[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

hatrang1234

Xe buýt
Em cũng rất đồng ý với quan điểm của cụ và xin bổ xung thêm một chút, ai cũng nên có chính kiến riêng và trách nhiệm với bản thân và gia đình khi tham gia đầu tư nói chung và đầu tư chứng khoán nói riêng chứ đừng nên dựa hoàn toàn vào nhận định của người khác. Khi các cụ thắng lợi các cụ có nhớ đến ai không mà khi không đạt được kỳ vọng lại quay ra trách móc người khác, nếu ai có suy nghĩ như vậy thì theo em nên đem tiền đi gửi tiết kiệm cho khỏi nhức đầu. Còn cá nhân em tham gia thớt này vì em nhận thấy hầu hết các cụ trên đây đều chia sẻ thông tin và nhận định của cá nhân các cụ rất chân thành không vì mục đích vụ lợi cá nhân nào, nhưng những thông tin và nhận định đó có thể đúng có thể sai (nhưng quan trọng cái đó không có chút tà tâm, ác ý nào) nên rất có giá trị tham khảo. Em nói thật nếu ai đó mà có luôn nhận định chính xác tới 80% thì chẳng bao giờ ngồi chém cùng các nhà đầu tư nhỏ lẻ như chúng ta vì họ còn bận nhận giải Nobel.
Một lần nữa em xin nhắc lại các thông tin và nhận định trên này chỉ có tính chất tham khảo và fun (để gải tỏa stress cho nhau), còn các cụ tự chịu trách nhiệm trước quyết định và túi tiền của bản thân. Qua đây em xin cảm ơn các cụ đã chia xẻ thông tin, kinh nghiệm và nhận định của bản thân trong thời gian qua và hy vọng tiếp tục được các cụ chia sẻ và góp ý lâu dài.
Chúc cả nhà luôn vui vẻ và chiến thắng trong thời gian tới!
Đúng là những chia sẻ ở đây thật và ít toan tính cá nhân. Đọc những chia sẻ ở đây phần nào thấy được tâm lý thật của nhỏ lẻ. Tiếc rằng lượng người tham gia topic này ít quá, nếu đông hơn thì sẽ phản ánh tâm lý chung sát hơn.

vietran

Xe ba gác
Còn một mớ chả nhẽ lại đem ra xào xáo lại xem có kiếm dc xèng nào k

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
[I]Chúc các Cụ có 1 ngày giao dịch thành công.... Hi vọng từ hôm nay có điểm vào tốt........ sau nhiều ngày tìm nguyên nhân TTCK giảm mạnh trong thời gian qua nhà cháu thấy rằng..........

-Hầu hết các nhà đầu tư đặt ra và đi tìm hiểu xem có tin xấu gì hay không , khi không tìm ra lạị cho rằng có tin xấu mà mình không biết.......

-Nếu nhìn theo góc độ này thì vẫn có một lập luân khác : TT giảm do tin tốt ra quá chậm hoăc có khả năng không đươc thực hiên nên cá mập thất vọng và bán đi cp. Nếu ở vai trò MMS, việc dìm TT có thể là hành động tạo áp lực để chính sách được thông qua nhanh, chính sách đề cập ở đây là việc thành lập VAMC........Và VAMC sắp đựoc ký.....

Hôm nay tập trung bắt TVD nhé các Cụ..[/I]

Chỉnh sửa cuối:

KafeDel

Xe tăng
Cẩn thận với em LCM đấy cụ, em sợ rằng nó còn xuống nữa đấy.
Cụ cut loss rồi nên nghĩ thế là phải thôi... hehe, em cẩn thận lắm mới đợi xuống 13.5 để mua mà cụ. Mà cụ sẽ đúng nếu TT rơi vào WO toàn tập :))

Mr.Tam

Xe buýt
Chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ và thành công!
Em hôm nay vẫn ngồi ngoài nếu tình hình vẫn tốt thì cuối tuần sau mới vào hàng vì theo quan điểm cá nhân em khi có sóng thật thì vào hàng chậm 1 tuần cũng vẫn có ăn.

Ngoccu

Xe tăng
KBC liệu có cửa gì không các kụ mợ nhể? Thấp hơn mức đỉnh 30%
GAS cụ có ý kiến gì với em ko? mau bán GAS chuyển sang KBC.
GAS tăng cổ tức từ 20 lên 30%. được hoàn nhập 1k tỷ vào LN quý 1, và đó là lý do vì sao nó tăng như vậy
Lên 55 thì cần phải thêm tin rất tốt nữa

alibabavn2

Xe hơi
Tt chưa xác nhận sóng tăng đâu các cụ, cứ tà tà, sóng tăng cứ là 2 đến 4 tháng chứ ko ngắn.
thanh khoản thế này thì lình xình còn dài. trên 70 triệu cổ và liên tục tăng thanh khoản mới tính là có sóng.

Ngoccu

Xe tăng
Bắt đáy ( Part 3 )
KBC giá 9 = Múc
SCR 8,7 = Múc
ITA 7.6 = MÚc
Em đã chính thức bắt đáy lần 3 các cụ nhé, Lần giải ngân này xứng đáng mở TOP mới nhưng thôi làm luôn ở đây cho gọn
.
ko quan tâm 2,3 phiên. 1 tháng nữa tính lại nhé, em đã mua hết tiền, đi chơi 1 tháng .
Chúc các cụ may mắn !

0t0funer

Xe tải
Bắt đáy ( Part 3 )
KBC giá 9 = Múc
SCR 8,7 = Múc
ITA 7.6 = MÚc
Em đã chính thức bắt đáy lần 3 các cụ nhé, Lần giải ngân này xứng đáng mở TOP mới nhưng thôi làm luôn ở đây cho gọn
.
ko quan tâm 2,3 phiên. 1 tháng nữa tính lại nhé, em đã mua hết tiền, đi chơi 1 tháng .
Chúc các cụ may mắn !
em em trong tầm ngắm của em. nhưng em chưa vào ạ

roro

Xe tăng
Cụ VL cho em xin ý kiến về các mã BDS trong thời gian sắp tới. Em dự sẽ tương đối hot trong khoảng 3,4 tháng tới :D.

Ngoccu

Xe tăng
Bắt đáy ( Part 3 )
KBC giá 9 = Múc
SCR 8,7 = Múc
ITA 7.6 = MÚc
.
Chúc các cụ may mắn !
Em hô thế thôi còn các cụ đừng tin, chết đấy =))
Cụ VL cho em xin ý kiến về các mã BDS trong thời gian sắp tới. Em dự sẽ tương đối hot trong khoảng 3,4 tháng tới :D.
Các mã BĐS đã HOT từ tháng 11/2012, chứ ko cần chờ đến sắp tới nữa cụ à.

Gacon2012

Xe buýt
Chính thức out hết hàng, xuống ga ngắm cảnh.( hôm nay bán được SSI giá 18.2 may quá)
Tình hình nay em nghĩ nó vẫn đi ngang, thôi chọn giải pháp an toàn, có gì ăn ít hơn các cụ 20% vậy!

Chúc các cụ thượng lộ bình an.

Ngoccu

Xe tăng
Chính thức out hết hàng, xuống ga ngắm cảnh.( hôm nay bán được SSI giá 18.2 may quá)
Tình hình nay em nghĩ nó vẫn đi ngang, thôi chọn giải pháp an toàn, có gì ăn ít hơn các cụ 20% vậy!

Chúc các cụ thượng lộ bình an.
cũng đáng để tham khảo đấy :-B:o)

Mr.Tam

Xe buýt
Bắt đáy ( Part 3 )
KBC giá 9 = Múc
SCR 8,7 = Múc
ITA 7.6 = MÚc
.
Chúc các cụ may mắn !
Đợt này em cũng ngắm KBC nhưng sang tuần mới xem xét xuống tiền. Cụ đi trước dò đường giúp nhé.

Hieu Vuong

Xe hơi
Em nghe các cụ nói, chẳng hiểu mô tê gì! híc híc! chúc các cụ sun sứn!

hungbm

Xe điện
Thị trường lúc này k ủng hộ cho CP small cap đâu cứ VN 30 mà chiến thì an toàn hơn. VNM là 1 ví dụ, chỉ có lên giá và giữ giá

vt_hoa

Xe tăng
Thị trường cứ đi ngang thế náy chán quá, vốn còn tý tẹo mà dập dình 2 tuần nay chả mua bán được gì cũng thấy ngứa tay phết

Mr.Tam

Xe buýt
Cám ơn các cụ hôm nay mời em vodka, em định mời lại mà chưa được.