[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

FERRARI_TAXI

Xe tải
Dạ do anh này ạ
Những thông tin đưa ra gần đây cho thấy nhiều khả năng công ty quản lý tài sản (VAMC) sẽ được thành lập, trực thuộc Ngân hàng Nhà nước, để xử lý nhanh nợ xấu của các tổ chức tín dụng.

Bước đầu có thể định hình VAMC sẽ có quy mô vốn cỡ 100 nghìn tỷ đồng; là tổ chức độc lập, có khả năng tiếp nhận và xử lý tập trung các khoản nợ xấu của các tổ chức tín dụng với quy mô lớn.

Đây sẽ là doanh nghiệp đặc biệt, do Thủ tướng Chính phủ thành lập, được tổ chức dưới hình thức công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên 100% vốn nhà nước; hoạt động theo nguyên tắc lấy thu bù chi, không vì mục tiêu lợi nhuận và chịu sự quản lý, giám sát trực tiếp của Ngân hàng Nhà nước.

Khi đi vào hoạt động, VAMC sẽ thực hiện mua, tiếp nhận các khoản nợ xấu có tài sản bảo đảm bằng tài sản, chủ yếu là bất động sản. Tổ chức tín dụng bán nợ được thanh toán bằng trái phiếu hoặc bằng công cụ nợ đặc biệt do VAMC phát hành.

newave

Xe tải
À quên, con SCR mua ở giá 6.1, ek biết đến bao giờ về giá đó để em xuân hòa, hu hu.
Em có em này mua giá 4.5, sắp xuân hòa rồi.
cổ vẫn đi ngang. có lẽ 2-3 phiên nữa có tí cháo là em xuống tàu luôn.hehe

VPID

Xe buýt
Con NTL có tin gì đấy các cụ/mợ ơi, dư trần rồi. Em có mỗi 1 ít em này, tuần trước mua vào mà mua ít quá !
Cụ thế là có ít cháo ăn rồi. Sướng nhé! E chả mua đc tẹo nào.

Ngoccu

Xe tăng
Con NTL có tin gì đấy các cụ/mợ ơi, dư trần rồi. Em có mỗi 1 ít em này, tuần trước mua vào mà mua ít quá !
NTL thì cũng hòa chung với các mã BDS khác thôi cụ, nếu có chia cổ tức thì cũng là LN các năm khác giữ lại để giờ chia tiếp chứ đột biến như ngày xưa thì ko có rồi.
Cụ thế là có ít cháo ăn rồi. Sướng nhé! E chả mua đc tẹo nào.
Cuộc chơi là trường kỳ, ko phải chỉ 1 vài ngày cụ ơi. Lên thật thì cơ hội lúc nào cũng nhiều ... Chỉ sợ ko lên được thôi

hatrang1234

Xe buýt
TCS em mua 11.1 hôm nay lên 11.5 rồi, cuối tuần khả năng trở về mức 12.0.

tiennm

Xe tải
Chia sẻ với cụ chủ... mà mình ghét nhất món trứng thối nên chẳng bao giờ "ngửi" :-|

xedapbonbanh

Xe hơi
bình tĩnh chớ vội,chưa đáy,còn khướt, sang tháng 5/2013

Ngoccu

Xe tăng
vẫn là SCR và SHB leader cho nhịp hồi này, ko có sự đồng thuận của các CP dẫn dắt khác : VND,KLS, PVX,SSI,
Lý do : CP nào giảm mạnh thì hồi cũng khá hơn các CP khác, CP nào chưa rơi mạnh thì ko có lực để đi lên.
Kết luận : Thị trường vẫn chưa có gì mới, tất nhiên với diễn biến thế này, sẽ còn 1 cú giật nữa để làm đoạn kết cho cú hồi này.

billbill

Xe buýt
vẫn là SCR và SHB leader cho nhịp hồi này, ko có sự đồng thuận của các CP dẫn dắt khác : VND,KLS, PVX,SSI,
Lý do : CP nào giảm mạnh thì hồi cũng khá hơn các CP khác, CP nào chưa rơi mạnh thì ko có lực để đi lên.
Kết luận : Thị trường vẫn chưa có gì mới, tất nhiên với diễn biến thế này, sẽ còn 1 cú giật nữa để làm đoạn kết cho cú hồi này.
Cháu từ năm ngoái đến nay cứ ra vào em CTG kiếm tý cháo. CỨ <18 cháu mua vào lên tý có cháo là cháu cho đi không ăn tham được.

vt_hoa

Xe tăng
Hôm trước VCG xuống 5.9 thấy cũng thích nhưng quá sợ bọn BĐS nên không dám vào, 2 hôm nay trần trùng trục, trắng bên bán nên cũng hơi tiếc. Không biết thằng này có trụ được hay không đây ? Hay chỉ là động tác kéo xả

Ngoccu

Xe tăng
Thị trường đang có nhịp điều chỉnh khá thú vị.
thanh khoản chưa có gì đặc biệt cho thấy dòng tiền mới chưa có, dòng tiền mới có thật sự vào hay ở ngoài tiếp thì phụ thuộc vào diễn biến của những phiên tới.
50.32 có phải là đáy trung và dài hạn của HNX, đến giờ này chưa thể kết luận gì.
Chiến lược sắp tới
- Nếu nhịp điều chỉnh này mạnh ( áp lực bán lớn ) VND KLS SCR SHB khớp giá gần sàn, lực mua vẫn đủ để đáp ứng hết lượng bán, KLGD lớn. > 60 tr/ phiên. Thì có thể yên tâm giải ngân 1 phần, nói ko với margin đoạn này. Kịch bản giải chấp toàn thị trường sẽ phải hoãn lại.
- Nếu thị trường đi ngang, thanh khoản vẫn ko biến chuyển, rồi lịm dần ==> lại phải chờ theo phương án cũ.
Vì thị trường CK luôn tạo bất ngờ, nên kế hoạch có thể thay đổi bất cứ lúc nào. Nhưng hàng động gì cũng phải có chiến lược rõ ràng, đề ra và làm theo.
Ko nên bị cảm xúc thị trường chi phối, đúng sẽ thành sai, sai sẽ thành rất sai.
Chúc các cụ giao dịch thành công.

LuaGia

Xe tải
@ VLchua Em thích câu này của cụ "Ko nên bị cảm xúc thị trường chi phối, đúng sẽ thành sai, sai sẽ thành rất sai"

Ngoccu

Xe tăng
@ VLchua Em thích câu này của cụ "Ko nên bị cảm xúc thị trường chi phối, đúng sẽ thành sai, sai sẽ thành rất sai"
Phải tùy cơ hứng biến thôi cụ ơi, dự đoán thì cũng phải lựa theo thị trường, ko nên hưng phấn nhưng cũng ko chủ quan được rồi cụ à. Sẵn sàng tác chiến :)>-

Quangdung1974

Xe tải
Thị trường đang có nhịp điều chỉnh khá thú vị.
thanh khoản chưa có gì đặc biệt cho thấy dòng tiền mới chưa có, dòng tiền mới có thật sự vào hay ở ngoài tiếp thì phụ thuộc vào diễn biến của những phiên tới.
50.32 có phải là đáy trung và dài hạn của HNX, đến giờ này chưa thể kết luận gì.
Chiến lược sắp tới
- Nếu nhịp điều chỉnh này mạnh ( áp lực bán lớn ) VND KLS SCR SHB khớp giá gần sàn, lực mua vẫn đủ để đáp ứng hết lượng bán, KLGD lớn. > 60 tr/ phiên. Thì có thể yên tâm giải ngân 1 phần, nói ko với margin đoạn này. Kịch bản giải chấp toàn thị trường sẽ phải hoãn lại.
- Nếu thị trường đi ngang, thanh khoản vẫn ko biến chuyển, rồi lịm dần ==> lại phải chờ theo phương án cũ.
Vì thị trường CK luôn tạo bất ngờ, nên kế hoạch có thể thay đổi bất cứ lúc nào. Nhưng hàng động gì cũng phải có chiến lược rõ ràng, đề ra và làm theo.
Ko nên bị cảm xúc thị trường chi phối, đúng sẽ thành sai, sai sẽ thành rất sai.
Chúc các cụ giao dịch thành công.

Hôm nay nhà cháu mới biết Top này, trước toàn lướt F319. Thấy nhận định của Cụ hay quá, cháu mang đèn sách đến học vậy. Xin cụ một chỗ ngồi thiền trong giai đoạn này b-)

Ngoccu

Xe tăng
Hôm nay nhà cháu mới biết Top này, trước toàn lướt F319. Thấy nhận định của Cụ hay quá, cháu mang đèn sách đến học vậy. Xin cụ một chỗ ngồi thiền trong giai đoạn này b-)
Welcome Cụ !
F319 thì em sinh hoạt trước đây, từ hồi là f319 của ttvnol, sau đó mới tách ra là trang riêng, hồi đó thành viên cũng cô đặc, đi offline 3 năm liền, sau đó chứng lao dốc nên anh em mỗi người 1 nơi hết cụ à.
Giờ vào f319 xem tin tức là chính, tin gì cũng có, còn về PR hàng thì chủ yếu là ai mua gì PR con đấy thôi ạ.
Kính cụ !