[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

FERRARI_TAXI

Xe tải
Cảm ơn cụ KAFE và cụ Tâm - sang tuần em xem thị trường phản ứng như nào rồi thoát cũng chưa muộn ạ.

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang rình DRC đây cụ. VSH an toàn nhưng lên ko mạnh, còn Gái Mại Dâm em ko thích lắm :-@
Rình luôn cả TNC nữa Cụ nhé... Điều chỉnh xuống 1 nhịp là bắt được roài, năm nào cổ tức 20% đới thường chốt vào tháng 4..

avn

Xe điện
LCM chưa đủ điều kiện Cụ ạ... Em cứ làm VSH không biết nó có tăng tỷ trọng không . Vậy là FTSE Vietnam ETF loại bỏ CTG và thêm GMD vào danh mục. Tại ngày 31/01/2013, FTSE Vietnam ETF đang nắm giữ gần 26 triệu cổ phiếu CTG, chiếm 7,68% danh mục. Tỷ trọng sắp tới của GMD trong danh mục FTSE sẽ là 0,49%. Tuần sau GMD chắc có biến.... Trong các con trong danh sách thấy DRC là có tiềm năng, Tây lông nâng tỷ lệ từ 1,46% lần trước thành 1,73% lần này. Tuần sau đu bám tý ti 2 con nài xem thế nào Cụ nhỉ...
GMD được add vào nhưng không nói tỷ trọng bao nhiêu đâu bác.

VSH thì giao dịch rất đáng ngờ theo kiểu đè gom của tổ chức, giờ đến vùng support mạnh thì cầu mạnh lên và cung đuối thấy rõ. Em cũng theo dõi con này và system của em báo điểm mua VSH vào 27/2, và có thể mua phiên doji 28/2 (vùng mua @11-11.4).

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
GMD được add vào nhưng không nói tỷ trọng bao nhiêu đâu bác.

VSH thì giao dịch rất đáng ngờ theo kiểu đè gom của tổ chức, giờ đến vùng support mạnh thì cầu mạnh lên và cung đuối thấy rõ. Em cũng theo dõi con này và system của em báo điểm mua VSH vào 27/2, và có thể mua phiên doji 28/2 (vùng mua @11-11.4).
Em đọc cafef thấy viết linh tinh thật...... chắc phải 8-3 mới có tỷ lệ. Thanks Cụ nhắc nhở.... VSH thì đầy đủ điều kiện để PTKT nến xác nhận mua chính xác nhất ngày 28-2, còn điểm vào hàng ngày 1-3. Không biết hàng về dư lào.

Mr.Tam

Xe buýt
Chào cả nhà, chúc các cụ 1 tuần mới làm việc vui vẻ và hiệu quả!

Ngoccu

Xe tăng
Cảnh tượng này diễn ra quen quá, và như thường lệ là em vẫn né đc.
Nhìn 2 sàn chỉ còn đúng 1 CP có tín hiệu để có thể lấy cảm giác : VPK.
Còn lại thì đứt hết.
Khả năng sắp có tập 3 các cụ nhé , tập 2 này cũng đúng thời điểm nhưng ít cụ chén đc quá, tập 3 hi vọng sẽ ok hơn

Mr.Tam

Xe buýt
Còn lại thì đứt hết.
Khả năng sắp có tập 3 các cụ nhé , tập 2 này cũng đúng thời điểm nhưng ít cụ chén đc quá, tập 3 hi vọng sẽ ok hơn
Chuẩn bị có tập 3 rồi à? em nghĩ phải có thời gian chuẩn bị chút chứ cụ, chuyện hay thì phải có thời gian chờ giữa các tập nó mới hấp dẫn.
Khách hàng của cụ đã chạy hết hàng chưa? em e sẽ có 1 đến 2 lần như phiên 21 hoặc 26 nữa thì mới sang tập 3 được (do khối lượng hàng margin còn nhiều, thời gian vừa qua chưa giải quyết được bao nhiêu đâu)

KafeDel

Xe tăng
Cụ liều thế, tình hình thị trường thế này thì hơi khó có cổ phiếu nào không bị ảnh hưởng chung. Em cứ ôm xèng ngồi ngoài cho chắc.
TT này dập cho cụ Tâm thành nhà đầu cơ luôn rồi :D Phiên này khéo nhặt thì mua cũng đc cụ ạ!

Ngoccu

Xe tăng
Chuẩn bị có tập 3 rồi à? em nghĩ phải có thời gian chuẩn bị chút chứ cụ, chuyện hay thì phải có thời gian chờ giữa các tập nó mới hấp dẫn.
Khách hàng của cụ đã chạy hết hàng chưa? em e sẽ có 1 đến 2 lần như phiên 21 hoặc 26 nữa thì mới sang tập 3 được (do khối lượng hàng margin còn nhiều, thời gian vừa qua chưa giải quyết được bao nhiêu đâu)
Em thấy cụ Mr.Tâm khá sốt ruột nhưng vẫn tỏ ra là bình tĩnh he he, sắp ở cái TTCK này là phải tính vài tuần cụ à, ko phải là ngày 1 ngày 2 như ván xóc đĩa được.
Còn thời điểm khi nào thì khi nào nó diễn ra em sẽ biết, còn lý do thì chịu ko giải thích đc<:-P

FERRARI_TAXI

Xe tải
Cụ liều thế, tình hình thị trường thế này thì hơi khó có cổ phiếu nào không bị ảnh hưởng chung. Em cứ ôm xèng ngồi ngoài cho chắc.
Em cũng thử cân bằng giá vốn xem sao cụ à, liều phát xem như lào. Em cũng đang chốt các mã còn lại, có tiền mặt nếu nó còn xuống em vẫn múc thêm ạ.

FERRARI_TAXI

Xe tải
Ko cần biết ra sao ngày mai, em vừa múc ủng hộ cụ 2k DLG và một số hàng họ lởm khởm :-"
Túc tắc mỗi phiên vài nghìn là cũng thành vấn đề đấy cụ à, em cũng chỉ cân bằng giá vốn được vài phiên nữa thôi ạ, hy vọng em nó không giảm sâu như vậy.

Ngoccu

Xe tăng
Còn lại thì đứt hết.
Ối VPK, có cụ nào theo em ko n hỉ ? 24,x mua thoải mái.

O Muong Te

Xe điện
Ko cần biết ra sao ngày mai, em vừa múc ủng hộ cụ 2k DLG và một số hàng họ lởm khởm :-"
Cụ liều nhể. TT thế này đi vài phiên nữa là chắc. Ngồi ngoài cho nó lành. Đợi đi ngang mấy phiên cộng tin tốt 1 tý mới có cơ.

Mr.Tam

Xe buýt
TT này dập cho cụ Tâm thành nhà đầu cơ luôn rồi :D Phiên này khéo nhặt thì mua cũng đc cụ ạ!
Thực lòng thì em cũng không muốn thế nhưng do hoàn cảnh đẩy đưa bắt mình phải theo, còn không theo thì lãnh hậu quả thôi.