[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

FERRARI_TAXI

Xe tải
Chuẩn rồi, chùc mừng cụ, cách đây 1 tháng, ko ai nghĩ được lại có món quà bất ngờ và TO TƯỚNG từ chứng thối, theo em vậy là quá ổn, ko nên mong đợi có gì quá lớn lao vào những ngày trước tết. Có tiền tiêu từ giờ đến hết tháng giêng rồi, sau giêng tính tiếp hihi
Em thì tham thêm vài phiên nữa, chứ HQC KBC ITA TTF của em hình như mới leo được vài bậc thang thôi ạ.

KafeDel

Xe tăng
Cụ hatrang còn TYA ko? Em bán hết hàng rồi nhưng thấy các cụ múc khiếp quá ko chịu đc hôm nay làm tí TYA giá sàn rồi!

blackjack75

Xe buýt
Em đu đưa ngoài cửa tàu rồi, ngày mai mà có biến thả tay là vừa.
Cảm giác hôm nay các đội sọt hoạt động trở lại thì phải.

KafeDel

Xe tăng
Em đu đưa ngoài cửa tàu rồi, ngày mai mà có biến thả tay là vừa.
Cảm giác hôm nay các đội sọt hoạt động trở lại thì phải.
Cũng khó rơi mạnh và đồng loạt thời điểm này phết cụ ạ...

hatrang1234

Xe buýt
Cụ hatrang còn TYA ko? Em bán hết hàng rồi nhưng thấy các cụ múc khiếp quá ko chịu đc hôm nay làm tí TYA giá sàn rồi!
Em không có TYA.

Hàng của em gồm:

TCS giá vốn 11.5
TDN giá vốn 11.0
PJT giá vốn 7.4
PVC giá vốn 12.4
EIF giá vốn 5.8

Sóng kỳ này còn dài, Em vẫn ôm hàng để lãi chạy và tiếp tục nhập hàng. Hôm nay em nhập thêm EFI giá CE vì mã này có thể lên tới 7.5 khi có kết quả kinh doanh quý IV.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
Dù thị trường vẫn đang giảm điểm nhưng em vẫn giữ nguyên quan điểm, khuyến nghị các cụ mua tích lũy CP
Thị trường vẫn có thể giảm điểm thêm, ko biết đâu là đáy. Nhiều cụ chờ giảm mạnh mua, lúc HNX 70 thì các cụ nghĩ về 60 sẽ mua, và khi giờ HNX đang ở vùng đáy lịch sử 50,x . Thì các cụ lại chờ về 45 để mua, lòng tham của con người mà, luôn ko có đáy. Nếu HNX có về 45 thật thì chắc chắn những cụ đang chờ cũng ko dám mua đâu và sẽ chờ về 40 hoặc thấp hơn cơ.
Mua của người chán, bán cho người cần ? hãy tham lam khi mọi người sợ hãi, hãy sợ hãy khi mọi người tham lam ?
Dân CK ai chả biết câu này, nhưng đây là lúc hành động, liệu mấy ai dám làm :-$.
HNX sắp tới chỉ có 2 trường hợp mà thôi :
- Nếu giảm mạnh, sẽ là nhịp giảm cuối cùng rồi sẽ bật tăng mạnh ( tạo đáy nhọn )
- Nếu thị trường đi ngang tích lũy và nhích dần lên, thì hình chữ V sẽ thoải, giống như móng của ngôi nhà, nếu đáy được tích lũy nhiều phiên thì sẽ xây được nhiều tầng.
Tất cả những thông tin xấu, nền kinh tế kém, ko có tiền , LS cao, BDS vỡ bong bóng, nợ xấu còn rất phức tạp, các DN đang chết lâm sàng v.v....
Tất cả đã phản ánh hết vào giá CP, ko phải tự nhiên giá CP thấp như hiện nay.
Cơ sở gì để CK tăng điểm trong thời gian tới.
- Khi ko xuống đc nữa thì phải lên
- Xuống mạnh tự nhiên sẽ có lực hồi mạnh
- Ko biết năm 2013 kinh tế ra sao? nhưng sự kỳ vọng sẽ tốt hơn năm nay là điều ai cũng muốn, cũng giống đầu năm nay, CK lên cũng vì những lý do trên .
thời gian tháng 3,4 năm 2012, các cụ sẽ nhìn lại giá CK cuối năm ngoái và biết thế....., và cũng với vùng giá này, giữa năm sau các cụ vẫn nói những câu quen thuộc như vậy... Biết thế......
Với vùng giá này thì tự tin xuống tiền vào nằm im chờ ngày độc lập.
Danh mục đề cử : VPK, SCR, VND.
EM sẽ ko kêu gọi các cụ múc chứng nữa,vì thị trường đang bi quan sợ lắm hihi , ngủ đông chờ ngày độc lập
Ngày 28/11 ( ở trang 25) em khuyến nghị các cụ MÚC, hãy tham lam khi mọi người sợ hãi.
Và giờ em khuyến nghị ngược lại, hãy sợ hãi khi mọi người tham lam, 1 việc tưởng chừng đơn giản nhưng rất ít người đủ dũng cảm bán vào những phiên tăng điểm như vậy.
Đơn giản vậy thôi ;))

hatrang1234

Xe buýt
Ngày 28/11 ( ở trang 25) em khuyến nghị các cụ MÚC, hãy tham lam khi mọi người sợ hãi.
Và giờ em khuyến nghị ngược lại, hãy sợ hãi khi mọi người tham lam, 1 việc tưởng chừng đơn giản nhưng rất ít người đủ dũng cảm bán vào những phiên tăng điểm như vậy.
Đơn giản vậy thôi ;))
Em nhớ là cụ đã từng phán BÁN. Lúc đó quan điểm của em trái của cụ nên cụ còn quạu với em mà. Cụ viết ngày 17/12 đây:

Cụ nào mua mấy phiên nay theo quan điểm cá nhân của em thì lành ít dữ nhiều.
Em vẫn giữ nguyên quan điểm : BÁN
Còn đây là ngày 14/12.
Hôm nay xác nhận điều chỉnh, cơ hội bán giá tốt đang đến. Hãy sáng suốt quyết định các cụ nhé, càng lên càng bán mạnh vào . BÁN

Chỉnh sửa cuối:

Supercup85

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hãy sợ hãi khi mọi người tham lam, 1 việc tưởng chừng đơn giản nhưng rất ít người đủ dũng cảm bán vào những phiên tăng điểm như vậy.
Đơn giản vậy thôi ;))
Vấn đề là vào thời điểm nào cụ ah ?

Chứ mọi người sợ hãi 2 năm nay rồi, mà 2 năm vừa rồi thì múc lúc nào cũng chết.

Mà khi dây tham lam của mọi người dài quá, mà mình sợ hãi thì cũng mất cơ hội.

Ngoccu

Xe tăng
Em nhớ là cụ đã từng phán BÁN. Lúc đó quan điểm của em trái của cụ nên cụ còn quạu với em mà. Cụ viết ngày 17/12 đây:

Còn đây là ngày 14/12.
Cám ơn cụ đã quan tâm và nhớ những lời em nói, nhưng nếu cụ nhớ xuyên suốt như vậy mà ko hiểu thì đúng là phụ lòng em =)), ngày 14/12 em bị XTS SCR mua cuối tháng 11, nhưng thấy TT vẫn còn ok nên đã khuyến nghị các cụ trong Top vào BVS giá 10,x sau đó vài phiên. Mà sao cụ ko nhắc đoạn này nhỉ ? Và đến thời điểm này cũng bị XTS rồi.
Có thể ko ăn đc từ gốc lên ngọn, ko ăn hết đc cả sóng, nhưng thôi mỗi người 1 khúc, đối với cá nhân em em thấy thỏa mãn, em chỉ cần vậy thôi. Còn khi sự việc xảy ra rồi thì ai nói chả hay, em cũng ko muốn dẫn chứng để thanh minh thế này đâu, nhưng vì cụ móc kinh quá ko thanh minh thì cũng ko đành lòng.
Cụ có lãi cũng mừng cho cụ, em cũng ko đc đồng nào trong đó cả, cũng ko có ý phá nồi cơm của cụ ( cũng ko phá nổi )

Ngoccu

Xe tăng
Vấn đề là vào thời điểm nào cụ ah ?

Chứ mọi người sợ hãi 2 năm nay rồi, mà 2 năm vừa rồi thì múc lúc nào cũng chết.

Mà khi dây tham lam của mọi người dài quá, mà mình sợ hãi thì cũng mất cơ hội.
cụ ơi chứng khoán nó thay đổi theo từng giờ, từng phút, ko ai nói dài hay được đâu cụ à. tất cả chỉ là tương đối mà thôi. thắng thì làm vua, thua làm giặc.
Em có chút ít kinh nghiệm, bài học xương máu bản thân, nên chia sẻ với các cụ, và học hỏi các cụ, để làm sao những thành viên trong OF nhỏ này kiếm được tiền, thắng thật sự trên thị trường, chúng ta cùng chiến thắng !

Supercup85

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ ơi chứng khoán nó thay đổi theo từng giờ, từng phút, ko ai nói dài hay được đâu cụ à. tất cả chỉ là tương đối mà thôi. thắng thì làm vua, thua làm giặc.
Em có chút ít kinh nghiệm, bài học xương máu bản thân, nên chia sẻ với các cụ, và học hỏi các cụ, để làm sao những thành viên trong OF nhỏ này kiếm được tiền, thắng thật sự trên thị trường, chúng ta cùng chiến thắng !
E cũng hiểu ý cụ, nhưng như cụ nói ( tất cả chỉ là tương đối )

Khoảng nửa năm nay E ko chú ý, chứ 2 năm trước thị trường hoảng loạn, toàn đi xuống, lúc đó múc thời điểm nào cũng chết.

E giờ vẫn còn 1 ít, nhưng chán cũng chả thèm theo dõi.

hatrang1234

Xe buýt
Vẫn còn rất nhiều người đang ôm tiền chờ điều chỉnh. Với tâm lý này thì thị trường chỉ có điều chỉnh nhẹ nhàng và lại chạy tiếp.

thichlexus

Xe điện
Em thì thấy thế này, bản thân bác vlchua cũng chỉ dựa vào kinh nghiệm bản thân để dự nên đúng sai là bình thường. Dự mà đúng hết thì bác ấy đã chả phải đi cày cuốc cho em Phượng để lấy mấy đồng lương còm mà đã thành đại gia lâu rồi.
Ở đây toàn bác đã dày dạn nên box là nơi trao đổi quan điểm cá nhân, ai thích thì tham khảo thôi.

Ngoccu

Xe tăng
Em thì thấy thế này, bản thân bác vlchua cũng chỉ dựa vào kinh nghiệm bản thân để dự nên đúng sai là bình thường. Dự mà đúng hết thì bác ấy đã chả phải đi cày cuốc cho em Phượng để lấy mấy đồng lương còm mà đã thành đại gia lâu rồi.
Ở đây toàn bác đã dày dạn nên box là nơi trao đổi quan điểm cá nhân, ai thích thì tham khảo thôi.
Chuẩn rồi cụ, đoạn này là em cứ tư vấn chốt lãi, còn hành động thế nào tùy các cụ thôi \:D/

Ngoccu

Xe tăng
Em khuyến nghị bán thẳng tay, càng lên càng bán bán bán.
Chỉ giữ lại những CP hứa hẹn KQKD quý 4 tốt mà thời gian qua chưa lên.
Còn đâu bán thẳng tay

KafeDel

Xe tăng
Cụ Ferrari có lăn chốt TTF ko?

Ngoccu

Xe tăng
Các cụ nào đã chốt lãi bia cái nhỉ :>