[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

Ngoccu

Xe tăng
Hớ hớ cụ gọi em gì thế. Báo cáo với cụ em lên tàu rồi nhé 20k KTB, 10 k EBS. Hôm trước em ăn non PVC hôm nay nó lại lên. TCS, PJT em vẫn giữ. TCS được 15% rồi, PJT thì không ăn thua.
Hnay em đứt ruột phải bán KTB để thanh toán tiền mua hàng hôm qua.
TT đang rất khỏe em thay đổi chiến thuật, ko nhảy nhót nữa. Buy & Hold, có nhảy cũng chỉ là cơ cấu, chứ ko sợ TT điều chỉnh nữa. Good luck cụ !

Ngoccu

Xe tăng
Kính thưa các cụ em vừa check lịch nghỉ tết .
Năm nay nghỉ tết đúng 1 tuần từ 11/2 đến 15/12
Thị trường giao dịch đến tận 28 tết, nhưng có lẽ sau ông công ông táo là TT sẽ rơi vào trạng thái nghỉ tết rồi ( giao dịch chậm, ít mua bán )
Tế năm nay khá ngắn nên cũng ko ngại sau tết tầm lắng như mọi năm.
Sau rằm tháng giêng có lẽ TT sẽ sôi động trở lại ngay lập tức.
Sau khi tư duy lại thời gian vừa qua danh mục của em hiện tại và sắp tới sẽ chỉ tập trung vào những : CP nào đã tăng mạnh thời gian vừa qua, ko đi tìm những con chưa tăng hay tiềm năng nữa.
Đặc biệt sẽ chờ 1 nhịp điều chỉnh để tất tay vào siêu CP 2013 he he.
Chúc các cụ giao dịch thành công từ giờ đến ngày tiễn ông Công ông Táo :>

hatrang1234

Xe buýt
Hnay em đứt ruột phải bán KTB để thanh toán tiền mua hàng hôm qua.
TT đang rất khỏe em thay đổi chiến thuật, ko nhảy nhót nữa. Buy & Hold, có nhảy cũng chỉ là cơ cấu, chứ ko sợ TT điều chỉnh nữa. Good luck cụ !
Hôm qua em phân vân giữa 2 em KSS và KTB do lực mua tăng mạnh, em KSS lởm hơn KTB nhiều nhưng giá thì cũng không thấp hơn nhiều tuy nhiên KSS lại tăng mạnh hơn KTB. Cuối cùng để an toàn em chọn KTB, em nó đã hoàn thành kế hoạch năm và cổ tức 2011 không chia thì chắc chắn 2012 phải chia.

Tuy nhiên em không hiểu tại sao KSS lại tăng mạnh hơn KTB. Tất nhiên là thị trường nó có lý của nó. Cụ có thể giải thích hộ em được không?

quochuy_bidv

Xe hơi
Hôm qua em phân vân giữa 2 em KSS và KTB do lực mua tăng mạnh, em KSS lởm hơn KTB nhiều nhưng giá thì cũng không thấp hơn nhiều tuy nhiên KSS lại tăng mạnh hơn KTB. Cuối cùng để an toàn em chọn KTB, em nó đã hoàn thành kế hoạch năm và cổ tức 2011 không chia thì chắc chắn 2012 phải chia.

Tuy nhiên em không hiểu tại sao KSS lại tăng mạnh hơn KTB. Tất nhiên là thị trường nó có lý của nó. Cụ có thể giải thích hộ em được không?
Dòng khoáng sản tăng nhờ tin cho xuất khẩu quặng. Em nghĩ thằng nào tăng mạnh hơn cũng đều xuất phát từ mức độ liên quan. Mấy cụ broker khuyên vào kss

hatrang1234

Xe buýt
Dòng khoáng sản tăng nhờ tin cho xuất khẩu quặng. Em nghĩ thằng nào tăng mạnh hơn cũng đều xuất phát từ mức độ liên quan. Mấy cụ broker khuyên vào kss
Đúng là không giải thích được vì sao KSS tăng mạnh hơn KTB.

KSS: Mỏ vàng hết thời hạn. Chỉ còn mỏ sắt và nhà máy chì. KQKD: lỗ. Giá hiện tại 7.6.
KTB: Vàng ( 2 mỏ), Sắt, Đồng, Molipden đủ cả. KQKD: Lãi vượt kế hoạch nhưng thất thường. Giá hiện tại:8.0.

quochuy_bidv

Xe hơi
Đúng là không giải thích được vì sao KSS tăng mạnh hơn KTB.

KSS: Mỏ vàng hết thời hạn. Chỉ còn mỏ sắt và nhà máy chì. KQKD: lỗ. Giá hiện tại 7.6.
KTB: Vàng ( 2 mỏ), Sắt, Đồng, Molipden đủ cả. KQKD: Lãi vượt kế hoạch nhưng thất thường. Giá hiện tại:8.0.
Em phán bừa thôi nhé. Mấy thằng lỗ, thường nó tiềm năng hơn mấy thằng lãi. Nguyên do ở chỗ, lãi thì ai cũng thấy rồi, phản ánh vào giá rồi. Còn lỗ thì nó có tiềm năng chuyển từ lỗ sang lãi to cụ ạ. Hehe, việt nam nó là thế, nước ngoài thế nào em không biết

Ngoccu

Xe tăng
Nghe 2 cụ bàn luận xôm quá, về chuyện này em đã từng nói trước đây trong toipic cũ. Cụ quốc huy thì mới sinh hoạt trong TOP nên chưa biết, còn cụ hạ trắng thì chắc là ko thèm đọc nên mới bàn luận như vậy. =))
Các cụ cứ từ từ trải nghiệm, em chỉ nhắc lại 1 câu là đã chơi dòng bơm thổi, chơi với thổ phỉ thì ko quan trọng LN, quan trọng là học ít nhưng oánh bạc thì bạo tay. Vậy thôi.
KSS thì đại chúng và là đàn anh của KTB, đàn anh cả về thâm niên lên sàn lẫn ngoài đời. Chủ tịch của KSS là anh của Chủ tịch KTB.
Cụ quốc huy công nhận là vui tính , mời cụ chién riệu

hatrang1234

Xe buýt
Nghe 2 cụ bàn luận xôm quá, về chuyện này em đã từng nói trước đây trong toipic cũ. Cụ quốc huy thì mới sinh hoạt trong TOP nên chưa biết, còn cụ hạ trắng thì chắc là ko thèm đọc nên mới bàn luận như vậy. =))
Các cụ cứ từ từ trải nghiệm, em chỉ nhắc lại 1 câu là đã chơi dòng bơm thổi, chơi với thổ phỉ thì ko quan trọng LN, quan trọng là học ít nhưng oánh bạc thì bạo tay. Vậy thôi.
KSS thì đại chúng và là đàn anh của KTB, đàn anh cả về thâm niên lên sàn lẫn ngoài đời. Chủ tịch của KSS là anh của Chủ tịch KTB.
Cụ quốc huy công nhận là vui tính , mời cụ chién riệu
Chủ tich KTB là em gái Chủ tịch KSS thì đúng rồi. Có điều chưa chắc anh đã hay hơn em đâu.
Bằng chứng: Quản trị doanh nghiệp của KTB tốt hơn, KQKD của KTB cũng tốt hơn.

KSS thì là đánh bạc, chứ KTB thì không phải là đánh bạc. Giá 8.0 mà trả cổ tức 15% thì sao có thể gọi là đánh bạc.

Delet

Xe tăng
thị trường mà xanh dài dài thì có mấy cái mỏ Đồng đen lù lù đấy mà các kụ mợ không lao vào mà cuốc đi?! cứ loanh quanh ở đâu,.... e thì cũng chỉ dám xuống tay có 100k SSI thôi. kỳ vọng giá 5. là ổn

hatrang1234

Xe buýt
Em phán bừa thôi nhé. Mấy thằng lỗ, thường nó tiềm năng hơn mấy thằng lãi. Nguyên do ở chỗ, lãi thì ai cũng thấy rồi, phản ánh vào giá rồi. Còn lỗ thì nó có tiềm năng chuyển từ lỗ sang lãi to cụ ạ. Hehe, việt nam nó là thế, nước ngoài thế nào em không biết
Lý thuyết này không ổn đâu cụ ơi. Lỗ hay lãi đều phản ảnh vào giá hết. Lỗ vẫn có thể lỗ thêm thậm chí phá sản, lãi vẫn có thể phát triển hơn nữa. Với em thì KSS rủi ro hơn KTB nhiều nên em chọn KTB.

Ngoccu

Xe tăng
Chủ tich KTB là em gái Chủ tịch KSS thì đúng rồi. Có điều chưa chắc anh đã hay hơn em đâu.
Bằng chứng: Quản trị doanh nghiệp của KTB tốt hơn, KQKD của KTB cũng tốt hơn.

KSS thì là đánh bạc, chứ KTB thì không phải là đánh bạc. Giá 8.0 mà trả cổ tức 15% thì sao có thể gọi là đánh bạc.
Nói chung là em khá hiểu doanh nghiệp, chủ tịch và đội lái từ ngày xưa, đưa KSS lên 9x, còn em chia sẻ với cụ như vậy, còn cụ có lý lẽ của cụ, em ko tranh luận thêm
thị trường mà xanh dài dài thì có mấy cái mỏ Đồng đen lù lù đấy mà các kụ mợ không lao vào mà cuốc đi?! cứ loanh quanh ở đâu,.... e thì cũng chỉ dám xuống tay có 100k SSI thôi. kỳ vọng giá 5. là ổn
SSI năm 2012 lãi 550 tỷ, nghe tây đồn thế :)]

quochuy_bidv

Xe hơi
Cu hatrang serious quá. Em đã nói phán vui thôi, dù trong cái vui có cái lý của nó. E nghĩ giải thích của cụ VLchua là hợp lý. Cổ phiếu cơ bản tốt thường không tăng mạnh bằng cổ phiếu được thổi đâu cụ. Cổ phiếu tốt nhất là cơ bản tốt, mà không quá nặng mông để đối lái còn lựa chọn, còn mình chẳng may hóc thì cũng không sao. Nhưng thế thì thiên hạ giàu hết. Em chỉ ví dụ trong số đó, bvh là cp cơ bản tốt, và cũng hay được thổi, đợt rồi tăng 55%. chơi cái này thì tùy mục tiêu lợi nhuận của mỗi người mà chọn cp cho phù hợp. Thế nên ai cũng đúng với cái lý của mình, có đúng ko các cụ b-)

Ngoccu

Xe tăng
Cu hatrang serious quá. Em đã nói phán vui thôi, dù trong cái vui có cái lý của nó. E nghĩ giải thích của cụ VLchua là hợp lý. Cổ phiếu cơ bản tốt thường không tăng mạnh bằng cổ phiếu được thổi đâu cụ. Cổ phiếu tốt nhất là cơ bản tốt, mà không quá nặng mông để đối lái còn lựa chọn, còn mình chẳng may hóc thì cũng không sao. Nhưng thế thì thiên hạ giàu hết. Em chỉ ví dụ trong số đó, bvh là cp cơ bản tốt, và cũng hay được thổi, đợt rồi tăng 55%. chơi cái này thì tùy mục tiêu lợi nhuận của mỗi người mà chọn cp cho phù hợp. Thế nên ai cũng đúng với cái lý của mình, có đúng ko các cụ b-)
Cụ hạ trắng thì triết lý sách vở lắm, nhưng cụ ý đã dần thích nghi cho thực tế hơn, cụ ý là đầu tư chứ ko phải oánh bạc, còn ta là oánh bạc cụ à. Khả năng 2,3 năm nữa cụ hạ trắng sẽ có suy nghĩ giống em và cụ :)

Mr.Tam

Xe buýt
Hôm nay em chính thưc nhảy lên tàu DLG với cụ Mr Tâm. Cố gắng làm Phó Chủ tịch HDQT, phụ giúp cho cụ Tâm ở DLG nhé
Em nhớ có thời trên avatar của cụ là một em tràn đầy sức sống như nick của cụ cơ mà, hy vọng em và cụ vào được HĐQT thì lâu lâu dẫn em đó đi công tác cái hỉ :))

FERRARI_TAXI

Xe tải
Cụ Kafe đâu ồi?
TTF tươi rồi ạ !

hellboy_che

Xe tải
anh em KSD ủng hộ nào, nhìn CE kìa ;))

Delet

Xe tăng
Nói chung là em khá hiểu doanh nghiệp, chủ tịch và đội lái từ ngày xưa, đưa KSS lên 9x, còn em chia sẻ với cụ như vậy, còn cụ có lý lẽ của cụ, em ko tranh luận thêm

SSI năm 2012 lãi 550 tỷ, nghe tây đồn thế :)]
Nếu lãi 550 tỷ thì lại chuẩn bị gãy hết răng với a Hưng Lùn rồi!

Delet

Xe tăng
Nếu tin của kụ mà chuẩn thì e dự SSI sẽ lên được 25 đấy, từ giờ đến Tết âm thôi. hôm nay sức khỏe của con này cũng khá mạnh!
Nguồn tin của em là khá chuẩn đấy cụ
CỤ matizdo kiểm chứng FCN LN 46 tỷ nhé, thấy siêu CP đc ko cụ ? :D

matizdo

Xe tăng
Nguồn tin của em là khá chuẩn đấy cụ
CỤ matizdo kiểm chứng FCN LN 46 tỷ nhé, thấy siêu CP đc ko cụ ? :D
Siêu CP của cụ quá được chứ lị, BDS chính thức được cứu rồi, em nó còn chạy dài dài