[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

LuaGia

Xe tải
Tuần cuối cùng cho vụ chốt NAV nên có lẽ ai có nhu câu ôm bom thì để cuối tuần thôi, ai ôm hàng giờ chỉ chờ Điểm là lướt thôi.

JustCar

Xe hơi
Cánh cửa năm 2013 đã ở trước mặt, chỉ hai tuần nữa chúng ta sẽ phải mở nó để bước vào năm mới. Phía sau cánh cửa đó có những niềm vui, nỗi buồn gì, những hạnh phúc và những thách thức gì, dẫu có mường tượng chúng ta cũng chưa thể hiểu nổi. Nhưng những khó khăn thì đã sớm hiện hữu với mỗi người, mỗi gia đình.
http://www.stockbiz.vn/News/2012/12/16/341282/tu-1-1-2013-se-co-nhieu-khoan-thue-phi-moi-loi-hay-hai-cho-nen-kinh-te.aspx

Ngoccu

Xe tăng
Cụ nào mua mấy phiên nay theo quan điểm cá nhân của em thì lành ít dữ nhiều.
Em vẫn giữ nguyên quan điểm : BÁN

blackjack75

Xe buýt
Sàn Ha mấy hôm nay thể hiện trạng thái muốn rơi lắm rồi nhưng bên Ho nó cứ xanh đâm ra lại dền dứ.

newave

Xe tải
Cụ VL quen chạy nhanh rồi nên TT mới lên tí đã bán gần hết cổ trong tài khoản.
Tăng thêm 2-3 ngày nữa khả năng cụ VL sẽ mất sạch số lãi ít ỏi trong mấy hôm vừa rồi vì ôm thêm.hehe.
Em vẫn ôm tiền hóng kết quả các cụ.
Chứng Khoán đúng là giống cờ bạc, thắng ham, thua càng ham, ông ngồi ngoài hóng cũng thấy ham...

KafeDel

Xe tăng
Cụ nào mua mấy phiên nay theo quan điểm cá nhân của em thì lành ít dữ nhiều.
Em vẫn giữ nguyên quan điểm : BÁN
Em toàn mua sàn nên chưa thấy vấn đề gì, hôm nay làm tí KDH giá sàn cuối phiên tham chiếu, T+3 bán là đẹp! 2 con của cụ sắp vào sóng riêng chưa?

Ngoccu

Xe tăng
Cụ VL quen chạy nhanh rồi nên TT mới lên tí đã bán gần hết cổ trong tài khoản.
Tăng thêm 2-3 ngày nữa khả năng cụ VL sẽ mất sạch số lãi ít ỏi trong mấy hôm vừa rồi vì ôm thêm.hehe.
Em vẫn ôm tiền hóng kết quả các cụ.
Chứng Khoán đúng là giống cờ bạc, thắng ham, thua càng ham, ông ngồi ngoài hóng cũng thấy ham...
Vâng em luôn là thế, nên mới còn mạng cho đến ngày hôm nay. Cụ cứ trù ẻo em đi ;)) , nhưng em thấy lo cho cụ quá, dễ ăn đỉnh lắm :-& nghe cụ nói chuyện là nóng lắm rồi nhưng chưa dám quyết, khi nào quyết thì mới là đỉnh, khi nào cụ ko chịu nổi nữa nhảy vào mua thì phím các cụ ở đây biết 1 câu nhé. Thanks cụ trước hihi

O Muong Te

Xe điện
Cụ VLchua XTS con SCR rồi nhể. Hôm nay em té S96, được 6 lines, cuối phiên nó vẫn trần cứng, lại XTS roài.

blackjack75

Xe buýt
Em cảm thấy thị trường bốc mùi !:D

Ngoccu

Xe tăng
Em thì ngược lại vẫn mua. Hình cụ hơi nhát thì phải.
Thị trường ko quan tâm đến những người nhát gan hay những ngừoi dũng cảm, vì dũng cảm hay nhát gan chỉ là thời điểm thôi cụ à, và dũng cảm hay nhát gan cũng đứt thôi vì đó sẽ là lúc mua đỉnh bán đáy. CỤ cứ dần trải nghiệm

kienjapan

Xe buýt
Vốn ngoại rút hết rồi, thị trường quả là khó đoán!

oto2banh1618

Xe điện
Thanh khoản được cải thiện gấp rưỡi thế này thì cần phải theo dõi không là Xuất tinh sớm cả nút.

hatrang1234

Xe buýt
Thị trường ko quan tâm đến những người nhát gan hay những ngừoi dũng cảm, vì dũng cảm hay nhát gan chỉ là thời điểm thôi cụ à, và dũng cảm hay nhát gan cũng đứt thôi vì đó sẽ là lúc mua đỉnh bán đáy. CỤ cứ dần trải nghiệm
Hôm nay em vẫn nhập hàng cụ ạ. Em chẳng thấy vấn đề gì. Với em, thời điểm này không phải lúc để nhảy ra, nhẩy vào mà là lúc tích lũy. Hôm nay ngoài mua PJT, em nhập thêm PVC.

Ngoccu

Xe tăng
Em thì ngược lại vẫn mua. Hình cụ hơi nhát thì phải.
Hôm nay em vẫn nhập hàng cụ ạ. Em chẳng thấy vấn đề gì. Với em, thời điểm này không phải lúc để nhảy ra, nhẩy vào mà là lúc tích lũy. Hôm nay ngoài mua PJT, em nhập thêm PVC.
Có người bán thì có người mua, có người mua thì phải có người bán, thế nên nó mới có cái gọi là khớp lệnh, đó là chuyện cơm bữa trên TTCK.
Người mua hnay cũng chả có gì là dũng cảm, bán cũng ko có nghĩa là nhát, mà là do nhận định của từng cá nhân với xu hướng thị trường và CP cụ thể để có quyết định. Ý em đơn giản vậy thôi cụ.
Giờ đất nước có chiến tranh cụ xung phong đi lính làm quân tiên phong thì mọi người sẽ thấy cụ rất dũng cảm, còn mua CP giai đoạn này thì cũng bt thôi :)

Tin này là triển vọng cho 6 tháng cuối năm 2013 cụ ơi, giờ mình mới chuẩn bị hết 2012.
Tin bơm tiền nhai đi nhai lại từ đầu năm đến giờ rồi, cũng kỳ vọng CP BDS có sóng, và cuối cùng là nó thê thảm.
Nhưng điều gì đến rồi sẽ đến, khi nào bơm thật ra thì chắc chắn CP BDS sẽ có sóng lớn, nhưng hay chờ lúc đó đã cụ nhé. Khi nào bơm thật ra.

Ngoccu

Xe tăng
Topic này em lập ra đầu tháng 11, ko ngờ đó đúng là đáy của TT, kỳ vọng về 1 nhịp giảm mạnh đã ko xảy ra.
Hnx đã xác lập đáy lịch sử 50,32 vào ngày 6/11 và retest ngày 3/12 ( 51 d).
Cho đến thời điểm này chỉ số HNX là 53.96 ( tăng chưa được 8%) nhưng nhiều cp đã tăng rất mạnh, thậm chí có rất nhiều CP tăng 50% ( VHG, PTL, PTC, SCR.....)
Phải thừa nhận rằng ta đã qua đáy và xu hướng đi lên vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại, tuy giá CP lên mạnh nhưng thị trường vẫn rất khó chơi, phải chọn đúng danh mục thì mới có lãi và lãi lớn. Còn lại là ko hiệu quả vì lệch nhịp, ko đủ kiên nhẫn và luôn là người chạy theo sóng, rất bị động và thường thua lỗ. ( trong sóng lên thì CP nào cũng sẽ lên, nhưng ko cùng 1 lúc )
Tuy giá CP đã tăng mạnh thời gian qua nhưng chưa là gì so với thời gian tới, em dự sau tết sẽ bùng nổ về thanh khoản và điểm số.
Thế nên các cụ tập trung huy động tiền bạc của cải ^^, để cưới con sóng này thôi. Yên tâm mà chiến đấu...
Đoạn này ko phải lăn tăn nhiều, khi nào TT đạt đỉnh trung, dài hạn thì lúc đó mới phải tính.
Hiện tại thì HNX đang tạo đỉnh ngắn hạn rồi, điều này là ko thể lờ đi. Nhưng điều chỉnh là để lên tiếp, và để ta lựa chọn danh mục thật chuẩn.
Các cụ cứ vững tin chiến đấu nhé, good luck !