay thị trường tiêu hóa tin xấu giá xăng nên giá đỏ choét. Tuy nhiên thanh khoản ko tăng theo em ko phải là điều đáng lo ngại mà là tín hiệu tốt đấy chứ.
Những cụ nào sẵn sàng bán giá thấp đã cố bán hết rồi, bên mua cũng cố chờ giá thấp hơn và lệch mua sàn một số mã khá lớn nhưng ko khớp được. Cuối phiên một số cụ mất kiên nhẫn đã quyết mua được hàng trong ngày đẩy giá lên.
Sau phiên hôm nay em thấy có thể hồi được thêm 1-2 phiên nữa do nhỏ lẻ ham bắt đáy.
Tin xấu đã hết, nhưng tin tốt cũng chẳng có, Xu hướng dài hạn em nghĩ vẫn đi ngang.

matizdo

Xe tăng
JVC chưa lên ngay đc cụ ạ. Sao cụ ko xơi lại em VHG, >10% trong phiên. Em chọn múc DLG và VHG, cuối cùng đặt DLG nên ko khớp, đau quá! 8-}
Chúc mừng cụ nhé,đợt trước em ăn VHG,DLG cũng lồi mồm rồi. Căn bản sáng nay thấy thị trường yếu quá nên em run bán mất PAC nhưng thấy JVC có cơ hội nên em nhảy vào, hàng phải về mới biết được cụ ạ.Chúc VHG,DLG của cụ chạy 3 phiên trần nữa cụ nhé

Mr.Tam

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé,đợt trước em ăn VHG,DLG cũng lồi mồm rồi. Căn bản sáng nay thấy thị trường yếu quá nên em run bán mất PAC nhưng thấy JVC có cơ hội nên em nhảy vào, hàng phải về mới biết được cụ ạ.Chúc VHG,DLG của cụ chạy 3 phiên trần nữa cụ nhé
Cụ KafeDel có khớp được đâu mà cụ chúc mừng hay cụ chúc mừng vì cụ ấy không khớp được?

KafeDel

Xe tăng
PAC cụ bán giá đó là đc rồi, trừ TH nó có tin khủng nữa thì mới lên đc. JVC giá đó cũng ngon nhưng hàng PH thêm đã về chưa cụ nhỉ?
Cụ chúc mừng em làm gì, em múc DLG giá sàn có đc đâu còn VHG sàn múc thoải mái nhưng em ko múc... :-??

Ngoccu

Xe tăng
Bỏ qua chuyện chốt lỗ, cắt lời sang 1 bên đi Cụ... Cụ là người trong nghề qua phiên hôm nay Cụ đánh giá thế nào về thị trường trong ngắn hạn..
Hì cám ơn cụ vẫn còn nhớ tới em, em đã bán đúng đáy KBC 7,7-7,8nên giờ đánh giá của em có lẽ ko khách quan, nhưng cụ hỏi thì em xin thưa sau phiên hnay thì nhìn rõ là sang tuần sẽ có hồi, nhưng nhip hồi này ê rằng ko qua nổi thứ 4, và lực hồi cũng ko mạnh. Sau lần cụt trym này em sẽ nghỉ chơi 1 thời gian chờ xu thế mới còn ko vào nữa, 1 phần tiền sẽ gom VPK quanh vùng này để ăn cổ tức sắp tới.
Ẻm đã là người thua cuộc nên ko dám to còi nữa, hóng các cụ thôi ạ

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Hì cám ơn cụ vẫn còn nhớ tới em, em đã bán đúng đáy KBC 7,7-7,8nên giờ đánh giá của em có lẽ ko khách quan, nhưng cụ hỏi thì em xin thưa sau phiên hnay thì nhìn rõ là sang tuần sẽ có hồi, nhưng nhip hồi này ê rằng ko qua nổi thứ 4, và lực hồi cũng ko mạnh. Sau lần cụt trym này em sẽ nghỉ chơi 1 thời gian chờ xu thế mới còn ko vào nữa, 1 phần tiền sẽ gom VPK quanh vùng này để ăn cổ tức sắp tới.
Cụ lại hiểu nhầm ý em rồi...... Lần này vào hàng em tính toán rất cẩn thận thế mà CTG vượt qua khả năng phán đoán của mình.. ATO hôm nay chốt lỗ, chym cũng ngắn đi nhiều roài. Tâm lý chốt lỗ thì ai cũng nặng nề cả nhưng theo Em nghĩ có nặng nề cũng không giải quyết vấn đề gì.. Oánh chứng như cầm quân đi đánh trận được thua là chuyện thường tình.. Vui lên đi Cụ à .... Trong NGUY luôn có CƠ.. Ngồi ngẫm nghĩ lại thấy chờ sang tuần sau xem như thế nào hóa ra lại hay vì trong vòng vài 3 ngày gần đây đón TT đón nhận 3 tin quá xấu.....

1 - Tăng trưởng GDP quý I chỉ 4.89%.
2 - Giá xăng tăng mạnh 1.430đ/lít
3 - VAMC chưa được Chính phủ thông qua như tất cả đều tin tưởng (Mr. Vũ Đức Đam vừa thông báo trong buổi họp báo chiều nay)

Rất cần những thông tin kịp thời ngay trong phiên giao dịch của Cụ...

Chỉnh sửa cuối:

roro

Xe tăng
Sao cụ nặng nề thế, đầu tư có lãi có lỗ là chuyện thường thôi mà.

luot_song

Xe điện
Thị trường giờ khó oánh nhất là nhà đầu tư cá nhân không phải tự nhiên mà người sinh ra cái T+ . đây là trò chơi thiên vị vì anh không có cơ hội sửa sai ngay mà phải chờ Cũng chả khác gì lên sàn đấm bốc mà một bên bị buộc tay
Lên đây chơi chứng ảo, nick ảo không có ai kiểm chứng, không ai phải chịu trách nhiệm với lời nói của mình, nhưng khi mua ban là tiền thật của mỗi cá nhân và ai cũng là con người cả nên nhận định có đúng có sai nếu không giờ đã là top 10 người giàu nhất trên sàn ck rồi

Chỉnh sửa cuối:

Delet

Xe tăng
Êm là thấy kụ Vờ lờ chua hơi bị tự ty sau sóng vừa rồi!
Kụ là dân trong nghề chắc kụ thuộc lòng câu: "Đánh trứng 10 lần chỉ cần 2 lần trúng là đã đủ lắm rồi!" Êm thấy kụ kỳ vọng quá nhiều vào con Lục đới, lần nào kụ cũng thắng thì kụ chả làm Broker đến ngày hôm nay.!!!