[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

Mr.Tam

Xe buýt
Chết thật sáng bận không xem tin tức gì giờ mới lên mạng thấy chủ tịch mới VLchua làm ăn thế này có chít dân không, sao hôm nay DLG xuống ác thế hay chủ tịch mới có ý đồ gì à

Ngoccu

Xe tăng
Chết thật sáng bận không xem tin tức gì giờ mới lên mạng thấy chủ tịch mới VLchua làm ăn thế này có chít dân không, sao hôm nay DLG xuống ác thế hay chủ tịch mới có ý đồ gì à
Cụ phải hỏi thằng chủ tịch hiệp hội DN chứ hỏi gì thằng trông xe như em, cả sàn nó đổ chứ có phải riêng hàng của em đâu, cụ bắt đền thằng Chủ tịch hiệp hội đi, em ủng hộ :))

Mr.Tam

Xe buýt
Cụ phải hỏi thằng chủ tịch hiệp hội DN chứ hỏi gì thằng trông xe như em, cả sàn nó đổ chứ có phải riêng hàng của em đâu, cụ bắt đền thằng Chủ tịch hiệp hội đi, em ủng hộ :))
Vừa hỏi rồi nó lại chỉ lên TTg, thôi kệ để xem sau tết thế nào =))

quochuy_bidv

Xe hơi
Xác nhận nhịp điều chỉnh này là điều chỉnh thật sư chứ ko phải điều chỉnh trong phiên như mọi khi.
Các cụ cứ dự mà tính nhé
Cụ xác nhận muộn thế. Em nghĩ đầu tư đúng con thì vẫn nên mua. Chỉ điều chỉnh thực sự những con đã tăng quá mạnh. Múc thoai, sợ giề

Ngoccu

Xe tăng
Cụ xác nhận muộn thế. Em nghĩ đầu tư đúng con thì vẫn nên mua. Chỉ điều chỉnh thực sự những con đã tăng quá mạnh. Múc thoai, sợ giề
Em xác nhận trưa nay thì cũng ko đến nỗi muộn, còn ko biết cụ muốn thế nào mới là đúng thời điểm
Điều chỉnh, bị đập xuống để cho tự doanh nó còn mua hàng cụ à ko mua đc hàng nên chúng nó ko đẩy CP của chúng nó lên, đó là lý do vì sao dòng CK đợt rồi ko tăng. chúng nó mua đủ KL sẽ đánh cp Của chúng nó lên, thế là cả TT sẽ bước vào sóng mới.
Kính thưa các cụ phải xác định là chúng ta dang ở chu kỳ uptrend rõ nét, điều chỉnh là cơ hội cơ cấu, làm sao cho danh mục thật nét, để sóng tới sẽ hiệu quả hơn nhiều lần so với sóng vừa qua.
@ hatrang : Cụ xem xét cutloss mấy con KS lởm bơm thổi đi,LCM cụ biết KQ kinh doanh quý 4 thì cho mọi người biết để còn gom ? CỤ cho con số để kiểm chứng. Còn KTB quý 4 khả năng vẹo đấy cụ à

hatrang1234

Xe buýt
Đây là chuyện hết sức b.t cụ à , nhiều con hàng trên sàn cũng là do broker lái, họ có 1 nhóm KH và tạo 1 nhóm TK để lái 1 CP,các tk đó sẽ tạo thành nhóm, để dùng sức mua, bảo lãnh lẫn nhau để đảo hàng, thường là sẽ có lãi ảo rất thơm nhưng cuối cùng thì ôm nhau xuống vực hết
Ồ cụ sách vở quá, mỗi năm nhà tạo lập và đội lái lại đánh theo 1 phong cách mới, nhiều khi break kháng cự đi lên lại là đỉnh, và ngược lại. Broker là người trợ giúp NĐT về mọi mặt, còn nếu cụ thấy nnguy hiểm thì đúng là cụ chưa hiểu gì nhiều về cách dịch vụ, hỗ trợ của cty CK đem lại cho NĐT. Và như vậy cụ thực chất đang bị Cty CK ăn 1 số loại phí ko đáng có, và đánh mất lợi thế về những dịch vụ hỗ trợ của Cty CK với NĐT
Em muốn hỏi Cụ là người trong nghề để sử dung tư vấn thế nào cho hiệu quả nhưng cụ trả lời thế này liệu có trái ngược nhau? Em chưa rõ lắm?

@ hatrang : Cụ xem xét cutloss mấy con KS lởm bơm thổi đi,LCM cụ biết KQ kinh doanh quý 4 thì cho mọi người biết để còn gom ? CỤ cho con số để kiểm chứng. Còn KTB quý 4 khả năng vẹo đấy cụ à
KTB em mua 7.6 hôm nay đang có giá 7.3. Em ghi nhận và cám ơn cụ đã khuyên em cut loss vào 18h54' ngày 18/01/2013. EM sẽ cân nhắc thực hiện lời khuyên của cụ vào sáng thứ 2 ngày 21/1/2012.

quochuy_bidv

Xe hơi
Hehe, anh em vào đây trao đổi để nắm thêm thông tin, học những gì chưa biết. Các cụ tranh luận thì rất vui, nhưng đừng đôi co kẻo mất hòa khí ạ. Em thấy cụ hatrang và cụ chủ ai cũng nói đúng cả, không cần bàn cãi thê, đâu ạ, chỉ là người này chưa hiểu ý người kia thôi, bình tĩnh đọc kỹ là xong. Thị trường thăng hoa ai cũng vui, giảm điểm tý mà tranh cãi thì không hay. Em là em tin tưởng chứng khoán năm nay lắm. Bản thân em làm ngân hàng, cảm nhận rõ doanh nghiệp vẫn khó khăn chồng chất, nhưng chỉ cần họ bớt khó khăn chút là em đầy hi vọng vào chứng. Các cụ phấn chấn lên để chọn lựa chính xác mã nào, theo em nên ưu tiên những mã mình đã theo dõi thời gian dài để hiểu nó. Các cụ phấm chấn lên thôi...

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn hỏi Cụ là người trong nghề để sử dung tư vấn thế nào cho hiệu quả nhưng cụ trả lời thế này liệu có trái ngược nhau? Em chưa rõ lắm?

KTB em mua 7.6 hôm nay đang có giá 7.3. Em ghi nhận và cám ơn cụ đã khuyên em cut loss vào 18h54' ngày 18/01/2013. EM sẽ cân nhắc thực hiện lời khuyên của cụ vào sáng thứ 2 ngày 21/1/2012.
Em lại nghi Khoáng sản còn 1 sóng hồi nữa mới down được. Thứ 6 cung hàng giá rẻ không còn nhiều. Có vẻ KSS lại ổn hơn KTB.

Ngoccu

Xe tăng
Em lại nghi Khoáng sản còn 1 sóng hồi nữa mới down được. Thứ 6 cung hàng giá rẻ không còn nhiều. Có vẻ KSS lại ổn hơn KTB.
thị trường đã vào uptrend, thì kẹp cũng có thể yên tâm ôm hàng, nói cutloss là em trêu cụ hạ trằng tí thôi, còn KTB giá này thì có gì phải sợ mà ko ôm

@ CỤ DElet : SSI 2012 lãi 450 tỏi, tin của em thừa ra mất 100 tỏi tròn =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Delet

Xe tăng
Chỉ cần 450 tỏi là đã đủ cho SSI bật lên trong 2-3 phiên rồi. giá chạm mức 22 trong tuần thôi ợ
thị trường đã vào uptrend, thì kẹp cũng có thể yên tâm ôm hàng, nói cutloss là em trêu cụ hạ trằng tí thôi, còn KTB giá này thì có gì phải sợ mà ko ôm

@ CỤ DElet : SSI 2012 lãi 450 tỏi, tin của em thừa ra mất 100 tỏi tròn =))

quochuy_bidv

Xe hơi
Phiên hôm nay cuối phiên không sập là ngon, lại có sóng trong tuần. Tết nhất đến nơi rồi, tăng tý cho anh em có niềm vui đón tết chứ nhỉ :bz

O Muong Te

Xe điện
Tin tốt ra hết rrồi, thanh khoản thì giảm dần đều, em không mơ có sóng, em ngồi ngoài.

tundaubu

Xe đạp
xièm đang đợi 435, k biết có xuống tới đó k nhỉ :)

Ngoccu

Xe tăng
Cơ hội cho những người lỡ tầu đợt vừa qua.
Điều chỉnh là cơ hội để mua hàng, cơ cấu hàng
Ko có gì phải sợ cả. Mua ...

FERRARI_TAXI

Xe tải
Em hơi dè chừng nên chỉ vào 30% hàng thôi ạ. Múc theo cụ DLG rồi nhé, nghe theo các cụ lát em đặt lệnh SSI mua ít theo để theo dõi cùng các cụ cho vui ạ.

quochuy_bidv

Xe hơi
Hihi, chắc ban khoa giáo trung ương sắp tuyển thêm người, cụ đăng ký vào đó chắc được tuyển thẳng vì có năng khiếu. Hehe, em đùa tý thôi, nhưng em giống cụ, mua chứng với giá bây giờ có gì phải xoắn, an toàn thì lựa con kinh doanh tốt, liều lĩnh thì cứ nhắm ck, bds mà chơi, cụ nhỉ $-)

Dark

Xe buýt
Thị trường sẽ còn điều chỉnh, thậm chí điều chỉnh mạnh ít nhất 1 tuần nữa, khả năng sau tết âm lịch mới có sóng 2

Ngoccu

Xe tăng
Hihi, chắc ban khoa giáo trung ương sắp tuyển thêm người, cụ đăng ký vào đó chắc được tuyển thẳng vì có năng khiếu. Hehe, em đùa tý thôi, nhưng em giống cụ, mua chứng với giá bây giờ có gì phải xoắn, an toàn thì lựa con kinh doanh tốt, liều lĩnh thì cứ nhắm ck, bds mà chơi, cụ nhỉ $-)
Em chả thấy có gì liều cả, em thấy cực kỳ an toàn